Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Quan3d

Xe tăng
CT và các bác : xe e tự dưng oà ga, giwò thì chạy cứ giật cục, lỗi là sao vậy ạ?

Quan3d

Xe tăng
Bác tả lại xem hôm nay thợ đã làm những gì em nó, để ra nông nỗi đó ạ?
Hôm nay e ra xưởng bạn e để chỉnh cái thanh giằng giữa 2 bánh nó bị cong, chạm vào ốc chân máy gây tiếng kêu lộc cộc, chỉnh xong hạ xe xuống câu, có cả bác King ở đó. E nổ máy thử thấy garenty lên đến hơn 2000, bác Kinh chỉnh chọt một lúc thì thấy xuống 1400, bật điều hòa xuống 1000, nhưng sau đó e mới ra đường chạy thử thì thấy cứ hiện tượng giật giật. Mấy hôm trước e cũng thấy hiện tượng này, e đã nghi dây cao áp hoặc ở bộ chia điện, tuy nhiên e vẫn về quê gấu (70km 1 chiều) bình thường, hi hữu mới bị giật. Tuy nhiên hôm nay tự dưng thấy hiện tượng òa ga, bác King cũng cố chỉnh chọt mãi mà ko thấy e nó chiều.. CT bắt bệnh cho e vụ này với ạ.

vuahung105

Xe container
e bổ xung thông tin nhé.
- dây ga k bị kẹt
- bướm ga k bị zơ.
- đã chỉnh nhả hết bù ga buổi sáng
- vặn vào hết cỡ - khóa luôn đường xăng gió cho họng bình thường.
thế mà nó vẫn 1500- 1700v/p.
lúc chưa chỉnh thì gần 3000. e cũng bótay.com rồi.

panhdungkt

Xe buýt
Hôm nay e ra xưởng bạn e để chỉnh cái thanh giằng giữa 2 bánh nó bị cong, chạm vào ốc chân máy gây tiếng kêu lộc cộc, chỉnh xong hạ xe xuống câu, có cả bác King ở đó. E nổ máy thử thấy garenty lên đến hơn 2000, bác Kinh chỉnh chọt một lúc thì thấy xuống 1400, bật điều hòa xuống 1000, nhưng sau đó e mới ra đường chạy thử thì thấy cứ hiện tượng giật giật. Mấy hôm trước e cũng thấy hiện tượng này, e đã nghi dây cao áp hoặc ở bộ chia điện, tuy nhiên e vẫn về quê gấu (70km 1 chiều) bình thường, hi hữu mới bị giật. Tuy nhiên hôm nay tự dưng thấy hiện tượng òa ga, bác King cũng cố chỉnh chọt mãi mà ko thấy e nó chiều.. CT bắt bệnh cho e vụ này với ạ.
Bác bị giống e tuần trước e xịt rp7 vào dây ga và bướm ga hêt lun

Dieu1954

Xe hơi
Đầu xuân kính chúc bác CT và các bác một năm mới an khang thịnh vượng và vui vẻ với con V2 của mỗi người . tôi có một vấn đè mong các bác tư vấn giúp với quá phức tạp . Đồng hồ báo nhiệt độ con V2 tôi không chịu nhúc nhích bao giờ cứ nằm im ở nấc 8h ( nấc cuối cùng) kể cả khi nhiệt độ lên cao quạt gió hoạt động đồng hồ vẫn đứng nguyên . Tôi tháo dây của co cảm biến nhiệt chập vào mát đồng hồ chạy lên kịch 14H . theo tôi phán đoán đồng hồ không hỏng . lần trước CT có tư vấn tôi mua con cảm biến nhiệt khác về lắp cũng không tác dụng gì . các bác giúp tôi với

vuahung105

Xe container
Đầu xuân kính chúc bác CT và các bác một năm mới an khang thịnh vượng và vui vẻ với con V2 của mỗi người . tôi có một vấn đè mong các bác tư vấn giúp với quá phức tạp . Đồng hồ báo nhiệt độ con V2 tôi không chịu nhúc nhích bao giờ cứ nằm im ở nấc 8h ( nấc cuối cùng) kể cả khi nhiệt độ lên cao quạt gió hoạt động đồng hồ vẫn đứng nguyên . Tôi tháo dây của co cảm biến nhiệt chập vào mát đồng hồ chạy lên kịch 14H . theo tôi phán đoán đồng hồ không hỏng . lần trước CT có tư vấn tôi mua con cảm biến nhiệt khác về lắp cũng không tác dụng gì . các bác giúp tôi với
hay nhi? bác thử đo điện trở cái cảm biến mới mua lúc nguội và lúc đã luộc nóng lên xem nó có thay đổi k ? e sợ là nó cũng tèo rồi. thỉnh thoảng vẫn có hàng bị lỗi mà bác

hat65

Xe điện
e bổ xung thông tin nhé.
- dây ga k bị kẹt
- bướm ga k bị zơ.
- đã chỉnh nhả hết bù ga buổi sáng
- vặn vào hết cỡ - khóa luôn đường xăng gió cho họng bình thường.
thế mà nó vẫn 1500- 1700v/p.
lúc chưa chỉnh thì gần 3000. e cũng bótay.com rồi.
Cụ kiểm tra xem có ống hơi nào bị gãy nứt không

dhhongdam

Xe máy
CUối cùng thì em đã xử lý và đưa HTLM của V3 CD5 mới rước về nguyên bản với sự trợ giúp của CT. Rất Cám ơn CT nhiều ạ ! :D

dhhongdam

Xe máy
HTLM của em tất cả đều còn tốt..., như cảm biến off 91, relay thường đóng và relay mở khi đóng lốc lạnh. Vậy mà không hiểu sau chồng cũ lại đấu trực tiếp để làm gì nhỉ ?! :-?
À ma cái relay thường đóng của em lại chỉ có 4 chân thôi. Hay nó không zin nhỉ...!
?

dhhongdam

Xe máy
Hôm qua em cũng xử cái quạt máy lạnh của em bị chết. Ra 414 ADV làm 1 cái mới keng..., ở đó có 1 rổ quạt dĩa tháo xe(em mua mới không lấy loại này) ai cần thì ra hốt đi nhé...!

bluestar2006

Xe container
Hôm qua em cũng xử cái quạt máy lạnh của em bị chết. Ra 414 ADV làm 1 cái mới keng..., ở đó có 1 rổ quạt dĩa tháo xe(em mua mới không lấy loại này) ai cần thì ra hốt đi nhé...!
Bác sử vụ quạt này hay quá. Nếu anh em phía Bắc cần mà không tìm được quạt Denso này thì em sẽ nhờ bác đó nhé! :)

dhhongdam

Xe máy
OK anh CT em thường giúp đỡ anh em ở xa mua đồ ở hội Accord đó anh, nhất là cánh phía Bắc. Lão Ama-KIA từ lúc chuyển qua AccordclubVN cũng hay nhờ em mua để gửi Quảng Ngãi đó anh...! :)
Bác sử vụ quạt này hay quá. Nếu anh em phía Bắc cần mà không tìm được quạt Denso này thì em sẽ nhờ bác đó nhé! :)

deewey

Xe buýt
Em muốn tháo con quay chia điện ra để vệ sinh phần bên trong, các cụ hướng dẫn em với, em mới chỉ biết tháo phần nắp nhựa ra để vệ sinh tiếp xúc.

dongbaclangtu

Xe điện
Nếu chỉ vệ sinh con quay thì rất đơn giản là dùng tay rút nó ra thôi bác ạ!

dhhongdam

Xe máy
Bác cho em hỏi cái van hằng nhiệt này bao nhiêu độ ?! và có phải nó nằm ngay co nước chỗ cảm biến 91 độ off không ạ...?!. Cám ơn Bác...!
Tặng bác inquocsu cái ảnh em vừa gia công gioăng van hằng nhiệt

ramada

Xe điện
Cái con quay chỉ cần rút thẳng ra là nó ra à bác, nó không có ốc hãm hay cái gì để giữ à bác?
Bộ chia điện có 4 phần ghép lại bác ạ:
1. Nắp bộ chia điện, chỗ để cắm các đầu dây cao áp. Để tháo cái nắp này chỉ cần tháo 2 con vít nhỏ rồi rút ra là được

2. Con quay chia điện, cái này cứ lấy tay rút nhẹ ra là được (sau khi đã tháo nắp ở bước 1)

3. Cái nắp che có chữ Mando trên hình, cái này cũng chỉ cần dùng tay xoay trượt khỏi khấc giữ là nhấc ra được

4. Bộ chia điện. Để tháo cái này, bác dùng cờ lê 12 tháo 2 con ốc hãm (hay nới ra để căn chỉnh lửa sớm/muộn) rồi rút ra. Khi nắp lại cho thêm tý keo máy xung quanh viền nhé

Tiện đây em nhờ CT xem giúp xem bộ chia điện của em như hình thì có gì bất thường không ạ, cám ơn CT

deewey

Xe buýt
Bộ chia điện có 4 phần ghép lại bác ạ:
1. Nắp bộ chia điện, chỗ để cắm các đầu dây cao áp. Để tháo cái nắp này chỉ cần tháo 2 con vít nhỏ rồi rút ra là được

2. Con quay chia điện, cái này cứ lấy tay rút nhẹ ra là được (sau khi đã tháo nắp ở bước 1)

3. Cái nắp che có chữ Mando trên hình, cái này cũng chỉ cần dùng tay xoay trượt khỏi khấc giữ là nhấc ra được

4. Bộ chia điện. Để tháo cái này, bác dùng cờ lê 12 tháo 2 con ốc hãm (hay nới ra để căn chỉnh lửa sớm/muộn) rồi rút ra. Khi nắp lại cho thêm tý keo máy xung quanh viền nhé

Tiện đây em nhờ CT xem giúp xem bộ chia điện của em như hình thì có gì bất thường không ạ, cám ơn CT
Em cảm ơn bác