Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
Bác đánh dấu giúp tôi tý vì bác bảo cái ằng nhựa khó quá

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và các bác ơi tôi năm nay 60 tuổi là kỹ sư xây dựng do vậy về mặt ô tô rất kém nhưng được sự tư vấn của bác CT và các bác tôi hiểu ra ngay mong bác CT và các bác trong CLB giúp tôi với

bluestar2006

Xe container
Bác CT và các bác ơi tôi năm nay 60 tuổi là kỹ sư xây dựng do vậy về mặt ô tô rất kém nhưng được sự tư vấn của bác CT và các bác tôi hiểu ra ngay mong bác CT và các bác trong CLB giúp tôi với
Em thấy nick của bác nên cũng đoán được tuổi bác ạ.
Bác nhìn trên ảnh của bác vuahung, phía trên cái ống cao su sun sun có 1 hộp nhỏ, có 2 tuy ô cắm vào, đó là lọc xăng đấy ạ.

Quan3d

Xe tăng
Nó là cái mà e đánh dấu trong hình bác King đây ạ:

Dieu1954

Xe hơi
Rất cảm ơn bác CT và bác quan 3D và tất cả các bác tôi đã biết vị trí của lọc xăng sáng mai lập tức tôi thay ngay xem sao sau đó lại xin ý kiến bác CT và các bác . còn nhiệt độ xe của tôi lúc chết máy vẫn bình thường nước không sôi. mà sau khi nghỉ 15 - 20' đề lên dễ nỗ cực nhưng găgng ty tới 1500 vòng / phút các bác ạ

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và bác Quan 3D ơi Tôi áy náy chẳng nủ được mong sáng để mua lọc xăng thay cho con V2 , mà hỏi các bác họ bán cả bầu nhựa mà bác khoanh tròn chứ hay là chỉ là cái màng lọc bên trong . Mong bác CT và các bác chỉ giáo cho tôi với

dongbaclangtu

Xe điện
Họ bán cả bầu nhựa bác ạ, và rẻ dưới 50 nghìn thôi bác cứ mua vài cái dùng dần.

vuhoabacgiang81

Xe máy
có bác nào đi xe KIA CD5 2004 mà kim nhiệt lên đến 90 chưa? hom qua em di konag 30 cây thây kim nhiệt lên đến gần giũa. hỏi các bác xem như vậy máy có nóng quá không nhỉ?

zen2014

Xe tải
có bác nào đi xe KIA CD5 2004 mà kim nhiệt lên đến 90 chưa? hom qua em di konag 30 cây thây kim nhiệt lên đến gần giũa. hỏi các bác xem như vậy máy có nóng quá không nhỉ?
Xe e chạy điều hòa đi phố tầm đó km kim nhiệt lên 11h30 rôi quạt chạy lại xuống ngay ah.2004 nghe mấy bác nói 12h30 quạt mới chạy mà

Dieu1954

Xe hơi
Bác vuhoabacgiang81 ơi tôi tưởng rằng bật đều hoà bật AC thì quạt chạy ngay chứ sao kim lên 11h30 quạt mới chạy . Con v2 của tôi ứ bật ĐH và bật gió lạnh là quạt hoạt động ngay bác ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
@giàng và các bác giải ngố em chút ạ. Vẫn là về quạt két nước.
V2 em nếu chạy không AC khi kim nhiệt lên đến gần 12h thì quạt gió chạy 1 lúc và sau đó kim nhiệt hạ dần xuống gần mức bình thường và không thấy lên cao đến gần 12h nữa vì lúc này thi thoảng quạt lại chạy.
Tuy nhiêu khi bật AC thì kim nhiệt lúc nào cũng tầm gần 12h kể cả lúc quạt két nước quay và thấy máy tương đối nóng.
Có cách nào khắc phục được không ạ. Hay mùa này rút cái dây cắm vào sensor nhiệt để cho quạt chạy liên tục.
Hay có loại sensor nào có thể đóng sớm hơn loại 91off không ạ.
Và xe của giàng đang zin có hiện tượng thế không ạ

Bùi Hải Anh

Xe hơi
V2 em nếu chạy không AC khi kim nhiệt lên đến gần 12h thì quạt gió chạy 1 lúc và sau đó kim nhiệt hạ dần xuống gần mức bình thường và không thấy lên cao đến gần 12h nữa vì lúc này thi thoảng quạt lại chạy.
Tuy nhiêu khi bật AC thì kim nhiệt lúc nào cũng tầm gần 12h kể cả lúc quạt két nước quay và thấy máy tương đối nóng.
Có cách nào khắc phục được không ạ. Hay mùa này rút cái dây cắm vào sensor nhiệt để cho quạt chạy liên tục.
Nguyên bản, theo mình biết là nó như của bác đấy. Tuy nhiên với thời tiết thế này mình bắt đầu rút giắc ra. Khi nổ máy là quạt chạy. Thế để cho kim báo nhiệt lúc nào cũng chỉ ở vị trí khoảng 10g30. Mình thấy vậy ổn. Chứ nếu để máy lên trên dưới vị trí 12giờ là máy có vẻ thấy ốm yếu, kêu gào.

Bùi Hải Anh

Xe hơi
Bác CT và bác Quan 3D ơi Tôi áy náy chẳng nủ được mong sáng để mua lọc xăng thay cho con V2 , mà hỏi các bác họ bán cả bầu nhựa mà bác khoanh tròn chứ hay là chỉ là cái màng lọc bên trong . Mong bác CT và các bác chỉ giáo cho tôi với
Bác ở đâu vậy? Bác cứ mua cả cái hộp ấy, họ không có lọc riêng. Nó có hai đầu để cắm ống vào. Chú ý : Đầu nào có mũi tên thì lắp ống đi lên phía Bơm xăng, còn đầu không có mũi tên thì lắp ống phía bình xăng tới.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Đung là như thế đấy ợ.
Khi quạt quay tức là nước nóng đến 91độ, trong khi máy hoạt động tốt nhất khi ở nhiệt độ 70-90 độ , từ đó suy ra là vẫn ok.
Còn khi bật AC nhiệt lên cao hơn vì bản thân cái giàn nong ấy đã sinh nhiệt khá nhièu, trong khi gió lại đi qua gianf nóng rồi mới đến két nước. Vì vậy nhiẹt sẽ cao hơn khi k bật AC.
Dạo trước bác cả có chuyên đề khoa học phun mưa cho giàn nóng để tăng cường hiệu xuất làm mát khi dừng xe hoạt động thể dục ở ghế sau, chả biết đến đâu roài???

Dieu1954

Xe hơi
Kính bác CT và các bác Hôm nay theo chỉ giáo của các bác tôi ra mua ngay lọc xăng 50K đúng như lời các bác chỉ dẫn . Về lập tức tháo ra thay .Trời ạ bỏ cái lọc cũ ra thì trong cốc nhựa đầy cát và nước . Nhưng tôi hỏi thêm bác CT và các bác trong cốc lọc bằng nhựa khi đã nổ máy có thường xuyên đầy xăng không vì sau khi thay lọc xăng mới tôi chỉ mới đi thử khoảng 10km không thấy gì nhưng khi kiểm tra cốc lọc nó chỉ có 1/2 cốc là xăng . Hay là đường ống dẫn xăng từ bình tới cốc lọc bị tắc . Tôi không rõ mong các bác chỉ giáo giúp . Thật chân thành cảm ơn bác CT và các bác > Mà bác Bui Hai Anh có chỉ dẫn tôi rất cám ơn vì tôi chọn đúng cái như lọc trên xe . tôi hiện đang sống ở P Ngọc Thuy Q Long biên HN bác ạ

bluestar2006

Xe container
Kính bác CT và các bác Hôm nay theo chỉ giáo của các bác tôi ra mua ngay lọc xăng 50K đúng như lời các bác chỉ dẫn . Về lập tức tháo ra thay .Trời ạ bỏ cái lọc cũ ra thì trong cốc nhựa đầy cát và nước . Nhưng tôi hỏi thêm bác CT và các bác trong cốc lọc bằng nhựa khi đã nổ máy có thường xuyên đầy xăng không vì sau khi thay lọc xăng mới tôi chỉ mới đi thử khoảng 10km không thấy gì nhưng khi kiểm tra cốc lọc nó chỉ có 1/2 cốc là xăng . Hay là đường ống dẫn xăng từ bình tới cốc lọc bị tắc . Tôi không rõ mong các bác chỉ giáo giúp . Thật chân thành cảm ơn bác CT và các bác > Mà bác Bui Hai Anh có chỉ dẫn tôi rất cám ơn vì tôi chọn đúng cái như lọc trên xe . tôi hiện đang sống ở P Ngọc Thuy Q Long biên HN bác ạ
Bình thường lọc xăng không đầy xăng đâu bác ạ, 1/2 cũng không việc gì đâu. Nhưng sắp tới bác xem cái cổ bình xăng có mọt không nhé. Có lẽ nó mọt làm cát chui vào bình xăng rồi. Lúc đó phải sử lý 2 việc hàn lại cổ và súc bình xăng bác ạ

hat65

Xe điện
Bác Diệu nên kiểm tra và súc rửa bình xăng đi nhé, bác bảo thợ kiểm tra đoạn ống từ chỗ bơm xăng xuống bình xăng xem có bị mọt ko?

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và các bác ơi Chiếc cuộn dây điện trở để báo xăng của con V2 nhà tôi nó bị đứt không có cách nào khắc phục được. Các bác bảo mua ở đâu chỉ cho tôi với

pride92

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, xe em cd5 2003 có hiện tượng khi mới đi (máy nguội) thì số rất ngọt ngào nhưng khi đi được mấy chục km (máy nóng) thì khó vào số hơn, nhất là số lùi (R)? Có khi nào do côn không ạ?