Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

dongbaclangtu

Xe điện
nó ngắt ở 82,5 độ và nằm đúng chỗ bác nói ạ!
bác nghiên cứu mua loại của Cerato về chế một chút là ổn (em học lỏm bác chủ tịch).

dongbaclangtu

Xe điện
...

4. Bộ chia điện. Để tháo cái này, bác dùng cờ lê 12 tháo 2 con ốc hãm (hay nới ra để căn chỉnh lửa sớm/muộn) rồi rút ra. Khi nắp lại cho thêm tý keo máy xung quanh viền nhé

Tiện đây em nhờ CT xem giúp xem bộ chia điện của em như hình thì có gì bất thường không ạ, cám ơn CT
Tháo đến đây thì bác định bảo dưỡng như nào hay lại lắp vào ?

dhhongdam

Xe máy
Ok em cám ơn Bác nhiều ạ...! Thứ 7 này em lại xử tiếp vụ Van hằng nhiệt. Có cái này sẽ đỡ thêm tí xăng và vòng tua máy ổn định hơn...! :D
nó ngắt ở 82,5 độ và nằm đúng chỗ bác nói ạ!
bác nghiên cứu mua loại của Cerato về chế một chút là ổn (em học lỏm bác chủ tịch).

dhhongdam

Xe máy
T/g CT và mấy Bác hiện con ốc tăng dây curoa máy phát của em đã bị mất... CT và mấy Bác nếu có hình ảnh con ốc này cho em xin để thứ 7 em đi săn lắp vào cho bài bản tí đi a...! :">

Cám ơn CT và mấy Bác PC ạ ! :D

67campha

Xe tăng
Bác cho em hỏi cái van hằng nhiệt này bao nhiêu độ ?! và có phải nó nằm ngay co nước chỗ cảm biến 91 độ off không ạ...?!. Cám ơn Bác...!
chuẩn luôn cụ ah. sau khi nghiên cứu vụ lắp van hằng nhiệt thì e thấy ko cần nữa. năm nay e thấy ít ngày rét đến mức phải sưởi quá. lắp van hằng nhiệt khéo nước còn bị nóng khi leo dốc cao quá.

dongbaclangtu

Xe điện
T/g CT và mấy Bác hiện con ốc tăng dây curoa máy phát của em đã bị mất... CT và mấy Bác nếu có hình ảnh con ốc này cho em xin để thứ 7 em đi săn lắp vào cho bài bản tí đi a...! :">

Em cũng chưa nhìn thấy con ốc này trên xe nào. Bác khác có thì cho chúng em kiểu ảnh kỷ niệm!

bluestar2006

Xe container
Em cũng chưa nhìn thấy con ốc này trên xe nào. Bác khác có thì cho chúng em kiểu ảnh kỷ niệm!

Để ban ngày em chụp ảnh các bác chiêm ngưỡng ạ :D

vuahung105

Xe container
chuẩn luôn cụ ah. sau khi nghiên cứu vụ lắp van hằng nhiệt thì e thấy ko cần nữa. năm nay e thấy ít ngày rét đến mức phải sưởi quá. lắp van hằng nhiệt khéo nước còn bị nóng khi leo dốc cao quá.
cái này thì chuẩn, có van thì máy sẽ nhanh nóng hơn, từ ngày e bỏ cái van này đi, cái 91 độ chả phải làm việc bao h. e thay secmang, và chạy đên h cũng đc 5vạn km rồi mà chưa thấy dấu hiệu lên dầu. nên e nghĩ bỏ đi thì tốt hơn là lắp vào.

huytruongtran

Xe hơi
Xin chao moi nguoi e muon thay secmang cho may qua pittong cua e qua ko bt co the thay o dau cac bac . E o ha noi

huytruongtran

Xe hơi
cái này thì chuẩn, có van thì máy sẽ nhanh nóng hơn, từ ngày e bỏ cái van này đi, cái 91 độ chả phải làm việc bao h. e thay secmang, và chạy đên h cũng đc 5vạn km rồi mà chưa thấy dấu hiệu lên dầu. nên e nghĩ bỏ đi thì tốt hơn là lắp vào.
Bac thay secmang o dau gia ca the nao

vuahung105

Xe container

truong78

Xe máy
Từ hôm em thay van hằng nhiệt mới, thấy kim nhiệt chỉ khoảng 11h thì quạt mới làm việc (Trước kia thì ko thế), em thấy máy nóng hơn có hơi hao dầu. Em lăn tăn cứ rút giắc và rồi lại cắm vào, ko biết có lên sử dụng nữa ko. Nay được bác vuahung tư vấn có lẽ em nên cho quạt chạy liên tục vậy. Em cám ơn ạ!

truong78

Xe máy
Giảm xóc sau bên lái V2 em bị ra dầu cũng khá lâu mà em vẫn chưa thay. Các bác cho em hỏi là em cứ để như thế đi thì có an toàn ko ạ? và nếu thay thì mình có mua tự thay được ko và giá rổ thế nào ạ? Dạ, em xin cảm ơn ạ!

67campha

Xe tăng
Giảm xóc sau bên lái V2 em bị ra dầu cũng khá lâu mà em vẫn chưa thay. Các bác cho em hỏi là em cứ để như thế đi thì có an toàn ko ạ? và nếu thay thì mình có mua tự thay được ko và giá rổ thế nào ạ? Dạ, em xin cảm ơn ạ!
theo e thì ko nên tháo giắc 91 độ off, ko cần thiết mà làm hại quạt. theo e bác nên tháo van hằng nhiệt thì hơn. e chỉ tháo giắc 91 độ off khi leo dốc cao thôi.
Còn vụ giảm xóc thì nên thay đi, để vậy đi ko an toàn vì sẽ bị vẩy đuôi, ko nên tự thay, thay giảm xóc phải có vam tháo lò xo giảm xóc, ko có dụng cụ này rất nguy hiểm khi ép lò xo giảm xóc.
giảm xóc sau thì bác cứ ra 391 TKC hỏi nhé, có thể gọi điện hỏi trước xem có hàng ko cũng được, báo giá qua điện thoại.

vuahung105

Xe container
theo e thì ko nên tháo giắc 91 độ off, ko cần thiết mà làm hại quạt. theo e bác nên tháo van hằng nhiệt thì hơn. e chỉ tháo giắc 91 độ off khi leo dốc cao thôi.
Còn vụ giảm xóc thì nên thay đi, để vậy đi ko an toàn vì sẽ bị vẩy đuôi, ko nên tự thay, thay giảm xóc phải có vam tháo lò xo giảm xóc, ko có dụng cụ này rất nguy hiểm khi ép lò xo giảm xóc.
giảm xóc sau thì bác cứ ra 391 TKC hỏi nhé, có thể gọi điện hỏi trước xem có hàng ko cũng được, báo giá qua điện thoại.
đúng đấy ah. cái quạt này chạy khá ồn, và chạy liên tục sẽ giảm tuổi thọ của nó. nếu chấp nhận 2 cái này thì cũng ok. k thì tháo bénh cái van hằng nhiệt ra cho lành.

Ama-Kia

Xe buýt
OK anh CT em thường giúp đỡ anh em ở xa mua đồ ở hội Accord đó anh, nhất là cánh phía Bắc. Lão Ama-KIA từ lúc chuyển qua AccordclubVN cũng hay nhờ em mua để gửi Quảng Ngãi đó anh...! :)
Báo cáo các Anh, Lão Đạm AE thường gọi là cò Đạm hay bồ nông, chuyên săn hàng cho AE hội Ác cọt ạ!
Qua bên nầy cũng làm cò nửa ha cha nậu? Nói chứ hàng hịn cho Kia Pride Hà Nội nhiều hơn trong TPHCM nên nhiều khả năng ngoài đó gửi vào nhiều hơn là trong Nam gửi ra! :D

truong78

Xe máy
Em cám ơn bác 67campha ạ!

truong78

Xe máy
đúng đấy ah. cái quạt này chạy khá ồn, và chạy liên tục sẽ giảm tuổi thọ của nó. nếu chấp nhận 2 cái này thì cũng ok. k thì tháo bénh cái van hằng nhiệt ra cho lành.
Vâng ạ! Em hiểu rồi. Tức là giữ nguyên giắc 91 độ off và tháo bỏ van hằng nhiệt. em cám ơn bác vuahung105 và các bác ạ!