Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
các bác biết vì sao trên bảng táp lô v2 của e khi bật khóa điện lên mà chẳng có đèn nào báo hết cả không a?
thế thì ổ khoá tèo thật rùi. bây h bác tháo cái ốp dưới vô lăng ra, bên tay trái có một cái nắp ( có 3 dây đi vào môt trắng, một xanh và một đen sọc xanh ) phía trên nó có một cái vít, bác tháo ra sẽ nhấc đc cả cụm ra - bác nhìn thấy một cái khe - dùng tô vít 2 cạnh để bật khoá điện, đề, tắt máy vô tư ( biết thế thôi - đừng cho thằng trộm nào học tập đới nhá ) ;))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác thử cắm chìa vào thử ở 3 ổ khóa kia xem nào (( 2 cửa và nắp bơm xăng ) thì biết ngay có phải chìa của nó kk? E dự là ổ khóa của bác hỏng rùi. Tiết kiệm thì bác tháo ra đem cho thợ khóa sửa cho
ổ khóa ở nắp bình xăng thì dùng tô vít cũng mở được nhá :D

bluestar2006

Xe container
không vặn đc về lock vậy là không rút đc chìa khóa ra ,lúc nào e cũng phải để ở vị trí AC không biết như thế có việc gì không các bác nhỉ?
Em nghĩ có lẽ không phải chìa đúng chủng loại rồi. Bác chụp ảnh và post lên đây để mọi người chẩn đoán tiếp cho.
Chìa khóa xe mình để trong ổ, vặn về được off rồi thì cũng không ảnh hưởng gì đến điện đóm cả bác ạ. Chỉ sợ người lạ vào xe, rồi cứ thế nổ máy thôi.

bui duy bien

Xe máy
vâng cảm ơn bác nhưng em không biết post ảnh lên như thế nào.

bui duy bien

Xe máy
em thử mở những ổ khóa kia vẫn được.chắc ổ khóa điện tèo thật rồi các bác ạ.các bác biết ở cửa hàng nào bán bộ ổ khóa này không a?

bluestar2006

Xe container
em thử mở những ổ khóa kia vẫn được.chắc ổ khóa điện tèo thật rồi các bác ạ.các bác biết ở cửa hàng nào bán bộ ổ khóa này không a?
Mọi khi em mua hộ mọi người cả bộ khóa KIA mới ở Hải Đăng 391 Trần Khát Chân. Giá dao động 650-700K/bộ bác ạ.

Bác muốn đưa ảnh lên thì trong khung Trả lời nhanh, ngay trên ô gõ text, ngoài cùng bên phải có mũi tên đứt màu xanh. Bác nhấn vào nó, chọn ảnh để upload lên OF, sau đó copy đường link diễn đàn đưa ra, dán vào bài của mình. Thế thôi ạ.

bui duy bien

Xe máy
vâng cảm ơn bác.chiều đi làm về e chụp ảnh xong post lên các bác xem giúp e nhé

bui duy bien

Xe máy
các bác giúp em tìm hộ em (trần) của kia pride với nhé.

Các bác cho em hỏi mấy hôm nay trời nắng nóng thế này xe các bác điều hòa có đủ mát ko ạ, xe em điều hòa bật số 3 mà vẫn ko đủ mát ga thì e cũng mới nạp đầu mùa hè, bác nào biết tại sao chỉ em với ạ,thanks các bác
Có bác nào giúp e được vấn đề này không ạ

ramada

Xe điện
Có bác nào giúp e được vấn đề này không ạ
Theo em, đầu tiên bác phải kiểm tra xem lốc có đóng khi bật đh ko đã, sau đó thì ktra gas vì nếu hỏng ống dẫn hoặc dàn nóng thì sẽ bị hao hụt rất nhanh, còn các vấn đề như bật đúng chế độ và chỉnh đúng cửa gió chắc ko phải nhắc bác nữa đúng ko ạ.

Ngố BK

Xe hơi
Hôm rồi nhà cháu kiểm tra và thợ thay má phanh (nghe nói là Hàn xịn) hết 300K 1 bên, thay cúppen (đâu như 40K thì phải) heo phanh bị hở nhưng ko có hàng, cụ nào biết chỗ hoặc mua được bảo nhà cháu với, thợ bảo nên bảo dưỡng gầm đi nhưng nhà cháu ko biết bảo dưỡng gầm là làm cái gì, các cụ chỉ giúp nhà cháu ạ

Thanks các bác, xe e ko có dàn nóng chắc là do ống bị hở ạ để e mang ra gara xem sao

vuahung105

Xe container
Hôm rồi nhà cháu kiểm tra và thợ thay má phanh (nghe nói là Hàn xịn) hết 300K 1 bên, thay cúppen (đâu như 40K thì phải) heo phanh bị hở nhưng ko có hàng, cụ nào biết chỗ hoặc mua được bảo nhà cháu với, thợ bảo nên bảo dưỡng gầm đi nhưng nhà cháu ko biết bảo dưỡng gầm là làm cái gì, các cụ chỉ giúp nhà cháu ạ
Èo. Thợ chém cũng ngọt đấy. Nhưng sao thay một bên nhi? Thông thường thay cả một bộ thì phanh mới đều chứ. E mua ở hà lội 250k/ bộ về thuê thợ mất 100k tiền công. Hết.
Mà cụ đang bảo dưỡng gầm đấy thôi :)

LONGCD

Xe đạp
Bác chủ tịch cho e hỏi có bộ la zang đúc của cd không ạ giá rổ bay giờ bao nhiêu ợ

Ngố BK

Xe hơi
Hơ..., vậy ra bảo dưỡng gầm là kiểm tra phanh ạ, nếu thế cứ nói kiểm tra phanh luôn đi lại còn nói vòng vo cụ nhể, giá đắt hơn chắc họ tính cước vận chuyển hàng xin nên cước cũng xin luôn. Mà mà sao tay thơ thay phanh cho nhà cháu rồi lại còn bảo "nên bảo dưỡng gầm đi" là sao nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Hơ..., vậy ra bảo dưỡng gầm là kiểm tra phanh ạ, nếu thế cứ nói kiểm tra phanh luôn đi lại còn nói vòng vo cụ nhể, giá đắt hơn chắc họ tính cước vận chuyển hàng xin nên cước cũng xin luôn. Mà mà sao tay thơ thay phanh cho nhà cháu rồi lại còn bảo "nên bảo dưỡng gầm đi" là sao nhỉ?
Vì ở dưới gầm còn một cơ số thứ nữa bác ơi. Ví dụ:
- Xem khung gầm có chỗ nào mọt không.
- Giảm xóc ra sao, các thể loại cao su thế nào, có cần thay không
- Mấy cái rotuyn, càng A còn dùng được hay đã rơ, lỏng lẻo rồi.
....

Ngố BK

Xe hơi
Vì ở dưới gầm còn một cơ số thứ nữa bác ơi. Ví dụ:
- Xem khung gầm có chỗ nào mọt không.
- Giảm xóc ra sao, các thể loại cao su thế nào, có cần thay không
- Mấy cái rotuyn, càng A còn dùng được hay đã rơ, lỏng lẻo rồi.
....
Em cảm ơn bác, chắc em phải làm luôn vì cuối tháng sau đi kiểm định rồi

8829

Xe đạp
Hi cả nhà trong club Pride, đã được đọc nhiều topic hay về pride , hôm nay em xin đăng ký gia nhập diễn đàn để học hỏi - chia sẻ thêm về em kia nhà mình , rất mong được mọi người ủng hộ .em cảm ơn : tiện đây em cũng xin hỏi các bác chia sẻ cho em: em mới đi bảo dưỡng chk ( ở Sơn La- vì chưa có đk về làm tại VMC) .Mỗi sáng phải đạp bù ga 3 - 5 phá đề mới nổ đc máy ( thợ bảo sáng sớm phải bơm xăng đậm vào chk mới dễ nổ ) , sau đó cả ngày đề thì ok ,dễ dàng ko cần bù nữa, trước khi bảo dưỡng thì em ko hề phải bù mà vẫn nổ rầm rầm , em có kt qua kính ở chk thì chưa đc 1 nửa ( chừng 1/4) ,acqiu em mới thay 2 tuần , mong các bác chỉ giáo giúp em? liệu có phải về vmc bd lại ko ? ths các bác