Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em đang định thay ắc qui không biết nên chọn loại nào? bao nhiêu ah thì phù hợp với V2 mình. Nhờ các cụ tư vấn giúp

ZINGGE

Xe tăng
đúng vậy cụ ah.
sáng nay e thử thì thấy đỡ hơn một chút. trước thì e phải giữ ga khoảng 3p, hôm nay e chỉ phải giữ 1,5p. k thấy có phản ứng phụ nào khác.ka ka
Ô vậy hả cụ , thế thì mai em cũng tháo cái hạt đó bỏ đi vì hôm nọ thông ra xem xong em lại đút nó vào chỗ cũ cụ ạ. mà xe em chắc phải giữ ga 5-7p mới ổn cơ bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Em đang định thay ắc qui không biết nên chọn loại nào? bao nhiêu ah thì phù hợp với V2 mình. Nhờ các cụ tư vấn giúp
Thông thường nhà mình dùng Atlas hoặc Rocket (loại không cần bảo dưỡng) dung lượng 50AH bác ạ. Nó sẽ vừa in cái khay.

ZINGGE

Xe tăng
Hôm nay lại một ngày em ở nhà và em kiếm được cái đèn phanh LED vậy là em cũng bắt chước các bác tháo lung tung ra lồng dây rồi gắn vào kính sau như thế này ạ.

Sau đó em đấu dây lấy từ bên đèn phanh bên trái lên và thử thì em nó như này ạ:
;
. Các bác nhìn như vậy vợ em có xinh lên thêm chút nào không ợ ?:P

ZINGGE

Xe tăng
Thông thường nhà mình dùng Atlas hoặc Rocket (loại không cần bảo dưỡng) dung lượng 50AH bác ạ. Nó sẽ vừa in cái khay.
Em thì đang dùng Đồng nai 50 Ah cũng vừa với cái khay bác ạ nhưng như CT nói đó họ nhà mình hay dùng Atlas bác ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hôm nay lại một ngày em ở nhà và em kiếm được cái đèn phanh LED vậy là em cũng bắt chước các bác tháo lung tung ra lồng dây rồi gắn vào kính sau
Bác nên khoan bắt vít vào cánh cửa sau cho chắc chắn, chứ dính vào kính lâu ngày là bong đới

ramada

Xe điện
Hôm nay lại một ngày em ở nhà và em kiếm được cái đèn phanh LED vậy là em cũng bắt chước các bác tháo lung tung ra lồng dây rồi gắn vào kính sau như thế này ạ.

Sau đó em đấu dây lấy từ bên đèn phanh bên trái lên và thử thì em nó như này ạ:
;
. Các bác nhìn như vậy vợ em có xinh lên thêm chút nào không ợ ?:P
Đẹp cụ ạ, mà cụ mua cái đèn đấy ở đâu đấy, chắc nó là đèn của xe nào phỏng?

dugon_ng

Xe tải
Em vừa mới thay accu loại Đồng Nai 50Ah giá 1,040 triệu; chủ tiệm lấy cái cũ 0,200 nên em chỉ bù 0,840.

bluestar2006

Xe container
Em vừa mới thay accu loại Đồng Nai 50Ah giá 1,040 triệu; chủ tiệm lấy cái cũ 0,200 nên em chỉ bù 0,840.
Giá đó là accu khô (MF) hay loại nước bác ơi? Accu Đồng Nai cũng tốt bác ạ.
Nếu bác nào chịu khó chăm và đổ nước thì dùng loại accu nước, tuổi thọ còn được lâu hơn accu không cần bảo dưỡng MF (accu khô) mà giá rẻ hơn.

vuahung105

Xe container
nếu bác mua ăc quy khô thì lưu ý đến ngày sản xuất nhé. càng mới càng tốt. vì để k ắc quy khô cũng hỏng dần. đây cũng là lý do có sự khác nhau một chút về giá cả.

bluestar2006

Xe container
Em thì đang dùng Đồng nai 50 Ah cũng vừa với cái khay bác ạ nhưng như CT nói đó họ nhà mình hay dùng Atlas bác ạ.
Hàng của bác gồm bugi, LED dây, gạt mưa đã đủ. Giờ ship hàng cho bác bằng phương thức nào đây ạ? Hay lại đóng thùng gửi BĐ :D ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hàng của bác gồm bugi, LED dây, gạt mưa đã đủ. Giờ ship hàng cho bác bằng phương thức nào đây ạ? Hay lại đóng thùng gửi BĐ :D ?
Ct cho em hỏi tý. Đôi sóc trước giá bao nhiêu ạ. Có sẵn hàng không

dugon_ng

Xe tải
Giá đó là accu khô (MF) hay loại nước bác ơi? Accu Đồng Nai cũng tốt bác ạ.
Nếu bác nào chịu khó chăm và đổ nước thì dùng loại accu nước, tuổi thọ còn được lâu hơn accu không cần bảo dưỡng MF (accu khô) mà giá rẻ hơn.
Loại nước, CT ạ! Cái cũ cũng Đồng Nai họ dùng hơn năm chuyển qua em 2 năm rưỡi nữa. Vậy là hơn 3 năm rưỡi mới hỏng.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Ct cho em hỏi tý. Đôi sóc trước giá bao nhiêu ạ. Có sẵn hàng không
Cái này em phải hỏi lại xem còn hàng không đã, khá hiếm rồi. Đồ KIA hịn giá cỡ ~ 1,4M/đôi bác ạ.

Em cập nhật lại là Hết hàng rồi bác ơi :(

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Các bác và CT cho em hỏi, xe em mới bị xì hơi giàn lạnh. Hôm nay lấy ra đi thì kêu xì xi, bật AC mãi không lạnh.
Năm ngoái em có hàn giàn lạnh ở Nguyên ĐH, giờ lại thủng rôi.
Em định mua giàn mới các bác và CT chỉ giúp em với chứ kiểu hàn như này năm đi hàn lần thì cũng tốn kém quá.

bluestar2006

Xe container
Các bác và CT cho em hỏi, xe em mới bị xì hơi giàn lạnh. Hôm nay lấy ra đi thì kêu xì xi, bật AC mãi không lạnh.
Năm ngoái em có hàn giàn lạnh ở Nguyên ĐH, giờ lại thủng rôi.
Em định mua giàn mới các bác và CT chỉ giúp em với chứ kiểu hàn như này năm đi hàn lần thì cũng tốn kém quá.
Dàn đã thủng thì hàn cũng dễ thủng lại lắm (nó bục chỗ khác)
Ngày xưa em thay giá 1,7M
Sau đó bác connhaphuho trong TP HCM mua được với giá khá tốt. Bác thử hỏi xem còn hàng và có ship được ra không.

thinhquocltd

Xe tăng
E chào chủ tịch! Chủ tịch cho E hỏi tí ạ!
Quả là cái CHK xe E, chủ trước bỏ đi nhiều thứ quá, từ hôm về tay E, được CT chỉ bảo, các ống đã được cho vào tương đối đầy đủ. Duy chỉ còn phần điện của chế, nó là thế này ạ:
CHK phía bên lái đã có 2 dây điện vào là để duy trì galangty -> ok, còn bên kia cũng có 1 giắc chờ như vậy, nó là gì ạ???? có ảnh hưởng lớn ko ạ?

thinhquocltd

Xe tăng
À quên E chưa hỏi hết, cái quạt két nước của E kêu to quá, thợ trên E bảo ko có phải lấy từ quạt matiz sang (chế cháo tí chút). CT cho E hỏi cái quạt đấy có bán ko ạ?? và nếu lấy quạt matiz sang thì có đúng công suất ko ạ? Hiện E cũng vẫn đang đi matiz, nhưng thấy cái gì của matiz cũng bé và yếu liệu có đủ làm mát cho pride????

bluestar2006

Xe container
E chào chủ tịch! Chủ tịch cho E hỏi tí ạ!
Quả là cái CHK xe E, chủ trước bỏ đi nhiều thứ quá, từ hôm về tay E, được CT chỉ bảo, các ống đã được cho vào tương đối đầy đủ. Duy chỉ còn phần điện của chế, nó là thế này ạ:
CHK phía bên lái đã có 2 dây điện vào là để duy trì galangty -> ok, còn bên kia cũng có 1 giắc chờ như vậy, nó là gì ạ???? có ảnh hưởng lớn ko ạ?

Cái van còn lại để đóng mở đường thông hơi của chế hòa khí bác ạ. Cái van này ở Beta thì thông với hộp lọc bằng than hoạt tính, còn ở CD5 thì thông ra không khí.
Quạt két nước Pride không có hàng, chỉ có thể chế lại. Em thấy lắp quạt Matiz vào cũng không sao, vì hình như quạt này còn quay ác hơn cả quạt Pride :)

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cái này em phải hỏi lại xem còn hàng không đã, khá hiếm rồi. Đồ KIA hịn giá cỡ ~ 1,4M/đôi bác ạ.

Em cập nhật lại là Hết hàng rồi bác ơi :(
Thế ạ. thế thì trong em có ông chuyên phục hồi giảm sóc. Mai CN em qua hỏi thử xem. V2 em bị 1 bên phụ, chắc hết dầu nên đi chỗ sóc là kêu và em nhìn bằng mắt thương thấy hơi lệch về bên phụ
À báo cáo CT và AE em đã làm xong dènl led cho talo, đèn trần và đèn phanh rồi. Rất đẹp và sáng, tổng hết có 70k
trong đó em mua 100 con led trắng
100 con led đỏ, 50 con trở, 1 tấm phíp đồng.
Mua người quen nên rẻ, về làm thừa led thoải mái.
mai em post hình.

Chỉnh sửa cuối: