Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
CT ơi cho em lại hỏi :), muốn tháo cái hộp nhựa đụng đồ chổ gần cần số (chấm màu tím) ra thì phải làm sao ah? mình phải tháo luôn cả cái ốp cần số (chấm màu đỏ) ra luôn thì mới được phải không CT? Thanks CT!
Chính xác là phải tháo cái yên ngựa đánh dấu đỏ ra sau đó mới tháo được cái hộp tím bác ạ. Trước đó bác tháo đấm số bằng cách vặn ngược chiều kim đồng hồ bác nhé.

Còn để lắp được cái HU KM vào thì bác phải cắt phần trên của cái hộp tím đi cỡ 10cm đấy. Bác đo và cắt sao cho nhét HU vào hơi chật một tẹo, như vậy sẽ đỡ phải gia cố thêm nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Kính chào các bác.
Em mới sắm V2 Pride CD5 cũ, nay muốn gia nhập học hỏi kinh nghiệm của các bác ợ.
Em ở Hà Nội, các bác cho hỏi địa chỉ garage chuyên dòng này ở Hà Nội với. Em gà, xe còi nên vào xưởng linh tinh sợ bị chặt chém ợ.
Em cảm ơn các bác

Vâng oeo căm bác đến với Pride's Club ạ!
Bác ở Hà nội có thể tìm đến 85 Láng Hạ, đi vào trong hỏi gara Trường Giang. Đây là gara quen của PC đó bác nhé.

Ama-Kia

Xe buýt
Vừa rồi Em chở nặng ở cốp sau Chủ Tịch ạ! Khoảng 250 kg!
Bánh xe gần cạ hốc bánh luôn, về (đã xuống hàng) Em chạy thì nghe tiếng gõ rõ mồn một lục cục trong í (hốc bánh sau bên phụ), khi kiểm tra mới phát hiện là con ốc giảm xóc sau nó bị lỏng ra! Em mở lớp nỉ của khoang hành lý và xiết lại thế là hết kêu.
Em xin hỏi Chủ Tịch là: Có thể nó bể cục cao su nào trong ấy hay ko? Mà nó lỏng quá trời! Em cũng ngó nhưng nằm trong hóc nên khó nhìn quá Chủ Tịch ạ.
Sau khi hết kêu thì Em lại nghe tiếng hụ hụ giống như là gắn turbo khi tăng tốc vậy Chủ Tịch ạ! Check lại vẫn 6.51 lít/100 km! vậ tiếng hụ hụ đó phát ra từ đâu Chủ tịch! Hay là hở cổ ống pô nhỉ!?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Vừa rồi Em chở nặng ở cốp sau Chủ Tịch ạ! Khoảng 250 kg!
Bánh xe gần cạ hốc bánh luôn, về (đã xuống hàng) Em chạy thì nghe tiếng gõ rõ mồn một lục cục trong í (hốc bánh sau bên phụ), khi kiểm tra mới phát hiện là con ốc giảm xóc sau nó bị lỏng ra! Em mở lớp nỉ của khoang hành lý và xiết lại thế là hết kêu.
Em xin hỏi Chủ Tịch là: Có thể nó bể cục cao su nào trong ấy hay ko? Mà nó lỏng quá trời! Em cũng ngó nhưng nằm trong hóc nên khó nhìn quá Chủ Tịch ạ.
Sau khi hết kêu thì Em lại nghe tiếng hụ hụ giống như là gắn turbo khi tăng tốc vậy Chủ Tịch ạ! Check lại vẫn 6.51 lít/100 km! vậ tiếng hụ hụ đó phát ra từ đâu Chủ tịch! Hay là hở cổ ống pô nhỉ!?

Chỗ ti giảm xóc bắt vào xe có 2 cái đệm cao su bác ạ. Ngoài ra liền với phía trên cái ống ruột gà chống bụi là 2 cục cao su tampon để chống sốc cho cái thụt khi lên trên hết hành trình. Em tả vậy bác thử săm soi xem có thiếu cái nào không nhé.

Còn tiếng kêu hú hú, bác theo dõi nếu cứ đi nhanh là kêu thì do bi moay ơ hỏng đấy (có thể do chở nặng). Còn đứng 1 chỗ ga lên mà hú thì bác kiểm tra ống xả có chỗ nào thủng không

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Xin chào các cụ. Em là thành viên mới. Rất muốn giao lưu, học hỏi cá ACE trên diễn đàn.
Em mới kiếm được con kia pride đời 2000. có trợ lực lắp ráp tại Vn theo đăng ký. giá 80 củ. Qua một số Gara hỏi người ta thông báo như sau:
1. máy tốt, êm
2. điều hòa chạy tốt
3. lốp còn chạy tốt
4. Sơn màu trắng, nhưng đăng ký màu xanh (em đã sơn lại vỏ ngoài và làm thêm 1 số thứ mất hơi 3.5t)
5. gầm bệ tốt chưa mọt...
Em chạy đến 90km nhưng tay lái vẫn chắc không rung, lắc
Nhưng em có 1 số thắc mắc sau.
1. nếu sơn mình bên ngoài có ổn không.
2. Khi đánh hết lái có tiếng kêu lục cục ở phía trước.
Vậy nhờ các cụ trên Diễn đàn góp ý xem em mua như vậy có bị đắt không.
Sơn như vậy có đươc không?
Tiếng kêu như vậy thì khắc phục thế nào?
À mà quên. Em ở Thanh Hóa có cụ nào ơ TH biết gara nào làm ngon về dòng này chỉ em với.
Chân thành cảm ơn các cụ

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Xin chào các cụ. Em là thành viên mới. Rất muốn giao lưu, học hỏi cá ACE trên diễn đàn.
Em mới kiếm được con kia pride đời 2000. có trợ lực lắp ráp tại Vn theo đăng ký. giá 80 củ. Qua một số Gara hỏi người ta thông báo như sau:
1. máy tốt, êm
2. điều hòa chạy tốt
3. lốp còn chạy tốt
4. Sơn màu trắng, nhưng đăng ký màu xanh (em đã sơn lại vỏ ngoài và làm thêm 1 số thứ mất hơi 3.5t)
À mà quên. Em ở Thanh Hóa có cụ nào ơ TH biết gara nào làm ngon về dòng này chỉ em với.
Chân thành cảm ơn các cụ
Lão Hạc vào nhận đồng hương này ;)

@inquocsu:
Véo cằm bác đến với PC, lát CT đi khám điền thổ về sẽ véo cằm bác sau :D
Bác cho xin 500 ảnh dung nhan của em nó thì các chiên da PC mới có tý cơ sở xẩm sờ :P
Về cái thắc mắc thứ nhất của bác em chưa hiểu lắm, ổn là ổn thế nào ? về hình thức hay về tính pháp lý ? (lệch màu so với đk?) theo em bác nên sơn lại theo màu trong đk cho đỡ rắc rối (em nghe jang hồ đồn thổi là xxxTH khiếp lắm).
Trường hợp xe bác đã/sẽ đứng tên bác thì sơn màu j chả được, sơn xong làm cái thủ tục đổi màu!
Ko rõ xe bác chạy bao cây rồi nhưng bác cũng nên kiểm tra kỹ gầm bệ, nhất là 2 hộc bánh sau, em ko tin với giá đó mà chưa mọt gỉ 2 cái hốc đó đâu :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Lão Hạc vào nhận đồng hương này ;)

@inquocsu:
Véo cằm bác đến với PC, lát CT đi khám điền thổ về sẽ véo cằm bác sau :D
Bác cho xin 500 ảnh dung nhan của em nó thì các chiên da PC mới có tý cơ sở xẩm sờ :P
Về cái thắc mắc thứ nhất của bác em chưa hiểu lắm, ổn là ổn thế nào ? về hình thức hay về tính pháp lý ? (lệch màu so với đk?) theo em bác nên sơn lại theo màu trong đk cho đỡ rắc rối (em nghe jang hồ đồn thổi là xxxTH khiếp lắm).
Trường hợp xe bác đã/sẽ đứng tên bác thì sơn màu j chả được, sơn xong làm cái thủ tục đổi màu!
Ko rõ xe bác chạy bao cây rồi nhưng bác cũng nên kiểm tra kỹ gầm bệ, nhất là 2 hộc bánh sau, em ko tin với giá đó mà chưa mọt gỉ 2 cái hốc đó đâu :D
Ảnh em sẽ post sau, xe đã chạy được 111.250km. Về tính pháp lý thì em chưa chính chủ vì biển HN tên công ty. Em nhờ tìm nhưng chưa thấy công ty đã chuyển địa điểm. Tới đây có thông tư mới thì sẽ làm được. Còn về mọt thì xe em mới sơn lại bên ngoài. Thợ quen đã kiểm tra chỉ mọt và hàn lại 1 chút ở phía bên của phụ phía sau
Thế bác cũng ở TH à. Bác biết gara nào làm dòng này ngon mà giá cả hợp lý không. em mới mua nên không biết

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Ảnh em sẽ post sau, xe đã chạy được 111.250km. Về tính pháp lý thì em chưa chính chủ vì biển HN tên công ty. Em nhờ tìm nhưng chưa thấy công ty đã chuyển địa điểm. Tới đây có thông tư mới thì sẽ làm được. Còn về mọt thì xe em mới sơn lại bên ngoài. Thợ quen đã kiểm tra chỉ mọt và hàn lại 1 chút ở phía bên của phụ phía sau
Thế bác cũng ở TH à. Bác biết gara nào làm dòng này ngon mà giá cả hợp lý không. em mới mua nên không biết
Bác mua đc em nó thuộc hàng hiếm đấy. nếu không nhầm thì có trợ lực, la răng đúc đi kèm. hàng này gọi là phun options đấy ợ.
về giá thì em nghĩ là hợp lý, vì còn mắc khoản chuyển từ tên công ty sang tên bác.
màu sơn thì bác Sti đã nói, hoặc bác đợi sang tên rồi làm thủ tục đổi màu ( nếu bác có người nhà làm xxx thì không lo lắm ) :x
tiếng kêu khi đánh hết lái là báo hiệu bác phải thay đôi láp ngoài : khoảng 1,2 củ ( CT nhỉ ?) :ar!
có bác Cerato là đồng hương với bác đấy, nhưng chỉ hỏi địa chỉ ăn, chơi, ngủ thôi chứ gara thì hơi khó :x
note : không biết xxx trong cụ có còn dùng lưới bắt cá nữa không, nhờ ..........(:|

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
1. máy tốt, êm
2. điều hòa chạy tốt
3. lốp còn chạy tốt
Chân thành cảm ơn các cụ
Thứ nhất là oeo căm bác đến với Pride's Club!
Thứ 2 là bác chụp cho em xem cái sổ đăng kiểm và khoang máy. Vì Beta 2000 có trợ lực từ nhà máy là ... gần như không thể :D
Thứ 3 là đời 2000 mà chưa mọt hốc bánh cũng ... rất vô lý (mà nhiều khả năng đã được sử lý rồi)
Thứ 4 là đầu láp ngoài bị tèo gây tiếng kêu lục cục khi hết lái. Chi phí vật tư cỡ ~ 600K/bên

Tạm thời bọn em chưa rành gara nào ở trong bác, vì bác là thành viên đầu tiên thường trú ở Thanh bác ạ :)

bien_arch

Xe hơi
E chào các cụ, e có việc xin hỏi các cụ: e mất cái chụp trục lazang con kia morning của e, các cụ cho e hỏi mua ở đâu đc giá rẻ ạ? e hỏi hãng cả bộ nó mất 640k. sót ruột quá. E cám ơn các cụ

bluestar2006

Xe container
E chào các cụ, e có việc xin hỏi các cụ: e mất cái chụp trục lazang con kia morning của e, các cụ cho e hỏi mua ở đâu đc giá rẻ ạ? e hỏi hãng cả bộ nó mất 640k. sót ruột quá. E cám ơn các cụ
Hơ hơ cái này nó đơn giản hơn chụp lazang của CD5 nhiều, mà bộ của CD5 đắt hơn không có để mua đó.
Bác qua MAST 41A Nguyễn Công Trứ hỏi, nếu còn hàng thì ~ 80k/chiếc

Crazycars

Xe tăng
Các cao nhân đang bận, tối sẽ trả lời cụ, chờ nhé

sn8862

Xe máy
Em có thắc mắc chút: Bình thường khi mở AC, thì quạt làm mát chạy thôi, hay là quạt két nước cũng chạy? Xe em mở AC thì chỉ chạy quạt làm mát giàn nóng, còn quạt két nước thì sau khi nước >91oC thì nó mới chạy. Như vậy có được không CT nhỉ? Mình có cần chỉnh khi bật AC là cả 2 quạt cùng chạy, hay là cái trước cái sau cũng được?
Tks CT

bluestar2006

Xe container
Em có thắc mắc chút: Bình thường khi mở AC, thì quạt làm mát chạy thôi, hay là quạt két nước cũng chạy? Xe em mở AC thì chỉ chạy quạt làm mát giàn nóng, còn quạt két nước thì sau khi nước >91oC thì nó mới chạy. Như vậy có được không CT nhỉ? Mình có cần chỉnh khi bật AC là cả 2 quạt cùng chạy, hay là cái trước cái sau cũng được?
Tks CT
Như vậy là đang có 1 con relay (trong 3 con sau đèn pha bên lái) bị hỏng bác ạ. Bật AC là cả 2 quạt phải chạy luôn mới đúng thiết kế bác nhé.

bluestar2006

Xe container
Em chào các bác!
Em mới cưới em Pride B đời 95 biển 31A xin các bác cho em gia nhập ah!
Hiện xe em đang đi mẫu trẻ làm lại dàn đồng , tuốt lại mầu da và dàn gầm ah!
Em đang cần mua một số vật tư sau mong các bác tiền bối chỉ giáo cho lính mới ah
1. Thước lái: Cả cây
2. Cao su càng I 4C
3. Cao su cân bằng 2C
4. Phớt đầu trục cơ 1C
5. Bơm xăng 1C
6. Phớt moay ơ trước + sau 6C
7. Đèn hậu 2C
8. Gioăng cánh cửa kính 4 Cánh
9. Gioăng nẹp chân kính 4 cánh
10. Nẹp ngoài chân kính 4C
11. Gioăng cốp sau 1C
12. Gioăng chỉ nẹp quanh xe mạ Inox
Các Bác chỉ giúp em nên mua ở đâu cho phụ tùng tốt và giá cả hợp lý ah.
Em cảm ơn các Bác nhiều :x
Chiều bác alo em đúng không. Oeo căm bác đến với Pride's Club nhé!

Từng đó thứ bác cũng khó mua được ở một nơi duy nhất, tại một lúc đâu, nhưng bác cứ qua địa chỉ em đã nói khi nói chuyện, rồi cái gì chưa có ngay có thể hẹn hò xem bao giờ có thì mua tiếp.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
em mới đi thay lap về. bị chém như sau- lap 1600000 -caosu lap 240000 - công 300000 tổng 2140000 ặc chát quá. mai em sẽ post ánh mong các cụ chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
em mới đi thay lap về. bị chém như sau- lap 1600000 -caosu lap 240000 - công 300000 tổng 2140000 ặc chát quá. mai em sẽ post ánh mong các cụ chỉ giáo
Ặc ặc chém quá đẹp rồi bác ạ. Cặp đầu láp 1,2 M ở HN đã bao gồm cả cao su láp + mỡ keo + côlie. Thợ ăn thêm 1 cái đầu láp nữa rồi.

vuahung105

Xe container
Ặc ặc chém quá đẹp rồi bác ạ. Cặp đầu láp 1,2 M ở HN đã bao gồm cả cao su láp + mỡ keo + côlie. Thợ ăn thêm 1 cái đầu láp nữa rồi.
oái, CT và em đã tư vấn giá thế mà vẫn bị chém nhi?
nhưng thôi. ai nên khôn chẳng dại dăm ba lần - ngày xưa em cũng thế ấy mà=P~

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
vâng em biết là chém qúa đẹp. ổng hẹn em mấy hôm nữa làm thêm một vài thứ chắc phải đi hàng khác thôi