Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

chinhbillgates

Xe tải
Xe đời 1997 mà công tơ mét thế này thì thế nào các cụ nhỉ? Vả lại sao cái cầu chì của e nó mất toét thế, có cần thay cái khác ko các cụ, cho e xin lời khuyên thật sự

Cerato-6134

Xe container
Xe đời 1997 mà công tơ mét thế này thì thế nào các cụ nhỉ? Vả lại sao cái cầu chì của e nó mất toét thế, có cần thay cái khác ko các cụ, cho e xin lời khuyên thật sự

https://img.otofun.net/upload/v6/2017/08/19/601364-142464-20170819-072411-xrdf4g8iedtibchy-xnc.jpg[/

[IMG]https://img.otofun.net/upload/v6/2017/08/19/601366-142464-20170819-072331-ldtlow7qjdtmlwvncmgc.jpg
Từ bao giờ trong PC lại có cả lời khuyên thật và khuyên đểu thế ạ

Chết thật dây phanh sau xe em đứt lâu rồi mà nhờ mãi ko mua đc để thay nên toàn phanh phanh trước.
Đã bao giờ chú nghĩ đến việc chế dây phanh chưa ? Anh nghĩ chắc cũng có thể chế được chứ nhỉ ???

Từ bao giờ trong PC lại có cả lời khuyên thật và khuyên đểu thế ạ
Bối rối, thiếu tự tin, lo ngại ....nên chẳng dám tin vào các tư vấn của PC. Vậy tốt nhất là nghe lời khuyên từ thợ : Thay ! Chỉ sợ thợ không có đồ này để thay thế thôi...

xuanquanbmc99

Xe tăng
Chào các bác, cho e hỏi cái ắc phanh trước nó nằm ở vị trí nào ạ, và tác dụng của nó nữa, e cảm ơn
Nó là 2cái cục hình trụ bằng ngón tay cái, nằm hai bên của phanh đĩa, chủ yếu để giữ cho cụm phanh nằm yên vị, nếu nó bọ lỏng thì cụm phanh bị di chuyển, làm cho hành trình chân phanh bị sâu mà ko ăn ạ, e mới tiện lại nên chỉ biết thế ah

chinhbillgates

Xe tải
Bối rối, thiếu tự tin, lo ngại ....nên chẳng dám tin vào các tư vấn của PC. Vậy tốt nhất là nghe lời khuyên từ thợ : Thay ! Chỉ sợ thợ không có đồ này để thay thế thôi...
E là lính mới mà các cụ dìm em thế, tư tưởng và suy nghĩ có như các cụ nghĩ đâu, có thể e là dân kỹ thuật nên ăn nói thiếu để ý, mong các cụ thông cảm.

vuahung105

Xe container
E là lính mới mà các cụ dìm em thế, tư tưởng và suy nghĩ có như các cụ nghĩ đâu, có thể e là dân kỹ thuật nên ăn nói thiếu để ý, mong các cụ thông cảm.
Cái bảng cầu trì cháy mất 3 cái kia, đã đc thợ đấu tắt chỗ nào đó (_ có thể là ngay sau bảng cầu trì này ) lúc nào rảnh bác tìm mua cái khác thay vào cho an toàn về củi lửa. Bí thì lên Tề lỗ có nhiều cái này từ các xe đã phá. Về khéo tay tự thay thế và hoàn thiện thôi ợ.

bluestar2006

Xe container

Các bác nhà mình trêu bác thôi.

Nếu lúc bác chụp ko phải rút cái cầu chì nào ra thì thợ đã sử lý vụ này rồi, bằng cách đấu tắt hoặc kéo dây, giắc ra cắm lại cầu chì khác.

Nếu ko, vấn đề chính là làm sao cầu chì và giắc cắm được cắm chặt để tiếp xúc tốt. Bác tìm cách lôi đầu giắc ra, bóp lại cho chặt, nếu dây điện chảy thì bọc lại. Sau đó cắm cầu chì.

Nếu muốn đẹp nữa thì kiếm cái block để thay (phải chuyển chân giắc sang). Kho em còn 1 cái này nhưng thủ kho mấy tháng nữa mới về.

hat65

Xe điện
Có sợ bị bó không cụ?
Bác đệm thêm vào khe giữ má phanh chỗ này nhé

Đệm vào chỗ này phanh nó ăn hơn ấy bác nhỉ vì tăng diện tích tiếp xúc với trống.
Trong trường hợp má phanh mòn, hoặc má dầy nhưng xương má phanh kích thuơc bị âm, tăm bua rộng làm cho khe hở giữa má phanh và tăm bua lớn thì các bác mới nên đệm như thế này nhé.

hat65

Xe điện
Chào các bác, cho e hỏi cái ắc phanh trước nó nằm ở vị trí nào ạ, và tác dụng của nó nữa, e cảm ơn
Ở cụm phanh đĩa mà pittong ép má phanh chỉ nằm ở 1 bên đĩa phanh thì có 2 ắc phanh để cụm phanh trượt trên đó môĩ lần pittong ép và nhả má phanh.
Quá trình sử dụng bị mòn ắc và mòn bạc của cụm phanh làm cho độ ro giữa chúng lớn gây ra giật và kêu nên phải thay ắc khác có đường kính lớn hơn.
Nêú ắc bị bẩn, kẹt làm cụm phanh ko trượt được trên ắc sẽ gây bó phanh.
Với cụm phanh dùng pittong ép má phanh cả 2 bên đĩa phanh thì sẽ ko dùng ắc phanh nữa

chinhbillgates

Xe tải
Cái bảng cầu trì cháy mất 3 cái kia, đã đc thợ đấu tắt chỗ nào đó (_ có thể là ngay sau bảng cầu trì này ) lúc nào rảnh bác tìm mua cái khác thay vào cho an toàn về củi lửa. Bí thì lên Tề lỗ có nhiều cái này từ các xe đã phá. Về khéo tay tự thay thế và hoàn thiện thôi ợ.
Vâng, cảm ơn cụ rất nhiều, e cố kiếm về tự thay để khán phá.

chinhbillgates

Xe tải
Các bác nhà mình trêu bác thôi.

Nếu lúc bác chụp ko phải rút cái cầu chì nào ra thì thợ đã sử lý vụ này rồi, bằng cách đấu tắt hoặc kéo dây, giắc ra cắm lại cầu chì khác.

Nếu ko, vấn đề chính là làm sao cầu chì và giắc cắm được cắm chặt để tiếp xúc tốt. Bác tìm cách lôi đầu giắc ra, bóp lại cho chặt, nếu dây điện chảy thì bọc lại. Sau đó cắm cầu chì.

Nếu muốn đẹp nữa thì kiếm cái block để thay (phải chuyển chân giắc sang). Kho em còn 1 cái này nhưng thủ kho mấy tháng nữa mới về.
Cảm ơn bác đã động viên em. E mở ra e chụp luôn bác ạ, chắc thợ sử lý bác ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Trong trường hợp má phanh mòn, hoặc má dầy nhưng xương má phanh kích thuơc bị âm, tăm bua rộng làm cho khe hở giữa má phanh và tăm bua lớn thì các bác mới nên đệm như thế này nhé.
Tăng bua quá mòn mí làm được ak. Nhưng vẫn bị không bon đều

hat65

Xe điện
Thực ra việc chêm đệm này chỉ là giải pháp tình thế thôi, chứ đồ pride nó cũng rẻ nên cứ hỏng gì thay nấy là tốt nhất.
Tăm bua rộng hoặc phổ biến hơn là má phanh ko chuẩn ( xương guốc phanh thường bị âm về kích thước, nhìn khó thấy vì phần má dán vẫn dầy) sẽ làm cho quá trình phanh má phanh ko tỳ
đc hết bề mặt vào tăm bua nên giảm hiệu quả phanh.
Việc bon ko đều hay bị ở phần heo phanh hồi về kém thôi chứ cụ đệm thêm cho 2 đầu guốc phanh cũ ko gây bó đâu

vip tien sinh

Xe ngựa
Thực ra việc chêm đệm này chỉ là giải pháp tình thế thôi, chứ đồ pride nó cũng rẻ nên cứ hỏng gì thay nấy là tốt nhất.
Tăm bua rộng hoặc phổ biến hơn là má phanh ko chuẩn ( xương guốc phanh thường bị âm về kích thước, nhìn khó thấy vì phần má dán vẫn dầy) sẽ làm cho quá trình phanh má phanh ko tỳ
Việc bon ko đều hay bị ở phần heo phanh hồi về kém thôi chứ cụ đệm thêm cho 2 đầu guốc phanh cũ ko gây bó đâu
Vậy để em thử đêm coi sao.

maund

Xe tải
Cụ maund cho nhà cháu xin số máy cầm tay để có thời gian rảnh nhà cháu chạy qua chỗ cụ ạ
Số em ạ. 0934567530. Hôm kia em ra Mầm ti gặp cụ đó, e qua lấy dù bù ga ạ. Xong cụ về trc có vc đó.

Đập 1 củ xuống bàn cái rầm ! Tòi ra 2 cái tăm bua mới lung linh, vậy cho trân trọng cái sự sống ...nhẹ thì tăm bua thấp cấp hơn chút chưa đến 1 củ.
Nhà cháu thay rồi, đi khác hẳn dí nhẹ phát là dập trán vào kính lái ...nên toàn đội mũ bảo hiểm đi ô tô....thế cũng hay, an toàn cho thằng lái