Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

zen2014

Xe tải
các bác tư vấn giúp em cái:
Khi em đỗ xe hơi nghiêng về bên phải một chút là có hiện tương gati tăng đến tận 2000 và sau đó em tắt hẳn khóa điện rồi mà máy vẫn chưa tắt ngay, nó ặc ặc vài phát rồi tắt máy. Nhưng khi em chạy xe kể cả lên dốc hay nghiêng thì ko vấn đề gì cả ( chỉ khi đỗ nghiêng một bên mới bị ạ)
em ko biết là tai xăng ở mắt CHK hay bơm xăng? hay lọc xăng nữa nhờ các bác giup em
Hôm ra tết e đi từ Xuân Mai ra HN cũng bị y như bác sau e tháo lọc gió ra, xịt Rp7 vào chỗ dây ga luc sau lại bình thường

vuahung105

Xe container
Hôm ra tết e đi từ Xuân Mai ra HN cũng bị y như bác sau e tháo lọc gió ra, xịt Rp7 vào chỗ dây ga luc sau lại bình thường
đấy là hiện tượng kẹt dây ga, nếu bị thì dùng mũi giầy gẩy gẩy cái chân ga cũng xong mà. còn triệt để thì phải tháo đầu ra và nhỏ một ít dầu nhớt vào đấy, chứ RP7 chỉ xử lý tình huống lúc ấy thôi ah.

thinhquocltd

Xe tăng
đấy là hiện tượng kẹt dây ga, nếu bị thì dùng mũi giầy gẩy gẩy cái chân ga cũng xong mà. còn triệt để thì phải tháo đầu ra và nhỏ một ít dầu nhớt vào đấy, chứ RP7 chỉ xử lý tình huống lúc ấy thôi ah.
phải vẩy như đi xe win chuyển từ số 1 về mo ấy nhề?

vuhoabacgiang81

Xe máy
các Bác tư vấn hộ em thêm vấn đề này nữa nhé:
+ Một con chuột của của em khi bấm điều khiển nó có hoạt động nhưng nhảy không nên hết nên ko mở đc cửa
+ Một con chuột thứ 2 khi bấm điều khiển nó hoạt động và lên được nhưng khi bấm điều khiển để khóa thì nó không xuống hẳn và vẫn mở được cửa
Khi em mở tapbi ra thì thấy chuột vẫn hoạt động bình thường nhưng vẫn có hiện tượng như trên.Cho em hỏi có phải chỉnh lại cai thanh lẫy không? hay tai con chuột a?
Nếu chỉnh thì cần chỉnh cái gì ạ.

hat65

Xe điện
+ Một con chuột của của em khi bấm điều khiển nó có hoạt động nhưng nhảy không nên hết nên ko mở đc cửa
+ Một con chuột thứ 2 khi bấm điều khiển nó hoạt động và lên được nhưng khi bấm điều khiển để khóa thì nó không xuống hẳn và vẫn mở được cửa
Khi em mở tapbi ra thì thấy chuột vẫn hoạt động bình thường nhưng vẫn có hiện tượng như trên.Cho em hỏi có phải chỉnh lại cai thanh lẫy không? hay tai con chuột a?
Cụ kiểm tra và căn chỉnh lại bộ kẹp nối thanh sắt từ chuột tới chốt cửa nó bị trượt đấy

vuahung105

Xe container
Cụ kiểm tra và căn chỉnh lại bộ kẹp nối thanh sắt từ chuột tới chốt cửa nó bị trượt đấy
hoặc là thanh kéo đầu con chuột nó k song song với thanh sắt kéo, nên taọ lực ngang, bác tháo cái vít ra chỉnh nó về vị trí thuận lợi nhất là đc

thì ra cái đó gọi là con chuột, một lần xe mình cũng bị như vậy, một cửa lẫy không xuống hết, vãn mở được cửa sau khi sập lên xuống vài lần bằng tay thì khỏi bệnh

vuhoabacgiang81

Xe máy
kám ơn các bác tư vấn. em mạnh dạn giờ đã sửa được chuột rồi a.
Còn một thắc mắc nữa nhờ các bác tư vấn hộ em ạ: KHi côn bị mòn thì đi xe có hiện tượng như thế nào ạ. Và khi thay côn thì có cần thay những các gì khác liên quan không ? hoặc tiện thể khi thay côn ( hạ mấy xuông) cần kiểm tra mấy thứ gì nữa luôn thể không a? kám ơn các bác

vuahung105

Xe container
kám ơn các bác tư vấn. em mạnh dạn giờ đã sửa được chuột rồi a.
Còn một thắc mắc nữa nhờ các bác tư vấn hộ em ạ: KHi côn bị mòn thì đi xe có hiện tượng như thế nào ạ. Và khi thay côn thì có cần thay những các gì khác liên quan không ? hoặc tiện thể khi thay côn ( hạ mấy xuông) cần kiểm tra mấy thứ gì nữa luôn thể không a? kám ơn các bác
Theo e biết thì khi côn mòn thì vào số 1 khi đi có hiện tượng giật hoặc khi nhả côn từ từ nó cũng giật xe. Khi thay thì thông thường nên thay cả bộ. Lá côn , bàn ép, bi T. K phải hạ máy mà chỉ hạ hộp số. Giá cả bộ ấy mua hàng hịn tầm 1.1 củ + công ah

ramada

Xe điện
Theo e biết thì khi côn mòn thì vào số 1 khi đi có hiện tượng giật hoặc khi nhả côn từ từ nó cũng giật xe. Khi thay thì thông thường nên thay cả bộ. Lá côn , bàn ép, bi T. K phải hạ máy mà chỉ hạ hộp số. Giá cả bộ ấy mua hàng hịn tầm 1.1 củ + công ah
Có một dấu hiệu là bị trượt côn khi đi số thấp, tức là đi số thấp đạp ga thấy xe ì mặc dù máy khỏe, vòng tua tăng cao; hoặc côn bị cháy, có mùi khét, cái này em mới chỉ nghe thôi chứ chưa gặp côn cháy khét bao giờ :)

bluestar2006

Xe container
Có một dấu hiệu là bị trượt côn khi đi số thấp, tức là đi số thấp đạp ga thấy xe ì mặc dù máy khỏe, vòng tua tăng cao; hoặc côn bị cháy, có mùi khét, cái này em mới chỉ nghe thôi chứ chưa gặp côn cháy khét bao giờ :)
Mòn lá côn thì lúc nhả côn nó không thèm giật đâu các bác ạ, mà khi đã nhả hết côn, đạp ga lên nó mới giật giật giật cơ.

vuhoabacgiang81

Xe máy
Mòn lá côn thì lúc nhả côn nó không thèm giật đâu các bác ạ, mà khi đã nhả hết côn, đạp ga lên nó mới giật giật giật cơ.
xe của em khi vào số 1 khi nhả côn chân ga không đều thì hay bị giật và tương tự khi từ lên số 2 các bác ạ.còn số 3,4,5 thì không có hiện tượng đó. em chưa thay lá côn bao giờ lên mới nhờ các bác tư vấn ạ.
Nếu theo ý kiến của bác bluestar2006 thì chắc là xe của em lá côn vấn dùng được có phải không các bác

lanbonbon

Xe đạp
Xin chào các bác, lâu quá không vào diễn đàn, em xin hỏi các bác ở Hà Nội có biết chỗ nào bán su chân máy zin của CD5 ( nếu được cho em xin địa chỉ, số Điện thoại của cửa hang). Em ở Đà Nẵng tìm mà không có :((. Đa tạ đã đọc tin và hồi âm!

panhdungkt

Xe buýt
Xin chào các bác, lâu quá không vào diễn đàn, em xin hỏi các bác ở Hà Nội có biết chỗ nào bán su chân máy zin của CD5 ( nếu được cho em xin địa chỉ, số Điện thoại của cửa hang). Em ở Đà Nẵng tìm mà không có :((. Đa tạ đã đọc tin và hồi âm!
Em đi hỏi mấy chỗ k có hàng zin đâu bác ah. Chỉ có hàng for pride thôi. Hôm trước e thay 2 cục mua 150k/ cục đi thấy êm dã man luôn.

lanbonbon

Xe đạp
For pride lwsp vào vừa vặn luôn hay có phải chế cháo gì ko vậy các bác??? có ace nào hỗ trợ mua gửi giúp Đà Nẵng thì em chuyển tiền luôn. cảm ơn nhiều

panhdungkt

Xe buýt
For pride lwsp vào vừa vặn luôn hay có phải chế cháo gì ko vậy các bác??? có ace nào hỗ trợ mua gửi giúp Đà Nẵng thì em chuyển tiền luôn. cảm ơn nhiều
The. E hiểu nó k phải là hàng chính hãng thôi còn lắp vừa zin e cug thay ở gara người ta báo thế. Bác hỏi gara trong đó xem

Ngố BK

Xe hơi
Chào các bác, qúa lâu em ko vào dien đàn, em đ ã chia tay v2 và rước v3 về các bác ạ, nhà mình có bác nào ở Hà Nội gẩn chỗ bán ac quy giup em với

quangdavid

Xe hơi
hic. em ít tiền định kiếm 1 em cd5, cơ mà ngại đọc mấy cái này quá.......

quangdavid

Xe hơi
HIC. thèm cd5 quá mà ko có nhiều xèng. cụ nào biết có e nào tầm 50 củ su hào thì gả cho em nhé....thanks

quangdavid

Xe hơi
......đau đầu quá các cụ ạ.....khi nào gia nhập hội nghiên cứu sau vậy........