Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bunmoc

Đi bộ
CT, cho em hỏi tí nhé, em lính mới, xe em ra nhớt ( sáng dậy thấy nhớt dưới nền) giờ không biết bị gì? CT cho em lời khuyên trước khi em ra gara ( để thợ không luộc em) em cảm ơn trước.

dongbaclangtu

Xe điện
Theo em thì bác phải xác định được nó chảy nhớt ở khu vực nào có ảnh thì càng tốt để Chủ tịch bắt bệnh giúp.

quocdiep83

Xe tải
Em quên dặn bác là của CD5 và Beta khác nhau 1 tẹo đó. Bác đưa cái Part Number lên đây em so lại xem nào
E xin báo cáo ct là sáng nay e lắp thì 2 cái cơ cấu khoá cửa trước lắp đc.còn cơ cấu sau thì nó khác ở mấy cái tai ạ.e ko post đc hình ạ.e xin nói thêm là xe e là kia pride gtx đời 2002 ạ.xe viêt nam lắp ráp.e nhìn và suy nghĩ nếu muốn lắp đcj phải chế lại tai rút chốt cửa.và dây rút khoá địa ạ.ct chỉ giúp e là có lên mua cơ cấu khác lắp vào hay là chế lại ạ.

bluestar2006

Xe container
E xin báo cáo ct là sáng nay e lắp thì 2 cái cơ cấu khoá cửa trước lắp đc.còn cơ cấu sau thì nó khác ở mấy cái tai ạ.e ko post đc hình ạ.e xin nói thêm là xe e là kia pride gtx đời 2002 ạ.xe viêt nam lắp ráp.e nhìn và suy nghĩ nếu muốn lắp đcj phải chế lại tai rút chốt cửa.và dây rút khoá địa ạ.ct chỉ giúp e là có lên mua cơ cấu khác lắp vào hay là chế lại ạ.
Bác kiểm tra mã hàng nhé

Cửa sau bên phụ:
LOCK ASSY-RR DR,RH
KK155 72310A - Loại này cho xe có khóa trung tâm (GTX của bác chắc dùng mã này)
KK153 72310B - W/O POWER LOCK

Cửa sau bên lái:
LOCK ASSY-RR DR,LH
KK155 73310A - Loại này cho xe có khóa trung tâm (GTX)
KK153 73310B - W/O POWER LOCK

Nếu mã hàng chưa đúng thì bác mang ra hỏi lại xem cửa hàng có loại mã A không.

bluestar2006

Xe container

quocdiep83

Xe tải
Dạ vâng ạ.cái cơ cấu khoá của xe e cửa sau e mua nó giống cái của ct.nhưng khác là tai sắt rút tay cửa ngắn hơn ạ.xe e là xe kia pride beta ạ.để e ra hỏi thư xem có không ạ.e chúc ct sức khoẻ và lái xe an toàn ạ

bluestar2006

Xe container
Dạ vâng ạ.cái cơ cấu khoá của xe e cửa sau e mua nó giống cái của ct.nhưng khác là tai sắt rút tay cửa ngắn hơn ạ.xe e là xe kia pride beta ạ.để e ra hỏi thư xem có không ạ.e chúc ct sức khoẻ và lái xe an toàn ạ
Cái tay sắt có thể tháo ra được bác ạ, vì vậy nếu chỉ có chi tiết đó không vừa thì bác tái sử dụng cái tay cũ xem sao ạ

quocdiep83

Xe tải
Cái tay sắt có thể tháo ra được bác ạ, vì vậy nếu chỉ có chi tiết đó không vừa thì bác tái sử dụng cái tay cũ xem sao ạ
Dạ báo cáo ct là cái tai sắt có cái ốc tán cố định không tháo ra đc ạ.nhưng cái đấy e chế đc ạ.nhưng khổ là có mấy cái tai nó nối vào cái chốt an toàn và chốt điều khiển không đúng ạ.vì cái chốt này rút dọc để khoá cửa.còn tái tái rút lắp ở xe e là tai rút ngang ạ :) e cảm ơn ct.e sẽ thử ra hỏi lại bộ cơ cấu như ct bảo ko ạ.e cảm ơn a

Ngố BK

Xe hơi
Thưa các bác, hôm nay em đã thay đôi giảm sóc dầu(phía sau) như CT và các bác đã tư vấn, đi đỡ kêu hơn nhiều rồi nhưng vẫn còn có hiện tượng gõ ở phía trước, thợ bảo thay nốt phía trước sẽ hết kêu, có điều là đắt gần gấp đôi giảm sóc sau, thợ nói vậy có đúng không các bác nhỉ? các bác góp ý em với ạ, em cảm ơn các bác nhiều.

bluestar2006

Xe container
Thưa các bác, hôm nay em đã thay đôi giảm sóc dầu(phía sau) như CT và các bác đã tư vấn, đi đỡ kêu hơn nhiều rồi nhưng vẫn còn có hiện tượng gõ ở phía trước, thợ bảo thay nốt phía trước sẽ hết kêu, có điều là đắt gần gấp đôi giảm sóc sau, thợ nói vậy có đúng không các bác nhỉ? các bác góp ý em với ạ, em cảm ơn các bác nhiều.
Thợ nói giá đôi giảm xóc trước đó bao nhiêu thế bác?

vuahung105

Xe container
giảm sóc trước hình như chỉ có loại dầu thôi chứ nhi?
nếu bác ngó thấy nó chưa bi chảy dầu thì chưa phải thay đâu.
còn giá ấy thì ở HN mua đc 2 đôi + chầu bia cỏ rửa giảm sóc mới ( theo tiêu chí PC)

PhamQuangThanh

Xe tải
CT và các cụ cho em hỏi xe của em bi hiện tượng không garanti được, nhưng nếu bịt cái van 1 chiều ở nắp đậy dàn cò gần dây cam thì lại ngon lành, khi bịt lại máy rất êm và tròn máy còn khi để nguyên không bịt thì máy mất garanti và không được tròn máy ạ. CT và các cụ bắt bệnh cho em với, em cảm ơn nhiều ạ!

dongbaclangtu

Xe điện
CT và các cụ cho em hỏi xe của em bi hiện tượng không garanti được, nhưng nếu bịt cái van 1 chiều ở nắp đậy dàn cò gần dây cam thì lại ngon lành, khi bịt lại máy rất êm và tròn máy còn khi để nguyên không bịt thì máy mất garanti và không được tròn máy ạ. CT và các cụ bắt bệnh cho em với, em cảm ơn nhiều ạ!
Xe của bác xử lý xong phần dầu với nước chưa ạ? xác định nguyên nhân là gì bác nhỉ?

vuahung105

Xe container
bản thân cái van PCV ấy là van một chiều mà bác. có thể lâu ngày nó bẩn ở phần nắp bên trong cắm vào máy, nên chức năng một chiều hạn chế hơn, hoặc cái gioăng cao su nằm trên nắp máy rộng ra, bác vệ sinh và dùng một ít keo máy bôi vaò thân van PCV rồi cắm vào là ok thôi.

PhamQuangThanh

Xe tải
Bệnh nó ở cái van đó cụ ợ thế mới đau em chứ, em mua mặt máy về thay nhưng lại không phải thành ra bây h em có 2 cái mặt máy, 2 cái hộp số. Ở trên này cụ nào cấn thì kêu em nhé đảm bảo cực fun cho hội kia luôn :D
Xe của bác xử lý xong phần dầu với nước chưa ạ? xác định nguyên nhân là gì bác nhỉ?
Vâng cái van đó 1 chiều là đúng rồi cụ ạ, nhưng khi van hoạt động tốt thì em thấy cổ chế hút rất nhiều hơi ở nắp mặt máy ra (Đúng nguyên lý và thiết kế của NSX) thì máy không garati được và không tròn máy, còn bịt kín lại thì máy chạy rất tròn và garanti được cụ ạ. Cụ bắt bệnh cho em cái?
bản thân cái van PCV ấy là van một chiều mà bác. có thể lâu ngày nó bẩn ở phần nắp bên trong cắm vào máy, nên chức năng một chiều hạn chế hơn, hoặc cái gioăng cao su nằm trên nắp máy rộng ra, bác vệ sinh và dùng một ít keo máy bôi vaò thân van PCV rồi cắm vào là ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
ca này khó quá, e chêụ, đợi các cụ khác vậy.
tuy nhiên theo e thì nguyên nhân k phải ở chỗ này mà là chô khác cơ.
bác tả rõ thêm nhé. hiện tượng trên xảy ra khi máy nóng hay nguội, màu bugi hiên nây thế nào?
chia sẻ với bác về hộp số và mặt máy. tuy nhiên bác cưa lưu kho đấy, chắc chắn sẽ có anh e cần đến ngay thôi ah.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuangThanh

Xe tải
Vâng em vẫn lưu kho cụ ạ còn cái bệnh của em là đề nổ mà không đệm ga là chết máy luôn rồi cài số đi bt nhưng buông chân ga là chết, mỗi khi đạp côn vào số thì bị òa ga lên trên 2k v/p. Để nổ máy 1 chỗ thì đồng hồ vòng tua cứ nhảy cao rồi thấp theo chu kì lúc hơn 1k, lúc 2-300v/p rồi chết máy, nhưng nếu bịt cái van 1 chiều ấy vào thì máy lại garanti bình thường và nổ rất tròn máy cụ ạ. Cụ với các cụ trong hội bắt bệnh cho em cái chứ đi kểu ấy ở nông thôn như chỗ em thì được còn vào HN phố là die ngay cụ ạ :D

vuahung105

Xe container
Vâng em vẫn lưu kho cụ ạ còn cái bệnh của em là đề nổ mà không đệm ga là chết máy luôn rồi cài số đi bt nhưng buông chân ga là chết, mỗi khi đạp côn vào số thì bị òa ga lên trên 2k v/p. Để nổ máy 1 chỗ thì đồng hồ vòng tua cứ nhảy cao rồi thấp theo chu kì lúc hơn 1k, lúc 2-300v/p rồi chết máy, nhưng nếu bịt cái van 1 chiều ấy vào thì máy lại garanti bình thường và nổ rất tròn máy cụ ạ. Cụ với các cụ trong hội bắt bệnh cho em cái chứ đi kểu ấy ở nông thôn như chỗ em thì được còn vào HN phố là die ngay cụ ạ :D
èo, nhiều bệnh thế, nếu tiện thì e khuyên cụ nên đến 85 láng hạ, ga ra PC nhà mềnh hay sửa, đề nghị vệ sinh chế hòa khí, sau đó sẽ chỉnh chọt mọi thứ cho bác luôn. ( chi phí mất 200k tiền công ) là nhanh và ngon nhất.