Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

tthai

Xe đạp
Các bác ơi. Có ai có củ đề kia pride 95 không?. Xe em nó hỏng rồi, đề cứ kêu rẹt rẹt. mang ra thợ thì bảo độ cái khác không biết ổn không

tthai

Xe đạp
Xe em chạy CTM bằng dây, nhưng chỉ số trên đồng hồ bị nhanh hơn cả chục km. Có cách nào điều chỉnh cho đúng không CT ơi. Thợ cũng bó tay đòi độ sang điện tử.

bluestar2006

Xe container
Các bác ơi. Có ai có củ đề kia pride 95 không?. Xe em nó hỏng rồi, đề cứ kêu rẹt rẹt. mang ra thợ thì bảo độ cái khác không biết ổn không
Bác ở đâu ạ? Nếu ở Hà nội thì vẫn mua được củ đề bãi chứ không phải chế.
Nhưng tiếng roẹt roẹt khi đề ở xe cũ có thể còn do bánh răng của bánh đà bị mòn nữa. Phải xác định nguyên nhân chính xác để sửa cho triệt để ạ
Pride dùng dây CTM như xe máy, nếu sai số về tốc độ mà đặt lại kim đồng hồ không được, sửa không được thì cũng thay đồng hồ Pride bãi. Chứ thợ của bác chế sang được đồng hồ điện tử thì cũng hơi giỏi ạ.

xecoitico

Xe buýt
Bác ở đâu ạ? Nếu ở Hà nội thì vẫn mua được củ đề bãi chứ không phải chế.
Nhưng tiếng roẹt roẹt khi đề ở xe cũ có thể còn do bánh răng của bánh đà bị mòn nữa. Phải xác định nguyên nhân chính xác để sửa cho triệt để ạ
Pride dùng dây CTM như xe máy, nếu sai số về tốc độ mà đặt lại kim đồng hồ không được, sửa không được thì cũng thay đồng hồ Pride bãi. Chứ thợ của bác chế sang được đồng hồ điện tử thì cũng hơi giỏi ạ.
Niềm trăn trở bao lâu nay. Giờ thì ok rồi thì phải Giàng nhờ. Hồi còn đi cd5 em cũng muốn đú cài nài với Giàng lắm, ko kém cái gì với 9073 cả

xecoitico

Xe buýt
Bác phải xem nước có mầu gì. Nếu màu trắng thì tốt, không sao cả, còn nếu màu đen thì có thể do ăn nhiều xăng và nhiều nguyên nhân khác nữa... cái này phải cụ thể ạ
Theo em hiểu thì ko có nước màu đen mà là ống xả có muội màu đen và do ăn xăng hoặc lọt dầu

bluestar2006

Xe container
Niềm trăn trở bao lâu nay. Giờ thì ok rồi thì phải Giàng nhờ. Hồi còn đi cd5 em cũng muốn đú cài nài với Giàng lắm, ko kém cái gì với 9073 cả
Em vẫn chưa kiếm được hàng ưng ý, nên để yên như cũ bác ạ. Trộm vía nó cũng ổn :D

vuahung105

Xe container
Xe em chạy CTM bằng dây, nhưng chỉ số trên đồng hồ bị nhanh hơn cả chục km. Có cách nào điều chỉnh cho đúng không CT ơi. Thợ cũng bó tay đòi độ sang điện tử.
cái này em chỉnh bằng cách đặt lại kim là OK ngay, cũng đơn giản thôi.
bác tháo cái cái mặt đồng hồ ra, nhấc kim tốc độ ra rồi cắm 2 cái giắc, đầu CTM vào. kiếm đoạn đường văng vắng, đều ga duy trì ở vòng tua 1250v/p ( số 4 ) rồi cắm lại cái kim chỉ đúng vào 40km/h. xong.

dongbaclangtu

Xe điện
cái này em chỉnh bằng cách đặt lại kim là OK ngay, cũng đơn giản thôi.
bác tháo cái cái mặt đồng hồ ra, nhấc kim tốc độ ra rồi cắm 2 cái giắc, đầu CTM vào. kiếm đoạn đường văng vắng, đều ga duy trì ở vòng tua 1250v/p ( số 4 ) rồi cắm lại cái kim chỉ đúng vào 40km/h. xong.
Làm thế này là chuẩn đấy! Bác so tốc độ với điện thoại có GPS nữa và tốc độ trên xe cao hơn điện thoại 5 km là đc.

Dieu1954

Xe hơi
Bác nên dùng đồng hồ đo Ôm để kiểm tra cái cảm biến này: Đo điện trở của đầu tròn của cảm biến với mass, khi máy nguội điện trở của nó chừng vài trăm Ôm, còn khi máy nóng điện trở nó giảm còn vài chục Ôm. Nếu nó thay đổi điện trở như vậy là cảm biến tốt bác ạ.
Rất cám ơn bác CT và các bác đã chỉ giúp cách kiểm tra điện trở của con cảm biến nhiệt độ tôi làm được rồi.

tthai

Xe đạp
Cam on cac Bac nhieu nhieu, Bac chi em cach thao mat kinh de chinh kim Ctm voi nhe. Con vu de thi tho da hhay banh rang trong may van bi, thay con coc van bi. Gio dang doi kiem tra lo xo gi do. Em bo xe cho tho ca tuan roi. Gio mua de moi, ctm moi chung bao nhieu cac Bac oi.
Chac Em co mo, va nho cac Bac chi day chu kiem tho vat va qua.
Cam on cac Bac nhieu

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cam on cac Bac nhieu nhieu, Bac chi em cach thao mat kinh de chinh kim Ctm voi nhe. Con vu de thi tho da hhay banh rang trong may van bi, thay con coc van bi. Gio dang doi kiem tra lo xo gi do. Em bo xe cho tho ca tuan roi. Gio mua de moi, ctm moi chung bao nhieu cac Bac oi.
Cam on cac Bac nhieu
Tháo CTM bác tháo 4 con ốc ở mặt nhựa CTM ( nhìn từ dưới lên sẽ thấy rõ) sau đó rút giắc cắm sau mặt nhựa ra. Sau khi tháo xong bác tháo tiếp 4 con ốc
Phía trong mặt CTM và mở nắp capo ra tháo luôn dây CTM ra. Như vậy bác có thể tháo cả cụm CTM ra nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Cam on cac Bac nhieu
Bác có dấu rồi thì sửa lại cho dễ đọc và đúng quy định diễn đàn.
Sau khi tháo đc đồng hồ ra thì bác chỉ cần tháo phần nhựa màu trắng và kính bằng cách ấn và tháo các cá nhựa phía bên trên nối phần đen và phần trắng là ra thôi. Nếu đồng hồ của bác đang bị nhanh hơn tốc độ thực thì rút kim lên và cắm lại cho kim lùi lại tương ứng. Ko thì bác cứ vặn cái kim lùi lại cũng đc ko hỏng đc đâu nhưng nếu xe bác ko có chốt chặn kim thì sẽ phải chỉnh để nâng điểm chặn lên kẻo khi tốc độ 0 ok kim lại vẹo xuống dưới.

tthai

Xe đạp
Em cảm ơn bác nhiều, làm xong em sẽ báo cáo liền với Bác nhé.
Sẵn Bác chỉ em cái này với, cái gạt nước của em bị bệnh tắt là dừng giữa chừng, không trả về phía dưới. còn khi kéo cần gạt lên để xịt nước thì nó gạt rồi cũng dừng lung tung vậy đó. Bác chịu khó giúp em. Bữa nào em đánh vật với V2 một ngày luôn thể

Một lần nữa cảm ơn Bác nhé

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn bác nhiều, làm xong em sẽ báo cáo liền với Bác nhé.
Sẵn Bác chỉ em cái này với, cái gạt nước của em bị bệnh tắt là dừng giữa chừng, không trả về phía dưới. còn khi kéo cần gạt lên để xịt nước thì nó gạt rồi cũng dừng lung tung vậy đó. Bác chịu khó giúp em. Bữa nào em đánh vật với V2 một ngày luôn thể

Một lần nữa cảm ơn Bác nhé
Bệnh gạt nước dừng giữa chừng là do gẫy thanh đồng có tiếp điểm ở motor gạt nước. Nó nằm ở cái nắp nhựa đậy vào motor, bác tháo ra chế lại thanh đồng và hạt gạo lại ngon lành

kienkid

Xe container
các bác ơi xe em có hiện tượng khi bật AC nó có tiếng xì xì ở bên phụ chỗ nắp capo ko biết hiện tượng đấy la dì ạ. các bác giúp em với :((

vuahung105

Xe container
các bác ơi xe em có hiện tượng khi bật AC nó có tiếng xì xì ở bên phụ chỗ nắp capo ko biết hiện tượng đấy la dì ạ. các bác giúp em với :((
khéo lại hở ga. bác hòa nước xà phòng thuử kiểm tra xem sao.

bluestar2006

Xe container