Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Lap e cũng mới thay mà bác
Láp trong chứ không phải láp ngoài bác ạ. Còn nếu bác thay láp trong rồi thì loại trừ phương án này và kiểm tra xem có bị sát phanh hoặc có thể miếng sắt ở chỗ phanh đĩa không nhé

vuahung105

Xe container
Láp trong chứ không phải láp ngoài bác ạ. Còn nếu bác thay láp trong rồi thì loại trừ phương án này và kiểm tra xem có bị sát phanh hoặc có thể miếng sắt ở chỗ phanh đĩa không nhé
Có lẽ chỉ còn mỗi láp trong thui bác ah.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Có lẽ chỉ còn mỗi láp trong thui bác ah.
Giống hiện tượng xe em trước khi thay láp trong xe đi êm xịt, sau khi thay láp trong đứng tại chỗ nổ máy ok. Nhưng chạy nếu dưới 20km thì ok, nhưng trên 20km thì có tiếng khi đạp côn hoặc khi vào sóc ( kể cả đường bằng vẫn kêu). Em thay luôn cả láp trong bên phụ, láp ngoài 2 bên và cuối cùng phát hiện ra là do láp trong bác ạ.

Mình mới mua một em cd5- 2004. Khi đi xe cứ thấy láng láng bồng bềnh. Không biết là ntn. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp em

bluestar2006

Xe container
Mình mới mua một em cd5- 2004. Khi đi xe cứ thấy láng láng bồng bềnh. Không biết là ntn. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp em
Cái hiện tượng này do nhiều nguyên nhân lắm bác ạ. Bác cần tả kỹ hiện trạng xe, nếu có ảnh nữa thì tốt hơn, dễ chẩn đoán bệnh của xe bác hơn.
Một trong những nguyên nhân gây bồng bềnh là do giảm xóc bác ạ, tuy nhiên không chỉ có vậy đâu.

xuandong2911

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút ạ!
- Buộc bướm gió lên thì có ảnh hưởng gì không các bác nhỉ? vì xe em buổi sáng hơi khó nổ, khi nổ vòng tua thấp, khoảng 400v/p có khói đen. chạy khoảng 10km mới ổn định. Tại sao thế các bác nhỉ?
- Mắt báo xăng em chỉnh lên hết rồi nhưng mức xăng vẫn khoảng 3/4, có chỉnh xuống nữa được không ạ?
- Bánh trước V2 của em hơi rơ, đi vào chỗ sóc kêu lục khục và có tiếng Hú. Có phải nguyên nhân do bi không ạ? Thay bi tốt rổ giá sao các bác nhỉ? Hôm trước em hỏi 1gara, nó bảo 180K chưa có tiền công, phớt. Giá thế được không ạ?
- Tay lái của em hơi bị lệch, hơi ăn sang phải. Nguyên nhân là tại sao các bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi chút ạ!
- Buộc bướm gió lên thì có ảnh hưởng gì không các bác nhỉ? vì xe em buổi sáng hơi khó nổ, khi nổ vòng tua thấp, khoảng 400v/p có khói đen. chạy khoảng 10km mới ổn định. Tại sao thế các bác nhỉ?
- Mắt báo xăng em chỉnh lên hết rồi nhưng mức xăng vẫn khoảng 3/4, có chỉnh xuống nữa được không ạ?
- Bánh trước V2 của em hơi rơ, đi vào chỗ sóc kêu lục khục và có tiếng Hú. Có phải nguyên nhân do bi không ạ? Thay bi tốt rổ giá sao các bác nhỉ? Hôm trước em hỏi 1gara, nó bảo 180K chưa có tiền công, phớt. Giá thế được không ạ?
- Tay lái của em hơi bị lệch, hơi ăn sang phải. Nguyên nhân là tại sao các bác nhỉ?
Xe bác chắc chưa buộc bướm nên khói đen lúc sáng khởi động. Bác nên buộc bướm gió lại vì sâu xa cái dù kéo bướm đã hỏng rồi, gây nổ lụp bụp và khói đen. Chạy 10Km mới hết hiện tượng này là do đường nước qua cục bù ga buổi sáng bị tắc, nên tháo ra thông lại bác nhé.

Bi may ơ trước của bác bị hỏng nên hú, thay bi Nhật xịn thì 200K/vòng chưa kể phớt và công. Mỗi bên có 2 vòng. Ngoài ra nếu rotuyn hỏng, bánh xe cũng bị lắc.
Xe ăn lái sang phải, bác nên chỉnh lại độ chụm (với điều kiện khung xe không bị lệch) sẽ khắc phục được ạ

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và các bác giúp tôi một tý . Sáng nay bật điều hòa lên thấy không đóng kiểm tra hóa ra không có điện để đóng tiếp điểm rơ le lốc điều hòa . Cả một mớ dây lần không nổi bác CT hay bác nào có sơ đồ điện của phần điều khiển điều hòa cho tôi xin với , khi bật AC quạt điều hòa cho dàn nóng điều hòa vẫn hoạt động chỉ không có điện cho cuộn hút rơ le để đóng li hợp điện của bơm ga

vuahung105

Xe container

Bác CT và các bác giúp tôi một tý . Sáng nay bật điều hòa lên thấy không đóng kiểm tra hóa ra không có điện để đóng tiếp điểm rơ le lốc điều hòa . Cả một mớ dây lần không nổi bác CT hay bác nào có sơ đồ điện của phần điều khiển điều hòa cho tôi xin với , khi bật AC quạt điều hòa cho dàn nópng điều hòa vẫn hoạt động chỉ không có điện cho cuộn hút rơ le để đóng li hợp điện của bơm ga
bác seach trong thớt này cũng có đấy ah. hoặc đơn giản hơn là bác kiểm tra 1 trong 3 cái rơ le 4 chân ấy, có một cái đóng điện cho lốc, chắc nó đang trục trặc đâý ah. bác cứ rút từng caí ra sẽ thấy tương ứng từng cái quạt ngừng hoạt động, và cái còn lại là của lốc ĐH

Chỉnh sửa cuối:

Dieu1954

Xe hơi

bác seach trong thớt này cũng có đấy ah. hoặc đơn giản hơn là bác kiểm tra 1 trong 3 cái rơ le 4 chân ấy, có một cái đóng điện cho lốc, chắc nó đang trục trặc đâý ah. bác cứ rút từng caí ra sẽ thấy tương ứng từng cái quạt ngừng hoạt động, và cái còn lại là của lốc ĐH
Rất cảm ơn bác vuhung105 nhờ bác tôi đã tìm ra dây cấp điện cho rơle đống lốc điều hòa hóa ra lũ chuột chui vào gặm đứt dây điện thật may quá cảm ơn các bác nhiều hôm nào bác về Hà Nội phon cho tôi mới bác cả chai votka

vuahung105

Xe container
Rất cảm ơn bác vuhung105 nhờ bác tôi đã tìm ra dây cấp điện cho rơle đống lốc điều hòa hóa ra lũ chuột chui vào gặm đứt dây điện thật may quá cảm ơn các bác nhiều hôm nào bác về Hà Nội phon cho tôi mới bác cả chai votka
thanks bác, e chỉ xin 2 nhận 2 chén thôi, phần còn lại ephâần cho lão Cé.

ZINGGE

Xe tăng
thanks bác, e chỉ xin 2 nhận 2 chén thôi, phần còn lại ephâần cho lão Cé.
Của em thì hôm qua đi Hà Nội lại giở chứng lúc đầu điều hoà chạy ngon nhưng một lúc sau thì tự nghỉ, chỉ có mỗi quạt gió chạy thôi lốc không đóng nữa. Em dự chắc nó lại bị tèo con dơle trong cái hộp điều khiển trong xe. Lần trước bị vậy nhờ CT mua cho cái dơle về thay vào lại ngon, giờ chắc lại tèo rồi thì phải.

67campha

Xe tăng
Của em thì hôm qua đi Hà Nội lại giở chứng lúc đầu điều hoà chạy ngon nhưng một lúc sau thì tự nghỉ, chỉ có mỗi quạt gió chạy thôi lốc không đóng nữa. Em dự chắc nó lại bị tèo con dơle trong cái hộp điều khiển trong xe. Lần trước bị vậy nhờ CT mua cho cái dơle về thay vào lại ngon, giờ chắc lại tèo rồi thì phải.
e lại dự là cái Relay ấy ko hay hỏng thế đâu, hỏng thường xuyên thế thì toi. chắc là cái dàn lạnh bẩn quá, đóng đá rồi.

Cái hiện tượng này do nhiều nguyên nhân lắm bác ạ. Bác cần tả kỹ hiện trạng xe, nếu có ảnh nữa thì tốt hơn, dễ chẩn đoán bệnh của xe bác hơn.
Một trong những nguyên nhân gây bồng bềnh là do giảm xóc bác ạ, tuy nhiên không chỉ có vậy đâu.
Hỏi chủ xe thì ông ấy bảo cái dòng xe này nó thế

Landaucuoivo2

Xe tăng
Hỏi chủ xe thì ông ấy bảo cái dòng xe này nó thế
Ứ phải thế đâu. Cụ sang thớt chém gió nhé. Mí cả cụ không đi off cùng anh em thì V2 cụ cứ bồng bềnh thế...:D. Mình phải bồng bềnh trước V2 chứ :P

Dieu1954

Xe hơi
Theo tôi bác dừng xe bật điều hòa xem lốc có đóng không nếu lốc ĐH vẫn đóng thì tìm nguyên nhân khác nếu lốc không đóng hẳn là tại rơle . Bác kiểm tra lại xem rồi ta cùng tham khảo . Tôi năm ngoái cũng đã xảy ra tr][ngf hợp như bác sau nhờ tư vấn của bác CT tôi mua con rơle loại cho V2 của mình 50K thay vào ngon nghẻ 1 năm rồi

vuahung105

Xe container
có việc liên quan điến chiên môn tý nên muốn hỏi các cụ giải đáp hộ e.
cái cần số nó có độ dao động và luôn có xu hướng là trở về chính giữa.e cảm giác nó có lò so đàn hồi. câu hỏi của e là mấy cái lò so ấy nó nằm ở chỗ nào ấy ah.
vì cái cần số của e nó cứ lỏng lẻo sao ấy ah.

hat65

Xe điện
có việc liên quan điến chiên môn tý nên muốn hỏi các cụ giải đáp hộ e.
cái cần số nó có độ dao động và luôn có xu hướng là trở về chính giữa.e cảm giác nó có lò so đàn hồi. câu hỏi của e là mấy cái lò so ấy nó nằm ở chỗ nào ấy ah.
vì cái cần số của e nó cứ lỏng lẻo sao ấy ah.
Trước mắt cụ thay mấy cái bạc cần đi số sẽ hết độ rơ, nếu hết luôn nhảy số thì tốt. Nếu vẫn còn thì cụ tăm tia hso dần đi là vừa

vuahung105

Xe container
Trước mắt cụ thay mấy cái bạc cần đi số sẽ hết độ rơ, nếu hết luôn nhảy số thì tốt. Nếu vẫn còn thì cụ tăm tia hso dần đi là vừa
củae k bị zơ ( khi lắc sổ 3).k bị nhảy số.e cũng thửthay bạc cần số rồi. e đoán là nó đang thiếu cái lò so ở chỗ nào đấy PCT ah.

bluestar2006

Xe container
củae k bị zơ ( khi lắc sổ 3).k bị nhảy số.e cũng thửthay bạc cần số rồi. e đoán là nó đang thiếu cái lò so ở chỗ nào đấy PCT ah.
Nó nằm trong hộp số bác ạ. Cái cửa số thực sự cũng nằm trong đó