Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Kính gửi bác sn8862 Em đã sử dụng 2 chiếc prideB rồi bác ạ . Một cái sản xuất lắp ráp Hàn quốc và một chiếc lắp ráp tại việt nam . Cả 2 cái em đều phải sử lý chân công tắc đèn cốp ạ . Cái công tắc đó nó nằm bên dưới cái loa đằng sau bên lái bác ạ bác tháo cái loa ra là thấy nó liền. Cả 2 cái xe của em đều bị đứt chân dây điện gắn vào tiếp điểm công tắc đèn cốp , em lấy sợi dây đồng ở dây điện thoại nối lại cái chân bị đứt ,vậy là em nó lại sáng khi mở cốp và tắt khi đóng cốp bác ạ .

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Chủ tịch ơi ? Mạch điện lên xuống kính 2 cử trước như thế nào ạ ? Nó được cấp nguồn từ đâu ạ ? Hiện tại xe của em mất nguồn đến công tắc lên xuống kính . em thử đưa nguồn câu trực tiếp vào công tắc lên xuống kính , thì xảy ra hiện tượng quạt làm mát két nước cũng quay ( Cứ cấp nguồn vào là quạt chạy , mặc dù chưa bấm công tắc ) Như vậy là xe em bị như thế nào ạ ? Chủ tịch khám cho em với ạ ! Em xin cảm ơn CT nhiều nhiều ạ .

Ama-Kia

Xe buýt
Cụ CT cho em hỏi là hai cái ống nước mà bác ama - kia thông tắc là nó nằm chỗ nào trên beeta bác?, em cũng muốn kiểm tra hai cái ống này (vì thực ra cũng thích .....bướm mở)
Bác tháo cái lọc gió ra nhé! Bác đứng ở đầu xe nhìn vào chế hòa khí bên phải chế hòa khí là cái cục Nhôm có 2 cái ống nước to bằng ngón tay cái đi vào và đi ra! Đó là cái ống bác hỏi đấy! Em lấy hình E có sẳn ko phải hình chụp vào 2 cái ống đó.

Đây là cái ống dẫn nước vào cục bù ga nhiệt độ (làm dấu)! Bác cũng có thể hỏi giáo sư Google mấy cái hình ảnh để biết Cục bù ga nhiệt độ nằm đâu thì bác sẽ rõ!
Bác thông xong thì chưa gắn bầu lọc gió vội mà nổ máy xong rồi xem bướm có mở toang hoát ra ko đã nhé! Nếu mở: thành công, còn đóng : Tèo(dùng biện pháp buột cho E nó mở luôn) .Hy vọng cái cục bù ga nhiệt độ của bác chưa Tèo!

Xanh là ống vào, đỏ là ống ra Em mượn tạm cái picture của PC! xa xa có thể thấy cái thụt thò! haha!

Chỉnh sửa cuối:

Mr Pon

Xe máy
Bác cho xin cái píc trờ nhé. Thanks bác

Mr Pon

Xe máy
Cảm ơn bác ama kia. Em sẽ k tra và thong báo ạ.mà,
Xe em vào gara kiểm tra cái bơm xăng, nó bị chảy dầu , mr thợ bảo phảo thay thôi, k khắc phục dc. Có nên yêu cầu họ thay hàng hịn đối với cía bơm này k các bác? Cho em xin .....vài lời vàng ngọc ạ. (Cách k tra hàng hịn thế nào cụ cờ tờ nhẩy?)

Porsche_CD5

Xe điện
Cảm ơn bác ama kia. Em sẽ k tra và thong báo ạ.mà,
Xe em vào gara kiểm tra cái bơm xăng, nó bị chảy dầu , mr thợ bảo phảo thay thôi, k khắc phục dc. Có nên yêu cầu họ thay hàng hịn đối với cía bơm này k các bác? Cho em xin .....vài lời vàng ngọc ạ. (Cách k tra hàng hịn thế nào cụ cờ tờ nhẩy?)
Theo em phương án tối ưu nhất là Bác chuyển money vào đường dây nóng của PC cuối tuần Bác sẽ nhận được 1 bơm xăng hịn (em thề :D)
Phàm đã là PC ơ ai cũng phải tự thay được cái bơm này.

manhkinhh0n

Xe tải
Các cụ cho e hỏi là tự dưng kim xăng của v2 không lên a. Do gì vậy a

Mr Pon

Xe máy
Theo em phương án tối ưu nhất là Bác chuyển money vào đường dây nóng của PC cuối tuần Bác sẽ nhận được 1 bơm xăng hịn (em thề :D)
Phàm đã là PC ơ ai cũng phải tự thay được cái bơm này.
Cụ ơi, em mà được số km > 500 như cụ là em cũng mần đấy, lượn chợ giời và mua ở các địa chỉ đã dc "đánh dấu ", về mở laptop vào 4rum tìm hướng dẫn của các tiền bối ....lắp.... nhưng khổ em vẫn là mem mới cụ ah. Xanh lắm, còn phải LUYEEN nhều ah. VẪn sợ điện giật lắm. Vui với cụ tí thôi chứ ....có cơ hội đi ọp là ma cũ vớ vỉn còn ngã với em đới.

TRANHUONG

Xe tải

Các bác cho em hỏi xe em màu trắng, đang sơn lại cả xe, em thích mầu như này, mầu xe như gara cụ Vòi này có phải màu trắng không các bác?
Nếu mắt em không nhìn nhầm thì đây đúng là màu trắng ạ, mà trắng ngọc trai bác ạ .

manhkinhh0n

Xe tải
Cụ kiểm tra xem lúc kim khopng lên là lúc cụ đổ xăng hay lúc .... cuối tháng ?
mấy hôm trước vẫn lên bình thường a. hôm thứ 7 e đi vẫn bình thường, chủ nhật thú 2 em để trong nhà. hôm nay đưa ra đi thì không lên nữa a. mà tự dưng cái đầu mp3 nghe nhạc cũng bị hư luôn. không ấn được phím nào nữa cả, màn hình cũng không lên a. e đổ xăng lâu rồi a

ZINGGE

Xe tăng
Nếu bác có cho em xin đi. Em hỏi mà trong em nó chẳng biết là cái gì cả.
Cái đó thực ra bác không phải tìm đúng cái hịn đâu mà chỉ cần kiếm một cái giống như vậy ( ở mấy cái chế xe Nhật bãi rất nhiều ) lắp vào là được thôi mà. Em co mấy cái như vậy nếu bác muốn em sẽ gửi cho nhé.

ramada

Xe điện
em chưa có time để tháo ra xem, mới xem phần lý thuyết thì thấy rằng, dây chờ trong cốp sau để đấu chuột là dây màu đen-sọc xanh đậm. ( dây chờ sử dụng cho hệ thống sấy kính đã bị cắt giảm - như Giàng mách )
còn có 1 giắc 4 chân phía dưới bảng đồng hồ chờ sẵn có 2 dây: một dây màu đen - sọc trắng đã được cấp nguồn qua cầu trì Detroster và một dây màu đen sọc xanh chạy thẳng ra đến cốp sau . bây h chỉ việc đấu 2 đầu công tắc vào 2 giắc chờ sẵn này là OK.
chắc phải cuối tuần sau mới có thời gian nghịch tiếp. hình như các cụ khác vẫn dùng một cái nan hoa xe máy thay cho sợi phanh xe đạp thì tốt hơn thì phải.
không biết em tính toán thế có chuẩn không ah
Bác vuahung ơi, cái dây đen sọc trắng trong cái giắc 4 chân bác đề cập ở đây chỉ được cấp nguồn 12v khi chìa khóa ở acc có đúng ko? Nếu đúng vậy thì khi rút chìa là mở cốp bằng điện cũng nghỉ luôn à.

vuahung105

Xe container
mấy hôm trước vẫn lên bình thường a. hôm thứ 7 e đi vẫn bình thường, chủ nhật thú 2 em để trong nhà. hôm nay đưa ra đi thì không lên nữa a. mà tự dưng cái đầu mp3 nghe nhạc cũng bị hư luôn. không ấn được phím nào nữa cả, màn hình cũng không lên a. e đổ xăng lâu rồi a
chắc ăn và đỡ mệt thì bác thử đổ thêm ít xăng xem kim nó có lên không đã ( kẻo lại mổ oan :P)
nếu không đc thì bác chuẩn bị một cái đồng hồ đa năng, em sẽ hướng dẫn sử lý tiếp.
món này em có một rổ kinh nghiệm :P

vuahung105

Xe container
Bác vuahung ơi, cái dây đen sọc trắng trong cái giắc 4 chân bác đề cập ở đây chỉ được cấp nguồn 12v khi chìa khóa ở acc có đúng ko? Nếu đúng vậy thì khi rút chìa là mở cốp bằng điện cũng nghỉ luôn à.
ờ nhể ? chìa khóa phải bật ở nấc ON thì mới có điện cơ. muốn mở cốp mà không cần chìa khóa, hoặc độ thêm mở cốp từ xa thì chắc phải cấp nguồn B+ cho dây này rồi. theo em thì câu thêm môt dây từ B+ của bộ khóa tổng sang thay cho dây đen sọc trắng
cụ tinh thế, em cũng chưa làm nên chưa phát sinh, đúng là có thảo luận có khác :P

Chỉnh sửa cuối:

ZINGGE

Xe tăng
Bác Vuahung ơi em nghĩ cái cục trắng nhỏ ở dưới bầu lọc gió đó là môtj cái lọc gió mi ni chứ. Khi van nhiệt trong bầu lọc gió không đóng nó sẽ hút một lượng gió rất nhỏ từ bầu lọc gió qua đó rồi vào trong cổ hút, khi trời rất lạnh cái van trong bầu lọc gió đóng lại sẽ tạo ra sự mất cân bằng áp suất làm cho cái van bên ngoài mở ra lấy gió nóng vào bầu lọc gió chứ ạ.
Đây không phải là cái lọc gió đâu cụ ạ vì nó làm việc có một chiều thôi ạ , vậy chắc chắn nó là cái van một chiều ạ. Hôm nay em đã tháo tung nó ra thế này ạ:

G]http://img.otofun.net:82/upmb/uploads/2013/03/OF.357209.jpg[/IMG] Sau đó em kiểm tra bàng cách thổi vào cái cục trắng xanh đó thì thấy nó luôn đóng vì bị sức hút chân không từ cổ hút dưới chân CHK còn nếu thổi ngược lại (từ đằng CHK lên ) thì nó lại mở nhé.Em tiếp tục ktra đến phần ra lọc gió khi thổi đoạn ống cao su cắm từ cái van đến cái lọc gió thì không thổi được em lấy dây thép thông vào thì thấy nó có cái cục hạt gạo (giống cái hôm trước bác King "xui" em thông ở đường nâng ga điều hòa ra ấy) như thế này

nhưng mà nó bị tắc,em lấy kim thông thì nó chỉ có lỗ vừa cái kim thôi,tiếp tục em lại thổi tiếp từ đầu bên này của lọc gió tới cái van tròn to ( chỗ lấy khí từ cổ xả lên ) thì lại phùng mồm lên mà không được ,em lấy tay chọc vào cái bướm :)) ở cái van đó thì thổi được nhưng đóng vào và mở 2 lá đồng ra nhưng không thấy ra đàng đó , em dự là tắc lên lại phá tiếp như này
rồi thông 2 lỗ ra lá đồng mà không được ( không biết tại nó tắc hay là không có lỗ nữa ạ ) Vậy là sau một hồi phá mà chẳng thấy hiểu gì lên em lai lắp vào như cũ.Vậy các cụ giải thích hộ nhà em vụ này với ạ[-(.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cái đó thực ra bác không phải tìm đúng cái hịn đâu mà chỉ cần kiếm một cái giống như vậy ( ở mấy cái chế xe Nhật bãi rất nhiều ) lắp vào là được thôi mà. Em co mấy cái như vậy nếu bác muốn em sẽ gửi cho nhé.
Hôm nay em ra hàng hỏi rồi nhưng không có bác ạ. Em chỉ mua được 2 mét ống nhỏ về thay dần và vài mét gioăng thay bộ gioăng cốp sau thôi. Em rất muốn bác gửi cho em nhưng em ở Thanh Hóa ạ.

vuahung105

Xe container
Hôm nay em ra hàng hỏi rồi nhưng không có bác ạ. Em chỉ mua được 2 mét ống nhỏ về thay dần và vài mét gioăng thay bộ gioăng cốp sau thôi. Em rất muốn bác gửi cho em nhưng em ở Thanh Hóa ạ.
em đang tò mò đây, cụ mua bao xiền một m gioăg cốp đấy