Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
Các bác có bác nào có thông số kỹ thuật của cup ben phanh chỉ giùm tôi với

Dieu1954

Xe hơi
Cụ ct cho em xin số dt em add zalo hay viber được không ạ!em vừa có danh sách sửa chữa,cụ xem giúp em với!tại em ko có thời gian ở nhà,đi tỉnh suốt nên không ôm xe sửa dần được
Kể ra gara đó báo giá hơi cao so với những nơi khác khoảng 20 - 30% kể cả công

bluestar2006

Xe container
Các bác có bác nào có thông số kỹ thuật của cup ben phanh chỉ giùm tôi với
Cái cupen thì mình ra hàng phụ tùng hỏi là họ bán cho bác ah, hoặc cầm mẫu ra hàng chuyên bán đồ cao su (đề phòng thôi) là mua được ạ.

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Cụ ct cho em xin số dt em add zalo hay viber được không ạ!em vừa có danh sách sửa chữa,cụ xem giúp em với!tại em ko có thời gian ở nhà,đi tỉnh suốt nên không ôm xe sửa dần được
Đời còn gì sung sướng hơn khi có cái TEM PC dán ở mít xe! Cám ơn chủ tịch, cám ơn TTK và mọi người đã không cho e cơ hội làm gà

manhnguyenjc

Xe máy
Em không có cơ hội tham gia PC rồi các cụ ạ!đi công tác nhiều,không có thời gian chỉnh sửa như ý nên bán luôn cho người dùng

ramada

Xe điện
Em không có cơ hội tham gia PC rồi các cụ ạ!đi công tác nhiều,không có thời gian chỉnh sửa như ý nên bán luôn cho người dùng
Đó cũng là một cách hợp lý cụ ạ; chúc cụ sớm có em mới trẻ đẹp ngoan hiền hơn :D

cdmhongquan

Xe tải
Chủ tịch và các bác khám bệnh cho em với.
1. Em không khóa cửa từ xa được nữa. Remote vẫn có tín hiệu (em bấm thấy đèn trên remote nhấp nháy). Kiểm tra hộp điều khiển thì thấy cháy cầu chì. Em đã thay cầu chì mới vẫn không được. Em có thử rút cái giắc trên hộp điều khiển và cắm ngược lại thì chuột mở xoạch một cái. Nhưng remote vẫn không điều khiển được. Vậy có phải là hộp điều khiển d đã hỏng không ah?
2. Em mới đổ xăng và phát hiện rò cổ bình xăng. Xử lý cái này có phức tạp không ah?
Kính các bác

Các bác giúp em: Xe em mấy ngày nay có tiếng kêu lụp cụp rất nhìu và to khi và đường đá (Ngày nào em cũng đi con đường này), thỉnh thoảng nhả côn cũng kêu lụp cụp, chạy đường nhựa cũng nghe nhưng nhỏ hơn. Đề ba không nghe, đánh hết lái không nghe. Em hoang mang quá, không biết nó kêu cái gì? Các báo chuẩn bệnh giúp.

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch và các bác khám bệnh cho em với.
1. Em không khóa cửa từ xa được nữa. Remote vẫn có tín hiệu (em bấm thấy đèn trên remote nhấp nháy). Kiểm tra hộp điều khiển thì thấy cháy cầu chì. Em đã thay cầu chì mới vẫn không được. Em có thử rút cái giắc trên hộp điều khiển và cắm ngược lại thì chuột mở xoạch một cái. Nhưng remote vẫn không điều khiển được. Vậy có phải là hộp điều khiển d đã hỏng không ah?
2. Em mới đổ xăng và phát hiện rò cổ bình xăng. Xử lý cái này có phức tạp không ah?
Kính các bác
1. Bác cứ cắm lại cái giắc ở bộ đk trong xe như cũ, và thử thay cục pin ở đk từ xa. Vì pin yếu vẫn có thể làm nháy đèn Led nhưng ko phát sóng được.
Nếu thay pin rồi vẫn ko được, bác ngắt 3 dây trắng nâu đen của chuột cái ra xem rồi xem có khóa mở được ko. Nếu hộp đk trong xe vẫn im thít dù được cấp điện, thì chắc nhiều phần đã xong.

2. Việc hàn lại cổ bình xăng đối với thợ ko khó, chỉ là tháo ra và mang ra ngoài hàn thôi ạ. Trong vòng 1 buổi là thợ hoàn thành cả tháo ra đến lắp vào.
Còn nếu cầu kỳ, bác có thể nhờ ship từ taobao về cái cổ bình xăng mới, đến tay mình cỡ 900-1M ạ.

bluestar2006

Xe container
Các bác giúp em: Xe em mấy ngày nay có tiếng kêu lụp cụp rất nhìu và to khi và đường đá (Ngày nào em cũng đi con đường này), thỉnh thoảng nhả côn cũng kêu lụp cụp, chạy đường nhựa cũng nghe nhưng nhỏ hơn. Đề ba không nghe, đánh hết lái không nghe. Em hoang mang quá, không biết nó kêu cái gì? Các báo chuẩn bệnh giúp.
Nghi vấn lớn nhất là bạc thước lái xe bác bị mòn, hoặc có rotuyn bị rơ. Bác qua gara kiểm tra, nếu là bạc thước lái thì thuê tiện lại; nếu rotuyn rơ thì thay ạ.
Chi phí chắc trong vòng 400-500k nếu thay bạc bác nhé.

tranquantn

Xe máy
Các cụ ơi xe beta em di số cao, va di nhanh thi xe hay bi giật là bị sao vậy

autokia43

Xe hơi
Các cụ ơi xe beta em di số cao, va di nhanh thi xe hay bi giật là bị sao vậy
Bác nới vít chéo sau lưng chế hòa khí khoảng nửa vòng, nếu vẫn bị thì nới tiếp. Lý do bị giật khi chạy nhanh ăn không đủ no, thiếu xăng. Bác thử xem.

cafe sáng

Xe buýt
Em bị thế này, các bác giúp em ạ.
Hết lái sang phụ (ngã 3, ngã tư hẹp, ôm cua chậm) ngay sau đó ra đường thẳng thì nhao lái sang phụ. Muốn hết phải đánh hết lái sang tài ôm cua thì hết, xe đi thẳng ngon lành.
Giờ em phải làm sao ạ?

bluestar2006

Xe container
Hết lái sang phụ (ngã 3, ngã tư hẹp, ôm cua chậm) ngay sau đó ra đường thẳng thì nhao lái sang phụ. Muốn hết phải đánh hết lái sang tài ôm cua thì hết, xe đi thẳng ngon lành.
Giờ em phải làm sao ạ?
Nghe tả cũng chưa thật rõ bác ạ. Nôm na là xe không tự trả lái phải ko bác?
Bác xem độ rơ tay lái có lớn không. Em đang nghi cái thước lái (nếu ko trợ lực) thì mòn răng nhưng ko đều, thợ đã chỉnh nhưng đã tới hạn của nó.

autokia43

Xe hơi
Giờ em phải làm sao ạ?
Tình hình xe bác là bị rơ rotuyn cánh gà ( theo cách gọi ở Đnẵng), có khi gọi là càng chữ I bác thay ngay đi tulamlay được. Nó là cái thanh một đầu có rotuyn bắt vào bánh xe một đầu bắt vào gầm xe, ở giữa có thanh sắt tròn bắt cố định với hai bên hai bánh xe. Nó bị rơ là hay bị đột ngột giằng tay lái nguy hiểm lắm.

cafe sáng

Xe buýt
Em cám ơn các bác, càng I em mới thay khoảng nửa năm, rotuyn lái ngoài một cái cũ một cái mới ạ.
Nghe tả cũng chưa thật rõ bác ạ. Nôm na là xe không tự trả lái phải ko bác?
Bác xem độ rơ tay lái có lớn không. Em đang nghi cái thước lái (nếu ko trợ lực) thì mòn răng nhưng ko đều, thợ đã chỉnh nhưng đã tới hạn của nó.
Xe vẫn trả lái ạ.
Tình hình xe bác là bị rơ rotuyn cánh gà ( theo cách gọi ở Đnẵng), có khi gọi là càng chữ I bác thay ngay đi tulamlay được. Nó là cái thanh một đầu có rotuyn bắt vào bánh xe một đầu bắt vào gầm xe, ở giữa có thanh sắt tròn bắt cố định với hai bên hai bánh xe. Nó bị rơ là hay bị đột ngột giằng tay lái nguy hiểm lắm.
Bác xác nhận giúp em là hình trên hay dưới với.