Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Porsche_CD5

Xe điện
Thì đúng là vậy, 10 lít/100Km thì em nó phục vụ mình kiểu 10 lít. Căn để 9 lít /100Km thì mình lại không có cảm giác thoải mái bằng, VD chân phải nhẹ đi 1 chút hay khi cần gia tốc lại không đạt được. Tóm lại không thể bắt 1 bác ăn ít mà làm nhiều được :D
Dưng mờ gấu nhà em lại không nghĩ được như giàng %-(:D

Porsche_CD5

Xe điện
Ưc làm giề hả bác , xe em còn cỏ hơn của bác nhiều nhưng em lại tự hào khi khiêng cả 2 thằng bạn say cùng 2 em SH lên xe về tận nhà , quan trọng là đúng nhu cầu sử dụng thôi bác ạ .
Bác hướng dẫn em làm cái thủ tục đóng dấu bộ quay kính bằng cơm của nhà đi bác

connhaphuho

Xe hơi
Thế là bình thường cụ ơi .. cứ loanh quanh trong phố thì người đi xe máy người ta phải ngửi khói, phải bị thằng khác quẹt vào chân bẩn quần, có khi còn bị thằng khác chèn lên bàn chân nữa ...mình ngồi trong xe mát mẻ trong lành có nhạc nghe ..thì 10L/100km vẫn còn ít chán. Em thấy có cái oto này sướng cái đời em, xe thì cà tàng chả lo trông nom lau chùi gì mấy, đi thì tự tin có va quệt cũng chả đến nỗi xót, mà cũng là cái oto đảm bảo sướng như đã nêu trên. Em thích đi xe này lắm, chỉ ức mỗi cái đi đâu người ta hay có cái ý dè bỉu, ý là xe cỏ, là cà tàng ... cái tư duy của người VN nặng về sĩ diện, nghèo đói khổ nó quen nhưng hay khoe mẽ. Nói chung thu nhập em 10t/tháng thì em đi xe trăm triẹu, thu nhập em trăm triệu/tháng em đi xe 1 tỉ. Em thấy ở bển cái xe chỉ bằng 1 tháng thu nhập thôi, nên người ta sướng lắm, xe như cái áo, như đôi giày, đi vừa thì đi, chán thì bỏ. Không khổ như mình ....ngẫm ra đi xe cỏ sướng hơn.
Nếu vợ 2 mình bị mí cái bệnh nhức đầu sổ mũi hay lang ben hắc lào ở háng thì nhiều khi tự mình có thể xử V2 được, không cần phải đem cho thằng khác nó hiếp (help) ... xe xịn, đời mới các bác có dám lột đồ em nó ra để đục đẽo không ?
Em nó chạy trong phố thì không nói rồi, còn đi đường trường, ai đi tới đâu , V2 mình cũng cõng mình tới đó, nếu anh Mẹc, anh Bim đi tới nơi sớm thì mình cũng cà tịch cà tang 5, 10 phút sau cũng tới ....
Người VN nói chung là thế, bị bệnh sĩ, ngay cả mấy tay việt kiều bên Mỹ cũng vậy, cứ thích xe đời mới rồi è cổ ra trả nợ , mà chạy ngoài dường có thằng chó tây nào nó để ý gì đâu !!!

LuGao

Xe tải
Pride này lạ lắm, đường trường ăn có 6 lít/100 Km có AC, nhưng đường phố HN thì vô chừng :D. Đường em đi làm toàn định mức 10 lít/100 Km thôi
Hix hix, nghe các bác nói thế mà em tủi thân quá. V2 em đi đường trường chắc uống 10 lit/ 100km, còn đường phố thì lại uống càng nhiều hơn. Em đang thử chỉnh dần cái con vít xăng xéo xéo xem thế nào. Vặn vít theo chiều kim đồng hồ thì giảm xăng phải không CT? có loại chế nào nó bị ngược lại không? em vặn gần 1 vòng rồi như thấy không cải thiện lắm. Hiện tại xe em chạy thấy vừa ý nhưng mỗi tội nổ máy thì nghe toàn mùi xăng và hao xăng. Thay bộ chế khác thì giá rổ thế nào CT? có khi thay bộ chế lại kinh tế hơn, chứ uống xăng thế này thì....

nhim07

Xe tăng
Hix hix, nghe các bác nói thế mà em tủi thân quá. V2 em đi đường trường chắc uống 10 lit/ 100km, còn đường phố thì lại uống càng nhiều hơn. Em đang thử chỉnh dần cái con vít xăng xéo xéo xem thế nào. Vặn vít theo chiều kim đồng hồ thì giảm xăng phải không CT? có loại chế nào nó bị ngược lại không? em vặn gần 1 vòng rồi như thấy không cải thiện lắm. Hiện tại xe em chạy thấy vừa ý nhưng mỗi tội nổ máy thì nghe toàn mùi xăng và hao xăng. Thay bộ chế khác thì giá rổ thế nào CT? có khi thay bộ chế lại kinh tế hơn, chứ uống xăng thế này thì....
Bác LuGao chào bình minh sớm nhỉ. Về khoản ăn uống của V2 em cũng như bác thôi, người đồng cảnh ngộ.

bluestar2006

Xe container
Còn mùi xăng là vẫn thừa xăng bác ạ, bác lại vặn tiếp cái vít đó vào theo chiều kim đồng hồ nữa đi. Còn nếu chế hòa khí cũ quá cần thay thì hết khoảng 1,7M cho một cái CHK bãi, đồ KIA.

kid1412arc

Xe tăng
Xe em đi đường phố 8.5L/ 100km. Lộ trình: sáng (8h15) Đội Cấn - Nguyễn Khánh Toàn - (8h45) Keangnam, chiều: (4h30) Keangnam- Nguyễn Khánh Toàn - Kim Mã - Hoàng Diệu - Lý Nam Đế - Đội Cấn (6h00). Thế cũng tạm ổn các cụ nhỉ?

vuahung105

Xe container
chào các bác. em cũng đọc mất 3 ngày mới xong - rất thú vi. nếu ngấm hết được hết các kinh nghiệm này thì em sẽ mở gara chuyên sưa KIA.
em xin đăng ký một chân tham gia đóng gop với các cụ nhé.
lý lịch V2 của em : CD5-2002 e cũng mới cuoi được mấy tháng, còn đang trong giai đoạn tìm tòi, vừa khám vừa phá
em ở Việt trì - thấy có bác porcher_CD5 hỏi nhiều câu thú vị quá
rất mong các đại ca chỉ giáo .

bluestar2006

Xe container
chào các bác. em cũng đọc mất 3 ngày mới xong - rất thú vi. nếu ngấm hết được hết các kinh nghiệm này thì em sẽ mở gara chuyên sưa KIA.
lý lịch V2 của em : CD5-2002 e cũng mới cuoi được mấy tháng, còn đang trong giai đoạn tìm tòi, vừa khám vừa phá
Vâng, oeo căm bác đến với Pride's Club!

3 ngày thì mới hết thớt này thôi bác ạ. PC còn seri 27 tập Chiên khoai môn, 1 thớt Ảnh lịch sử, 1 thớt Thơ ca nữa đấy :D
Em đùa bác chút thôi. Hy vọng bác thấy nhiều điều bổ ích và lý thú với PC.

vuahung105

Xe container
gui Porsche_CD5.
nếu anh muốn mua chuột lẻ thì gặp mấy bác chuyên sửa điện ô tô ấy, nhiều lắm, hôm no em bi hỏng bộ điều khiển từ xa, vật lộn mãi không sửa được đành đi thay bộ mới, thấy các bác ấy tàng trữ nhiều ( cả cũ lẫn mới)
nếu bác ở việt trì thì đi quá đền Hùng (cổng chính ấy ) khoảng 300m nhìn sang bên kia đường có Bác Vinh chuyên về điện ô tô, bán đấy, chắc hạt dẻ thôi,
have fun

viper2007

Xe điện
phú thọ cũng là Việt trì đúng ko ạ
xe bác màu gì, biển số thế nào

Lâm Phong

Xe tăng
Bác hướng dẫn em làm cái thủ tục đóng dấu bộ quay kính bằng cơm của nhà đi bác
Bác cho em hỏi bên phụ phải không ạ . Em xin ý kiến giàng rồi kiêm cu em chạy Yên bái gửi cho cụ . Ngặt mỗi cái là công chứng như cả đôi đấy bác ơi .( Lão Xờ tý bẩu hôm nọ Bác chả đưa phong bì gia nhập gì cả ).

Porsche_CD5

Xe điện
gui Porsche_CD5.
nếu anh muốn mua chuột lẻ thì gặp mấy bác chuyên sửa điện ô tô ấy, nhiều lắm, hôm no em bi hỏng bộ điều khiển từ xa, vật lộn mãi không sửa được đành đi thay bộ mới, thấy các bác ấy tàng trữ nhiều ( cả cũ lẫn mới)
nếu bác ở việt trì thì đi quá đền Hùng (cổng chính ấy ) khoảng 300m nhìn sang bên kia đường có Bác Vinh chuyên về điện ô tô, bán đấy, chắc hạt dẻ thôi,
have fun
Ôi hay quá, cám ơn bác cái đ/c mua chuột nhé, hôm nào bác ra mắt gia đình PC thì ới em đi với nhá, Chủ tỵch thì lành lắm, chỉ có mấy táo là hơn hắc sì dầu thôi (cái bà kim dun chui là nhiễu sách lắm đấy bác nhé, động tí là đòi đóng! à mà hôm nào em với bác ọp solo phát nhỉ em hôm nào cũng ok sau 18h chiều)(b)

Porsche_CD5

Xe điện
Bác cho em hỏi bên phụ phải không ạ . Em xin ý kiến giàng rồi kiêm cu em chạy Yên bái gửi cho cụ . Ngặt mỗi cái là công chứng như cả đôi đấy bác ơi .( Lão Xờ tý bẩu hôm nọ Bác chả đưa phong bì gia nhập gì cả ).
Vâng bên phụ bác ạ, cái phong bì ấy em có chuẩn bị rồi dưng mờ em định quan hệ bên dưới thôi vì cái phong bì nó hơi nhỏ đưa cho giàng thì chẳng thấm vào đâu chắc gì giàng đã để ý đến mình, nên em mới hứa hôm này mà ọp ở đền hùng em đưa bác đi em đền bác nhá nhá\m/

Lâm Phong

Xe tăng
Vâng bên phụ bác ạ, cái phong bì ấy em có chuẩn bị rồi dưng mờ em định quan hệ bên dưới thôi vì cái phong bì nó hơi nhỏ đưa cho giàng thì chẳng thấm vào đâu chắc gì giàng đã để ý đến mình, nên em mới hứa hôm này mà ọp ở đền hùng em đưa bác đi em đền bác nhá nhá\m/
Chít ,em chỉ là lính thôi ạ , bác có đưa em đi riêng em cũng chả dám xơi ai đâu ợ ,xếp của em trong PC nhều lắm ,bắt đầu từ con mụ 113 rồi đến lão Xờ tý ..., rồi các đại ca nữa , để mai em hỏi thằng cu em ngày nào cũng đi YB xem nó có qua chỗ cụ không , cụ sms cho em cái địa chỉ nhá .

dugon_ng

Xe tải
Kính gửi bác CT Bluestar2006 và các bác trên PC: Hôm thứ bảy em thay nước giải nhiệt, chui xuống gầm để mở ốc bướm thì khi vặn ra bị gãy mất. Vì vậy phải đem xe ra thợ, thợ tháo ống để xả chứ không tháo ốc gãy được. Các bác có cách gì bày cho em với. Cám ớn

xecoitico

Xe buýt
Kính gửi bác CT Bluestar2006 và các bác trên PC: Hôm thứ bảy em thay nước giải nhiệt, chui xuống gầm để mở ốc bướm thì khi vặn ra bị gãy mất. Vì vậy phải đem xe ra thợ, thợ tháo ống để xả chứ không tháo ốc gãy được. Các bác có cách gì bày cho em với. Cám ớn
Bài này em học lỏm của Giàng chỉ tụt. Nếu ốc bằng nhựa thì bác lấy tô vít 2 cạnh đốt nóng đầu tô vít rồi ấn vào phần nhựa tạo thành rãnh rồi bác xoay tô vít là ra thôi. Em lanh chanh tý Giàng nhá :D

dugon_ng

Xe tải
Bài này em học lỏm của Giàng chỉ tụt. Nếu ốc bằng nhựa thì bác lấy tô vít 2 cạnh đốt nóng đầu tô vít rồi ấn vào phần nhựa tạo thành rãnh rồi bác xoay tô vít là ra thôi. Em lanh chanh tý Giàng nhá :D
Một cách tuyệt vời. Đúng là "KHÔNG THÀY ĐỐ MÀY LÀM NÊN". Cám ơn bác xecoitico nhiều, em sẽ làm theo vì ốc đó bằng nhựa.

bluestar2006

Xe container
Một cách tuyệt vời. Đúng là "KHÔNG THÀY ĐỐ MÀY LÀM NÊN". Cám ơn bác xecoitico nhiều, em sẽ làm theo vì ốc đó bằng nhựa.
Nhưng rồi phải kiếm con ốc khác thay vào đó bác ạ. Kiếm được đúng loại nhựa có cánh thì tốt :D

connhaphuho

Xe hơi
"Thứ 2 là ngày đầu tuần
Em hứa cố gắng chăm ngoan ..."
Chào cả nhà đầu tuần vui vẻ, công việc suông sẻ , về nhà mát mẻ, vợ 2 không có ghẻ ...:))
Vừa qua em cố gắng tập hợp các câu hỏi và trả lời trên forum này, em chỉ làm được 1 số câu chính thôi, bác nào nếu tiếp sức được , bổ sung cho cuốn này để anh em hội Bờ-Rai nhà mình có cuốn cẩm nang chăm sóc V2 mình, thùy linh ở đây ợ :
http://www.mediafire.com/file/9lez512t48yv21e/hoi%20dap%20ve%20Kia%20Pride.doc

Nhân tiện em cũng xin được chia sẻ cẩm nang chăm sóc xe cũ nói chung mà em tổng hợp được từ forum khác:
http://www.mediafire.com/file/m73sex3degt1kkh/meo vat xe cu.pdf

Hi vọng không bổ ngang thì cũng bổ .... ngữa !!!!