Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

kia cd512

Xe máy
Cũng tùy điều kiện đường tắc hay không nữa bác ạ. Nhưng với tình trạng giao thông bình thường, em chạy không đến mức đó đâu, khoảng 6,5 lít/100Km cũng là chân ga chân phanh tương đối thoải mái rồi đấy :)
Em thấy mức xăng khoảng 6,5 lít/100 km mà CT nói là hợp lý lắm rồi Xe cả mình là 1.1 chạy CHK an uống tầm đó là hợp lý lắm rồi đó các cụ ạh xe em chạy đều chân đường trường tính ra cũng gần tới mức đó rồi (bốn quả Bugi của em lúc nào cũng đỏ au)
Còn xe của cụ nào mà chạy ở mức trên 5 lít thì em xin bái phục

Chỉnh sửa cuối:

chodoithemvui

Xe tải
Cũng tùy điều kiện đường tắc hay không nữa bác ạ. Nhưng với tình trạng giao thông bình thường, em chạy không đến mức đó đâu, khoảng 6,5 lít/100Km cũng là chân ga chân phanh tương đối thoải mái rồi đấy :)
Có thể đừong đẹp hơn k mà e chạy. K điều hòa thì 5.2 l. Cả điều hòa thì 5.7 l/100 km. hay tại e đi giỏi nhỉ. Hi he
Như thế là V2 nhà em uống quá đà rồi nhỉ? Em muốn bóp mồm bóp miệng lại 1 tí, các bác bày mưu cho em với! *-:)

pha đèn của V2 nhà em mờ quá các bác ạ, hôm nay nhìn một V2 của một bác trên đường trong veo đẹp quá trông em nó xinh đẹp hẳn, các bác cho e hỏi chỗ nào bán cái nắp nhựa ở pha đó với ạ? cái đó có bán không hay phải cắt ạ

kia cd512

Xe máy
Như thế là V2 nhà em uống quá đà rồi nhỉ? Em muốn bóp mồm bóp miệng lại 1 tí, các bác bày mưu cho em với! *-:)
Xe bác chạy mức đó ăn uống hơi nhiều đó mấy bác cây xăng chắc mừng làm các cụ nhỉ? thế tình hình lâu rùi bác đã vệ sinh CHK và lọc gió chưa, bây giờ bác phải tháo bốn quả Bugi ra xem màu sắc của em nó thế nào thì Ct mới bắt bệnh cho bác dược. XL CT em lanh tranh chút

chodoithemvui

Xe tải
Xe bác chạy mức đó ăn uống hơi nhiều đó mấy bác cây xăng chắc mừng làm các cụ nhỉ? thế tình hình lâu rùi bác đã vệ sinh CHK và lọc gió chưa, bây giờ bác phải tháo bốn quả Bugi ra xem màu sắc của em nó thế nào thì Ct mới bắt bệnh cho bác dược. XL CT em lanh tranh chút
Lọc gió thì thỉnh thoảng em cũng phụt bụi khi đi rửa xe. CHK thì quả thực chưa làm bao giờ, kể từ lúc mang V2 về (được hơn 1 năm rồi ạ) ~X(.

Ama-Kia

Xe buýt
pha đèn của V2 nhà em mờ quá các bác ạ, hôm nay nhìn một V2 của một bác trên đường trong veo đẹp quá trông em nó xinh đẹp hẳn, các bác cho e hỏi chỗ nào bán cái nắp nhựa ở pha đó với ạ? cái đó có bán không hay phải cắt ạ
Bác cứ ra hiệu bóng đèn (Chổ nào có treo nhiều đèn hậu xe hơi các loại- đèn pha ô tô)-{gần bến xe hay có những hiệu như thế Pác ạ}. Nhờ họ đánh bóng lại, mắt sáng long lanh ngay! Chi phí từ 100K -200k, Quê em làm như thế! Nếu được bác nhờ làm luôn cái choái thì sáng lung linh, đèn gin của Kia pride nhà mình ngoại trừ nóng quá bị nứt (ren) mờ thôi ko đánh bóng được . Nếu chưa nứt độ sáng sau khi đánh bóng như mới luôn bác Vũ ạ! Thân.
Đèn pha V2 E bác nhìn
long lanh cũng nhờ mấy bác thợ đánh lại đấy!
Thay bóng thì thay nguyên cả cụm jin theo xe, chứ Bác thay cái choái hay là mặt kiếng bên ngoài chắc ít có chổ bán cái này!
Vài dòng LC tí, CT và các Phá CT góp ý thêm cho Bác!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container

nhìn iu thế :-h
có tuổi rồi mà vẫn son sắc thế $-)

vuahung105

Xe container
bác nên bắt đầu từ việc kiểm tra xem dấu hiệu thế nào đã nhé.
1. mức xăng trong mắt báo của chế hoà khí ( nên ở mức 1/3 - 1/2 ô báo là chuẩn ) - chỉnh cái này CT có mấy bài hướng dẫn ở vài trang trước, bác đọc lại sẽ rõ hơn .
2. chạy về, dừng xe tháo bu gi ra xem mầu sắc thế nào ? nếu màu gạch cua là chuẩn, còn màu đen và ướt - tức là đang thừa xăng. lúc này bác chỉnh lại bằng con vít phía sau chế hoà khí ( vít có ống thép bảo vệ ấy ). vặn vào theo chiều kim đồng hồ tương ứng với việc giảm lượng xăng vào chế.
lưu ý là cho nổ máy rồi vặn ít một, đến khi nào thấy máy xe có dấu hiệu rung lên thì nhả ra một chút . ok.
Tất nhiên còn việc vệ sinh chế hoà khí định kỳ và đảm bảo lọc gió không bụi bẩn nhé.
đấy là kinh nghiệm còi của em, các bác và CT đóng ghóp ý kiến nhé :(|)

Ama-Kia

Xe buýt
Bác Hùng King khen V2 nhìu thế, cũng nhờ Em chịu khó tham khảo thớt Kia Pride, tham khảo ý kiến của AE và đặc biệt là rất iu quý V2, quan điểm của Em là "mình có phục vụ V2 thì V2 mới phục vụ lại mình";)! Em hy vọng là cày Em nó tới năm 2018 luôn.........................sau đó tính tiếp.
V2 bác cũng long lanh từ khi Bác tham gia hội ấy chứ, lúc trước V2 Bác cũng "nhết nhát" phải ko ạ! Em cảm phục bác là bác qua trao đổi với CT và trên diễn đàn này bác học hỏi rất nhanh" tulamlay" hầu như tất cả (Em thích quả đèn ODO của V2 bác wá đi) . Em thì chịu, V2 có trầy chút da thì cũng phải đem tới thợ trang điểm mới được. Em ko chuyên ngành máy móc nên V2 E chỉ đến thế thôi. Tất cả là học hỏi trên thớt này cả!
Em xin Bác CT tâm sự với Bác Hùng King-Phá CT chút ạ, vì Em vodka bác ấy, bác ấy bảo"rịu à, no rồi"

Chỉnh sửa cuối:

thinhquocltd

Xe tăng
CE chào C hủ tịch, chào các cụ. Chiều nay thợ rửa chế cho cụ pride nhà E, thì thấy mấy chỗ mất ống. E đã xem ở trang 102 nhà mình nhưng chưa rõ lắm. E chụp ảnh đưa lên đây nhờ CT và các cụ xem giùm.

thinhquocltd

Xe tăng
Và cho E hỏi chút.
1. Cứ để nguyên thế có xảy ra vấn đề về máy móc ko?
2. cho E hỏi những vị trí E khoanh đỏ nó nối vào đâu và tác dụng của nó.

bluestar2006

Xe container

Đèn xe em trước cũng bị ố thế này

Em mang ra 30 Đồng nhân súc chóa và đánh lại mặt hết 200K lại sáng sủa bằng 85% so với đèn mới

bluestar2006

Xe container
Và cho E hỏi chút.
1. Cứ để nguyên thế có xảy ra vấn đề về máy móc ko?
2. cho E hỏi những vị trí E khoanh đỏ nó nối vào đâu và tác dụng của nó.

Bác xem cái ảnh này cũng giải đáp được một nửa nhé

Hai cái ống này để điều chỉnh góc đánh lửa sớm theo tốc độ máy

Còn cái ống số 2 ở ảnh đầu tiên để nối với rơ le chân không rồi tới dù bù ga điều hòa bác ạ

thinhquocltd

Xe tăng
Còn cái ống số 2 ở ảnh đầu tiên để nối với rơ le chân không rồi tới dù bù ga điều hòa bác ạ[/QUOTE]

Xe E cả 2 ống ở ảnh 1 đều bỏ trống. Hôm nay thợ cắt 1 mẩu ống rồi bịt lại. CT cho E hỏi, nếu vậy thì xe E mất bù ga ạ?

thinhquocltd

Xe tăng
E đã xe hình này của CT.

CT chỉ cho E ống số 1 và 2 cắm vào chỗ nào với.

thinhquocltd

Xe tăng
Cái đầu chờ ống E khoanh tròn to hơn các đầu chờ khác, cũng bỏ không, chẳng biết thế nào nữa, hik, nó căm vào đâu hả CT.

bluestar2006

Xe container
E đã xe hình này của CT.

CT chỉ cho E ống số 1 và 2 cắm vào chỗ nào với.
Em dự đoán là hiện giờ xe bác không có bù ga cho điều hòa.

Trong ảnh này, ống cao su số 1 được nối với "ống số 2 trong hình đầu tiên" của bác; còn ống cao su số 2 được nối tới dù bù ga điều hòa.

bluestar2006

Xe container
Cái đầu chờ ống E khoanh tròn to hơn các đầu chờ khác, cũng bỏ không, chẳng biết thế nào nữa, hik, nó căm vào đâu hả CT.
Cái ống này ở CD5 được bỏ trống không nối đi đâu cả. Đó là ống thông hơi của Chế hòa khí. Ở xe Beta nó được nối tới bầu lọc than hoạt tính để bảo vệ môi trường.

bluestar2006

Xe container
Lọc gió thì thỉnh thoảng em cũng phụt bụi khi đi rửa xe. CHK thì quả thực chưa làm bao giờ, kể từ lúc mang V2 về (được hơn 1 năm rồi ạ) ~X(.
Bác thay cho em cái lọc gió. Em nghĩ có khi chủ cũ cũng không để ý, lọc gió khéo lại vẫn gin từ lúc xuất xưởng thì chết :D

vuahung105

Xe container
Bác thay cho em cái lọc gió. Em nghĩ có khi chủ cũ cũng không để ý, lọc gió khéo lại vẫn gin từ lúc xuất xưởng thì chết :D
em thấy chú thợ kiểm tra lọc gió bằng cách ấn vào phần giấy lọc. nếu nó mềm mại thì vẫn ok. nếu nó cứng đét lại thì phải thay rồi. k biết có chuẩn k giàng nhi?