Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
em ấn setup vào mà chạ thấy gì, vê vê núm hồng nó chỉ nhảy bản nhạc thôi cụ ợ. Mà ý cụ vừa ấn vừa vê hay là ấn xong rồi mới vê ạ?
Nhạc đang êm đềm thế này

Nhấn Setup 1 nhát thì

Vê núm hồng bên phải 1 tẹo

Nhấn núm nhẹ cái

Nhấn nhẹ nhát nữa để cặp đôi với ĐT (hoặc cái gì đó)

Vào mật mã 1-2-3-4 ở đối tác - cặp đôi
Hôm nay chọn em nào để cặp? Vê đến Select và nhấn núm

Em hát giọng ấm thì hay hơn chăng? Vê đến P Bass rồi nhấn

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
Hai CT, CT cho em hỏi cái này "Bơm nước làm mát 420.000d gồm cả gioăng".
nó nằm chỗ nào ở CD5 vậy, CT phót cái ảnh cho em sáng ra cái. em cảm ơn CT nhiều
Còn 2 cái Tem đằng mông V2 em bị bóc hết rồi về Hà Nội XXX có phạt không CT

kid1412arc

Xe tăng
@cụ CT: xe nhà cháu ấn Setup ko có tác dụng j ạ. Nó ko hiện lên các lựa chọn như của cụ đâu. Hik hik. Cụ có lúc nào rảnh không cháu chạy qua quấy quả cụ một chút ạ. Hình như bộ này của cháu cũng do cụ lắp hộ phải ko ạ?

bluestar2006

Xe container
Hai CT, CT cho em hỏi cái này "Bơm nước làm mát 420.000d gồm cả gioăng".
nó nằm chỗ nào ở CD5 vậy, CT phót cái ảnh cho em sáng ra cái. em cảm ơn CT nhiều
Còn 2 cái Tem đằng mông V2 em bị bóc hết rồi về Hà Nội XXX có phạt không CT
Mặt mũi vị trí cái bơm nước nó thế này bác nhé:

Còn vụ tem, bác có dán logo X5 vào đuôi cũng không sao cả :D

Porsche_CD5

Xe điện
Mặt mũi vị trí cái bơm nước nó thế này bác nhé:
Còn vụ tem, bác có dán logo X5 vào đuôi cũng không sao cả :D
Oài, em cảm ơn CT nó để tận trong cái hộp dây cam ấy làm em tìm gẫy cả lưng mà khổng thấy :>

Ama-Kia

Xe buýt
Vâng, E cảm ơn Pác Blue,
Thứ 6 về Đà Nẳng E sẽ lấy bugi NGK theo địa chỉ mà Pác Lamponpon đã mua! Cái chính là Em còn đang mập mờ vì sợ không phân biệt được Bugi giả và thật.
Em search trên google đại lý chính hãng NGK mà chẳng thấy Đại lý nào ở ĐN cả pác ạ!:(
Về phần màu của Bugi hôm trước E mở ra 1 Bugi đầu tiên đúng là trắng Pác blue ạ.:D Mai E nới con vít nằm xéo thử xem. Thanks pác Blue.
Hic, lần này mở Bugi ra thay 4 cái Bugi mới vào (75K/bugi).Bugi củ đúng là ướt chèm nhẹp. Đen thui! Nhân tiện chỉnh lửa củi laị luôn.
Vừa rồi chưa thay bugi cân đo đong đếm lại thì 6.3lít/100km, vậy là hao xăng ko chủ tịch!
Bệnh "lên dốc" của E cũng chưa biết thế nào. Nhưng Em cân chỉnh xăng lửa lại rồi ạ.
Em vừa thay cái "lá mía" gạt nước. thay lá mía mà phải mua luôn cái để gắn lá mía. Rút lá mía ra cắm vào cái củ, chủ tịch ạ. Thao tác cũng dễ nhưng chưa thử được hịu wả thế lào!:-s

bluestar2006

Xe container
Hic, lần này mở Bugi ra thay 4 cái Bugi mới vào (75K/bugi).Bugi củ đúng là ướt chèm nhẹp. Đen thui! Nhân tiện chỉnh lửa củi laị luôn.
Vừa rồi chưa thay bugi cân đo đong đếm lại thì 6.3lít/100km, vậy là hao xăng ko chủ tịch!
Bệnh "lên dốc" của E cũng chưa biết thế nào. Nhưng Em cân chỉnh xăng lửa lại rồi ạ.
Em vừa thay cái "lá mía" gạt nước. thay lá mía mà phải mua luôn cái để gắn lá mía. Rút lá mía ra cắm vào cái củ, chủ tịch ạ. Thao tác cũng dễ nhưng chưa thử được hịu wả thế lào!:-s
Xe bác bugi cũ ướt mà uống có 6.3 lít/100Km thì em thấy hơi lạ đấy bác ạ, vì thế là khá chuẩn rồi. Có thể trước đó bác để nổ tại chỗ một lúc chăng?
Bác cân chỉnh lại xăng - lửa rồi sau đó kiểm tra màu bugi, thành màu gạch là ổn rồi.
Còn bác thay cái lá mía tức là cái lưỡi cao su đúng không. Trước chưa tìm được lưỡi cao su rời loại tốt, em cũng làm giống bác đó :D

nhim07

Xe tăng
@ CT: CT cho em hỏi xe CD5 nhà mềnh bây còn gương chiếu hậu hàng mobis ko ạ. Hôm trước em hỏi mấy cửa hàng ở chợ Giời chỉ có hàng Tung Của, rẻ nhưng xấu lắm.

huyMQ

Xe đạp
Luôn tiện có bài viết này cho em hỏi luôn các bác, xe em cũng vừa mới thay 4 cái bugi(vì xem này em mua khoản 6 tháng trước, CD5 đời 2000, nhưng chua đụng dến Bugi chi cả,dạo này em thấ khi khỏi động 1 lúc nóng lên làm galanti hay lên cao sau khoản 10phut khởi động, nên em thử thay, nhưng hiện tượng này vẩn vậy) và cho em hỏi luôn nếu thay bugi rồi thì phải chỉnh xăng lửa lại thế nào?
Luôn tiện em hỏi điều này luôn, lúc mới mua xe em bị ra khói, không biết nên em mang ra đường Bà Hạt quận 10(TpHCM) cho họ vệ sinh bình xăng con, họ lấy 1t1 như vậy có đắt không(em thấy quá đắt nhưng lúc đó em chưa biết diển đàn nên không biết hỏi ai??,sau này em mới biết họ đã khóa luôn cánh bướm ở vị trí thẳng đứng luôn, em thấy chạy đở hao xăng nhưng khơi động không dọt lắm, không biết em nhận định thế có đúng không nhờ các anh em hổ trợ
Cám ơn các anh em nhiều

YORK

Xe tăng
Luôn tiện có bài viết này cho em hỏi luôn các bác, xe em cũng vừa mới thay 4 cái bugi(vì xem này em mua khoản 6 tháng trước, CD5 đời 2000, nhưng chua đụng dến Bugi chi cả,dạo này em thấ khi khỏi động 1 lúc nóng lên làm galanti hay lên cao sau khoản 10phut khởi động, nên em thử thay, nhưng hiện tượng này vẩn vậy) và cho em hỏi luôn nếu thay bugi rồi thì phải chỉnh xăng lửa lại thế nào?
Luôn tiện em hỏi điều này luôn, lúc mới mua xe em bị ra khói, không biết nên em mang ra đường Bà Hạt quận 10(TpHCM) cho họ vệ sinh bình xăng con, họ lấy 1t1 như vậy có đắt không(em thấy quá đắt nhưng lúc đó em chưa biết diển đàn nên không biết hỏi ai??,sau này em mới biết họ đã khóa luôn cánh bướm ở vị trí thẳng đứng luôn, em thấy chạy đở hao xăng nhưng khơi động không dọt lắm, không biết em nhận định thế có đúng không nhờ các anh em hổ trợ
Cám ơn các anh em nhiều
Họ hàng giề cái bọn ăn cướp ấy. Khổ thân lão quá, zdô PC trước có phải đỡ bực không. Em không nhớ rõ nhưng mấy tháng trước có vào VMC hẳn hoi, rửa chế, chỉnh củi lửa, thay lọc xăng nữa chưa tới 400k. Chạy ngọt luôn. Còn cánh bướm khóa luôn không sao vì trong đới nóng nên không cần bù ga khi khởi động buổi sáng lúc máy nguội đâu lão à.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
@ CT: CT cho em hỏi xe CD5 nhà mềnh bây còn gương chiếu hậu hàng mobis ko ạ. Hôm trước em hỏi mấy cửa hàng ở chợ Giời chỉ có hàng Tung Của, rẻ nhưng xấu lắm.
Bác qua 29 Nguyễn Huy Tự xem còn gương MOBIS không nhé. May ra còn bác ạ, lâu nay em không hỏi.

huyMQ

Xe đạp
Cám ơn Bác York,
luôn tiện cho em hỏi về 4 cái bugi em đã thay luôn, không biết cách này có ảnh hưởng gì đến galanti sau khi khởi động khoản 10 phút nó hay tăng lên, và nếu cần chỉnh xăng lửa sau khi thay bugi mới
Cám ơn bác nhiều

bluestar2006

Xe container
Cám ơn các anh em nhiều
Nếu chỉ vệ sinh chế hòa khí (CHK) và chỉnh lại thì 200-300K thôi, bác bị gara kia chặt chém rồi.
Hiện giờ CHK của xe bác bị hỏng cái dù kéo bướm gió nên thợ cột lại cho nó lúc nào cũng mở. Có thể làm cho buổi sáng hơi khó nổ hơn 1 chút nhưng bác ở xứ nóng quanh năm nên không lo cái này.

bluestar2006

Xe container
Cám ơn Bác York,
luôn tiện cho em hỏi về 4 cái bugi em đã thay luôn, không biết cách này có ảnh hưởng gì đến galanti sau khi khởi động khoản 10 phút nó hay tăng lên, và nếu cần chỉnh xăng lửa sau khi thay bugi mới
Cám ơn bác nhiều
Bác đọc kỹ các bài ở loanh quanh trang 80-110 có đề cập tới hiện tượng này. Bác tìm cái ốc chỉnh bù ga theo nhiệt độ, buổi sáng lúc máy nguội khởi động và chỉnh theo chiều kim đồng hồ để galenti tăng lên mức bằng khi máy nóng.

Porsche_CD5

Xe điện
Bác đọc kỹ các bài ở loanh quanh trang 80-110 có đề cập tới hiện tượng này. Bác tìm cái ốc chỉnh bù ga theo nhiệt độ, buổi sáng lúc máy nguội khởi động và chỉnh theo chiều kim đồng hồ để galenti tăng lên mức bằng khi máy nóng.
CT bẩu bác ấy đừng chỉnh con ốc sơn vạch vàng chống vào cái đầu dù nhé :D:-| chắc j xe bác ấy còn vạch sơn vàng nhể

YORK

Xe tăng
@huyMQ: Nếu bác là mem mới thì mời bác qua chỗ này http://www.otofun.net/threads/271541 để anh em chúc mừng bác gia nhập PC nhé. Bật mí là bác vừa được chủ tịch Pride Club / bluestar 2006 tư vấn đới nhé. Thay bugi mới không cần chỉnh lại lửa đâu bác. Tuy nhiên nếu xăng không chuẩn cần chỉnh lại. Bác đọc bài của bác 9609 trang 134 là tự làm được thôi.

Porsche_CD5

Xe điện
Chào CT với cả nhà ạ. CT giúp em mới hai hôm nay xe em bị bệnh như sau ạ, xe đi khoảng 5km đầu tiên điều hòa ổn, định tiếp tục đi ở tốc độ thấp < 45km/h thì không sao (nhưng điều hòa có vẻ yếu) còn đi tốc độ >45km/h (điều hòa mát hơn nhiều) thì chỉ khoảng 5 phút sau điều hòa tự ngắt và ngắt cả quạt gió, để khoảng vài ba phút bật lại thì lại được và sau đó vài phút thì lại bị như vậy.

cái điều hòa của em nhìn còn khá mới CT xem nó có đúng loại không ạ (trên chỗ đầu tem có số 50)
CT giúp em ngay với sáng nay đi nóng khổ quá, em cảm ơn CT nhiều
(em cảm giác nếu chạy AC máy yếu đi rất nhiều)

9609

Xe hơi
Các cụ ơi em đang muốn làm nội thất lại cho con Pride già, cụ thể là làm trần, sàn, ghế, các cụ tư vấn giúp em với.