Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

hoangthanh2345

Xe buýt
em cũng nghĩ như cụ ạ. Thực sự đam mê mà , nên có khi đi xem xe thì cũng chẳng biết gì về xe cả. Nên cũng phải nhờ người quen đi xem .hi. Cho dù xe cỏ nhưng có người am hiểu về xe thì vẫn tốt và chọn được xe ưng ý hơn. Ý cụ thì nên mú cd5 hay pride b. Xe nào không phải taxi hoàn lương????
Taxi hoàn lương thì cd5 hay Beta đều có thể. Còn thích cd5 hay beta là do từng người bác ạ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Báo cáo các cụ , e mới thay bi và giảm sóc trước cho V2, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, đi đầm hiện hẳn, nhất là giảm hẳn ồn, giờ ngồi trong cabin ko nghe thấy tiếng máy, lên 60-70 vẫn thấy êm, k phải như trước đi 60 đã thấy hú ầm ầm.
Vậy e báo cáo để cụ nào có dự định nhiw em thì triển luôn cho nó sướng thèng người. E định vài hôm nữa thay cả bi và giảm sóc sau.
E thấy thợ bẩu là bát bèo của e là bạc chứ ko phải bi là sao ợ.
Với hôm nay e bị bó phanh, thợ bảo hỏng Tổng phanh, e vừa mua mất 600k, ko biết cái cũ có nên cất đi sau này có khắc phục đc ko ạ.
Báo cáo hết ạ.

Xôi sáng

Xe buýt
Gia đình PC dạo này thêm thành viên mới nên xôm hẳn lên :D:D:D

vuahung105

Xe container
Báo cáo các cụ , e mới thay bi và giảm sóc trước cho V2, đúng là đáng đồng tiền bát gạo, đi đầm hiện hẳn, nhất là giảm hẳn ồn, giờ ngồi trong cabin ko nghe thấy tiếng máy, lên 60-70 vẫn thấy êm, k phải như trước đi 60 đã thấy hú ầm ầm.
Vậy e báo cáo để cụ nào có dự định nhiw em thì triển luôn cho nó sướng thèng người. E định vài hôm nữa thay cả bi và giảm sóc sau.
E thấy thợ bẩu là bát bèo của e là bạc chứ ko phải bi là sao ợ.
Với hôm nay e bị bó phanh, thợ bảo hỏng Tổng phanh, e vừa mua mất 600k, ko biết cái cũ có nên cất đi sau này có khắc phục đc ko ạ.
Báo cáo hết ạ.
Bó tay với nhà xoắn quẩy

chinhbillgates

Xe tải
Báo cáo các bác, em vừa cưới 1 em đời 98, e có vài cái ảnh mong các bác tư vấn kỹ thuật giúp em (e có phải làm gì thêm ko?), thank các cụ trước nhớ, e trả biết gì về xe cộ, do máu quá lên kiếm cưới đại 1 em về để thỏa niềm đam mê.

vuahung105

Xe container
Chúc mừng bác đã toại nguyện.
Mua đc là đc. Bây h mình chăm tiếp.
Việc đầu tiên là .
Thay dầu máy
Thay dầu số
Thay và xúc rửa két nước.
Rồi chạy thôi

chinhbillgates

Xe tải
Chúc mừng bác đã toại nguyện.
Mua đc là đc. Bây h mình chăm tiếp.
Việc đầu tiên là .
Thay dầu máy
Thay dầu số
Thay và xúc rửa két nước.
Rồi chạy thôi
Cũng nhờ 1 phần của bác. Bác ngó giúp em xem máy móc đã phải làm chưa nhỉ? gầm bệ thế nào? em định đi 1 thời gian rồi có $$ e đi làm lại máy

vuahung105

Xe container
Cũng nhờ 1 phần của bác. Bác ngó giúp em xem máy móc đã phải làm chưa nhỉ? gầm bệ thế nào? em định đi 1 thời gian rồi có $$ e đi làm lại máy
Máy vẫn khá ổn. Bác ở đâu mà lại mua xe biển 19 nhi? Đừng nói ở Phú thọ nhé

vuahung105

Xe container
Em ở Bắc Giang bác ơi, trước em có inbox mật hỏi bác chút ấy
Vâng. Tại e nhìn thấy biển 19. Nhưng ưu điểm của biển tỉnh lẻ là xe k bị phơi mưa nắng nên đỡ mọt hơn.
Xe bác chủ cũ cũng có đk đấy, mới thay xi lanh tổng phanh, ắc quy cũng chơi loại hịn.
Một cái giảm sóc bị rách cao su rồi. K thay là nhanh hỏng gs lắm.
Sorry dạo này có tý tuổi rồi nên e nhanh quên lém :)

NamDronie

Xe máy

Hôm qua có cụ nào theo dõi em trên đường Láng vậy

chinhbillgates

Xe tải
Vâng. Tại e nhìn thấy biển 19. Nhưng ưu điểm của biển tỉnh lẻ là xe k bị phơi mưa nắng nên đỡ mọt hơn.
Xe bác chủ cũ cũng có đk đấy, mới thay xi lanh tổng phanh, ắc quy cũng chơi loại hịn.
Một cái giảm sóc bị rách cao su rồi. K thay là nhanh hỏng gs lắm.
Sorry dạo này có tý tuổi rồi nên e nhanh quên lém :)
Sao bác biết là mới thay xi lanh hả bác, e trả nhận biết được gì.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Xe hỏng bi, chả chịu thay, cứ ngồi nghe nó hú. Giảm sóc hỏng đến mức khô hết dầu rồi mới chịu thay chứ sao
Ah, e biết đâu, nghiên cứu mãi k hiểu do cái gì nên cứ chạy, giờ thay mới biết. E chạy 3 năm nay rồi giờ mới thay bi và giảm sóc lần đầu mà. E cứ tưởng là do máy kêu

chinhbillgates

Xe tải
Uầy ! Gì chứ thước lái trợ lực thì nhà cháu đang có dư 1 cây tháo trên xe nhà cháu xuống, đang dùng tốt ( lý do thay vì mua được cây mới 100% chẳng tội gì để dành :))) nếu cụ có nhã hứng thì cây đó nhà cháu bán 2м nhé ( bầu dầu, bơm dầu,ống tuy ô không có, thợ sẽ chế nốt cho cụ )
Bắc ở đâu vậy, e cũng đang có ý định cấy thêm trợ lực lái cho con kia price b của em