Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

hat65

Xe điện
Cám ơn bác Sao Xanh! Đã nhận được tư vấn từ "Chiên gia" là xe em bình thường thì em yên chí nhớn rồi. Em cũng theo các chỉ dẫn của bác, nhưng quả thực quá khó để điều chỉnh cái vít chỉnh giảm òa ga vì vị trí của nó. Mà khi đã bình thường rồi em cũng không nhât thiết phải xử nó, phỏng ạ? Một lần nữa xin cám ơn bác! Có thắc mắc gì em sẽ lục vấn các bác sau :)
trời mùa hè mà bù ga sáng 2000 thì bác nên chỉnh xuống vì sốt ruột lắm, chưa kể mùa đông có thể sẽ lên 2500 đó. bác dùng tô vít ngắn < 10cm rồi trèo lên khoang máy là chỉnh được mà, trước đó bác tháo cài bầu lọc gió ra cho dễ làm nhé

hienpt157

Xe tải
em có em pride beta đời 1996, em xin gia nhập hội pride club được không các cụ?

DoKhanh

Xe tải
Em có tham khảo giá một số đồ post lên nhỡ có cụ nào cần.
Kính chắn gió trước 1.2t sau 1.4t hàng xịn.
Đèn pha cả 2 bên cả cụm xi nhan 1.3t/ bộ Tàu, 2.5t/bộ xịn
Ba đờ sốc xịn trứoc sau 1.5t/ cái, tàu 1.2t
Chế hòa khí cả cụm hàng bãi tháo xe còn rất mới 1.3t
Gioăng cưả gioăng kính nẹp cửa cao su các loại ..v...v.... đủ lắp mới hoàn toàn cho 1 xe, giá tầm 700k.
Tem logo đủ dán cho 1 xe sơn lại, giá 120.000 đ.
Bơm nước làm mát 420.000d gồm cả gioăng.
Chắn bùn lòng bánh xe 2 bên, giá 360k 2 cái hàng xịn.
Cả bộ 4 tay nắm mơ cửa trong ngoài 160k hàng tàu, hàng xịn chỉ còn bên ngoài 70.000/cái
Bác cho Em xin địa chỉ nơi bán nhé Em đang định thay cái kính lái cái kính cũ bị xước nhiều quá.

bluestar2006

Xe container
em có em pride beta đời 1996, em xin gia nhập hội pride club được không các cụ?
Oeo căm bác! Bác sang thớt ở chữ ký của em đăng ký, sẽ có các bác hướng dẫn thủ tục tiếp theo ạ :)

YORK

Xe tăng

CD5COM

Xe đạp
Em có tham khảo giá một số đồ post lên nhỡ có cụ nào cần.
Kính chắn gió trước 1.2t sau 1.4t hàng xịn.
Đèn pha cả 2 bên cả cụm xi nhan 1.3t/ bộ Tàu, 2.5t/bộ xịn
Ba đờ sốc xịn trứoc sau 1.5t/ cái, tàu 1.2t
Chế hòa khí cả cụm hàng bãi tháo xe còn rất mới 1.3t
Gioăng cưả gioăng kính nẹp cửa cao su các loại ..v...v.... đủ lắp mới hoàn toàn cho 1 xe, giá tầm 700k.
Tem logo đủ dán cho 1 xe sơn lại, giá 120.000 đ.
Bơm nước làm mát 420.000d gồm cả gioăng.
Chắn bùn lòng bánh xe 2 bên, giá 360k 2 cái hàng xịn.
Cả bộ 4 tay nắm mơ cửa trong ngoài 160k hàng tàu, hàng xịn chỉ còn bên ngoài 70.000/cái
Cảm ơn Bác! Đúng là thông tin Em đang cần, Bác gắn thêm cái địa chỉ vào hộ Em với, có telephone thì tốt quá, Em ở xa ợ!
Tiện đây Em có chuyện thưa với Bác CT và các Bác luôn! Hôm vừa rồi đi trời mưa, tự dưng thấy Con V2 của Em hơi ướt sàn trước ghế sau bên phụ. Kiểm tra gioong cửa và gầm xe, Gioong thì không vấn đề gì nhưng thấy gầm phía trên bánh sau bên phụ bị mọt, thủng các bác ợ. Em dự là tại vì thủng nên khi đi nước bắn lên, chảy qua cốp sau đó ngấm xuống sàn nỉ phía trước ghế sau. Có bác nào bị hỏng gầm phía trên bánh sau chưa ợ? Chỗ đấy có gọi là "Chắn bùn lòng bánh xe" như bác 9609 báo giá không? Mong các bác chỉ giáo cho! Em cảm ơn.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cảm ơn Bác! Đúng là thông tin Em đang cần, Bác gắn thêm cái địa chỉ vào hộ Em với, có telephone thì tốt quá, Em ở xa ợ!
Tiện đây Em có chuyện thưa với Bác CT và các Bác luôn! Hôm vừa rồi đi trời mưa, tự dưng thấy Con V2 của Em hơi ướt sàn trước ghế sau bên phụ. Kiểm tra gioong cửa và gầm xe, Gioong thì không vấn đề gì nhưng thấy gầm phía trên bánh sau bên phụ bị mọt, thủng các bác ợ. Em dự là tại vì thủng nên khi đi nước bắn lên, chảy qua cốp sau đó ngấm xuống sàn nỉ phía trước ghế sau. Có bác nào bị hỏng gầm phía trên bánh sau chưa ợ? Chỗ đấy có gọi là "Chắn bùn lòng bánh xe" như bác 9609 báo giá không? Mong các bác chỉ giáo cho! Em cảm ơn.
Có em đây bác, bác mang ra gara vá lại, nhưng chú ý đến phần tôn sát đầu giảm sóc sau, chỗ ấy ngóc ngách lắm, nhìn bên ngoài không thể thấy được (phải thò tay vào mới thấy chỗ thủng), hôm em xử lý gầm trên chỗ bác Gió cũng phải xử lý lại chỗ này, em có up lên đây đấy, bác ngược lên vài chục trang là có.
Còn cái chắn bùn lòng bánh xe mà bác 9609 nói đến là 2 bánh trước, bánh sau không có vì vướng giảm sóc rồi, nhưng nhà Gió cũng chế 1 cái chắn bùn lòng bánh sau cho em rồi :D

LuGao

Xe tải
Các cụ ơi cứu em với, hôm nọ em chạy thấy tốn xăng quá đi chỉnh lại chế thì thấy xăng cộ OK rồi, nhưng từ lúc đó xe hao nước rất kinh, chạy 20km hao mất 1 lít nước, kim chỉ lên giữa luôn, có cụ nào biết thợ nó đã làm sai cái gì ko ạ? Em muốn tự làm lại ạ.
Cả nhà ơi, em chưa kiểm tra chính xác, nhưng em có cảm giác là V2 uống xăng thụộc hàng cao thủ. Em đổ 300k mà đi vài vòng tập lái là hết sách. Cả nhà chỉ em phải làm sao nhé! Cảm ơn cả nhà!

9609

Xe hơi
Tập lái thì tốn xăng lắm .... 300k có khi chỉ chạy tập lái đc 3 tiếng là hết thôi.

bluestar2006

Xe container
Tốt nhất là bác tháo nỉ trải sàn, tháo ốp nhựa phía sau rồi xem chỗ nào mọt, thủng để vá lại một thể - lưu ý 2 ụ bắt giảm xóc như bác Sờ Ti Gơn nói. Cái này là bệnh kinh niên của CD5 9-10 tuổi rồi.

CD5COM

Xe đạp
Tốt nhất là bác tháo nỉ trải sàn, tháo ốp nhựa phía sau rồi xem chỗ nào mọt, thủng để vá lại một thể - lưu ý 2 ụ bắt giảm xóc như bác Sờ Ti Gơn nói. Cái này là bệnh kinh niên của CD5 9-10 tuổi rồi.
Vâng! Cảm ơn CT và bác Sờ ti gơn, Chắc cuối tuần Em phải cho V2 vào thăm gara thôi, tình hình mêHIco là rất gay, chỉ có CUba mới giải quyết được.

CD5COM

Xe đạp
Có em đây bác, bác mang ra gara vá lại, nhưng chú ý đến phần tôn sát đầu giảm sóc sau, chỗ ấy ngóc ngách lắm, nhìn bên ngoài không thể thấy được (phải thò tay vào mới thấy chỗ thủng), hôm em xử lý gầm trên chỗ bác Gió cũng phải xử lý lại chỗ này, em có up lên đây đấy, bác ngược lên vài chục trang là có.
Còn cái chắn bùn lòng bánh xe mà bác 9609 nói đến là 2 bánh trước, bánh sau không có vì vướng giảm sóc rồi, nhưng nhà Gió cũng chế 1 cái chắn bùn lòng bánh sau cho em rồi :D
Cả nhà ơi! Bác nào nhớ trang nào nói về xử lý gầm và vỏ bị mọt như Bác sờ ti gơn nói không ợ? chỉ giúp Em với, Em tìm mãi mà không thấy mà cái nhà mạng ở trên em xa khi sao ấy, tắc đường suốt, chán!
Em cảm ơn!

CD5COM

Xe đạp
Cảm ơn CT! Em xin tỉnh giáo bác Lâm Phong với ợ! Vụ tháo ghế ghiếc, nỉ niếc tu sử sàn xe và sơn chống gỉ gầm mất nhiều thời gian không Bác? Em hỏi để còn dự ợ. Mà rá rổ ra sao ợ? Em mà ở gần thì dắt V2 đến Bác chăm sóc cho nó tuyệt cú mèo! Trên Em thợ thuyền chán kinh!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

9609

Xe hơi
Bác cho Em xin địa chỉ nơi bán nhé Em đang định thay cái kính lái cái kính cũ bị xước nhiều quá.
Bác đến cửa hàng ngay ở ngã 3 Ngô Thì Nhậm đâm vào Nguyễn Công Trứ, chuyên kính xe.

LuGao

Xe tải
Cả nhà ơi, hôm qua em lui cui dưới gầm xe tập xem mấy cái lỗ mọt thì thấy cái dây cáp thắng tay bị đứt bên banh sau phụ. Cả nhà cho em hỏi giá cái dây cáp này thay tầm bi nhiu tiền ạh? Thanks cả nhà!

CD5COM

Xe đạp
Oi! Cảm ơn Bác Sờ ty...gơn. Đúng chỗ Em cần. Đới nó phải chuyên nghiệp và ngon lành như Bác Gió thế chứ! Trên Em mấy gara chẳng biết nó có mấy cái hộp đen đen đới không và có làm được thế không. Để cuối tuần Em cho V2 đi khám xem cụ thể thế nào sẽ bẩm lại sau ợ!

bluestar2006

Xe container
Cả nhà ơi, hôm qua em lui cui dưới gầm xe tập xem mấy cái lỗ mọt thì thấy cái dây cáp thắng tay bị đứt bên banh sau phụ. Cả nhà cho em hỏi giá cái dây cáp này thay tầm bi nhiu tiền ạh? Thanks cả nhà!
Cửa hàng quen nói với em dây phanh tay chừng 300K nhưng hiện giờ hết hàng bác ạ. Bác tham khảo mức giá đó vậy.

nammtcn

Đi bộ
kia cd5 ban 75trieu co hop ly khong?

Co nguoi ban gioi thieu cho em chiec Kia CD5 doi 2001, may moc tam, hinh thuc cung con duoc, noi that nguyen ban (hoi cu), larang, am thanh day du. gia ban 75 trieu. cac bac tu van gia nay the nao? co mua duoc khong?