Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Bác ct ơi? Mà sao số 2 và số 4 của hộp số nhanh hỏng vậy ạ.nguyên nhân là do đâu ạ.mà muốn thay bánh răng số thì khó ko ạ.và cần phải thay thêm gì liên qua đến bánh răng số ko ạ.ví dụ điều tốc hộp số ạ.chi phí có mắc ko ạ.
Xe chạy khá nhiều mới bị đến bệnh này bác ạ, nó sẽ nhảy số nào dùng nhiều nhất (thông thường là số 4, nhưng tùy theo điều kiện sử dụng của từng xe mà bị cả các số khác)
Nguyên nhân do mòn bánh răng số (nhông số), hoặc do vành đồng tốc. Hỏng cái gì thì thay cái đó là hết, nếu có phụ tùng. Nhưng bổ hộp số để sửa đòi hỏi thợ cẩn thận và chịu khó.
Chi phí chắc rơi vào tầm 1,5-2M cho bổ và sửa, cộng với việc khó tìm phụ tùng lẻ nên thợ hay khuyên thay cả cái hộp số bãi bác ạ

quocdiep83

Xe tải
Xe chạy khá nhiều mới bị đến bệnh này bác ạ, nó sẽ nhảy số nào dùng nhiều nhất (thông thường là số 4, nhưng tùy theo điều kiện sử dụng của từng xe mà bị cả các số khác)
Nguyên nhân do mòn bánh răng số (nhông số), hoặc do vành đồng tốc. Hỏng cái gì thì thay cái đó là hết, nếu có phụ tùng. Nhưng bổ hộp số để sửa đòi hỏi thợ cẩn thận và chịu khó.
Chi phí chắc rơi vào tầm 1,5-2M cho bổ và sửa, cộng với việc khó tìm phụ tùng lẻ nên thợ hay khuyên thay cả cái hộp số bãi bác ạ
Vâng e cảm ơn bác.có gì ko hiểu e lại nhờ bác tư vấn giúp ạ.

Carry54T5512

Đi bộ
Chào các bác, em mới mua 1 em pride B 95 !

Em ở SG, các bác chỉ cho em chỗ mua phụ tùng của em này ở đâu ạ ?

Vành vôlăng của em bị bể bọc cao su, em muốn thay hàng mới or theo xe còn đẹp, ko bít có ko các bác ?

deewey

Xe buýt
Các bác cho em hỏi cái vụ bugi với, em tháo thứ tự từ phải qua trái từng cái dây cắm vào bu gi thì kết quả như sau:
- Bu gi thứ 1, 2 và 4 thì rút cái nào cũng làm cho máy nổ không tải cũng bị chết.
- Bu gi thứ 3 thì rút ra máy vẫn nổ bình thường.
Các cụ cho em chuẩn đoán với.

vuahung105

Xe container
Các bác cho em hỏi cái vụ bugi với, em tháo thứ tự từ phải qua trái từng cái dây cắm vào bu gi thì kết quả như sau:
- Bu gi thứ 1, 2 và 4 thì rút cái nào cũng làm cho máy nổ không tải cũng bị chết.
- Bu gi thứ 3 thì rút ra máy vẫn nổ bình thường.
Các cụ cho em chuẩn đoán với.
e dự là nó sắp đi, bác nhìn thấy màu nó khác hẳn 3 cái còn lại kia đúng k ?

vuahung105

Xe container

Vành vôlăng của em bị bể bọc cao su, em muốn thay hàng mới or theo xe còn đẹp, ko bít có ko các bác ?
vô lăng thì e khuyên cụ nên đi bọc da, vừa đẹp, lại rẻ hơn mua hàng bãi. tầm 700k.

bluestar2006

Xe container

Ở trỏng bác tìm tiệm Ngọc Hà ở đường Nguyễn Công Trứ để mua đồ mới nhé. Còn volang bác nên tìm ở chợ bán phụ tùng tháo xe bãi cho rẻ ạ.

bluestar2006

Xe container
vô lăng thì e khuyên cụ nên đi bọc da, vừa đẹp, lại rẻ hơn mua hàng bãi. tầm 700k.
Theo em hiểu volang xe bác ý bị vỡ lớp cao su bên ngoài, trơ lõi thép ra rồi nên khó bọc lại được

Carry54T5512

Đi bộ
Theo em hiểu volang xe bác ý bị vỡ lớp cao su bên ngoài, trơ lõi thép ra rồi nên khó bọc lại được
Đúng rồi bác ạ ! Của em nó trơ lõi ra rồi, nên mún thay ! Cơ mà bọc lại 700k hay mua hàng bãi 700k vậy bác ?

Tiệm Ngọc Hà đg` Ng~ Công Trứ khúc chợ Dân Sinh hả bác ?

vuahung105

Xe container
Đúng rồi bác ạ ! Của em nó trơ lõi ra rồi, nên mún thay ! Cơ mà bọc lại 700k hay mua hàng bãi 700k vậy bác ?

bọc lại thì 700k.
hàng bãi thì e k rõ, chắc tùy thuộc độ khéo của bác.
mà bác làm gì mà để e nó tệ thế nhi?

bluestar2006

Xe container

Em chưa đến đó lần nào, nhưng các bác trong TP vẫn hay mua đồ Pride ở đó bác ạ. Địa chỉ đây:
396, Nguyễn Công Trứ
Phường Cầu Ông Lãnh, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh

deewey

Xe buýt
CT cho em hỏi cái rơ le flasher mầu xanh 3 chân ở phía dưới tap lô bên lái nó có tác dụng gì với cái đèn mũi tên signal trên đồng hồ không ạ? em không hiểu sao cứ thỉnh thoảng em bật nhan trái thì đèn báo signal phải ở đồng hồ báo và ngược lại, đặc biệt hơn là khi bị thế này thì cái kim đồng hồ vòng tua nó cũng bập bênh lên xuống liên tục (cứ nhẩy lên 1000 rồi về 0 liên tục).
Cục này nếu hỏng thì mua ở hàng nào vậy CT?

Carry54T5512

Đi bộ
bọc lại thì 700k.
hàng bãi thì e k rõ, chắc tùy thuộc độ khéo của bác.
mà bác làm gì mà để e nó tệ thế nhi?
lúc em mua ng` ta bọc bao tay bên ngoài, em đâu có biết ! Đến khi về em lột ra thì mới thấy lộ hàng :(

Bọc lại mà 700 thì căng wá nhỉ :|

hat65

Xe điện
CT cho em hỏi cái rơ le flasher mầu xanh 3 chân ở phía dưới tap lô bên lái nó có tác dụng gì với cái đèn mũi tên signal trên đồng hồ không ạ? em không hiểu sao cứ thỉnh thoảng em bật nhan trái thì đèn báo signal phải ở đồng hồ báo và ngược lại, đặc biệt hơn là khi bị thế này thì cái kim đồng hồ vòng tua nó cũng bập bênh lên xuống liên tục (cứ nhẩy lên 1000 rồi về 0 liên tục).
Cục này nếu hỏng thì mua ở hàng nào vậy CT?
Đó là cục nháy cho xi nhan, nếu chỉ mỗi đèn báo trên đồng hồ bị thì khả năng maSS của đèn báo xi nhan trên đồng hồ kém

bluestar2006

Xe container
Đó là cục nháy cho xi nhan, nếu chỉ mỗi đèn báo trên đồng hồ bị thì khả năng maSS của đèn báo xi nhan trên đồng hồ kém
Bác hat65 thật kinh nghiệm, khi suy luận theo hướng của bác thì thấy 99% đó là nguyên nhân rồi.

Bác deewey đầu tiên tháo giắc điện cắm vào đồng hồ ra, vệ sinh sạch sẽ các chân cắm, giắc cắm xem còn bị không nhé.

kienkid

Xe container
CT ơi: em muốn làm lại cái trần, đánh bóng, vệ sinh lại ghế, dán mặt táplo thì làm nội thất ở đâu giá cả hợp lý ạ?

bluestar2006

Xe container
CT ơi: em muốn làm lại cái trần, đánh bóng, vệ sinh lại ghế, dán mặt táplo thì làm nội thất ở đâu giá cả hợp lý ạ?
Vụ này mời bác về lại thớt chiên khoai bàn nhé :)

deewey

Xe buýt
Bác hat65 thật kinh nghiệm, khi suy luận theo hướng của bác thì thấy 99% đó là nguyên nhân rồi.

Bác deewey đầu tiên tháo giắc điện cắm vào đồng hồ ra, vệ sinh sạch sẽ các chân cắm, giắc cắm xem còn bị không nhé.
Bác Ct cho em hỏi các giắc điện này muốn vệ sinh thì có phải tháo đồng hồ ra ko ạ? em chui đầu vào phía dưới chỗ chân ga nhìn lên thì thấy mấy cái giắc ngay ở trên, em ko biết có phải đây là giắc của đồng hồ ko, nếu đúng nó thì em lùa tay là vệ sinh đc luôn, em đỡ phải tháo đồng hồ ra vì tháo ra em lo lợn lành thành lợn què lắm

bluestar2006

Xe container
Bác Ct cho em hỏi các giắc điện này muốn vệ sinh thì có phải tháo đồng hồ ra ko ạ? em chui đầu vào phía dưới chỗ chân ga nhìn lên thì thấy mấy cái giắc ngay ở trên, em ko biết có phải đây là giắc của đồng hồ ko, nếu đúng nó thì em lùa tay là vệ sinh đc luôn, em đỡ phải tháo đồng hồ ra vì tháo ra em lo lợn lành thành lợn què lắm
Có chứ bác, giắc này cắm thẳng vào phía sau của đồng hồ. Bác muốn tháo đồng hồ thì đầu tiên lại phải tháo đầu dây công tơ mét phía máy, rồi tháo mấy con ốc viền đồng hồ, nhấc viền ra (có thể phải tháo thêm ốp nhựa volang mới nhấc được), tháo ốc giữ đồng hồ - rút đồng hồ ra.

Em chưa thử lộn taplo như bác, vì làm thế nhức đầu lắm :)

Chỉnh sửa cuối: