Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

chodoithemvui

Xe tải
Cái này chắc sẽ ảnh hưởng đến 3/4 dân đi xe nhà mình bác ạ.
Bác mà photo được cái CMT thì sẽ lại thiếu cái khác, VD hợp đồng thuê xe (nếu bác nói xe bác thuê), giấy ủy quyền hay giấy bán xe ...
Túm lại 1 là sang tên (có cò lo vụ này) hoặc là .... thôi em không phải nói nữa nhỉ :D
Chắc em chờ đến gần lúc đi đăng kiểm lần tới (2012) rồi sang tên cho lành (bắt buộc phải đổi biển 5 số thì phải) mất 3 hay 4t gì đó. Giai đoạn quá độ này thì phải găm tí hàng ($) trong sổ đăng kiểm rồi *-:)

bluestar2006

Xe container
Chắc em chờ đến gần lúc đi đăng kiểm lần tới (2012) rồi sang tên cho lành (bắt buộc phải đổi biển 5 số thì phải) mất 3 hay 4t gì đó. Giai đoạn quá độ này thì phải găm tí hàng ($) trong sổ đăng kiểm rồi *-:)
Em chưa rõ lắm về cái qui định đổi biển 5 số này, nó thế nào bác? Xe em chính chủ thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?

Vụ này có gì bác qua bên thớt chiên khoai mình bàn tiếp bác nhé

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác ơi, đăng ký xe của các bác có phải chính tên các bác không ạ? Em đọc bài này hoảng quá (http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/11/mot-lan-tranh-luan-voi-canh-sat-co-dong/) vì đăng ký xe của em là của một ông cha vơ chú váo nào đấy. Anh bán xe cho em là người quen thật nhưng chắc là chẳng xin được 1 bản phô tô CMT của cái ông đăng ký lần đầu đâu #:-sCác bác có cách xử lý nào không nhỉ? Cho em biết cao kiến với!
Vớ vẩn, cái chú sv đó bị bắt nạt thôi. Thằng nào bắt bác chứng minh xe đi mượn bác cứ tát cho nó rụng hết răng đi !
OF cũng có bài thảo luận chán chê về v/đ này rồi. Đợi lát em tìm xem sao.
Còn muốn sang tên thì nhanh lên kẻo nó sắp tăng lên 20% đới

chitom

Xe tăng
Chào bác đã đến với Pride's Club.

Bác ở HN có thể qua số 6 Đỗ Ngọc Du hỏi mua cái hộp này, nhưng họ xé lẻ ra bán đắt đấy. Còn nếu nhìn có cơ hội hàn được thì theo em nên thuê thợ hàn rồi sơn lại cho tiết kiệm.

Cám ơn bác nhé, chắc sau này còn nhờ bác tư vấn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
vuahung105 viết
gui Porsche_CD5.
nếu anh muốn mua chuột lẻ thì gặp mấy bác chuyên sửa điện ô tô ấy, nhiều lắm, hôm no em bi hỏng bộ điều khiển từ xa, vật lộn mãi không sửa được đành đi thay bộ mới, thấy các bác ấy tàng trữ nhiều ( cả cũ lẫn mới)
nếu bác ở việt trì thì đi quá đền Hùng (cổng chính ấy ) khoảng 300m nhìn sang bên kia đường có Bác Vinh chuyên về điện ô tô, bán đấy, chắc hạt dẻ thôi,
have fun
Lâu quá không thấy bác viền nhà thế nhể. Sáng nay em đi dọc đoạn đền hùng mà không tìm được bác vinh để mua chuột, khi nào bác viền thì alo cho em tí nhé
Số cầm chưn của em: 0982660077 TKS bác nhiều.
ok. luc nao cau ranh co the di mua duoc, hoac di qua do thi alo cho minh. nha minh ở gần nhà máy bia ấy. số cầm tay là 0988424256 ( Hưng ) nếu rảnh thì mình dẫn đi mua luôn.
dạo này nghiệp vụ KHÁM và PHÁ ngon lành rồi nhỉ :P

chodoithemvui

Xe tải
Em chưa rõ lắm về cái qui định đổi biển 5 số này, nó thế nào bác? Xe em chính chủ thì có ảnh hưởng gì không nhỉ?

Vụ này có gì bác qua bên thớt chiên khoai mình bàn tiếp bác nhé
Chả là em cứ hỏi đi hỏi lại cái anh bán xe cho em ấy xem là có rắc rối gì khi em mua xe không phải của chính chủ hay không (vì chính chủ thì sẽ làm luôn cái giấy cho tặng luôn) thì anh ấy bảo là : Cứ cầm xe mà đi thôi, nếu muốn sang tên đổi chủ thì mất 1 ít tiền và phải chuyển sang biển 5 số luôn. Nếu em thích mầu bạc thì làm đơn xin chuyển mầu xe luôn thể. Vì em mới trả tiền được phần chẵn, còn phần lẻ cuối tháng này mới nộp nốt nên không hỏi chi tiết nữa. Khi nào có tiền sẽ tiến hành nốt các việc khác #:-s

vuahung105

Xe container
bluestar2006 viết
Cực kỳ đơn giản, đây là cái chỗ mắc dây phanh bác ạ. Quan trọng là bác kiếm được cái lẫy bên trong xe để kéo cái dây này, và làm cái lò xo đẩy cái cửa ra là xong.

cái này hay day nhỉ? hôm no em nhìn vào chỗ xỏ dây lai định bắt thêm con ốc vào cho chặt. may quá :P
nhân tiện hỏi các bác cái dây này mua ở đâu được nhỉ ? và quan trọng nhất là cái lẫy dưới gầm ghế thì kiếm ở đâu được.
các đại ca đã kinh qua chỉ giáo dùm với. trông nó giống xe xịn hơn nhi??:P

kid1412arc

Xe tăng
Chả là em cứ hỏi đi hỏi lại cái anh bán xe cho em ấy xem là có rắc rối gì khi em mua xe không phải của chính chủ hay không (vì chính chủ thì sẽ làm luôn cái giấy cho tặng luôn) thì anh ấy bảo là : Cứ cầm xe mà đi thôi, nếu muốn sang tên đổi chủ thì mất 1 ít tiền và phải chuyển sang biển 5 số luôn. Nếu em thích mầu bạc thì làm đơn xin chuyển mầu xe luôn thể. Vì em mới trả tiền được phần chẵn, còn phần lẻ cuối tháng này mới nộp nốt nên không hỏi chi tiết nữa. Khi nào có tiền sẽ tiến hành nốt các việc khác #:-s
em gia cát dự là bác mua xe màu đỏ của cụ Rua phải ko ạ?

chodoithemvui

Xe tải
em gia cát dự là bác mua xe màu đỏ của cụ Rua phải ko ạ?
Không phải đâu ạ. Xe em mua màu trắng cơ. Chủ nhân trước của nó không có thời gian để tham gia FC đâu. Sếp đổi xe mới, nhường lại cho em phần bã mía mà :)

Chỉnh sửa cuối:

heodat

Xe hơi
chả sao cả đâu, cứ lấy chạy đi, nếu ko bán thì chả cần giáy tờ tên mình đâu

bluestar2006

Xe container
bluestar2006 viết
Cực kỳ đơn giản, đây là cái chỗ mắc dây phanh bác ạ. Quan trọng là bác kiếm được cái lẫy bên trong xe để kéo cái dây này, và làm cái lò xo đẩy cái cửa ra là xong.

cái này hay day nhỉ? hôm no em nhìn vào chỗ xỏ dây lai định bắt thêm con ốc vào cho chặt. may quá :P
nhân tiện hỏi các bác cái dây này mua ở đâu được nhỉ ? và quan trọng nhất là cái lẫy dưới gầm ghế thì kiếm ở đâu được.
các đại ca đã kinh qua chỉ giáo dùm với. trông nó giống xe xịn hơn nhi??:P
Nó mới là 1 trong nhiều cái hay thôi bác ơi :D Cái dây thì có thể chế từ dây phanh xe đạp được, hoặc có hàng bãi, cái lẫy mở cũng là hàng bãi ở Chợ Giời bác ạ.

Porsche_CD5

Xe điện
vuahung105 viết
gui Porsche_CD5.
nếu anh muốn mua chuột lẻ thì gặp mấy bác chuyên sửa điện ô tô ấy, nhiều lắm, hôm no em bi hỏng bộ điều khiển từ xa, vật lộn mãi không sửa được đành đi thay bộ mới, thấy các bác ấy tàng trữ nhiều ( cả cũ lẫn mới)
nếu bác ở việt trì thì đi quá đền Hùng (cổng chính ấy ) khoảng 300m nhìn sang bên kia đường có Bác Vinh chuyên về điện ô tô, bán đấy, chắc hạt dẻ thôi,
have fun
Lâu quá không thấy bác viền nhà thế nhể. Sáng nay em đi dọc đoạn đền hùng mà không tìm được bác vinh để mua chuột, khi nào bác viền thì alo cho em tí nhé
Số cầm chưn của em: 0982660077 TKS bác nhiều.
ok. luc nao cau ranh co the di mua duoc, hoac di qua do thi alo cho minh. nha minh ở gần nhà máy bia ấy. số cầm tay là 0988424256 ( Hưng ) nếu rảnh thì mình dẫn đi mua luôn.
dạo này nghiệp vụ KHÁM và PHÁ ngon lành rồi nhỉ :P
Vâng cám ơn bác, em khám thì cũng tàm tạm chủ yếu giỏi về phá thôi :D. cơ mà xe bác ngon thế nhể, chả thấy bác hỏi giề

Lâm Phong

Xe tăng
Nó mới là 1 trong nhiều cái hay thôi bác ơi :D Cái dây thì có thể chế từ dây phanh xe đạp được, hoặc có hàng bãi, cái lẫy mở cũng là hàng bãi ở Chợ Giời bác ạ.
Nhìn ảnh em nhớ quá , xuất phát từ sợ lão leica nhậu xong mở nắp xăng è vào, thôi chủ tịch hường dẫn các bác ấy đi a.

vuahung105

Xe container
ối trơi, vừa cười vợ 2 được mấy tháng, khó khăn gì toàn phải ra gara đấy chứ. đang đinh học hỏi anh em được ít nào hay ít ấy. chưa đủ can đảm để PHÁ.
ah. xe em thấy tên chủ trước đi đấu thẳng quạt két nước vào điện ắc quy. cứ bật chìa khóa lên là nó chạy ù ù. em đang tìm tòi đấu lại như cũ qua cái role tự ngắt, nhưng tìm mãi chưa biết nó là cái nào ???? cụ nào giúp em với nhé.

LuGao

Xe tải
Ngoài ấy CT thấy có chổ nào bán cái lẫy thì nhặt dùm em với! Trưa nay em tranh thủ giờ trưa chạy lanh quanh hỏi mấy chổ bán đồ cũ, hàng lạc xon muh không có :(

bluestar2006

Xe container
ối trơi, vừa cười vợ 2 được mấy tháng, khó khăn gì toàn phải ra gara đấy chứ. đang đinh học hỏi anh em được ít nào hay ít ấy. chưa đủ can đảm để PHÁ.
ah. xe em thấy tên chủ trước đi đấu thẳng quạt két nước vào điện ắc quy. cứ bật chìa khóa lên là nó chạy ù ù. em đang tìm tòi đấu lại như cũ qua cái role tự ngắt, nhưng tìm mãi chưa biết nó là cái nào ???? cụ nào giúp em với nhé.
Bác LuGao ơi, giúp Vua Hùng dựng lại cái quạt két đi nào :D. Em nhớ cái này đã có hướng dẫn tương đối rõ ở trong bài này, chỉ không chính xác là ở trang nào thôi.

Khi nào tiện em sẽ lấy và kiếm người để gửi cho bác LuGao cái lẫy mở nắp xăng. Có 2 loại gọn để lắp phía taplo, 1 loại phức tạp hơn lắp gầm ghế lái, bác thích loại nào hơn?
Mỗi tội đồ bãi nhưng mà giá thì chẳng rẻ lắm đâu bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chodoithemvui

Xe tải
Bác LuGao ơi, giúp Vua Hùng dựng lại cái quạt két đi nào :D
Bác CT và các FC's member ơi,
Em ngó nghiêng trên này thấy các bác trang bị :
1. Cái đồng hồ giờ điện tử cho CD5
2. Cái bù ga cho xe khi bật điều hòa để xe không bị đuối
3. Cái gạt nước có thêm INT
Các bác cho em biết nơi bán các đồ này (hạt dẻ nhé) và cách lắp đặt với (em sẽ cố gắng trước, thợ phải cố gắng nhiều sau)
Câu hỏi phụ nữa ạ : Trên xe em có mỗi cái kích, và cái vặn ốc chữ thập => Dùng để thay lốp sơ cua. Túi đồ sửa xe chắc bị mất rồi, vậy em cần phải trang bị thêm những thứ gì nhỉ? (các bác liệt kê hộ em các vật dụng trong túi đồ của các bác cho em biết với)

LuGao

Xe tải

Bác LuGao ơi, giúp Vua Hùng dựng lại cái quạt két đi nào :D. Em nhớ cái này đã có hướng dẫn tương đối rõ ở trong bài này, chỉ không chính xác là ở trang nào thôi.

Khi nào tiện em sẽ lấy và kiếm người để gửi cho bác LuGao cái lẫy mở nắp xăng. Có 2 loại gọn để lắp phía taplo, 1 loại phức tạp hơn lắp gầm ghế lái, bác thích loại nào hơn?
Mỗi tội đồ bãi nhưng mà giá thì chẳng rẻ lắm đâu bác ạ.
CT ơi, có thể em đã hiểu nhầm từ "cái lẫy" mà CT nói. Ý em hiểu cái lẫy là cái bộ phận như hình chụp của CT gởi ấy, có cái lổ để xỏ dây cáp vào đấy ah. Xe em bên dưới ghế lái hiện có 2 cái "cần nhỏ". 1 cái để mở cóp sau đang hoạt động tốt. Cái còn lại là dùng để mở nắp bình xăng, nhưng do hiện nay "cái lẫy" (theo như em hiểu) bị hỏng rồi nên giờ em cần tìm cái này. Lúc trước CT có nói là nhờ bác thợ sắt nào đó để cắt miệng tole và uốn lại cái này, nhưng em hỏi vài chổ không ai nhận làm :(. Nên vừa rồi nghe CT nói hàng bãi có nên em đi tìm.

"cái lẫy" xe em nó bị hư như thế này

LuGao

Xe tải
.
Bác Vua Hùng xem một số bài viết lanh quanh trang 108 & 109 trước nhé!

Ama-Kia

Xe buýt
Vua Hùng chụp hình rồi fọt lên cho xem tí nào? Bác Blue tinh lắm, nhìn sơ qua hình có thể giúp Vua Hùng khối việc. Chụp hình nội, ngoại, gầm, bệ và chuồng nhím luôn, fọt lên là thấy tất tần tật.:D