Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

PhamQuangThanh

Xe tải
85 Láng hạ có phải là garauto Long Hải không hả cụ? nếu đúng thì em có mấy thằng bạn làm ở đó cũng 2 chục năm rồi cụ ạ nhưng em muốn các cụ trong hội bắt mạch cùng em để trị bệnh chứ chuyển đi thợ thì đơn giản quá với lại em thấy mỗi lần vào thợ là xe lại nát thêm 1 tí :D mà xe của em thì đang nát sẵn rồi, em không muốn nát hơn nữa cụ ạ :D

hat65

Xe điện
Vâng em vẫn lưu kho cụ ạ còn cái bệnh của em là đề nổ mà không đệm ga là chết máy luôn rồi cài số đi bt nhưng buông chân ga là chết, mỗi khi đạp côn vào số thì bị òa ga lên trên 2k v/p. Để nổ máy 1 chỗ thì đồng hồ vòng tua cứ nhảy cao rồi thấp theo chu kì lúc hơn 1k, lúc 2-300v/p rồi chết máy, nhưng nếu bịt cái van 1 chiều ấy vào thì máy lại garanti bình thường và nổ rất tròn máy cụ ạ. Cụ với các cụ trong hội bắt bệnh cho em cái chứ đi kểu ấy ở nông thôn như chỗ em thì được còn vào HN phố là die ngay cụ ạ :D
Cụ mô tả xem cụ bịt như thế nào, cái ôống thông hơi tù nắp máy cắm vào lọc gió có ướt ko? Có tắc ko, cụ kiểm tra thật kỹ các ống hơi xem có tắc, nứt ko

PhamQuangThanh

Xe tải
Không tắc, nứt gì cụ nhé em chỉ bỏ mỗi cái giẻ bịt ở ống đó ra là hết bệnh, mà cái này cũng vô tình phát hiện ra thôi cụ ạ, chứ biết thì em đã chả phải thay mặt máy khác gần 3 củ thế mới đau em chứ. Cụ hay các cụ trong hội mà cần để em thanh lý nhé cùng 01 hộp số nữa nhé :D

Cụ mô tả xem cụ bịt như thế nào, cái ôống thông hơi tù nắp máy cắm vào lọc gió có ướt ko? Có tắc ko, cụ kiểm tra thật kỹ các ống hơi xem có tắc, nứt ko

vuahung105

Xe container
85 Láng hạ có phải là garauto Long Hải không hả cụ? nếu đúng thì em có mấy thằng bạn làm ở đó cũng 2 chục năm rồi cụ ạ nhưng em muốn các cụ trong hội bắt mạch cùng em để trị bệnh chứ chuyển đi thợ thì đơn giản quá với lại em thấy mỗi lần vào thợ là xe lại nát thêm 1 tí :D mà xe của em thì đang nát sẵn rồi, em không muốn nát hơn nữa cụ ạ :D
gara trường giang, ở trong ngõ cơ cụ ah.
vì của cụ chắc phải chỉnh chọt nhiều chỗ cơ, tulamlay thì phải lần mò twn
lần mò từng điểm một, nên khá mất tg đấy

PhamQuangThanh

Xe tải
Tulamlay cũng hay lắm cụ ạ, minh lam chủ con xe của mình thi yên tâm hơn phải phụ thuộc cụ nhỉ?
gara trường giang, ở trong ngõ cơ cụ ah.
vì của cụ chắc phải chỉnh chọt nhiều chỗ cơ, tulamlay thì phải lần mò twn
lần mò từng điểm một, nên khá mất tg đấy

PhamQuangThanh

Xe tải
Chào các cụ, chả cụ nào giúp em nên hôm nay em tháo bung văn bét cái CHK của em ra rồi, cứ chỗ nào có ốc là em tháo, chập tối mới vs xong và em mua lọ xịt chế về xịt lung tung hết, chỗ nào có lỗ to, lỗ nhỏ, lỗ vừa vừa là em xịt hết. Định lắp lại nhưng muộn rồi nên để mai làm cái roăng cho nó kín đáo ngon nghẻ và bắt đầu lắp lại, mà không biết có lắp được không nữa :D có gì em báo cáo các cụ sau.

Ngố BK

Xe hơi
Không tắc, nứt gì cụ nhé em chỉ bỏ mỗi cái giẻ bịt ở ống đó ra là hết bệnh, mà cái này cũng vô tình phát hiện ra thôi cụ ạ, chứ biết thì em đã chả phải thay mặt máy khác gần 3 củ thế mới đau em chứ. Cụ hay các cụ trong hội mà cần để em thanh lý nhé cùng 01 hộp số nữa nhé :D
Cụ thanh ly thật đấy ha? Vậy em đăng ký cái hộp số nhé, cu gửi em cái số cầm chân luôn nhá: hiepcdka@gmail .com

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Chào các cụ, chả cụ nào giúp em nên hôm nay em tháo bung văn bét cái CHK của em ra rồi, cứ chỗ nào có ốc là em tháo, chập tối mới vs xong và em mua lọ xịt chế về xịt lung tung hết, chỗ nào có lỗ to, lỗ nhỏ, lỗ vừa vừa là em xịt hết. Định lắp lại nhưng muộn rồi nên để mai làm cái roăng cho nó kín đáo ngon nghẻ và bắt đầu lắp lại, mà không biết có lắp được không nữa :D có gì em báo cáo các cụ sau.
Cụ thật là dũng cảm.

hat65

Xe điện
Em thấy có tắc mấy cái ống thông hơi cũng ko thể làm cho nước vào dầu đc. Có 3 nơi có thể làm cho nước Vaào dầu:
- gioăng mặt máy
- đồng tiền trên mặt máy
- gioăng giưã chk và mặt máy ( trường hợp này khi gioăng hở thì sự vận hành của máy sẽ ko bình thường)

PhamQuangThanh

Xe tải
Em thấy có tắc mấy cái ống thông hơi cũng ko thể làm cho nước vào dầu đc. Có 3 nơi có thể làm cho nước Vaào dầu:
- gioăng mặt máy
- đồng tiền trên mặt máy
- gioăng giưã chk và mặt máy ( trường hợp này khi gioăng hở thì sự vận hành của máy sẽ ko bình thường)
Không phải là nước vào dầu cụ ạ mà là hơi nước vào dầu thế mới bị đau chứ cụ, trường hợp này chỉ xảy ra khi là mùa rét chứ mùa hè thì chả bị làm sao. Hiện tại em thích làm cho hơi nước vào như cũ được ngay và làm cho hết cũng được ngay cụ ạ. Để làm được điều này em phải trả học phí cao quá mà lại còn rất mệt mỏi nữa chứ cụ.

vuahung105

Xe container
Không phải là nước vào dầu cụ ạ mà là hơi nước vào dầu thế mới bị đau chứ cụ, trường hợp này chỉ xảy ra khi là mùa rét chứ mùa hè thì chả bị làm sao. Hiện tại em thích làm cho hơi nước vào như cũ được ngay và làm cho hết cũng được ngay cụ ạ. Để làm được điều này em phải trả học phí cao quá mà lại còn rất mệt mỏi nữa chứ cụ.
nghe lạ nhi? có khí trường hợp của bác là đôc đắc đấy. nói thực là e vẫn chửa hình dung ra hơi nước vào dầu bằng cách nào ???

PhamQuangThanh

Xe tải
nghe lạ nhi? có khí trường hợp của bác là đôc đắc đấy. nói thực là e vẫn chửa hình dung ra hơi nước vào dầu bằng cách nào ???
Em cũng không biết nhưng thực tế nó lại như thế cụ ạ, nếu biết thì em đã chả phải mất mớ tiền như thế.

vuahung105

Xe container
cứ coi như găm hàng, thảo nào chả có cụ cần đến. nghĩ thế cho nhẹ nhàng bác ah. bác chụp cái ống ấy lên cho cả nhà chim ngửng nhé.

PhamQuangThanh

Xe tải
cứ coi như găm hàng, thảo nào chả có cụ cần đến. nghĩ thế cho nhẹ nhàng bác ah. bác chụp cái ống ấy lên cho cả nhà chim ngửng nhé.
Cái ống mà có cái van 1 chiều gần nắp nhựa chụp dây cam đấy cụ, còn đầu kia thì cắm cào cổ hút của CHK ấy mở nắp capo lên là nhìn thấy ngay. Chết tiệt cái của em là bịt lại thì garanti ngon lành và tròn máy nên mấy thằng thợ trước nó bịt lại báo hại em mua về đi đến mùa rét kiểm tra lại thấy có sữa ở thước thăm và nắp đổ dầu thế là em bắt đầu thay roăng, mấy lần, bổ máy thử thách các kiểu mà không thấy gì đành mua liều cái mặt máy lắp vào thì lại tìm ra cái bệnh ngớ ngẩn đó cụ ạ. Nhưng được cái tiện thể em làm lại cái máy của em ngon lắm, hơi cốt 0, thay secmang cot 0 xịn đét, roăng, phớt thay hết gít cũng thay toàn hàng ngon cụ ợ. Bây h em ga phát là dính lưng vào ghế luôn :D

hat65

Xe điện
Cụ giải thích quy trình hơi nước vào dầu như thế nào cho em và các cụ khác rõ cái

ducnd80

Xe đạp
Cái ống mà có cái van 1 chiều gần nắp nhựa chụp dây cam đấy cụ, còn đầu kia thì cắm cào cổ hút của CHK ấy mở nắp capo lên là nhìn thấy ngay. Chết tiệt cái của em là bịt lại thì garanti ngon lành và tròn máy nên mấy thằng thợ trước nó bịt lại báo hại em mua về đi đến mùa rét kiểm tra lại thấy có sữa ở thước thăm và nắp đổ dầu thế là em bắt đầu thay roăng, mấy lần, bổ máy thử thách các kiểu mà không thấy gì đành mua liều cái mặt máy lắp vào thì lại tìm ra cái bệnh ngớ ngẩn đó cụ ạ. Nhưng được cái tiện thể em làm lại cái máy của em ngon lắm, hơi cốt 0, thay secmang cot 0 xịn đét, roăng, phớt thay hết gít cũng thay toàn hàng ngon cụ ợ. Bây h em ga phát là dính lưng vào ghế luôn :D
Mấy hôm trước em có đọc bài của bác và cũng kiểm tra dầu ở que thăm dầu cũng thấy hiện tượng có hơi nước và váng sữa ở que thăm dầu. Em cũng phát hoảng. Em không tự làm lấy được nên em gọi điện và mang xe nhờ bác Zingger kiểm tra giúp. May nhờ có chiên gia nên không phải tháo bổ máy gì chỉ thay dầu thay lọc dầu là ổn. Cái van một chiều của em chắc cũng tèo rồi. Chiều nay là em đi lấy xe về được rồi. Tiện thể vào thăm nom lần 2 vợ 2 bác Xuanquan xem thế nào?! Hehe!!!

Chỉnh sửa cuối:

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái ạ , xe nhà mình có thể lắp được bình ác qui loại bao nhiêu ah là cao nhất mà không ảnh hưởng gì đến máy phát và thiết bị khác ? Đợt này em muốn thay cái bình ắc qui nhờ các cụ tư vấn xem nên thay loại nào là tốt nhất ạ ? Nếu thay bình ác qui nước thì hãng nào tốt nhất bây giờ và giá bao nhiêu ?

hat65

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái ạ , xe nhà mình có thể lắp được bình ác qui loại bao nhiêu ah là cao nhất mà không ảnh hưởng gì đến máy phát và thiết bị khác ? Đợt này em muốn thay cái bình ắc qui nhờ các cụ tư vấn xem nên thay loại nào là tốt nhất ạ ? Nếu thay bình ác qui nước thì hãng nào tốt nhất bây giờ và giá bao nhiêu ?
Bác nên thay tối đa loại 55a thôi, bình nước GS thì đầu bảng rồi, chỉ có điều giá cao. Nếu bác ít đi mới nên dùng bình nước còn đi đều dùng bình khô tiện hơn

bluestar2006

Xe container
Lắp loại lớn đến đâu nó phụ thuộc vào cái hốc để lắp accu là chính bác ạ. Accu lớn thì dòng nạp của xe cũng vẫn vậy, nên sẽ lâu đầy hơn, nhưng lúc đầy rồi thì dùng lâu cạn hơn (giống bể nước). Còn ảnh hưởng đến máy phát lại là bác lắp và dùng đồng thời một lúc những gì (VD lắp thêm cặp đèn gầm với 1 dàn đèn pha trên nóc rồi bật đồng thời tất cả các đèn lên thì máy phát dễ tiêu lắm ạ)

Em thì có lúc xin được cái bình 70Ah về, vẫn lắp và dùng ngon lành, chỉ tội bị chờm ra ngoài cái khay của xe thôi.