Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

67campha

Xe tăng
Xin cảm ơn Bác CT. Em vẫn chưa biết chỉnh như thế nào gọi là chuẩn . Mình có cách nào chỉnh cho đúng góc pha và cos không Bác CT.
Nhìn chung việc chỉnh đèn thì không có 1 chuẩn nhất định, cách chỉnh thì bác tham khảo trên mạng rất nhiều. Nói nôm na thì như này:
Bác đỗ xe ở chỗ bằng phẳng, vuông góc với 1 bức tường, cách tường khoảng 5m
, đo khoảng cách từ dưới đất lên tâm đèn và đánh dấu trên tường 1 vạch ngang cao đúng bằng khoảng cách này. Sau đấy che 1 bên đèn và chỉnh bên còn lại chiếu Cho tâm chùm sáng bằng đúng vạch kẻ trên tường. Và chỉnh bên Kia cũng như vậy. Lưu ý là chỉnh ở chế độ Cos nhé.
Còn độ chụm thì chỉnh chụm khoảng 10 đến 15 độ là ok.

Website
tuantattoostudio.com
các bác cho e hỏi , máy phát Beta xe nhà mình chính xác là 40 hay 45v , và nếu lắp máy phát mazda 323 95 60v vào xe mình có ổn định và k làm ảnh hưởng đến các thiết bị điện đóm xe mình ko ạ , xe e giờ đang hỏng tiết chế , và sử dụng con tiết chế 5 chân lắp bên ngoài , nên điện đóm hơi lởm và chập chờn , nhiều khi đi đường e sang số nó báo trên bảng đồng hồ taplo cái bình ác quy nhấp nháy , nếu e k kịp đệm thêm ga thì sẽ bị chết máy và e phải đề máy nhanh lại , nc là rất khó chịu , các bác tư vấn cho e giờ e nên tìm thay máy phát Kia xe nhà mình hay thay của mazda 323 95 ạ , e cám ơn ạ

bluestar2006

Xe container
các bác cho e hỏi , máy phát Beta xe nhà mình chính xác là 40 hay 45v , và nếu lắp máy phát mazda 323 95 60v vào xe mình có ổn định và k làm ảnh hưởng đến các thiết bị điện đóm xe mình ko ạ , xe e giờ đang hỏng tiết chế , và sử dụng con tiết chế 5 chân lắp bên ngoài , nên điện đóm hơi lởm và chập chờn , nhiều khi đi đường e sang số nó báo trên bảng đồng hồ taplo cái bình ác quy nhấp nháy , nếu e k kịp đệm thêm ga thì sẽ bị chết máy và e phải đề máy nhanh lại , nc là rất khó chịu , các bác tư vấn cho e giờ e nên tìm thay máy phát Kia xe nhà mình hay thay của mazda 323 95 ạ , e cám ơn ạ
Máy phát Mazda công suất lớn hơn Pride bác Mầm ạ, 60A, còn Pride là 45 hay 50A em nhớ không hoàn toàn chính xác.
Tuy nhiên thay máy phát Mazda vào Pride hoàn toàn bình thường (nếu không nói là tốt hơn)

vanness88

Xe hơi
Cụ CT cho e hỏi xe e đi vào chỗ xóc nó cứ kêu lọc cọc dội lên là bị làm sao ah? Có phải bị càng chữ A k ah. Nhất là khi đi châm ah

Website
tuantattoostudio.com
Máy phát Mazda công suất lớn hơn Pride bác Mầm ạ, 60A, còn Pride là 45 hay 50A em nhớ không hoàn toàn chính xác.
Tuy nhiên thay máy phát Mazda vào Pride hoàn toàn bình thường (nếu không nói là tốt hơn)
vâng e cảm ơn CT , thế giờ e muốn tìm đc cái máy phát mazđa 323 95 mà ngon thì tìm ở đâu , cT có mối má nào ko giới thiệu e với ạ

Website
tuantattoostudio.com
Xe e no gananty 900vp ma van rung lam e tiính thay xem co do k
bác nâng xe lên kiểm tra cao su chân máy xem còn tốt k , nếu nát thì thay , còn nếu còn tốt thì nên kiểm tra những thứ khác , chứ k phải cứ cao su chân máy có vấn đề thì máy nó mới rung bác nhé

hat65

Xe điện
Cụ CT cho e hỏi xe e đi vào chỗ xóc nó cứ kêu lọc cọc dội lên là bị làm sao ah? Có phải bị càng chữ A k ah. Nhất là khi đi châm ah
Cái tiếng kêu này do nhiều lý do, càng I, rotuyn, giảm xóc, thước lái ... cụ cứ cho lên cầu là nhìn ra vấn đề thôi

bluestar2006

Xe container
Thước lái, rotuyn e mới thay. cang y thì e k biết, giảm sóc đưng 1 chỗ nhún thì k thấy hiện tượng j
cụ giúp e cái [@bluestar2006;2539]
Xe e no gananty 900vp ma van rung lam e tiính thay xem co do k
Em mời bác zen và các bác sang chiên khoai bàn mấy vấn đề này, vì nếu tìm trong bài này thì cũng có thông tin, còn nhắc lại thì qua bên kia phù hợp hơn ạ. Trao đi đổi lại thông tin kiểu 1 câu / post nhiều khi em thấy lãng phí tài nguyên quá.

PS: Bác vaness nói thợ kiểm tra cái thước lái có rơ bạc không. Bác dung thì cứ kiểm tra chân máy, loại trừ từng nguyên nhân một vì rung có nhiều nguyên nhân lắm - chân là 1 thôi

Chỉnh sửa cuối:

vanness88

Xe hơi
Em mời bác zen và các bác sang chiên khoai bàn mấy vấn đề này, vì nếu tìm trong bài này thì cũng có thông tin, còn nhắc lại thì qua bên kia phù hợp hơn ạ. Trao đi đổi lại thông tin kiểu 1 câu / post nhiều khi em thấy lãng phí tài nguyên quá.

PS: Bác vaness nói thợ kiểm tra cái thước lái có rơ bạc không. Bác dung thì cứ kiểm tra chân máy, loại trừ từng nguyên nhân một vì rung có nhiều nguyên nhân lắm - chân là 1 thôi
Em cg đang nghi bạc thước lái, còn chân máy thì k vấn đề j hết vì máy k rung cụ ah, e cg mới thay 2 chân k lâu

deewey

Xe buýt
Các bác cho em hỏi dây áp lực hút của dù delco là dây nào vậy ạ? Khi CHK bị dính nước vào thì nổ máy 1 lúc nó có hết được không? Trong CHK có chỗ nào mà nước vào thì không thể thoát ra được không ạ?
CT [@bluestar2006;2539] và các bác trả lời cho em câu hỏi này với

bluestar2006

Xe container
Bác đi wave nghiên cứu nhé

thientuanxd

Xe tải
Em xin thỉnh giáo các bác với ạ. chẳng là mấy cái cửa xe em đóng vào nó cứ kêu phành phành như đồ hàng mã vậy. Không biết có phải tại giăng cửa vậy không ? Bác nào biết chỗ bắt mạch + trị bệnh giúp em với. Đóng cái cửa cho nó êm chút, đỡ làm V1 thức giấc mỗi khi đưa V2 về nhà nghỉ ạ.

deewey

Xe buýt
Bác đi wave nghiên cứu nhé
Nó là dây ty ô mầu đỏ phải không CT? Em muốn hỏi thêm là trong CHK có khả năng nước vào mà không thoát ra được không hay là nếu có bị nhiễm nứoc thì nổ máy 1 lúc là nó hết?

bluestar2006

Xe container
Nó là dây ty ô mầu đỏ phải không CT? Em muốn hỏi thêm là trong CHK có khả năng nước vào mà không thoát ra được không hay là nếu có bị nhiễm nứoc thì nổ máy 1 lúc là nó hết?
Chút nước vào CHK thì nổ máy chạy vài hôm nó mới hết bác ạ, không phải một lúc đâu