Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

zhengzhi

Xe đạp
Em chào cả nhà, em là lính mới.
Cho em hỏi:
1/ Công tơ mét xe em nhảy hip hop kêu soạt soạt nhưng em chưa biết cách khắc phục.
2/ Hình như dây curo xe em kêu két két (thỉnh thoảng kêu), khắc phục bằng cách nào vậy?
Em ở SG. Em cám ơn cả nhà.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em chào cả nhà, em là lính mới.
Cho em hỏi:
1/ Công tơ mét xe em nhảy hip hop kêu soạt soạt nhưng em chưa biết cách khắc phục.
2/ Hình như dây curo xe em kêu két két (thỉnh thoảng kêu), khắc phục bằng cách nào vậy?
Em ở SG. Em cám ơn cả nhà.
Cả nhà chào bác, thấy bác ngó nghiêng lâu rồi, hôm nay mới ra mắt, làm e cứ tưởng nhân viên bán hàng của taobao. Hì.
1. Dây côngtomet của bác đã hỏng, thay mới hết 150k
2. 2 cái dây curoa thay mới , mỗi cái 45k.

Dieu1954

Xe hơi
Thật vô cùng cám ơn bác CT và các thành viên tôi đã tìm ra bệnh của điều hoà của con V2 nhà tôi . Đúng là bác CT và các bác giúp cho chứ không thợ nó vặt cho không biết bao nhiêu mà kể . cuối cùng là do bẩn giắc cắm cho nên đĩa từ không hút . Tôi tháo giắc ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại bật lên lại mát như cũ. Trời thật sung sướng nhờ bác CT và các bác mà mùa hè này không bị khổ mà lại không bị mất K nào chỉ 01 chút công mà còn học được kinh nghiệm tryền cho ngời khác nếu họ gặp hoàn cảnh như mình . Tật vô cùng cảm ợ bác CT và các bác chúc mọi người khoẻ hạnh phúc và luôn luôn nghĩ răng như câu ca mạn pép nhắc ại lời của các bác " Vợ cả , vợ hai đều là vợ Cả"

bluestar2006

Xe container
Thật vô cùng cám ơn bác CT và các thành viên tôi đã tìm ra bệnh của điều hoà của con V2 nhà tôi . Đúng là bác CT và các bác giúp cho chứ không thợ nó vặt cho không biết bao nhiêu mà kể . cuối cùng là do bẩn giắc cắm cho nên đĩa từ không hút . Tôi tháo giắc ra vệ sinh sạch sẽ lắp lại bật lên lại mát như cũ. Trời thật sung sướng nhờ bác CT và các bác mà mùa hè này không bị khổ mà lại không bị mất K nào chỉ 01 chút công mà còn học được kinh nghiệm tryền cho ngời khác nếu họ gặp hoàn cảnh như mình . Tật vô cùng cảm ợ bác CT và các bác chúc mọi người khoẻ hạnh phúc và luôn luôn nghĩ răng như câu ca mạn pép nhắc ại lời của các bác " Vợ cả , vợ hai đều là vợ Cả"
Chúc mừng bác đã tự sử lý xong vụ này. Tulamlay những việc tuy nhỏ nhỏ nhưng lại rất thích bác nhỉ? :)

meshow

Xe máy
Đúng là nó đấy bác ạ. Bác cứ thử đi nhé, em chúc bác thành công!
Chiều qua em đã thử chỉnh vít trên CHK, chỉ chỉnh khoảng 1/6 vòng vít thôi vì cũng chưa dám vặn nhiều, thấy xe chạy vẫn ổn, chiều nay sẽ vặn tiếp. Bác cho hỏi, có phải chỉnh vô được càng nhiều càng tốt hay phải kiểm tra bugi? Trước giờ em hay dựa vào khói ở ống xả thấy nó không trắng/đen + hôi gì thì ok la.
Và nếu chỉnh nhiều quá thì sẽ có giảm độ "bốc" hok!?

Dieu1954

Xe hơi
Đúng như bác CT nói việc tuy không lớn nhưng tự làm được với sự chỉ dẫn của bác CT và các bác tôi cảm thấy mừng và hạnh phúc nữa chứ . Nhưng sáng nay con V2 của tôi nó lại dở chứng một chút mong bác CT và các bác chỉ giáo . Sáng nay tôi lùi từ ga ra ra để đi làm việc khi lùi bắt đầu nhả côn thấy tiếng kêu lục cụ phía trước rất to tôi sợ quá không hiểu ra sao nữa. Lập tức tắt máy xuống KT nhưng chẳng thấy gì . Công việc cần đi lên tôi vẫn cứ phải lùi xe ra mặc dù tiếng kêu nghe sợ . nưng khi cài số tiến đi không có tiếng kêu nữa , như thế là thế nào hả bác CT và các bác . giúp tôi với

bluestar2006

Xe container
Đúng như bác CT nói việc tuy không lớn nhưng tự làm được với sự chỉ dẫn của bác CT và các bác tôi cảm thấy mừng và hạnh phúc nữa chứ . Nhưng sáng nay con V2 của tôi nó lại dở chứng một chút mong bác CT và các bác chỉ giáo . Sáng nay tôi lùi từ ga ra ra để đi làm việc khi lùi bắt đầu nhả côn thấy tiếng kêu lục cụ phía trước rất to tôi sợ quá không hiểu ra sao nữa. Lập tức tắt máy xuống KT nhưng chẳng thấy gì . Công việc cần đi lên tôi vẫn cứ phải lùi xe ra mặc dù tiếng kêu nghe sợ . nưng khi cài số tiến đi không có tiếng kêu nữa , như thế là thế nào hả bác CT và các bác . giúp tôi với
Tiếng lục cục có nhiều nguyên nhân bác ạ, bác phải theo dõi tiếp xem còn lặp lại không, và kiểm tra các phần sau:
- Chân máy: Có chân nào bị đứt/nứt cao su không.
- Rotuyn lái, rotuyn càng I.
- Cao su thanh cân bằng.
- Ốc bắt ti giảm xóc vào bát bèo, ốc bắt bát bèo vào khung.

Tạm vậy đã bác ạ, nếu nó vẫn kêu thì mình lại nghĩ tiếp.

ramada

Xe điện
Chiều hôm qua bác có rửa xe không ạ, em nghi vấn đề có liên quan đến má phanh

bluestar2006

Xe container
Chiều qua em đã thử chỉnh vít trên CHK, chỉ chỉnh khoảng 1/6 vòng vít thôi vì cũng chưa dám vặn nhiều, thấy xe chạy vẫn ổn, chiều nay sẽ vặn tiếp. Bác cho hỏi, có phải chỉnh vô được càng nhiều càng tốt hay phải kiểm tra bugi? Trước giờ em hay dựa vào khói ở ống xả thấy nó không trắng/đen + hôi gì thì ok la.
Và nếu chỉnh nhiều quá thì sẽ có giảm độ "bốc" hok!?
Cái vít đó nếu bác vặn vào nhiều, nó sẽ làm hòa khí nhạt đi, đến quá mức độ nào đó xe sẽ thiếu xăng và ít bốc đi đó ạ.

Dieu1954

Xe hơi
Rất có thể như bác nói chiều qua bà V cả của tôi tắm rửa kỹ cho con V2 của tôi . rửa xongđể nguyên vị trí sáng nay sảy ra tình trạng như đã trình bày với ác bác

ZINGGE

Xe tăng
Em cũng đang đau khổ như bác vậy, chia sẻ với bác vài kinh nghiệm nho nhỏ đã nhé.
Trước tiên là đảm bảo lốc điều hòa có chạy khi bật AC k đã, kiểm tra thì bác ngồi trong xe, nổ máy rồi bât AC xem kim vòng tua nó có giam ddi 200-300v/ p k?
Nếu k thì đơn giản chỉ là mấy con rơle thôi.
Nếu nó giảm đi thì mới gay. Tức là lốc có làm việc nhưng k mát, do hết ga rồi ah.
Hết ga. Chẹp. Lại có một rổ các nguyên nhân liên quan.
Thủng giàn nóng
Hở phớt
Lốc kém, hỏng...
Mà bác cứ loại trừ đến thế đã.
Lát nữa các đại ca về điều hòa bổ xung thêm ah.
Lưu ý là khi đã hết sạch ga trong hệ thống thì bác có bật AC thì lốc cũng không đóng đâu ạ ( Đó là cơ chế bảo vệ cho lốc nhé không thì nó Đặng Thị Tèo luôn khi hết ga à) . Muốn thử lốc thì các cụ cấp nguồn trực tiếp vào cái dây trên lốc ấy ạ. Nó hút ly hợp vào thì là OK ạ.

vuhoabacgiang81

Xe máy
có bác nào đã bơm ga điều hòa KICD5 chua? cho em hỏi mỗi lần bơm khoảng bao nhiêu các bác?

zen2014

Xe tải
có bác nào đã bơm ga điều hòa KICD5 chua? cho em hỏi mỗi lần bơm khoảng bao nhiêu các bác?
em mới bao dưỡng toàn bộ bơm ga thay các gioăng phớt bây h đi 1m chỉ số 1 là lạnh sun. nóng lắm cũng chỉ bât số 3 tầm 15p sau đô phai vê số 2 ngay k chết ret. hết 500k thôi ah

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và các bác ơi Giúp tôi một tí . Hôm nay trời nắng ngoài trời 40 độ con V2 tôi nó giở chứng . đi được 30Km tự nhiên khực khực , về số 2 ga thốc lên thì đi được vài Km thế rồi khực khực và chết máy luôn . Tha hồ đề không nổ máy . Thôi thế là giữa đường nắng không một bóng cây đành mở lắp ca bô kiểm tra nhưng không phát hiện ra hiện tượng gì. Nghỉ khoảng 30' lên đề thử lại ngon lành đi tiếp được 10 km lại hiện tượng như lần đầu lại nghỉ 10' lại đi tật khổ quá bác CT và các bác ơi. Hay là loại V2 Kia CD5 chỉ cho chạy trời mát hả bác CT và các bác nhỉ ?? ... Thật không có khổ nào bằng trời nắng 40 độ xe không nổ các bác ạ Giúp tôi với

vuahung105

Xe container
Bác CT và các bác ơi Giúp tôi một tí . Hôm nay trời nắng ngoài trời 40 độ con V2 tôi nó giở chứng . đi được 30Km tự nhiên khực khực , về số 2 ga thốc lên thì đi được vài Km thế rồi khực khực và chết máy luôn . Tha hồ đề không nổ máy . Thôi thế là giữa đường nắng không một bóng cây đành mở lắp ca bô kiểm tra nhưng không phát hiện ra hiện tượng gì. Nghỉ khoảng 30' lên đề thử lại ngon lành đi tiếp được 10 km lại hiện tượng như lần đầu lại nghỉ 10' lại đi tật khổ quá bác CT và các bác ơi. Hay là loại V2 Kia CD5 chỉ cho chạy trời mát hả bác CT và các bác nhỉ ?? ... Thật không có khổ nào bằng trời nắng 40 độ xe không nổ các bác ạ Giúp tôi với
Có 2 khả năng.
1 là nóng quá nên bó máy. Bác xem kim nhiệt ở mức nào luc chết máy nhé.
2 là tắc lọc xăng, bác mua cái khác về thay xem, có 50k thôi ah.

Dieu1954

Xe hơi
Bác vua Hùng ơi xe của tôi chắc là tắc lọc xăng như bác chỉ giáo Thực òng đến giờ này tôi không rõ lọc xăng nó nằm ở phần nào nhờ bác chỉ giáo giúp tôi với . thay có khó khăn lắm không nhờ bác CT và các bác giúp với

zhengzhi

Xe đạp
Em đoán là bình xăng không thông hơi. Bác xem nắp bình xăng phải của CD5 không.

zen2014

Xe tải
Bác vua Hùng ơi xe của tôi chắc là tắc lọc xăng như bác chỉ giáo Thực òng đến giờ này tôi không rõ lọc xăng nó nằm ở phần nào nhờ bác chỉ giáo giúp tôi với . thay có khó khăn lắm không nhờ bác CT và các bác giúp với
Xe bác giống xe rôi thay lọc ngon luôn bác dò theo bơm xâng là thấy ngay ah

vuahung105

Xe container

Nó đấy bác, cái bằng nhựa, nho nhỏ ấy, chỉ cần cái kìm là thay đc thôi ah

quocdiep83

Xe tải
Bác làm theo lời bác vuahung kẻ tra toàn bộ và xem luôn két nước làm mát còn nhiều nước ko.kiểm tra quạt và để ý kim nhiệt.chúc bác vui vẻ với v2 ạ ;))