Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Em vừa làm xong bác ạ, hết 5,5 triệu bao gồm:
1 Phần Máy
thay sec măng
gioăng mặt máy
phớt gít
phớt đầu cam
lọc dầu
2 Phần gầm
Thay bi may ơ , phớt may ơ 4 bánh mỗi bánh 4 cái ( 4 x 4 ạ )
4 cúp ben phan, 4 má phanh thay mới
thay cao su láp
tiền đồ hết 3,8 triệu còn tiền công là 1,7 triệu
Em cũng chả biết đắt rẻ thế nào chỗ người quen nên thấy làm xong thì đưa cho hóa đơn trả tiền thôi ạ ^^
Vụ này nói chung là không rẻ, nhưng cũng không đắt lắm bác ạ. Ví dụ bác biết mua đồ thì với từng đó tiền sẽ được toàn phụ tùng loại tốt cả.
Quan trọng bây giờ bác thấy xe chạy ngon lành là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ZINGGE

Xe tăng
Chúc mừng bác có được V2 còn khá cứng đó mà V2 của bác sinh năm nào thế, Chủ cũ cũng chạy ít quá bác nhỉ còn chưa tới 10 vạn nữa. Chỉ tiếc là xe bác không phải xe PS thôi không có trợ lực và la răng đúc thôi.
Vâng cảm ơn bác đã khen vợ em,nhà em sinh năm 2004 bác ạ,vâng xe của bà cô nhà em đi làm ngày 2 quệt cả đi cả về có 16km thôi bác ạ và cả năm mới về quê xa có một lần thôi. Vợ em cũng đã được lắp trợ lực rồi bác ạ.

Vụ này nói chung là không rẻ, nhưng cũng không đắt lắm bác ạ. Ví dụ bác biết mua đồ thì với từng đó tiền sẽ được toàn phụ tùng loại tốt cả.
Quan trọng bây giờ bác thấy xe chạy ngon lành là được rồi.
Em quên liệt kê thay dầu máy, dầu phanh nữa ạ. ông em họ đi mua đồ hộ thấy bảo chon toàn đồ xin, ông này trước làm thợ kỹ thuật ở taxi hương lúa nên cũng đã sửa nhiều pride chắc cũng biết mua bác ạ, giờ chạy cũng thấy tự tin hơn chắc là do tâm lý nhưng em thấy V2 nhà em đi cũng lành em lấy được khoảng một tháng đi phải đến nghìn rưỡi km rồi mà chưa thấy bệnh tật gì cả.

vuahung105

Xe container
Vâng bác chỉ bảo cho nhà em vụ này với ạ,em không biết vậy là sao ạ.em cảm ơn bác trước ạ.
Vụ này e đau khổ suốt mấy tháng đấy. Thỉnh thoảng ngứa mắt lại nhấc nó xuống dưới. Bác tháo cái moto gạt nước ra Điều chỉnh bộ cần gạt bên trong đến khi nào ưng ý thì thôi. Phải kiên trì thử đi thử lại vài lần mới đc bác ah. Chúc bác thành công

DoKhanh

Xe tải
Trời lạnh quá các Bác chỉ giúp Em chỗ sửa hoặc chế cục nóng cho xe pride Beta GLX của Em với, xe Em thấy bảo có điều hoà nóng nhưng Em bật không thấy tác dụng. Em ở gần Hà nội ạ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Trời lạnh quá các Bác chỉ giúp Em chỗ sửa hoặc chế cục nóng cho xe pride Beta GLX của Em với, xe Em thấy bảo có điều hoà nóng nhưng Em bật không thấy tác dụng. Em ở gần Hà nội ạ
Bác gạt thanh gạt chỉnh nhiệt độ sang hết phần đỏ, rồi để ở chế độ thổi xuống chân xem có ấm hơn ko nhé :D

À quên, đừng bật AC và xe chạy cũng được tầm 5-7' đã nhé

bluestar2006

Xe container
Có vài nguyên nhân dẫn đến không có sưởi ở GTX:
- Tắc dàn sưởi
- Thủng dàn nên thợ đã ngắt đường nước vào dàn sưởi, cho chạy tắt.

2 bệnh này thợ điều hòa đều làm được. Còn thể loại chế dàn nóng cho CD5 mới là khó bác ạ

truong78

Xe máy
Phần 2 như của bác em đã làm rồi. Hôm trước ra thay vòng bi nó chém em 4 vòng bi sau và cả công là 2,4tr. Em kêu giời ơi sao đắt thế. Em bảo tôi chỉ trả một nửa là 1,2 triệu nếu ko đồng ý thì lắp trả lại như cũ (vì thợ kô báo giá trước khi thay bác ạ). Thế là thợ phải đồng ý đấy bác ạ.
Còn phần 1 có lẽ em cũng chỉ làm như bác thôi (Máy em chưa lên cốt lần nào) cho bớt chi phí bác nhỉ.
Em vừa làm xong bác ạ, hết 5,5 triệu bao gồm:
1 Phần Máy
thay sec măng
gioăng mặt máy
phớt gít
phớt đầu cam
lọc dầu
2 Phần gầm
Thay bi may ơ , phớt may ơ 4 bánh mỗi bánh 4 cái ( 4 x 4 ạ )
4 cúp ben phan, 4 má phanh thay mới
thay cao su láp
tiền đồ hết 3,8 triệu còn tiền công là 1,7 triệu
Em cũng chả biết đắt rẻ thế nào chỗ người quen nên thấy làm xong thì đưa cho hóa đơn trả tiền thôi ạ ^^

Phần 2 như của bác em đã làm rồi. Hôm trước ra thay vòng bi nó chém em 4 vòng bi sau và cả công là 2,4tr. Em kêu giời ơi sao đắt thế. Em bảo tôi chỉ trả một nửa là 1,2 triệu nếu ko đồng ý thì lắp trả lại như cũ (vì thợ kô báo giá trước khi thay bác ạ). Thế là thợ phải đồng ý đấy bác ạ.
Còn phần 1 có lẽ em cũng chỉ làm như bác thôi (Máy em chưa lên cốt lần nào) cho bớt chi phí bác nhỉ.
bi may ơ sau em thấy ghi là có 120k một vòng bác ạ, phần 1 của em thì tiền đồ hết 1700k xe em cũng vẫn cos 0 để thế đi vẫn tốt chán bác ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Các bác à hôm nay mang xe ra gara thay lọc xăng vì mấy hôm nay đi cứ bị chết máy. Sau đó em bảo tháo CHK ra vệ sinh và làm cho ăn ít xăng đi, Vì hôm trước tính quãng độ 8,5l/100km đường hỗn hợp. Sau khi làm song em chạy về thì có hiện tượng sau.
1.Không bị chết máy nhưng ga không ổn định, để bình thường lúc thì 1000 vòng, có khi lại lên đến 1500vong.
2. Khi đạp côn tăng lên 2000, nhả côn còn lại 1000.
Em gọi điện hỏi. thợ bảo mai mang đến chỉnh lại và căn thêm để cho ăn ít sang đi không biết có đúng không các cụ nhỉ?
Trước đây không có hiện tượng này, hôm nay tháo CHK ra mới bị

Các bác à hôm nay mang xe ra gara thay lọc xăng vì mấy hôm nay đi cứ bị chết máy. Sau đó em bảo tháo CHK ra vệ sinh và làm cho ăn ít xăng đi, Vì hôm trước tính quãng độ 8,5l/100km đường hỗn hợp. Sau khi làm song em chạy về thì có hiện tượng sau.
1.Không bị chết máy nhưng ga không ổn định, để bình thường lúc thì 1000 vòng, có khi lại lên đến 1500vong.
Em gọi điện hỏi. thợ bảo mai mang đến chỉnh lại và căn thêm để cho ăn ít sang đi không biết có đúng không các cụ nhỉ?
xe em đang bị hiện tượng giống bác, em vừa hỏi thợ chiều nay thì thấy bảo là do lỏng ốc bệ máy siết lại là được mai em mang ra làm lại xem có được không chứ để thế này đi có vẻ tốn xăng các bác nhỉ mà khó chịu nữa

bluestar2006

Xe container
bi may ơ sau em thấy ghi là có 120k một vòng bác ạ, phần 1 của em thì tiền đồ hết 1700k xe em cũng vẫn cos 0 để thế đi vẫn tốt chán bác ạ
Bi mayo trước (to hơn đằng sau) hàng GMB - Hàn quốc em thường mua 100k/vòng. Thợ gara chẳng ai lấy loại đắt hơn nữa đâu. Nhưng họ tính bác 120K là ăn lãi ít rồi.

bluestar2006

Xe container
Mấy cái vụ này bác cứ bắt đền gara thôi. Có thể lắp nhầm bên trong, hay hở cổ hút đâu đó như bác Đình Vũ nói

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vâng mai em mang ra cho nó làm lại. Chán quá, sửa được lệch tay lái thì lại bị vụ này. Cám ơn CT và bác vũ nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em mới ra nổ máy để cho xe vào nhà thì không nổ được. Tháo ra kiểm tra bơm xăng thì không thấy lên do bị tắc lọc. Em chạy ra hàng mua lọc mới hết 60.000 đang lắp. Có gì báo cáo với các bác sau

ZINGGE

Xe tăng
Vụ này e đau khổ suốt mấy tháng đấy. Thỉnh thoảng ngứa mắt lại nhấc nó xuống dưới. Bác tháo cái moto gạt nước ra Điều chỉnh bộ cần gạt bên trong đến khi nào ưng ý thì thôi. Phải kiên trì thử đi thử lại vài lần mới đc bác ah. Chúc bác thành công
Vâng cảm ơn bác,em sẽ thử làm như bác chỉ dẫn ạ.

bluestar2006

Xe container
Em mới ra nổ máy để cho xe vào nhà thì không nổ được. Tháo ra kiểm tra bơm xăng thì không thấy lên do bị tắc lọc. Em chạy ra hàng mua lọc mới hết 60.000 đang lắp. Có gì báo cáo với các bác sau
Bác súc cái bình xăng đi nhé, chẳng nhẽ mỗi hôm lại 1 cái lọc

Bi mayo trước (to hơn đằng sau) hàng GMB - Hàn quốc em thường mua 100k/vòng. Thợ gara chẳng ai lấy loại đắt hơn nữa đâu. Nhưng họ tính bác 120K là ăn lãi ít rồi.
bác mua thế chứ em mà đi mua chắc đứt hơn vớ vẩn lại bị hàng tàu nữa, cứ hợp lý là được bác nhỉ

vanthaido73

Xe điện
Chủ tịch ơi! Giúp e vụ này với ạ!
E có A bạn đang bị hỏng cái hộp nhựa bảo vệ dây đai cam máy của xe B
Cái đó bn xiền Chủ tịch nhể, Chủ tịch có đi chợ nếu có nhặt luôn hộ E cái nhé.
Thank!