Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

kid1412arc

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi một chút ạ.
Hôm nay mấy đứa cháu nhà cháu nhảy lên nghịch ngợm làm cửa sau bên phụ có vấn đề như sau: khi cháu dùng chìa khoá ấn lock thì chốt ko xuống được hết ---> cửa không khoá. Còn nếu ấn tay cho nó sâu xuống thì ấn unlock thì chốt ko lên hết ----> không mở được cửa. Thêm nữa, cái chốt cửa bị mất mất cái nẹp nhựa, cái này có mua được ở đâu ko ạ?
Vodka các cụ ạ. b-(

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hôm nay mấy đứa cháu nhà cháu nhảy lên nghịch ngợm làm cửa sau bên phụ có vấn đề như sau: khi cháu dùng chìa khoá ấn lock thì chốt ko xuống được hết ---> cửa không khoá. Còn nếu ấn tay cho nó sâu xuống thì ấn unlock thì chốt ko lên hết ----> không mở được cửa. Thêm nữa, cái chốt cửa bị mất mất cái nẹp nhựa, cái này có mua được ở đâu ko ạ?
Vodka các cụ ạ. b-(
Đúng là muốn tránh tình yêu từ cái nhìn đầu tiên thì hãy nhìn lại lần thứ 2 bác nhỉ :))
Em fun tý thôi, chứ cái bệnh đó vớ vẩn thôi mà, bác tháo tabpi cửa ra, thế nào bên trong chả bị nhoe nhoét keo dính ra rồi. Bác vệ sinh lại mấy cái chốt và thanh giằng là ổn!
Còn chân nẹp nhựa chốt cửa thì là hàng hiếm rồi, bác tìm thấy ở đâu chỉ em với nhé :D

Lâm Phong

Xe tăng
Đúng là muốn tránh tình yêu từ cái nhìn đầu tiên thì hãy nhìn lại lần thứ 2 bác nhỉ :))
Em fun tý thôi, chứ cái bệnh đó vớ vẩn thôi mà, bác tháo tabpi cửa ra, thế nào bên trong chả bị nhoe nhoét keo dính ra rồi. Bác vệ sinh lại mấy cái chốt và thanh giằng là ổn!
Còn chân nẹp nhựa chốt cửa thì là hàng hiếm rồi, bác tìm thấy ở đâu chỉ em với nhé :D
Cái đỏ em không soi kỹ, nhưng hôm nọ em ngó thấy ở nhà Vinh Hương nhiều chốt tròn lắm bác a.
@ bác kid1412arc , bác tháo táp pi cánh cửa ra , bác nới ốc vít bắt tay đòn chuột cửa bắt vào thanh thép chốt cửa, bác đẩy cụm vít lên 1 chút rồi xiết chặt lại ,kiểm tra đóng mở ok rồi thì lắp lại .

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
mit cho cd5 ở 240 hàng bột 920k/quả bác tham khảo ( chưa công thay 20k/ bánh) brigeston đắt hơn Mit mấy chục k/ quả đấy ( hay beton của bác là de et ton)
Vâng cảm ơn bác để em hỏi kỹ lại, dưng mà trên em kiểu j cũng đắt hơn bác ạ

Mõ Xóm

Xe hơi
Đọc 2 ngày mới xong cái thớt này.
Rất nhiều thông tin bổ ích. Cảm ơn các bác!

viper2007

Xe điện
Cái đỏ em không soi kỹ, nhưng hôm nọ em ngó thấy ở nhà Vinh Hương nhiều chốt tròn lắm bác a.
@ bác kid1412arc , bác tháo táp pi cánh cửa ra , bác nới ốc vít bắt tay đòn chuột cửa bắt vào thanh thép chốt cửa, bác đẩy cụm vít lên 1 chút rồi xiết chặt lại ,kiểm tra đóng mở ok rồi thì lắp lại .
bác hướng rẫn ông này = thừa rồi, ko biết của nải có nổi cái tô nơ vít ko

kid1412arc

Xe tăng
mit cho cd5 ở 240 hàng bột 920k/quả bác tham khảo ( chưa công thay 20k/ bánh) brigeston đắt hơn Mit mấy chục k/ quả đấy ( hay beton của bác là de et ton)
hôm trước em thay lốp sơ của ở Tuấn Hoa TQK có hỏi giá lốp Michelin cho CD5 giá 850k đó bác. Bác thử check lại xem nhé

kid1412arc

Xe tăng
chốt cửa của em là hình chữ nhật bác ơi.
@viper: anh đừng có "dìm" hàng em ná, em có cả bộ tuốc nơ vít tháo điện thoại rồi đới. :P

halinh2110

Xe hơi
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss

bluestar2006

Xe container
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss
Bác vào nhầm chỗ rồi nhé. Thớt chuyên môn không spam linh tinh được.
Bác xóa bài cho em nhờ. Cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

xecoitico

Xe buýt
Vodka các cụ ạ. b-(
Cái này đơn giản bác ạ. Chốt không lên hết có nghĩa là chuột vẫn sống và (em học mót các bác nhà mình), bác tháo táp pi cửa bóp cái giắc dây điện của chuột (có 2 giắc) rồi bấm thử ri mốt nếu ok là xong hoặc bác có thể cắt phéng cái giắc đi nối trực tiếp vào (điện vào khỏe = chuột cũng khỏe). Còn cái nẹp nhựa chốt cửa bác cứ lót dép mà hóng Giàng bác nhé :D

kid1412arc

Xe tăng
thanks bác Tico. Ah, hôm nào bác bố trí bổ túc văn hoá cho em cái đầu đĩa của bác với. Các chức năng của nó cứ loạn xạ lên. Ấn setup ko thấy gì, ấn số 3 thì nhảy ra CD,v.v...

margic

Xe tải
Em có tham khảo giá một số đồ post lên nhỡ có cụ nào cần.
Kính chắn gió trước 1.2t sau 1.4t hàng xịn.
Đèn pha cả 2 bên cả cụm xi nhan 1.3t/ bộ Tàu, 2.5t/bộ xịn
Ba đờ sốc xịn trứoc sau 1.5t/ cái, tàu 1.2t
Chế hòa khí cả cụm hàng bãi tháo xe còn rất mới 1.3t
Gioăng cưả gioăng kính nẹp cửa cao su các loại ..v...v.... đủ lắp mới hoàn toàn cho 1 xe, giá tầm 700k.

Tem logo đủ dán cho 1 xe sơn lại, giá 120.000 đ.
Bơm nước làm mát 420.000d gồm cả gioăng.
Chắn bùn lòng bánh xe 2 bên, giá 360k 2 cái hàng xịn.
Cả bộ 4 tay nắm mơ cửa trong ngoài 160k hàng tàu, hàng xịn chỉ còn bên ngoài 70.000/cái
Bác có gioăng cốp Pride B không ?

Porsche_CD5

Xe điện
hôm trước em thay lốp sơ của ở Tuấn Hoa TQK có hỏi giá lốp Michelin cho CD5 giá 850k đó bác. Bác thử check lại xem nhé
Em chào CT cùng các bác. CT hay bác nào ở gần xem lại thông tin lày giúp em mới, em cảm ơn nhiều ạ

Porsche_CD5

Xe điện

bluestar2006

Xe container
thanks bác Tico. Ah, hôm nào bác bố trí bổ túc văn hoá cho em cái đầu đĩa của bác với. Các chức năng của nó cứ loạn xạ lên. Ấn setup ko thấy gì, ấn số 3 thì nhảy ra CD,v.v...
Nút setup phải dùng kèm với núm hồng bên phải nữa bác nhé. Nhấn Setup, vê vê rồi nhấn núm hồng, thế mới đúng kiểu :D

Chỉnh sửa cuối:

YORK

Xe tăng
Kính nhà cháu lên xuống chán quá, đặc biệt khi xuống rồi cầm lắc thấy xộc xệch theo chiều dọc kính lắm. CT và các bác tư vấn cho nhà cháu phải thay cái gì, mua ở đâu và giá rổ luôn nhé :D Cảm ơn các bác trước.

kid1412arc

Xe tăng
Nút setup phải dùng kèm với núm hồng bên phải nữa bác nhé. Nhấn Setup, vê vê rồi nhấn núm hồng, thế mới đúng kiểu :D
em ấn setup vào mà chạ thấy gì, vê vê núm hồng nó chỉ nhảy bản nhạc thôi cụ ợ. Mà ý cụ vừa ấn vừa vê hay là ấn xong rồi mới vê ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Kính nhà cháu lên xuống chán quá, đặc biệt khi xuống rồi cầm lắc thấy xộc xệch theo chiều dọc kính lắm. CT và các bác tư vấn cho nhà cháu phải thay cái gì, mua ở đâu và giá rổ luôn nhé :D Cảm ơn các bác trước.
Có phải kính lái không ạ? Dưới tấm kính có 2 cái lỗ đường kính ~8-10mm, xuyên qua đó là 2 cái đệm nhựa (gần như vít nở). Cái cơ cấu bằng thép để nâng/hạ kính sẽ bắt vào 2 cái đệm nhựa này.

Vậy nên lắc dọc có thể do:
- Vít bắt vào đệm nhựa này lỏng
- Đệm nhựa này bị nát/gẫy 1 phần
- ... ... ... vì chưa nghĩ ra hết :D

Túm váy lại là phải sờ tận bên trong mới ra nguyên nhân chính bác ạ :D

Còn nếu nó lắc ngang thì mình xem nguyên nhân nó ở ray dẫn kính hoặc gioăng.