Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

connhaphuho

Xe hơi
thích là nhích thôi bác =D> dán luôn cả 2 cái gương nữa là đồng bộ
@ cái gương em đã dán lâu rồi bác ạ, và em chọn đề-can cùng màu với thân xe, chắc hôm nào em tháo ra đi dán lại carbon (trong này gọi là "màu đen 3D" !)

chodoithemvui

Xe tải
@ cái gương em đã dán lâu rồi bác ạ, và em chọn đề-can cùng màu với thân xe, chắc hôm nào em tháo ra đi dán lại carbon (trong này gọi là "màu đen 3D" !)
Bác dán lên trông lung linh quá! (*)
Các bác ơi cho em hỏi là cái khóa mở lắp bình xăng không có bi khóa gì hết phải không ạ?. Cứ thọc chìa khóa vào vặn là ra thì trẻ con hay thằng nghịch ngợm nào nó dùng tuốc nơ vít vặn ra thì toi rồi. Xe của các bác có thế không nhỉ? Cho em cái hướng xử lý với ạ.
Chúc các bác một tuần làm việc thật hiệu quả !

Porsche_CD5

Xe điện
chả nhẽ nào , trươc em thay ở VMC vẫn có mà , em công nhận gioăng này nằm su lọc gió nên nó rách là hay giết chế .
Thì đợt trước em nhờ nhà Xờ tý lùng trong VMC mà, bẩu hết rồi. Chả có nhẽ :-? :D
Các bác tham khảo cái gioăng của xe bác York nhé, gioăng KIA hỏng rồi và được thay bằng 1 cái gioăng trơn chỉ nằm giữa CHK và bầu lọc, lúc nhấc bầu lọc lên cái gioăng ở lại. Em thấy vẫn ổn.
Các bác xem em kiếm cái Zoăng của xe vovol vào như thế này được không ạ *-:)

bluestar2006

Xe container
Các bác xem em kiếm cái Zoăng của xe vovol vào như thế này được không ạ *-:)

Máy ảnh háng nào mà nét nèn nẹp thía bác? Rõ từng hạt cát với sợi tơ :D
Cái gioăng em nói chính là nó ạ.

bluestar2006

Xe container
Bác dán lên trông lung linh quá! (*)
Các bác ơi cho em hỏi là cái khóa mở lắp bình xăng không có bi khóa gì hết phải không ạ?. Cứ thọc chìa khóa vào vặn là ra thì trẻ con hay thằng nghịch ngợm nào nó dùng tuốc nơ vít vặn ra thì toi rồi. Xe của các bác có thế không nhỉ? Cho em cái hướng xử lý với ạ.
Chúc các bác một tuần làm việc thật hiệu quả !
Bác làm cái dây mở cốp từ bên trong, rồi lấy keo 502 trám cái lỗ khóa lại, thế là ... xong luôn ạ :D

Porsche_CD5

Xe điện
Máy ảnh háng nào mà nét nèn nẹp thía bác? Rõ từng hạt cát với sợi tơ :D
Cái gioăng em nói chính là nó ạ.
Cái sợi tơ ấy thợ họ buộc đấy CT ạ :">, em không biết hệ thống dù đấy còn hoạt động không nhưng mở 100% thế có ảnh hưởng gì không CT vì em thấy rất khó chỉnh galenti mỗi lần khởi động xe lại ở một chế độ khác, khoảng 10phút sau máy nóng thì xe mới ổn định vòng tua ~1k. TKS CT nhiều

bluestar2006

Xe container
Cái sợi tơ ấy thợ họ buộc đấy CT ạ :">, em không biết hệ thống dù đấy còn hoạt động không nhưng mở 100% thế có ảnh hưởng gì không CT vì em thấy rất khó chỉnh galenti mỗi lần khởi động xe lại ở một chế độ khác, khoảng 10phút sau máy nóng thì xe mới ổn định vòng tua ~1k. TKS CT nhiều
Cái đoạn đậm là do bác vặn con ốc xuyên ngược từ dưới lên đấy, làm cho vòng tua khác nhau mỗi sáng (nhiệt độ mỗi ngày 1 khác). Bác đừng chỉnh galenti lúc máy nguội làm gì, đợi chạy ổn định chỉnh mới chính xác :D

Còn bác muốn thử cái dù thì tháo cái đầu ống cao su ở vị trí 5h rưỡi trên miệng CHK, rồi ngậm miệng hút một cái, nếu cái lõi nhựa trắng ở vị trí 4h nó thụt vào là dù còn mở được bướm, còn không là tèo.

Chỉnh sửa cuối:

chodoithemvui

Xe tải
Bác làm cái dây mở cốp từ bên trong, rồi lấy keo 502 trám cái lỗ khóa lại, thế là ... xong luôn ạ :D
Bác CT ơi, ý em hỏi là cái khóa bình xăng cơ. Cái khóa này mà chế dây nối vào trong xe thế nào được ạ. Bác có cái ảnh nắp chế nào cho em xin 1 bức với!
Kính bác,

YORK

Xe tăng
Các bác tham khảo cái gioăng của xe bác York nhé, gioăng KIA hỏng rồi và được thay bằng 1 cái gioăng trơn chỉ nằm giữa CHK và bầu lọc, lúc nhấc bầu lọc lên cái gioăng ở lại. Em thấy vẫn ổn.
Khiếp CT nhà mềnh nhớ dai như..................................Giàng :D

Các bác xem em kiếm cái Zoăng của xe vovol vào như thế này được không ạ *-:) QUOTE]

Trông ngon phết đới, cứ cao hơn miệng chế tý để khi xiết ốc ép xuống kín là ok bác nhề :))

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

bluestar2006

Xe container
Bác CT ơi, ý em hỏi là cái khóa bình xăng cơ. Cái khóa này mà chế dây nối vào trong xe thế nào được ạ. Bác có cái ảnh nắp chế nào cho em xin 1 bức với!
Kính bác,
Cực kỳ đơn giản, đây là cái chỗ mắc dây phanh bác ạ. Quan trọng là bác kiếm được cái lẫy bên trong xe để kéo cái dây này, và làm cái lò xo đẩy cái cửa ra là xong.

chodoithemvui

Xe tải
Cực kỳ đơn giản, đây là cái chỗ mắc dây phanh bác ạ. Quan trọng là bác kiếm được cái lẫy bên trong xe để kéo cái dây này, và làm cái lò xo đẩy cái cửa ra là xong.

Em cảm ơn bác CT. Để em vọc xem sao đã. Xe vừa mới lấy, chưa dám mạnh tay (tay nghề chưa có chút nào đâu ạ), mong bác CT và ACE của FC chỉ dạy nhiều hơn nữa. Báo cáo các bác là hôm CN vừa rồi đi tập xe, vần vô lăng đau ê ẩm hết cả người, đi ra đường (vắng tanh) run ơi là run. Sao mà lái xe khổ thế :((

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn bác CT. Để em vọc xem sao đã. Xe vừa mới lấy, chưa dám mạnh tay (tay nghề chưa có chút nào đâu ạ), mong bác CT và ACE của FC chỉ dạy nhiều hơn nữa. Báo cáo các bác là hôm CN vừa rồi đi tập xe, vần vô lăng đau ê ẩm hết cả người, đi ra đường (vắng tanh) run ơi là run. Sao mà lái xe khổ thế :((
Bác chỉnh ghế phù hợp - không bị ôm ghì vô lăng, rồi thả lỏng người và chân tay, cổ nữa thì mới lái thoải mái được. Bác cứ lên gân để lái là tối đến lại phải đi vật lý trị liệu đới :D

chitom

Xe tăng
Nắp cửa ngăn đựng đồ (bên ghế phụ) trong xe Cd5 của em bị vỡ, gẫy lẫy, các bác cho em hỏi có thể mua hoặc sửa ở đâu ạ?

bluestar2006

Xe container
Nắp cửa ngăn đựng đồ (bên ghế phụ) trong xe Cd5 của em bị vỡ, gẫy lẫy, các bác cho em hỏi có thể mua hoặc sửa ở đâu ạ?
Chào bác đã đến với Pride's Club.

Bác ở HN có thể qua số 6 Đỗ Ngọc Du hỏi mua cái hộp này, nhưng họ xé lẻ ra bán đắt đấy. Còn nếu nhìn có cơ hội hàn được thì theo em nên thuê thợ hàn rồi sơn lại cho tiết kiệm.

bluestar2006

Xe container
Hôm này ọp CT nghé bộ trợ lực cho nhà cháu phát nhá nhá:D Đại để xem có bình thường không, kêu to hay nhỏ quá, cần thêm bớt gì nữa không ấy mà.
Cần gì chờ đến off ạ. Cuối tuần lúc nào bác rảnh thì alo em chạy thử thôi, hay là đua 1 vòng Bờ Hồ nhỉ?

chodoithemvui

Xe tải
Các bác ơi, đăng ký xe của các bác có phải chính tên các bác không ạ? Em đọc bài này hoảng quá (http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/11/mot-lan-tranh-luan-voi-canh-sat-co-dong/) vì đăng ký xe của em là của một ông cha vơ chú váo nào đấy. Anh bán xe cho em là người quen thật nhưng chắc là chẳng xin được 1 bản phô tô CMT của cái ông đăng ký lần đầu đâu #:-sCác bác có cách xử lý nào không nhỉ? Cho em biết cao kiến với!

bluestar2006

Xe container
Các bác ơi, đăng ký xe của các bác có phải chính tên các bác không ạ? Em đọc bài này hoảng quá (http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/11/mot-lan-tranh-luan-voi-canh-sat-co-dong/) vì đăng ký xe của em là của một ông cha vơ chú váo nào đấy. Anh bán xe cho em là người quen thật nhưng chắc là chẳng xin được 1 bản phô tô CMT của cái ông đăng ký lần đầu đâu #:-sCác bác có cách xử lý nào không nhỉ? Cho em biết cao kiến với!
Cái này chắc sẽ ảnh hưởng đến 3/4 dân đi xe nhà mình bác ạ.
Bác mà photo được cái CMT thì sẽ lại thiếu cái khác, VD hợp đồng thuê xe (nếu bác nói xe bác thuê), giấy ủy quyền hay giấy bán xe ...
Túm lại 1 là sang tên (có cò lo vụ này) hoặc là .... thôi em không phải nói nữa nhỉ :D