Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
chú TTK đã nói thía thì bác Đam Mê Xe cứ an tâm và chém gió thoải mái nhé,chúc bác mau tìm đc xe ưng ý,và ở HN thì nhớ lobby chú Cé nhé bác :))

Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe tới toàn thể anh em, các cụ , các bậc tiền bối đam mê xe , coi xe là phương tiện che nắng che mưa giống em , một lời chúc sức khỏe và ngày càng nhiều tiền để lên đời các em xe siêu sang. Em thật sự cũng là một người rất thích xe ô tô , đặc biệt là kia cd5 pride , chủ yếu để che nắng mưa thôi . Quan niệm của em chắc cũng giống các bác là để che nắng mưa . Nắng không đến đầu , mưa không đến chân. Thực sự theo dõi và đọc rất nhiều bài của các bác trên này rồi. Hôm nay mới lập cái nick để vào comment chém gió với các bác. E cũng muốn mua 1 con kia pride b . Các bác cho e hỏi , các bác hay sửa ở gara đâu khu vực hà nội , miền bắc này giá rẻ và phù hợp ạ. E định mua 1 con kia pride b tầm 55 60 triệu sau đó về làm lại đi cho ngon ạ. Rất mong được sự chia sẻ và tư vấn của các cụ . Em là thành viên mới rất mong được làm quen với các cụ.kính các cụ 1 chai
Chúc mừng bác đến với nhà PC ! Cái gì cần nói mọi người nói hết rồi, nhà cháu chỉ xin có 1 ý nhỏ thôi: Tiền nào của đó, bác đừng tham rẻ quá mà sau ôm đống nợ vào người bực mình, người bán chẳng bao giờ nhầm....phụ tùng giờ cũng hiếm, quý khó tìm. Xe không sửa được cứ phọt phẹt dễ chán lắm bác ạ. Chúc bác tìm mua được xe đúng giá !

Vuha.bdann

Xe tải
Lời đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe tới toàn thể anh em, các cụ , các bậc tiền bối đam mê xe , coi xe là phương tiện che nắng che mưa giống em , một lời chúc sức khỏe và ngày càng nhiều tiền để lên đời các em xe siêu sang. Em thật sự cũng là một người rất thích xe ô tô , đặc biệt là kia cd5 pride , chủ yếu để che nắng mưa thôi . Quan niệm của em chắc cũng giống các bác là để che nắng mưa . Nắng không đến đầu , mưa không đến chân. Thực sự theo dõi và đọc rất nhiều bài của các bác trên này rồi. Hôm nay mới lập cái nick để vào comment chém gió với các bác. E cũng muốn mua 1 con kia pride b . Các bác cho e hỏi , các bác hay sửa ở gara đâu khu vực hà nội , miền bắc này giá rẻ và phù hợp ạ. E định mua 1 con kia pride b tầm 55 60 triệu sau đó về làm lại đi cho ngon ạ. Rất mong được sự chia sẻ và tư vấn của các cụ . Em là thành viên mới rất mong được làm quen với các cụ.kính các cụ 1 chai
Weo căm bác. Nhưng mà sao bác đang đặc biệt thích cd5 mà lại muốn mua betha ạ. Chả nhẽ ..Thôi thì túm lại bác có hiểu bọn e hay gọi V2 là gì ko?chẳng hiểu mà coi xe chỉ là 'tránh nắng, mưa, hay tập lái giống e' thì khu vực này bác hỏi ko ai chỉ đâu. E thề...

Chỉnh sửa cuối:

PXP

Xe hơi
ok bác . Rất mong được sự chia sẻ cũng như đàm tấu cùng cụ . Cụ cho e hỏi là cụ mua xe kia đời bao nhiêu .hi. Cụ đừng nói e lắm chuyện nhé. Chẳng qua hỏi để biết kinh nghiệm cũng như học hỏi. Mà cụ cho e hỏi là anh em kia pride hay sửa xe ở gara nào uy tín và giá phù hợp ở đâu không. Để sau e mua e qua đó tân trang lại. Cảm ơn cụ
Thưa Cụ.
V2 em sinh 2002 đuôi cụt. Em mới cưới được 2 tháng. Em ở SG cũng chưa đi gara nào. Cụ cứ xem mắt, ưng ý cưới về. vấn đề kỹ thuật hay gara...thì nên đây trao đổi sẽ có CT và các bô lão giúp không phải lo đâu.
- bộ gạt nước int của em đã hoàn thành. Gạt 2 cái, nghỉ 10s, khi đang bật int có thể bật low hoặc hi không ảnh hưởng gì, không thay đổi nguyên bản.
Tổng chi phí vật tư khoảng 80k.
Hộp đen đây.

bluestar2006

Xe container
Thưa Cụ.
V2 em sinh 2002 đuôi cụt. Em mới cưới được 2 tháng. Em ở SG cũng chưa đi gara nào. Cụ cứ xem mắt, ưng ý cưới về. vấn đề kỹ thuật hay gara...thì nên đây trao đổi sẽ có CT và các bô lão giúp không phải lo đâu.
- bộ gạt nước int của em đã hoàn thành. Gạt 2 cái, nghỉ 10s, khi đang bật int có thể bật low hoặc hi không ảnh hưởng gì, không thay đổi nguyên bản.
Hộp đen đây.

Bác tài quá ạ! Em đang định gợi ý bác làm mạch tạo xung bằng IC vì chắc bác thạo môn điện tử, mà bác đã xong Version 1 rồi.
Chúc mừng bác ạ!

khoai123

Xe tải
Các cụ ạ. Hôm rồi chạy khoảng 100 cây trời lúc nắng lúc mưa xe không có chế độ INT cứ phải bật tắt tay, cực quá.
- Suy nghĩ dự là chế cháo chức năng int từ cục chớp xi nhan.
Vật tư đây.
1 cục nháy xi nhan
1 relay
1 contact
1 tụ điện
1 hộp

Cụ nghiên cứu thêm cái chiết áp để chỉnh thời gian đóng ngắt nữa là ngon ạ!

NamDronie

Xe máy
Thưa Cụ.
Hộp đen đây.

Cụ chế được rồi à, em tìm đc cái mạch delay này nhỏ gọn, đưa biến trở ra ngoài là chỉnh được thời gian delay, có sẵn dễ chế hơn nếu ko mua được đồ hịn http://banlinhkien.vn/goods-3878-module-delay-relay-12v-ne555.html

hoanghaihd

Xe tải
Các cụ cho nhà cháu hỏi bộ khóa cửa xe pride giờ mua ở đâu được ạ?

trường apple

Xe máy
Các bác cho em hỏi , cái cảm biến nhiệt độ pride dùng chung với xe nào không ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
Mừng bác gia nhập hội... Theo e bác nên nâng tầm lên khoảng 80 củ thì mới có xe tạm yên tâm sử dụng và khoẻ cái thèng người ạ

PXP

Xe hơi
Cụ chế được rồi à, em tìm đc cái mạch delay này nhỏ gọn, đưa biến trở ra ngoài là chỉnh được thời gian delay, có sẵn dễ chế hơn nếu ko mua được đồ hịn http://banlinhkien.vn/goods-3878-module-delay-relay-12v-ne555.html
Bác tài quá ạ! Em đang định gợi ý bác làm mạch tạo xung bằng IC vì chắc bác thạo môn điện tử, mà bác đã xong Version 1 rồi.
Chúc mừng bác ạ!
Cụ nghiên cứu thêm cái chiết áp để chỉnh thời gian đóng ngắt nữa là ngon ạ!
CT và các cụ quá khen, Em cũng chỉ biết sơ sơ tí về điện (không có chó bắt mèo ăn ...) thôi,vửa là bí quá chửa mua được đồ hịn + tính thích phá phách ấy mà.
- Cũng tính làm thêm bắt thêm chiết áp để chỉnh thời gian theo ý mình nhưng chưa tìm được con phù hợp nên thôi, chạy thời gian rồi tính tiếp.
NamDronie : mạch cụ giới thiệu cũng có thể sử dụng được nhưng chưa phù hợp vì thời gian đóng - ngắt là bằng nhau => đóng 10s sẽ gạt 5 lần rồi nghỉ 10s sau đó lại gạt 5 lần.
Mình muốn là chỉ gạt 1 đến 2 lần rồi nghỉ 10s (đóng 4s, ngắt 10s).

Chỉnh sửa cuối:

DanCdn

Xe hơi
Dạ chào bác! Cơ quan em cũng có ông giao xe tầm giá đó hoặc thấp hơn thì phải em cho sđt bác liên lạc thử xem ạ. Anh ý tên Linh 0912410921

Đam Mê Xe 888

Xe đạp
Bác còn chém gió trên này dài dài. Rảnh thì nên đi ọp chui để giao lưu học hỏi thêm nữa ạ.. Cuối cùng chúc bác tìm đc vợ 2 ưng í
ok cụ rất cảm ơn sự thân thiện của cụ . Cũng mong 1 ngày gần nhất có đk và thời gian sẽ gặp mặt và off cùng các cụ để giao lưu, học hỏi ạ

Đam Mê Xe 888

Xe đạp
Dạ chào bác! Cơ quan em cũng có ông giao xe tầm giá đó hoặc thấp hơn thì phải em cho sđt bác liên lạc thử xem ạ. Anh ý tên Linh 0912410921

cảm ơn cụ rất nhiều. Hi. Để e tham khảo mấy chỗ đã , có gì e sẽ liên lạc với cụ . Hi. Giờ cụ đang đi con xe nào đấy. Cũng mong một ngày gàn nhất được giao lưu, học hỏi cùng các cụ đam mê xe cỏ

Đam Mê Xe 888

Xe đạp
Trc hết xin chào bác và eo căm bác đến với PC.
Theo em bác nên tìm hiểu thông tin để mua xe trc đã, sau khi mua đc một thời gian trong quá trình sử dụng hỏng đâu sửa đấy, thích đẹp chỗ nào tân trang chỗ đó.
PC có nội quy riêng của hội, nếu bác thực sự đam mê dòng này thì khi đã trở thành thành viên chính thức, mọi chuyện đều dễ dàng bác ạ.
Chúc bác sớm tìm đc xe và vui khi chém gió cùng ae.

em cũng nghĩ như cụ ạ. Thực sự đam mê mà , nên có khi đi xem xe thì cũng chẳng biết gì về xe cả. Nên cũng phải nhờ người quen đi xem .hi. Cho dù xe cỏ nhưng có người am hiểu về xe thì vẫn tốt và chọn được xe ưng ý hơn. Ý cụ thì nên mú cd5 hay pride b. Xe nào không phải taxi hoàn lương????

Đam Mê Xe 888

Xe đạp
chú TTK đã nói thía thì bác Đam Mê Xe cứ an tâm và chém gió thoải mái nhé,chúc bác mau tìm đc xe ưng ý,và ở HN thì nhớ lobby chú Cé nhé bác :))

ok cụ còn chém gió dài dài và nhờ các cụ chỉ giáo đó.he. Giờ cụ lên xe đời nào rồi. E sau này sẽ chơi theo kiểu này. Ví dụ 2 ,3 năm đi xe kia . SAu đó 2 3 năm lại đổi xe khác. Xe cỏ mà nên cứ thay đi lại xem các hãng xe cảm giác lái thế nào