Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

PXP

Xe hơi
Xe hỏng bi, chả chịu thay, cứ ngồi nghe nó hú. Giảm sóc hỏng đến mức khô hết dầu rồi mới chịu thay chứ sao
Cụ King và các bác cho em hỏi.
Hôm nay rửa xe sờ tay vào phuộc nhún sau có thấy nhớt chảy chắc xì phốt rồi, không biết mình có thể tự thảo ra mang đi phục hồi rồi về lắp lại hay phải mang ra gara nhỉ.

vuahung105

Xe container
Cụ King và các bác cho em hỏi.
Hôm nay rửa xe sờ tay vào phuộc nhún sau có thấy nhớt chảy chắc xì phốt rồi, không biết mình có thể tự thảo ra mang đi phục hồi rồi về lắp lại hay phải mang ra gara nhỉ.
E chưa thấy ai sửa cả. Mà toàn mua mới về thay. Loại hịn thì gần 600k/cái, loại for KIA thì 3-400k.

PXP

Xe hơi
E chưa thấy ai sửa cả. Mà toàn mua mới về thay. Loại hịn thì gần 600k/cái, loại for KIA thì 3-400k.
Phải hỏi HN xem mua cái này ở đâu? Mà thay có dễ không cụ, mình tự làm được không nhỉ.

Sent from my E6683 using Tapatalk

Kia cd5 2003

Xe tăng
Phải hỏi HN xem mua cái này ở đâu? Mà thay có dễ không cụ, mình tự làm được không nhỉ.

phuộc mà hư thì cứ mua cái mới thui chú ạ,mà mua thì mua cả cặp thay cho đều ạ,còn phụ tùng ở SG thì chỉ có lên An Dương Vương mua chú ạ,các tiệm như Quang Vũ.bla bla chú ạ,mua ở đây thì nhớ hỏi giá và hãng sx trước khi mua chú nhé,còn giá trong này cháu ko nhớ chính xác vì ko mua ở trong này bao giờ ạ :D

vuahung105

Xe container

Giảm sóc sau thì tự thay đc. Chỉ cần cái kích là đủ. GS trước thì phức tạp hơn

PXP

Xe hơi
Thanks cụ King và CHT nha.
Sẽ thu xếp cuối tuần này đi ADV một chuyến, chưa mua bao giờ, không biết hàng kia có dễ tìm không. Mà nếu không có hàng hịn thì mua của hãng nào thay đây.

tierone

Xe tăng
con này cụ mua 40 tr à. hôm trước thấy rao trên chợ tốt

Báo cáo các cụ , e mới thay bi và giảm sóc trước cho V2, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, đi đầm hiện hẳn, nhất là giảm hẳn ồn, giờ ngồi trong cabin ko nghe thấy tiếng máy, lên 60-70 vẫn thấy êm, k phải như trước đi 60 đã thấy hú ầm ầm.
Vậy e báo cáo để cụ nào có dự định nhiw em thì triển luôn cho nó sướng thèng người. E định vài hôm nữa thay cả bi và giảm sóc sau.
E thấy thợ bẩu là bát bèo của e là bạc chứ ko phải bi là sao ợ.
Với hôm nay e bị bó phanh, thợ bảo hỏng Tổng phanh, e vừa mua mất 600k, ko biết cái cũ có nên cất đi sau này có khắc phục đc ko ạ.
Báo cáo hết ạ.
Chú Xoắn ra rời anh em quá nên cứ toàn nộp sữa cho thợ, sao không hỏi anh để anh kiếm ít tiền nộp học phí cho em. Riêng cái tổng phanh chú đánh rơi mất tiền tăm rồi :))

Bắc ở đâu vậy, e cũng đang có ý định cấy thêm trợ lực lái cho con kia price b của em
Nhà cháu ở Hà Nội, nhưng cụ hỏi chậm mất ít ngày, cái trợ lực của nhà cháu đi theo 1 anh bạn đập chai rồi ( nhà cháu đoán vậy vif chưa gặp mặt )

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác CT cho e hỏi tham gia hội thì cần gì nhỉ, e trả biết gì về xe nhưng máu quá nên mới kiếm được em đời 98 để ngâm cứu và thoả niềm đam mê. Mà các bác biết ai trong hội là người Bắc Giang Ko bẩu em để e hỏi ít kinh nghiệm đi ra gara nào ở BG chuyên ngâm cứu xe này nhể. Thanh cụ CT và các cụ trước
cần đầu tiên là bác cần đọc nội quy của Pride's Club ở đầu thớt này,và thứ 2 ko nên đăng bài chém gió ở bên chuyên môn,chỉ nên chém gió ở bên này vì thế em bê bài của bác sang đây,và bác nên chào hỏi mọi ng và giới thiệu thì mọi ng mới biết để và sẽ biết đang giúp đỡ ai bác ạ.ở BG thì theo em hiện biết thì ko có mem nào ở đấy,chỉ có ở Thái Nguyên thôi ạ,và bác muốn có kinh nghiệm thì lâu lâu lại đọc bài bên chuyên môn hoặc có vấn đề gì thì bác tìm ở google thì thế nào nó cũng có liên quan đến PC chúng em,vậy bác nhé,chúc bác nhiều niềm vui với em Pride!

Gần 600 nhưng hiện không có hoặc khó kiếm hàng Le Hung đang cần ....
Đôi thụt trước tháo trên xe xuống, hãng Craw hay đại loại thế , chưa xì dầu, muốn thanh lý 300k/2 lấy tiền đi cafe...có ai còn nhu cầu không nhỉ ? Giải phóng kho thôi

Gyn G.O

Xe hơi
Các cụ ơi. Con này thợ đòi 50triệu. Đời 1999 đã lắp trợ lực. Mua được không ạ. Về pờ rai này e mù mờ quá. Hai nữa là e muốn thuê 1 e CD5 tự lái để trải nghiệm vì e chưa được lái dòng này bao giờ thì có cụ nào cho thuê không ạ.

chinhbillgates

Xe tải
cần đầu tiên là bác cần đọc nội quy của Pride's Club ở đầu thớt này,và thứ 2 ko nên đăng bài chém gió ở bên chuyên môn,chỉ nên chém gió ở bên này vì thế em bê bài của bác sang đây,và bác nên chào hỏi mọi ng và giới thiệu thì mọi ng mới biết để và sẽ biết đang giúp đỡ ai bác ạ.ở BG thì theo em hiện biết thì ko có mem nào ở đấy,chỉ có ở Thái Nguyên thôi ạ,và bác muốn có kinh nghiệm thì lâu lâu lại đọc bài bên chuyên môn hoặc có vấn đề gì thì bác tìm ở google thì thế nào nó cũng có liên quan đến PC chúng em,vậy bác nhé,chúc bác nhiều niềm vui với em Pride!
Cảm ơn bác rất nhiều

Terano

Xe tải
Báo cáo các cụ , e mới thay bi và giảm sóc trước cho V2, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, đi đầm hiện hẳn, nhất là giảm hẳn ồn, giờ ngồi trong cabin ko nghe thấy tiếng máy, lên 60-70 vẫn thấy êm, k phải như trước đi 60 đã thấy hú ầm ầm.
Vậy e báo cáo để cụ nào có dự định nhiw em thì triển luôn cho nó sướng thèng người. E định vài hôm nữa thay cả bi và giảm sóc sau.
E thấy thợ bẩu là bát bèo của e là bạc chứ ko phải bi là sao ợ.
Với hôm nay e bị bó phanh, thợ bảo hỏng Tổng phanh, e vừa mua mất 600k, ko biết cái cũ có nên cất đi sau này có khắc phục đc ko ạ.
Báo cáo hết ạ.
Đến lậy ông quẩy .. liều vãi, chạy đến hỏng Tổng phanh mà ko biết, hỏng Tổng phanh đạp phanh nó hay bị hụt hụt phải biết ngay chứ? bao lâu chú thay dầu một lần? nếu chạy mà bị hú bi thì nên ... lộn gầm và mở nắp ca pô ra ngó xem có chảy dầu lênh láng, hoặc phòi mỡ ở đâu không? chưa bị hỏng chụp bụi thước lái à? rồi chụp bụi giảm xóc nữa, cứ để nó hỏng hẳn mới sửa thì vừa tốn tiền vừa mất an toàn, chắc tại chú ít chạy xa nên đét sợ
Tổng phanh mà đã xác định hỏng thì nên ... vứt mẹ nó đi hoặc đưa cho các cụ chuyên gia kỹ thuật chơi đồ hàng chứ ko khắc phục được đâu ông nội, trừ khi nó chỉ bị thoái hóa mấy cái cupen cao su :)

vuahung105

Xe container
Đến lậy ông quẩy .. liều vãi, chạy đến hỏng Tổng phanh mà ko biết, hỏng Tổng phanh đạp phanh nó hay bị hụt hụt phải biết ngay chứ? bao lâu chú thay dầu một lần? nếu chạy mà bị hú bi thì nên ... lộn gầm và mở nắp ca pô ra ngó xem có chảy dầu lênh láng, hoặc phòi mỡ ở đâu không? chưa bị hỏng chụp bụi thước lái à? rồi chụp bụi giảm xóc nữa, cứ để nó hỏng hẳn mới sửa thì vừa tốn tiền vừa mất an toàn, chắc tại chú ít chạy xa nên đét sợ
Tổng phanh mà đã xác định hỏng thì nên ... vứt mẹ nó đi hoặc đưa cho các cụ chuyên gia kỹ thuật chơi đồ hàng chứ ko khắc phục được đâu ông nội, trừ khi nó chỉ bị thoái hóa mấy cái cupen cao su :)
Có khi lại hỏi lại " mở nắp capo như lào " ke ke

tierone

Xe tăng
Các cụ ơi. Con này thợ đòi 50triệu. Đời 1999 đã lắp trợ lực. Mua được không ạ. Về pờ rai này e mù mờ quá. Hai nữa là e muốn thuê 1 e CD5 tự lái để trải nghiệm vì e chưa được lái dòng này bao giờ thì có cụ nào cho thuê không ạ.

con này chắc taxi hoàn lương. Biển 30h