Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

xuanquanbmc99

Xe tăng
Đi ọp nhớ cầm theo tiền, và nhớ cầm nhiều nhiều nhé ....hàng đang nhiều quá mà chẳng thấy chú ủng hộ
Hí, có hàng thì Anh mật thư cho em, chứ phun lên đây các bác ý ại hốt hết cả chứ đâu đến lượt e ạ, e toàn trâu chậm thoi

vuahung105

Xe container

xuanquanbmc99

Xe tăng
Xoắn quẩy sao toàn chọn đc mặt tốt để gửi vàng thế nhi? thợ kém quá, tăng phanh bằng tay, nên tăng quá nó bó phanh sau rồi chứ sao.
để nghị tìm gara nào tử tế mà làm đê - nếu không rõ thì hỏi lại các bác nhà mình xem gara nào tốt.
E thấy phanh có vẻ k ăn lắm, e muốn làm triệt để vụ phanh vì lo an toàn. Em có nên thay nốt má phanh vs dây phanh k ạ, dây phanh trước giờ e mới thay dây phanh tay chứ chưa thay dây phanh chân bao giờ

Kia cd5 2003

Xe tăng
E thấy phanh có vẻ k ăn lắm, e muốn làm triệt để vụ phanh vì lo an toàn. Em có nên thay nốt má phanh vs dây phanh k ạ, dây phanh trước giờ e mới thay dây phanh tay chứ chưa thay dây phanh chân bao giờ
làm gì có dây phanh chân ạ anh?

cafe sáng

Xe buýt
Vụ phanh có thể tự làm được cụ ạ. Cụ tháo bánh (em lười tháo luôn con ốc tampet ra cả vành và tang trống). Gẩy rẻ quạt về răng ít nhất, lắp lại bánh, kéo phanh tay rồi nổ máy nhồi phanh chân mấy phát là phanh tay tự tăng.
Trường hợp xe nhà mình đều cũ, tang trống mòn theo thời gian và những lần doa tròn của thợ. Em đệm thêm 2 miếng thép vào cơ cấu tì giữa má phanh và trụ giữ phía dưới (không phải phía trên gắn với heo phanh) để bù phần mòn. Phanh tay xe em giờ yên tâm roài, kéo nhẹ tênh.

cafe sáng

Xe buýt
Một trường hợp nữa là khi tăng hết ốc phanh tay trong xe mà dây phanh vẫn chùng. Kiểm tra bằng cách nhả hết phanh tay rồi kéo thử chỗ dây phanh kết nối với tay đòn của trụ phanh sau. Nếu chùng, các cụ có thể đệm them vào sợ dây phanh ngắn bánh sau bên phụ. Đệm vào chỗ nối hai dây phanh giữa xe.

dongbaclangtu

Xe điện
Chết thật dây phanh sau xe em đứt lâu rồi mà nhờ mãi ko mua đc để thay nên toàn phanh phanh trước.

Chỉnh sửa cuối:

xuanquanbmc99

Xe tăng
Vụ phanh có thể tự làm được cụ ạ. Cụ tháo bánh (em lười tháo luôn con ốc tampet ra cả vành và tang trống). Gẩy rẻ quạt về răng ít nhất, lắp lại bánh, kéo phanh tay rồi nổ máy nhồi phanh chân mấy phát là phanh tay tự tăng.
Trường hợp xe nhà mình đều cũ, tang trống mòn theo thời gian và những lần doa tròn của thợ. Em đệm thêm 2 miếng thép vào cơ cấu tì giữa má phanh và trụ giữ phía dưới (không phải phía trên gắn với heo phanh) để bù phần mòn. Phanh tay xe em giờ yên tâm roài, kéo nhẹ tênh.
Cảm ơn bác, e đọc cũng ...hiểu được phần đầu...

PXP

Xe hơi
Bác đệm thêm vào khe giữ má phanh chỗ này nhé

Bác cafe sáng nhiệt tình với bác Xoắn thật ấy nhỉ.
Xoắn nói không hiểu cái là về tháo ngay bánh xe chộp liền cho Xoắn hiểu.
Cũng cảm ơn Bác vì em cũng đang tìm hiểu vụ này, em mời riệu bác mà PC đòi phải mời 20 Cụ khác trước mới chán chứ.

tranquantn

Xe máy
Chào các bác, cho e hỏi cái ắc phanh trước nó nằm ở vị trí nào ạ, và tác dụng của nó nữa, e cảm ơn