Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

ZINGGE

Xe tăng
Khú khú, cảm ơn bác, hình như bác ở Thái Nguyên ạ, để em hỏi PCT trước đã, nếu ko kiếm được thì sẽ phiền bác gửi giúp mấy cái đồ đồng nát ấy về :D
Vâng em ở Thái NGuyên bác ạ,nếu có nhu cầu thì bác cứ ý kiến nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chiều nay em ra chợ, làm tạm mấy mặt đèn về rồi, tuy nhiên khó khăn chút ở cái đui cho bóng T10, đang nhờ bác Hà giúp, ngoài chợ nó bán nguyên cả cái đèn xi nhan sườn 80k/cái thì em vỡ nợ.

Nhưng mà CT xem trước cho em cái sơ đồ này ổn chưa để em còn từ từ chế cháo ạ

Mấy con diode có cần lưu ý thông số j ko CT ? ở nhà em còn mấy con, chả biết thuộc cái thể loại nào :-??

bluestar2006

Xe container
Chiều nay em ra chợ, làm tạm mấy mặt đèn về rồi, tuy nhiên khó khăn chút ở cái đui cho bóng T10, đang nhờ bác Hà giúp, ngoài chợ nó bán nguyên cả cái đèn xi nhan sườn 80k/cái thì em vỡ nợ.

Nhưng mà CT xem trước cho em cái sơ đồ này ổn chưa để em còn từ từ chế cháo ạ

Mấy con diode có cần lưu ý thông số j ko CT ? ở nhà em còn mấy con, chả biết thuộc cái thể loại nào :-??

Sơ đồ này OK bác ạ. Bác cứ dùng cái diode đen đen đường kính cỡ 3 mm là được. Dòng qua nó cỡ 1A thôi.

vuahung105

Xe container
À, quên mất, CT hướng dẫn luôn cách dò dây + từ đèn báo mở cửa trên tablo nhé
giấy từ các công tắc cưa là dây màu đỏ sọc xanh cửu long, 2 công tắc phía sau bác thấy dây ở 2 hốc mở phía sau. còn 2 cửa phía trước có lẽ phải mở cái nắp chứa dây bảo hiểm

vuahung105

Xe container
hôm nay e khôi phục đc cái cảm biến xăng rồi Giàng ah. dò mãi hóa ra nó bị chập. e phải câu riêng một đường khác. bây h ngon rồi.
chiều nay e kiểm tra lại giàn sưởi hộ bác trongc. có nguyên nhân hơi lạ. đường nước thông hết, cả trong giàn nóng và máy. tuy nhiên nổ máy nước nóng k bơm qua giàn. e đang nghi là lúc làm máy, thợ k để ý nên làm tắc lỗ

vuahung105

Xe container
À, quên mất, CT hướng dẫn luôn cách dò dây + từ đèn báo mở cửa trên tablo nhé
giấy từ các công tắc cưa là dây màu đỏ sọc xanh cửu long, 2 công tắc phía sau bác thấy dây ở 2 hốc mở phía sau. còn 2 cửa phía trước có lẽ phải mở cái nắp chứa dây bảo hiểm

kia cd512

Xe máy
Có một cách đơn giản hơn mà bác. Tháo hai con ốc của cái công tắc cửa ra sau đó lôi cái công tắc cửa ra là thấy màu gì ngay mà (Phải nhẹ nhàng không lại tuột mất dây của em nó)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Có một cách đơn giản hơn mà bác. Tháo hai con ốc của cái công tắc cửa ra sau đó lôi cái công tắc cửa ra là thấy màu gì ngay mà (Phải nhẹ nhàng không lại tuột mất dây của em nó)
Các bác đang nói đến cái công tắc tự động chỗ cánh cửa ấy hả ? em đang hỏi chỗ để câu nguồn cho cái cụm màu xanh trong sơ đồ của em cơ mà

@vuahung: nắp chứa dây bảo hiểm bác nói có phải là cái hộp cầu chì ko ? hôm trước em cũng mở ra mà ko sao tháo được cả cụm nó xuống :(

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Các bác đang nói đến cái công tắc tự động chỗ cánh cửa ấy hả ? em đang hỏi chỗ để câu nguồn cho cái cụm màu xanh trong sơ đồ của em cơ mà

@vuahung: nắp chứa dây bảo hiểm bác nói có phải là cái hộp cầu chì ko ? hôm trước em cũng mở ra mà ko sao tháo được cả cụm nó xuống :(
em phát hiện ra phía sau bên phụ có một dây nguồn B+ màu trắng sọc đỏ chờ sẵn, chắc để lắp cho thiết bị nào đấy, bác có thể tận dụng luôn dây này cũng đc.
ý em là cái hộp cạnh ghế lái chứa dây bảo hiểm thôi ah, còn cái hộp cầu trì thì cứ nhấc ra là đc thôi chứ ah. hơi lựa lựa một chút :-|
à quên, bác định đấu khi bật đèn lăngtec thì mở cửa mới sáng ấy hử,
theo em thì đấu cho nó luôn sáng thì hay hơn ah, ví dụ ra ngoài lại phải quay lại thò tay tắt đèn hả cụ. lúc lên xe nữa chứ .

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chán quá, vợ em đường thẳng buông lái là cứ nhao sang bên lái, vào gara thợ chỉnh độ chụm, đảo lốp... vẫn ko ổn, các bác cao kiến giúp em với.
Con xe của em thợ chỉnh mãi vẫn bị sau đó em phát hiện ra:
Thứ nhất: cao su của láp sát thành khi đánh lái bị vướng vào thành xe nên gây hiện tượng trên.
Thứ hai:Chắn bùn trước bị long ốc nên khi đánh lái bị kẹt vào thành chắn bùn nên bị nhao lái sang trái.
Em tulamlay bây giờ chạy ok

bluestar2006

Xe container
em phát hiện ra phía sau bên phụ có một dây nguồn B+ màu trắng sọc đỏ chờ sẵn, chắc để lắp cho thiết bị nào đấy, bác có thể tận dụng luôn dây này cũng đc.
ý em là cái hộp cạnh ghế lái chứa dây bảo hiểm thôi ah, còn cái hộp cầu trì thì cứ nhấc ra là đc thôi chứ ah. hơi lựa lựa một chút :-|
à quên, bác định đấu khi bật đèn lăngtec thì mở cửa mới sáng ấy hử,
theo em thì đấu cho nó luôn sáng thì hay hơn ah, ví dụ ra ngoài lại phải quay lại thò tay tắt đèn hả cụ. lúc lên xe nữa chứ .
Hờ hờ cái dây đó em đang dùng đấu đèn cốp đây.
Nguyên xi là được thiết kế cho mục đích đó đấy ạ :D

luuduc

Đi bộ
Cả nhà ơi.
Hôm qua e đi xe đổ xăng xong quên không đóng nắp bình xăng mà không biết
hôm nay đổ xăng mới biết bị mất nắp bình xăng, có bác nào có thừa hoặc biếtrr đâu bán nắp bình xăng thì PM cho e nhé
nhà em ở: Thanh Lãng - Bình Xuyên - Vĩnh Phúc
SĐT: 0933 998 988
Xe của em là Kia Pride beta

luuduc

Đi bộ
Các bác ơi.
em có kia Pride beta đời 95
thời gian gần đây nó lại đỏ bệnh, triệu chứng như sau:
sáng ra nổ máy đạp hết côn thì nó lại tắt cứ đến ngã tư hay chỗ đông người đạp côn thì nó lại tắt máy, đi được khoảng 30km thí hết bệnh này
tiếng máy nổ cũng khác thường, kêu to hơn và có tiếng xẹt xẹt
vậy là vợ em bị sao các bác
giúp em nhé
thanks cả nàh

vuahung105

Xe container
Các bác ơi.
em có kia Pride beta đời 95
thời gian gần đây nó lại đỏ bệnh, triệu chứng như sau:
sáng ra nổ máy đạp hết côn thì nó lại tắt cứ đến ngã tư hay chỗ đông người đạp côn thì nó lại tắt máy, đi được khoảng 30km thí hết bệnh này
tiếng máy nổ cũng khác thường, kêu to hơn và có tiếng xẹt xẹt
vậy là vợ em bị sao các bác
giúp em nhé
thanks cả nàh
well come bác đến với PC
bệnh này là do thời tiết lạnh đấy cụ ah. bác chỉnh tăng thêm cái bù ga buổi sáng ( có rất nhiều trong thớt này )
và tăng garaty lên một chút ợ :P

luuduc

Đi bộ
em tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn cách chỉnh tăng thêm bù ga.
bác hướng dẫn giúp em nhé.
thanks bác

vuahung105

Xe container
em tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn cách chỉnh tăng thêm bù ga.
bác hướng dẫn giúp em nhé.
thanks bác
bác kéo cái dây ga, nâng cái vành cuốn dây ga ( như đạp hết ga ) sẽ thấy con vít này. ( vít đã khoanh màu vàng )

bác dùng to vit vặn vào ( theo chiều kim đồng hồ ) để tăng thêm bù ga buổi sáng. ( khoảng 2 vòng )
thao tác này tốt nhất là làm vào buổi sáng ( khi máy lạnh hoàn toàn ) để có thể kiểm tra mức khe hở ( chỗ núm khế chỉnh garaty ) .
còn không thì bác vừa chỉnh vừa theo dõi nhé
chúc bác điều trị thành công :P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cả nhà ơi.
Hôm qua e đi xe đổ xăng xong quên không đóng nắp bình xăng mà không biết
hôm nay đổ xăng mới biết bị mất nắp bình xăng, có bác nào có thừa hoặc biếtrr đâu bán nắp bình xăng thì PM cho e nhé
nhà em ở: Thanh Lãng - Bình Xuyên - Vĩnh Phúc
SĐT: 0933 998 988
Xe của em là Kia Pride beta
Cái này ở chợ giời nhiều lắm bác ạ, bác làm 1 chuyến về Thủ đô là được, còn bi giờ tạm nút lá chuối nhé :P