Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Ngố BK

Xe hơi
Nếu hôm nay bác học ở ngoài TX BK mà rỗi thì e dẫn đi, còn nếu bác bận thì đưa vào gara e giám sát thợ cho, bác cứ lấy cụ BB nhà e mà đi.
E dự thợ lắp ko sai, cơ mà cứ nhìn cái ốc ti nó thò lên dài, là phải tháo ra làm lại.
Vẫn chưa có thời gian đi làm dc bác ạ, hôm nào ra em sẽ ơí bác, nếu dc bác đưa đi thì còn gì bằng, cảm ơn bác trước ạ

dns281

Xe hơi
Chào các bác,
Cho em hỏi với, kim báo xăng của xe em, nó cứ lên xuống bất thường. Mặc dù em đổ đầy xăng, nó báo ở vị trí sắp hết, đi 1 đoạn nó lên vị trí 12h, 1 đoạn nữa lại về vị trí sắp hết xăng. Tình hình như vậy là sao các bác

bluestar2006

Xe container
Chào các bác,
Cho em hỏi với, kim báo xăng của xe em, nó cứ lên xuống bất thường. Mặc dù em đổ đầy xăng, nó báo ở vị trí sắp hết, đi 1 đoạn nó lên vị trí 12h, 1 đoạn nữa lại về vị trí sắp hết xăng. Tình hình như vậy là sao các bác
Có lẽ cái thanh quét trên cuộn dây điện trở bị mòn nên chập chờn, lúc tiếp xúc được với dây điện trở - lúc không bác ạ

dns281

Xe hơi
Có lẽ cái thanh quét trên cuộn dây điện trở bị mòn nên chập chờn, lúc tiếp xúc được với dây điện trở - lúc không bác ạ
Thế mình có thể tự kiểm tra va xử lý được không bác CT, hay phải ra thợ ạ. Nếu được bác hướng dẫn giúp em.

Xe em lúc khởi động lùi thẳng ra bãi xe nó kêu kịch kịch, nhưng đi 1 lúc lùi thẳng thì nó không kêu nữa, như vậy là sao ạ

Cảm ơn CT ạ

hat65

Xe điện
Thế mình có thể tự kiểm tra va xử lý được không bác CT, hay phải ra thợ ạ. Nếu được bác hướng dẫn giúp em.

Xe em lúc khởi động lùi thẳng ra bãi xe nó kêu kịch kịch, nhưng đi 1 lúc lùi thẳng thì nó không kêu nữa, như vậy là sao ạ

Cảm ơn CT ạ
Bác tháo cụm phao báo xăng trong bình ra sẽ thấy 1 thanh quét chạy dọc biến trở là cuộn dây, thanh quét ko tiếp xúc đều lên biến trở sẽ làm cho kim xăng ko chuẩn, bác bác nắn lại cho thanh quét tỳ đều vào biến trở.
Khả năng xe bác dính phanh sau, bác thử một hôm ko kéo phanh tay xem sáng còn bị như vậy nữa ko

dns281

Xe hơi
Bác tháo cụm phao báo xăng trong bình ra sẽ thấy 1 thanh quét chạy dọc biến trở là cuộn dây, thanh quét ko tiếp xúc đều lên biến trở sẽ làm cho kim xăng ko chuẩn, bác bác nắn lại cho thanh quét tỳ đều vào biến trở.
Khả năng xe bác dính phanh sau, bác thử một hôm ko kéo phanh tay xem sáng còn bị như vậy nữa ko
CỤm phao báo xăng chỗ nào vậy bác, em chưa biết và chưa hình dung ra

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Phải tháo hàng ghế sau ra hả bác, hay không cần ạ
Hàng ghế sau thì phải tháo rồi. Nó không có ốc đâu chỉ có mấy cái tai để giữ ghế thôi, bác nâng cả ra nhân tiện vệ sinh ghế luôn

dongbaclangtu

Xe điện
Báo cáo các cụ em mang xe ra chỗ chuyên máy và gầm, ông chủ đi thử về lẳng lặng đưa xe lên cầu kiểm tra 04 bánh thì có 2 bánh hơi dơ. 1 bánh trước dơ do thợ trước lắp bi không vào hết. 1 bánh sau dơ do ốc trục bị thôi ra làm vòng bi ngoài bị hỏng. Khắc phục 2 quả đấy V2 em lại em ái như gái 20 hihi.

Sau vụ này em rút ra kinh nghiệm:
- Thay thế sửa chữa hạng mục thuộc bộ phận nào thì vào ga ra chuyên về nó mà làm, chứ như em vừa rồi thay bi ở chỗ chuyên điện với điều hoà (điện thì để ông điện làm, gầm máy thì để ông gầm máy làm ... Chứ kiểu mấy ông kiêm với tổng hợp làm nhiều phen chết dở các cụ ạ). Láp em có hơi dơ nhưng ông chủ thợ bảo chưa vấn đề gì.

Em bá cáo các cụ nếu ai có bị giống em thì lấy thông tin tham khảo ạ!
Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin, kinh nghiệm với anh em pc!
Xe em lục cục bên trước phụ, để xác định có phải do vòng bi lỏng như bác chimcut thì làm ntn Giàng nhỉ?

dns281

Xe hơi
Các cụ hướng dẫn cho em tháo hàng ghế sau ra với, em loay hoay mãi mà chưa biết tháo thế nào

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Muốn tháo ghế sau của beta bác cần các thao tác sau:
Đối với ghế sau có 2 miếng: 1 miếng tựa lưng và 1 miếng ngồi.
Miếng tựa lưng bác chỉ cần cho tay vào vị trí sát với ghế ngồi và đẩy lên phía trên và kéo ra ngoài. Em nhớ nó có khoảng 3 hay 4 cái ngàm để giữ ghế thôi. nằm gần phái trên nhé
Miếng ghế ngồi thì bác đấy vào phía trong cốp sau và gỡ ra. cái này cũng có 2 cái ngàm để giữ, chẳng có con ốc nào cả ạ

dns281

Xe hơi
Muốn tháo ghế sau của beta bác cần các thao tác sau:
Đối với ghế sau có 2 miếng: 1 miếng tựa lưng và 1 miếng ngồi.
Miếng tựa lưng bác chỉ cần cho tay vào vị trí sát với ghế ngồi và đẩy lên phía trên và kéo ra ngoài. Em nhớ nó có khoảng 3 hay 4 cái ngàm để giữ ghế thôi. nằm gần phái trên nhé
Miếng ghế ngồi thì bác đấy vào phía trong cốp sau và gỡ ra. cái này cũng có 2 cái ngàm để giữ, chẳng có con ốc nào cả ạ
vâng cảm ơn cụ để mai em lôi ra lam xem có được không a

Quan3d

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi cách tháo tay gương để đặt lại tay chỉnh gương ở bên trong xe với ạ? 2 bên của e bị lỏng gạt vào nó cứ làm vếch cái gương lên ạ?

bluestar2006

Xe container
Các cụ cho e hỏi cách tháo tay gương để đặt lại tay chỉnh gương ở bên trong xe với ạ? 2 bên của e bị lỏng gạt vào nó cứ làm vếch cái gương lên ạ?
Bác nhìn ở cái tay nhựa đó có 1 cái nắp nhỏ, cậy ra sẽ thấy 1 con ốc 4 cạnh. Tiếp theo thế nào thì bác nghĩ ra rồi nhé :)

pridehanoi

Xe hơi
Cảm ơn các bác , xe em nổ tại chỗ không việc gì ạ , đi qua chỗ sóc mới nghe tiếng kêu như chạm gầm ạ
Bình ắc quy xem lại cụ nhé. hờ hờ xe em trước cũng vậy cụ nhé.
nếu đúng vậy thì nhớ beber gọi em nhá.:)):)):)):))