Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

khanhquantn

Xe máy
Các bác ơi cho e hoi chút, em muốn vệ sinh bình xăng to và bình xăng con thi tự làm có được ko. Tháo lắp bình to có phức tạp ko, hướng dẫn cho em làm với. Cảm ơn các bácbác

Nghi vấn lớn nhất là bạc thước lái xe bác bị mòn, hoặc có rotuyn bị rơ. Bác qua gara kiểm tra, nếu là bạc thước lái thì thuê tiện lại; nếu rotuyn rơ thì thay ạ.
Chi phí chắc trong vòng 400-500k nếu thay bạc bác nhé.
Em cho làm lại thước lái, tiếng lụp cụp đã hết nhưng giờ thỉnh thoảng khi lên số 2 ga hơi nhỏ thì nghe tiếng rột roạt ạ

tranthangub

Xe buýt
các cụ cho nhà cháu hỏi làm thế nào để kiểm tra được bộ ga găngti điện ở chế hòa khí còn hoạt động ạ. cháu cảm ơn :)

vuahung105

Xe container
các cụ cho nhà cháu hỏi làm thế nào để kiểm tra được bộ ga găngti điện ở chế hòa khí còn hoạt động ạ. cháu cảm ơn :)
cái này cũng rễ thôi,
1. bác dùng đồng hồ đo điện trở, xem 2 dây nó còn thông là đc
2. bác nhờ ai ngồi trong xe bật chìa khóa - còn bác sờ tay vào 2 cái van ấy, lúc mở khóa điện nó sẽ mở van, có tiếng động = " cạch " nhẹ ở cả 2 van.
thế là ngon rồi.
còn bác rút giắc điện là nó sẽ mất garaty và chết máy ngay.

vuahung105

Xe container
Các bác ơi cho e hoi chút, em muốn vệ sinh bình xăng to và bình xăng con thi tự làm có được ko. Tháo lắp bình to có phức tạp ko, hướng dẫn cho em làm với. Cảm ơn các bácbác
vệ sinh bình xăng to thì rễ thôi, bác lật ghế sau, lót sàn ra là thấy cái nắp của nó, vặn hết ốc rồi rút giắc, ống nối là lôi đc cụm cảm biến xăng ra rồi vệ sinh bùn đất trong đấy thoải mái
còn bĩnh xăng con ( chế hòa khí ) thì bác nên ra thợ cho chắc - vì nó khá phức tạp, lắp nhầm một thứ là mất ổn định ngay

cháu chào các cụ. cháu vừa mới cưới v2 pried bta 96, kính điện mỗi khi điều chỉnh thì yếu không lên được, phải dùng tay kéo hỗ trợ, xin hỏi các bác có cách nào chỉ cháu với, cháu mới ôm e nó đươc mấy ngày thôi , mà thấy nhiều vấn đề quá , cháu thấy các cụ trao đổi chuyên môn hay quá cháu muốn học hỏi các cụ , mong các cụ chỉ cho cháu tỏ tường. cháu ở Pleku, gia lai. không bết ở đây có ai cùng sở thích không cho cháu theo học với,

boysaigonhot

Xe máy
cháu chào các cụ. cháu vừa mới cưới v2 pried bta 96, kính điện mỗi khi điều chỉnh thì yếu không lên được, phải dùng tay kéo hỗ trợ, xin hỏi các bác có cách nào chỉ cháu với, cháu mới ôm e nó đươc mấy ngày thôi , mà thấy nhiều vấn đề quá , cháu thấy các cụ trao đổi chuyên môn hay quá cháu muốn học hỏi các cụ , mong các cụ chỉ cho cháu tỏ tường. cháu ở Pleku, gia lai. không bết ở đây có ai cùng sở thích không cho cháu theo học với,
Bác dùng mỡ bò thoa lên các ron của cửa trước (ron 2 bên) xem sao nha bác.

vâng em cảm ơn bác, tối vể em làm xem sao. . Mấy hôm trước em đi đón em nó về chủ cũ bảo anh về xạc ga vào là được , thế mà em mang ra chú thợ điện lạnh kt phán là hệ thống gì dó bị rò rỉ cánh quạt không quay, nếu nhẹ thì khác phục được không thì phải thay hết tầm khoảng 2 đến 2,5 triệu, không biết gia cả như thế có hợp lí không, còn nữa em kiểm tra bình nước to thấy vơi vơi em đổ thêm vào, nhưng mới chạy được có 5km rồi để ở sân nhà sáng nay tò mò kiểm tra thấy lại vơi đi, không biết có bị làm sao không bình nước phụ thì không có nước , bác cho em hỏi tình trạng em nó thế thì cần khắc phục ra sao em cảm ơn.

67campha

Xe tăng
vâng em cảm ơn bác, tối vể em làm xem sao. . Mấy hôm trước em đi đón em nó về chủ cũ bảo anh về xạc ga vào là được , thế mà em mang ra chú thợ điện lạnh kt phán là hệ thống gì dó bị rò rỉ cánh quạt không quay, nếu nhẹ thì khác phục được không thì phải thay hết tầm khoảng 2 đến 2,5 triệu, không biết gia cả như thế có hợp lí không, còn nữa em kiểm tra bình nước to thấy vơi vơi em đổ thêm vào, nhưng mới chạy được có 5km rồi để ở sân nhà sáng nay tò mò kiểm tra thấy lại vơi đi, không biết có bị làm sao không bình nước phụ thì không có nước , bác cho em hỏi tình trạng em nó thế thì cần khắc phục ra sao em cảm ơn.
đừng cho mỡ bò vào kẻo lại hối hận đấy. bác lấy lọ xịt đánh ghế da, xịt vào rãnh cao su thì ổn hơn.

Xôi sáng

Xe buýt
Bình nước to là cái nào cụ?có phải két nước ko? trong xe chỉ có két nước chỗ đổ nước vào đồng thời là chỗ giải nhiệt khi máy nóng có quạt quay, và 1 chỗ nữa là bình nước phụ bằng nhựa bên cạnh bình acquy có cái vòi bằng ngón tay đấu vào trên cổ và 1 vòi đối diện xả xuống đất
Vấn đề máy lạnh thì em ko rõ lắm nhưng vấn đề nước mát thì bác xem lại xem nó có bọ rò chỗ nào thì xử lý ngay ko để cạn nước là máy tèo đấy ạ, bây giờ bác lấy nước đổ vào bình phụ cho gần vạch max ghi trên bình, sau đó đổ đầy nước vào két nước, bác đi xe rồi qua ngày mở ra xem lại xem có chỗ nào bị hao nước ko nhé, nếu có là nước bị rò chỗ nào đó hoặc két nước đã bị nứt phải thay hoặc hàn lại.

cám ơn bác xôi sáng . ngay tối nay em về sẽ thực hiện ngay theo sự chỉ đạo của bác.

Bác chỉ cho em tường. chuyện là cái cốp sau em dật giây cáp nó không tự mở dc, phải dùng chìa khóa, mà hình như trước đây chủ cũ có độ mở điện hay sao đó em thấy có mấy cái zac cắm và giây điện lằng ngoàng không biết bây giờ em muốn khắc phục thì mần răng nhỉ bác , bác chỉ em nha,

Xôi sáng

Xe buýt
Bác chỉ cho em tường. chuyện là cái cốp sau em dật giây cáp nó không tự mở dc, phải dùng chìa khóa, mà hình như trước đây chủ cũ có độ mở điện hay sao đó em thấy có mấy cái zac cắm và giây điện lằng ngoàng không biết bây giờ em muốn khắc phục thì mần răng nhỉ bác , bác chỉ em nha,
Xe cụ là xe bêta nên em cũng không rõ lắm, đối với xe em cd5 thì luôn có dây của nhà sản xuất chờ sẵn cho ta độ thêm mở cốp điện vì vậy nó luôn có các dắc cắm và dây điện nằm loằng ngoằng ở đó, bác kiểm tra xung quanh cái khóa trên nắp cốp xem có con chuột mở khóa hay ốc vít gì khoan bắt vào đó không là biết chủ cũ có lắp khóa điện hay không thôi, còn nếu bác muốn lắp khóa điện thì ok, giá rẻ dưới 100k và công lắp khoảng 2 tiếng tự mình làm đc nhé.

bluestar2006

Xe container

Chào bác!
Các vấn đề của bác gặp phải với xe mới mua cũng đã được đề cập trong bài này, lúc nào rảnh bác có thể nghiên cứu thêm.
Tuy nhiên bác vẫn có thể sang bài viết "Kia Pride .... Tập 85" đặt câu hỏi các thắc mắc vẫn được giải đáp, đồng thời tiết kiệm tài nguyên cho thread chuyên môn này ạ.
Cảm ơn bác!

chào bác campha. nhờ bác chuẩn đoán bệnh củav2 e, và cách khác phục ntn, cám ơn bác

vuahung105

Xe container
chào bác campha. nhờ bác chuẩn đoán bệnh củav2 e, và cách khác phục ntn, cám ơn bác
Có lẽ bác vẫn chưa hiểu ý CT.
Đây là thớt chuyên môn, chỉ dành cho các vấn đề liên quan đến chuyên môn, để tiết kiệm tài nguyên và lưu trữ sử dụng lâu dài. Vì vậy k nên có những vấn đề, câu hỏi k liên quan đến chuyên môn. Mà chuyển hết sang thớt chiên khoai ( tập 85) các tập ấy cứ 300 trang thì thay mới một lần và bị xóa cái cũ. Hy vọng các bác đã hiểu và tôn trọng. Thanks