Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Bác inquocsu nhìn mấy cái ảnh này nhé

Ở ảnh trên, 1 vào cổ hút, 2 vào dù bù ga điều hòa

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Dây chấm đỏ cắm từ lọc gió ra không cắm vào đâu cả đúng không CT. Để mai em cắm lại giống hình vẽ

bluestar2006

Xe container
Dây chấm đỏ cắm từ lọc gió ra không cắm vào đâu cả đúng không CT. Để mai em cắm lại giống hình vẽ
3 hình dưới các màu đỏ, vàng thống nhất với nhau, còn màu xanh lá cây cắm vào cái cục xanh/trắng rồi vào lọc gió bác nhé. Không có dây nào bỏ trống cả

vuahung105

Xe container
cái dây này của em mà quên không cắm vào là mất garaty luôn. dây này là tận dụng hơi nóng từ cổ xả vào chế để tiết kiệm nhiên liệu và rễ nổ hơn vào buổi sáng cụ ah.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
cái dây này của em mà quên không cắm vào là mất garaty luôn. dây này là tận dụng hơi nóng từ cổ xả vào chế để tiết kiệm nhiên liệu và rễ nổ hơn vào buổi sáng cụ ah.
Hiện tại còn 2 dây này em chưa biết nối vào đâu ạ. Nó đang để thế này

Còn dây dưới dây điều chỉnh đánh lửa em đã cắm vào đúng vị trí dưới chỗ dây ga rồi.
Em nhìn thấy đèn led trần đẹp quá, em đang nghiên cứu và làm cả bộ luôn:
1. Gồm đèn trần,
2. đèn taplo ( không biết có nên sử dụng bóng màu không hay chỉ chơi bóng trắng thôi),
3. đèn phanh sau trên đuôi cá ( vì đèn đuôi cá em đang dùng led dây nhưng không ăn thua, được thời gian nó cháy hết).
4. Đèn cốp sau.
5. Đèn soi máy ( nếu có time)
Lúc nào xong em báo cáo ạ. Đang kiếm vật tư.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Hiện tại còn 2 dây này em chưa biết nối vào đâu ạ. Nó đang để thế này

Còn dây dưới dây điều chỉnh đánh lửa em đã cắm vào đúng vị trí dưới chỗ dây ga rồi.
Em nhìn thấy đèn led trần đẹp quá, em đang nghiên cứu và làm cả bộ luôn:
1. Gồm đèn trần,
2. đèn taplo ( không biết có nên sử dụng bóng màu không hay chỉ chơi bóng trắng thôi),
3. đèn phanh sau trên đuôi cá ( vì đèn đuôi cá em đang dùng led dây nhưng không ăn thua, được thời gian nó cháy hết).
4. Đèn cốp sau.
5. Đèn soi máy ( nếu có time)
Lúc nào xong em báo cáo ạ. Đang kiếm vật tư.
Cái dây từ bầu lọc gió ra ấy cắm vào đây ah.
em nhìn ảnh của bác không rõ lắm về cái dây dưới, bác ngó lại xem đúng thì cắm vào nhé
của bác thiếu mất cái cục trăng trắng - em cũng chả hiểu nó là cái giề :((

bác cứ kiếm cái nối tiếp cắm vào, đảm bảo máy êm hơn .
em thay toàn bộ đen taplo bằng đèn led trắng rồi, nhìn sáng hơn nhìu .
còn đèn led dây thì do bác đấu trực tiếp nên khi máy chạy điện áp lên đến 14v nên nhanh cháy ( vì đèn led chỉ chịu đc 12v)
theo kinh nghiệm bọn em thì lắp thêm một cái trở đầu vào đèn led, sẽ kéo dài tuổi thọ hơn

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cái dây từ bầu lọc gió ra ấy cắm vào đây ah.
em nhìn ảnh của bác không rõ lắm về cái dây dưới, bác ngó lại xem đúng thì cắm vào nhé
của bác thiếu mất cái cục trăng trắng - em cũng chả hiểu nó là cái giề :((

bác cứ kiếm cái nối tiếp cắm vào, đảm bảo máy êm hơn .
em thay toàn bộ đen taplo bằng đèn led trắng rồi, nhìn sáng hơn nhìu .
còn đèn led dây thì do bác đấu trực tiếp nên khi máy chạy điện áp lên đến 14v nên nhanh cháy ( vì đèn led chỉ chịu đc 12v)
theo kinh nghiệm bọn em thì lắp thêm một cái trở đầu vào đèn led, sẽ kéo dài tuổi thọ hơn
Em mần luôn. Cám ơn Bác

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Có phải cái dây này là dây phụ 1 không bác. Em tìm mãi mà chỉ thấy cái dây phụ bên hông nó nối ra 3 cái ống đó, trong đó có 1 ống để không.

và nó nối ra đây ạ:

Và con V2 em cũng không thấy cái nhựa trắng đấy, không biết chức năng của nó là gì
và Galaty của V2 em vẫn bình thường, máy cực êm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Có phải cái dây này là dây phụ 1 không bác. Em tìm mãi mà chỉ thấy cái dây phụ bên hông nó nối ra 3 cái ống đó, trong đó có 1 ống để không.

và nó nối ra đây ạ:

Và con V2 em cũng không thấy cái nhựa trắng đấy, không biết chức năng của nó là gì
nhìn ảnh thì đúng là nó phải đc nối vào với nhau.
cái trăng trắng ấy em đoán là cái van 1 chiều - chắc ăn thì để tối về em kiểm tra lại xem sao ?
bác cứ kiếm cái giắc nối 2 cái vào với nhau là OK. không thừa, thiếu cái nào nữa nhá :D

ramada

Xe điện

và nó nối ra đây ạ:

Oài, V2 của bác nhiều dây ko cắm vào đâu cả mà ăn uống khiêm tốn nhề, máy lại cực êm nữa. Anh em có khi phải học tập bác cũng nên ấy chứ.

sn8862

Xe máy
Các bác cho em hỏi xe em pride, cơ cấu bật đèn của cóp sau như thế nào ạ? Của em thì có đèn, nhưng em dùng tay để cắm không à, để tự động bật đèn khi mở cóp thì làm sao ạ? Bác nào có 500 ảnh thì em xin để nghiên cứu luôn.
Tks các bác.

vuahung105

Xe container
Các bác cho em hỏi xe em pride, cơ cấu bật đèn của cóp sau như thế nào ạ? Của em thì có đèn, nhưng em dùng tay để cắm không à, để tự động bật đèn khi mở cóp thì làm sao ạ? Bác nào có 500 ảnh thì em xin để nghiên cứu luôn.
Tks các bác.
em và mấy cụ toàn nghịch trên CD5 thôi, nên không rõ bate nó có gì :D ( hình như các cụ cưỡi CD5 hay táy máy hơn thì phải ):D
nên bác cho 500 ảnh của bác lên để mọi người tư vấn cách lắp thì nhanh hơn.
theo em thì bác ngó lại xung quanh cốp bate có cái công tắc nào giống công tắc đèn trần ở cánh cửa không đã ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
em và mấy cụ toàn nghịch trên CD5 thôi, nên không rõ bate nó có gì :D
theo em thì bác ngó lại xung quanh cốp bate có cái công tắc nào giống công tắc đèn trần ở cánh cửa không đã ?
Để về em xem lại sơ đồ, có của beta đó chứ

sn8862

Xe máy
em và mấy cụ toàn nghịch trên CD5 thôi, nên không rõ bate nó có gì :D ( hình như các cụ cưỡi CD5 hay táy máy hơn thì phải ):D
Ơ, để em về chụp hình em nó để các bác tư vấn. Em văn tả cảnh trước là: mở cóp lên, trên nóc có 2 sợi dây, cắm vào đèn sợi đốt, em thường rút 1 đầu dây ra, khi nào mở cóp, em cắm vào cho sáng. Hì, trước đây em cũng ngó vào, tìm cái gì đó automatic, mà không thấy gì hết. Cóp được mở bằng sợi dây cable chạy lên dưới ghế bên lái.

vuahung105

Xe container
Ơ, để em về chụp hình em nó để các bác tư vấn. Em văn tả cảnh trước là: mở cóp lên, trên nóc có 2 sợi dây, cắm vào đèn sợi đốt, em thường rút 1 đầu dây ra, khi nào mở cóp, em cắm vào cho sáng. Hì, trước đây em cũng ngó vào, tìm cái gì đó automatic, mà không thấy gì hết. Cóp được mở bằng sợi dây cable chạy lên dưới ghế bên lái.
nếu đèn nguyên bản ( tức là không phải cụ lắp thêm ) thì chắc chắn có công tắc ở đâu đó quanh phần cốp hoặc chỗ bản lề mở cốp ( bác ngó ngược lên trong cốp sẽ thấy ). để tối về Giàng tìm trong sơ đồ điện bate xem thế nào ? em không có sơ đồ đó nhưng em đã nghịch ngợm cái này của xe mazda 323 đời tống ( đâu cũng anh em họ hàng với nhà mênh )

ZINGGE

Xe tăng
Xe này có đèn cốp sẵn và tự sáng lên khi mở cốp mà bác.chắc cái công tắc của bác bị hỏng rồi thôi.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
CT và AE cho em hỏi chút. Từ hôm két nước chảy hết đến giờ sao cầu chì ( cooling pan) trong hộp cầu chì của em rất nóng, chảy hết nhựa ra. mặc dù nóng quạt vẫn chạy bình thường.

vuahung105

Xe container
CT và AE cho em hỏi chút. Từ hôm két nước chảy hết đến giờ sao cầu chì ( cooling pan) trong hộp cầu chì của em rất nóng, chảy hết nhựa ra. mặc dù nóng quạt vẫn chạy bình thường.
úi. thế là đang bị chập ở đâu rồi. cụ rút ra khẩn trương va tìm nguyên nhân ngay

bluestar2006

Xe container
Dự báo là có vấn đề rồi ạ.
Thứ nhất là bác xem lại tiếp xúc ở chân cầu chì, nếu nó kém cũng sinh nhiệt. Sau đó xem cùng cầu chì đó có bị đấu thêm cái gì không (đo dòng điện qua cầu chì, qua quạt gió xem có khác nhau không) Nếu chỉ cấp cho quạt gió mà dòng tăng cao thì nhiều khả năng quạt gió có vấn đề, tuy quay nhưng sắp ra đi đấy.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chảy nhựa mình cái cầu chì cooling pan CT ạ. Em đi từ trường về khoảng 18km mà thấy đã mềm và có hiện tượng chảy 1 ít ạ
PA: Bác vuahung đã kiểm tra xem cái màu trắng đấy có phải là van 1 chiều chưa ạ