Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Em sửa xong gạt nước rồi các bac ơi. Đã dừng đúng vị trí rồi. Nhưng mà tốc độ gạt nhanh và chậm đều như nhau thì sửa thế nào các Bác ơi? Cái dây anten radio cua kia pride b như thế nào, màu gì. BAC NAO CHỈ EM VỚI
xe bác là beta đúng k ? vậy thì có sẵn gạt mưa gián đoạn rôồi. nhưng hiện tại nó hỏng như thế nào đã chứ?

zhengzhi

Xe đạp
Bác CT cho em hỏi:
1/ CD5 của em bị chảy nhớt phía dưới lốc máy (nhìn từ dưới gầm lên thấy ron bị bể miếng nhỏ). Khắc phục như thế nào vậy CT? Có phải hạ máy không CT?
2/ Lốc lạnh xe e bị kêu, có cách nào khắc phục hay phải thay CT?

tthai

Xe đạp
Xe em là Pride beta, nhưng em thấy anten radio ở bên trái kính lái, chắc loại thường không có tự động đâu. ở phía sau
DVD em thấy còn dây, nhưng không biết dây nào là dây anten, hoặc cách đi dây từ anten vào nó thế nào để em mở ra mò.
Còn gạt nước thì bệnh ban đầu là: khi tắt đụng đâu dừng đó, hai nấc sau của công tắc (cần gạt) chạy tốc độ như nhau. Em theo các Bác hướng dẫn sửa thanh đồng trong motor thì dừng đúng vị trí ở giữa gương. Sau đó em chỉnh tiếp hệ thống cơ thì về đúng vị trí dừng rồi. Còn cái tốc độ thì em không biết làm sao. Bác nào có sơ đồ điện của gạt nước hoặc bí kíp gì về cái vụ mất tốc độ nhanh của gạt nước thì giúp em với nhé.

tthai

Xe đạp
Có bác nào rành về bộ khóa cửa không. Xe em có cửa bên phụ, cứ khóa rồi là mở không ra. phải kéo chốt rồi mở cứ thế vài lần mới được. Có Bác nào chỉ em mua bộ khóa mới được không?

vuahung105

Xe container
Có bác nào rành về bộ khóa cửa không. Xe em có cửa bên phụ, cứ khóa rồi là mở không ra. phải kéo chốt rồi mở cứ thế vài lần mới được. Có Bác nào chỉ em mua bộ khóa mới được không?
cái này đơn giản là chỉ tháo ra chỉnh lại chỗ đầu con chuột nối với thanh kéo, cho nó nhả ra thêm một tý thôi ah. k phaải thay bộ khóa 700k đâu ợ

bluestar2006

Xe container
Bác CT cho em hỏi:
1/ CD5 của em bị chảy nhớt phía dưới lốc máy (nhìn từ dưới gầm lên thấy ron bị bể miếng nhỏ). Khắc phục như thế nào vậy CT? Có phải hạ máy không CT?
2/ Lốc lạnh xe e bị kêu, có cách nào khắc phục hay phải thay CT?
Nếu chảy nhớt như bác tả, nguyên nhân có lẽ tại ron thì không phải hạ máy xuống bác ạ. Chỉ cho xe lên cầu, hạ đáy carte xuống rồi thay ron hoặc bôi lại keo và gắn lại thôi.

Lốc lạnh đã kêu thế, em nghĩ sửa hơi khó, hoặc đòi hỏi tìm được thợ chịu khó dồn đồ từ những lốc cũ tương thích. Nhưng đa phần là thợ sẽ khuyên bác thay lốc khác đấy ạ.

bluestar2006

Xe container
Một nguyên nhân phổ biến là do cái thanh kéo từ tay mở cửa trong xe đến cơ cấu khóa cửa bị dài ra. Bác mang nó ra uốn cho nó ngắn lại (chỉ việc điều chỉnh mấy chỗ gấp khúc sẵn) là dễ mở hơn ngay.

deewey

Xe buýt
CT và các bác cho em hỏi với. Cái cửa kính bên phụ đằng trước của em em lấy tay bám vào kính và kéo xuống là nó xuống luôn, không khóa lại được, cái tay quay của em vẫn quay bình thường. Cái lên kính của em bị bệnh như thế thì phải thay cả cụm quay kính hay chỉ sửa chi tiết nào thôi ạ?

xecoitico

Xe buýt
CT và các bác cho em hỏi với. Cái cửa kính bên phụ đằng trước của em em lấy tay bám vào kính và kéo xuống là nó xuống luôn, không khóa lại được, cái tay quay của em vẫn quay bình thường. Cái lên kính của em bị bệnh như thế thì phải thay cả cụm quay kính hay chỉ sửa chi tiết nào thôi ạ?
Lên kính điện đi bác

bluestar2006

Xe container
Cái này là nó bị tuột cái lò xo hãm bên trong cái tay quay, hoặc như hôm trước xe bác zen2014 bị rơi cái lò xo ép 2 bánh xe nhựa bên trong tay quay vào nhau. Bác cứ mạnh dạn tháo ra kiểm tra, nếu hỏng không khắc phục được thì qua 6A Đỗ Ngọc Du:
- Hỏi có cái nào để thay.
- Hoặc độ luôn motor điện vào cho tiện.

kiacd5newborn

Xe tải
Chủ tịch cho Em hỏi mua motor điện ở cửa hàng nào được ạ. Bên cửa kính phụ của Em xuống thì được lên ko được phải kéo tay mới lên thì có phải do hỏng motor ko ạ.

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch cho Em hỏi mua motor điện ở cửa hàng nào được ạ. Bên cửa kính phụ của Em xuống thì được lên ko được phải kéo tay mới lên thì có phải do hỏng motor ko ạ.
Đầu tiên là bác xem lại gioăng dẫn kính đã, có thể nó bị bẩn nên khi lên kính bị lực cản lớn. Vệ sinh sạch sẽ và bôi trơn gioăng bằng chai xịt ghế da, có thể sẽ khắc phục được. Thêm nữa là dúng bình accu đấu trực tiếp vào motor xem kính có lên được không, nếu được tức là có tổn hao lớn trên dây điện dẫn đến cánh cửa, bác tìm và sử theo hướng đó.
Nếu vẫn không được, thì bác qua 6A Đỗ Ngọc Du bảo thợ khám cho, nếu cần thì họ thay motor và chạy lại cáp luôn.

deewey

Xe buýt
Em có đoạn video clip ghi lại cái lỗi của xe em, tình trạng là cái lỗi này nó cứ thỉnh thoảng lại bị rồi lại tự khỏi, khi bị lỗi này thì trên bảng đồng hồ nó như sau:
- Kim vòng tua nhẩy tưng tưng theo nhịp nháy của đèn signal.
- Bật signal bên này thì đèn báo hiệu trên đồng hồ báo bên kia, nhưng đèn signal bên ngoài vẫn nháy đúng bên. Thỉnh thoảng thì cả 2 đèn trên đồng hồ báo.
- Kim báo nhiên liệu và kim báo nhiệt độ chạy kịch kim (chỉ hướng 14h) luôn.
Các cụ có biết bệnh gì hoặc có giải pháp cứu chữa thì cho em với, em cảm ơn các cụ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/fyTMyXedG0I[/YOUTUBE]

vuahung105

Xe container
Em có đoạn video clip ghi lại cái lỗi của xe em, tình trạng là cái lỗi này nó cứ thỉnh thoảng lại bị rồi lại tự khỏi, khi bị lỗi này thì trên bảng đồng hồ nó như sau:
- Kim vòng tua nhẩy tưng tưng theo nhịp nháy của đèn signal.
- Bật signal bên này thì đèn báo hiệu trên đồng hồ báo bên kia, nhưng đèn signal bên ngoài vẫn nháy đúng bên. Thỉnh thoảng thì cả 2 đèn trên đồng hồ báo.
- Kim báo nhiên liệu và kim báo nhiệt độ chạy kịch kim (chỉ hướng 14h) luôn.
Các cụ có biết bệnh gì hoặc có giải pháp cứu chữa thì cho em với, em cảm ơn các cụ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/embed/fyTMyXedG0I[/YOUTUBE]
trường hợp này theo em thì liên quan đén tất cả các bóng báo, đồng hồ báo có tiếp mass.
khi bật xi nhan thì mới bị - suy ra cái role đièu khiển xi nhan đang có vấn đề giữa mass và +
bác thử mượn của ai cục flash ấy thay thử để khẳng định.
nếu không mượn đc thì mua một cục mới - chỉ 50k - cùng lắm là dùng để dự phòng.
nhưng em đoán là thay vào sẽ hết bệnh.

deewey

Xe buýt
trường hợp này theo em thì liên quan đén tất cả các bóng báo, đồng hồ báo có tiếp mass.
khi bật xi nhan thì mới bị - suy ra cái role đièu khiển xi nhan đang có vấn đề giữa mass và +
bác thử mượn của ai cục flash ấy thay thử để khẳng định.
nếu không mượn đc thì mua một cục mới - chỉ 50k - cùng lắm là dùng để dự phòng.
nhưng em đoán là thay vào sẽ hết bệnh.
Em cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi thêm cái cục flash có phải là cái rơ le 3 chân mầu xanh không ạ? Em hỏi ở quán bán phụ tùng xe tải họ có cái rơ le 3 chân nhưng mầu đen và chiều cao nó cũng ngắn hơn 1 tí thì cục này có dùng đựoc với xe cd5 không ạ?

vuahung105

Xe container
Em cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi thêm cái cục flash có phải là cái rơ le 3 chân mầu xanh không ạ? Em hỏi ở quán bán phụ tùng xe tải họ có cái rơ le 3 chân nhưng mầu đen và chiều cao nó cũng ngắn hơn 1 tí thì cục này có dùng đựoc với xe cd5 không ạ?
đúng là cục màu xanh ấy đấy, còn cái cục cụ hỏi thì em chệu ( trừ khi có ảnh sơ đồ in trên zơle )

tap lai

Xe buýt
các bác cho em hỏi là con kia pridelx của em vào số 1 và số 3 rất khó , phải lắc đi lắc lại vài lần thì mới vào được số .vậy xe em bị hỏng gì vậy các bác

vuahung105

Xe container
các bác cho em hỏi là con kia pridelx của em vào số 1 và số 3 rất khó , phải lắc đi lắc lại vài lần thì mới vào được số .vậy xe em bị hỏng gì vậy các bác
có phải lúc vào số 3 rồi mà lawxs ngang cần số, dao động lớn k bác. e đoán là bác phải thay bộ bạc cần số và bạc dẫn hướng cần số ( bằng nhựa) cả công chắc tầm 200k

tap lai

Xe buýt
có phải lúc vào số 3 rồi mà lawxs ngang cần số, dao động lớn k bác. e đoán là bác phải thay bộ bạc cần số và bạc dẫn hướng cần số ( bằng nhựa) cả công chắc tầm 200k
dạ em cảm ơn bác để mai e ra gara xem sao , tiện thể bác cho em hỏi là hôm nọ em đi thay dầu máy +dầu hộp số + lọc dầu = 900k giá như vậy có hợp lí ko ạ thank bác

zen2014

Xe tải
dạ em cảm ơn bác để mai e ra gara xem sao , tiện thể bác cho em hỏi là hôm nọ em đi thay dầu máy +dầu hộp số + lọc dầu = 900k giá như vậy có hợp lí ko ạ thank bác
dầu máy tầm 300k dầu số tầm 300 lọc dầu 40k e dự hơi đắt ợ