Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Xe em cũng hầu như chưa có mấy thứ hay ho này :( có lần e ra hỏi thợ lắp điều hòa nóng nhưng họ bảo ko được :(
Em còn thiếu nhiều thứ hữu dụng quá :(((((
Bác ở HN thì tiện rùi. Cứ cafe với các cụ là ra một loạt các phương án, tiết kiệm và hiệu quả

Sáng nay đi khám sức khoẻ các cụ ạ. Khám xong định đi súc chế cái xe mà thợ nó lại nghỉ. Xe em nó nặng mùi xăng quá.

amatuer

Xe tải

amatuer

Xe tải
Xe Pride của e hiện đi dễ bị chao xe, mất lái, e nghĩ đến 80% xe em bị mất lái là do thước lái rồi ah, ko bit sửa thước lái ở đâu tốt, giá cả tnao cụ nào bít xin chỉ giúp

bluestar2006

Xe container

Báo cáo các Bác tổng chi cho e nó tất tật 26 củ gồm cả loa đài,bảo dưỡng điều hoà,thay bơm trợ lực,dán phim,lên 4 lốp 155/70 cho nó đỡ bé,trông khôn ra nhều nhều rồi ạ
Cái calang phải cho khít vào trong trông nó mới chuẩn bác nhé :)

amatuer

Xe tải
Cái calang phải cho khít vào trong trông nó mới chuẩn bác nhé :)
Xe e bị gãy calang e đg định chế bằng tấm inox lỗ cụ CT thấy t.nào ah, vs xe e đg bị mất lái ( đi xe tay lái dễ bị chao sang cả 2 phía nhất là tầm tốc độ 50-60km/h hoac luc sang số), e nghĩ khả năng cao do thước lái cụ có bít ở đâu sửa thước lái tốt ko ah

vuahung105

Xe container
Xe e bị gãy calang e đg định chế bằng tấm inox lỗ cụ CT thấy t.nào ah, vs xe e đg bị mất lái ( đi xe tay lái dễ bị chao sang cả 2 phía nhất là tầm tốc độ 50-60km/h hoac luc sang số), e nghĩ khả năng cao do thước lái cụ có bít ở đâu sửa thước lái tốt ko ah
Bác xem lại độ chụm của bánh trước đã. Sau đó mới đến thuóc lái ( vì thước lái tốn xènh hơn )

amatuer

Xe tải
Bác xem lại độ chụm của bánh trước đã. Sau đó mới đến thuóc lái ( vì thước lái tốn xènh hơn )
Tại e mới đi thay mới rotuyn, má phanh, cao su thước lái, cao su càng rồi, thợ gara cg tháo ra rồi lắp lại rồi (ko có máy căn chỉnh, căn bằng mắt thôi) nhưng vẫn bị, có lẽ e nên ra chỗ cụ Hunter đối diện 168 Ng Khánh Toàn thử cân chụm xem sao, nếu ko ok thì tính đến thước lái phải ko cụ, mà nếu do thước lái thì sau khi làm thước lái có phải quay lại chỉnh độ chụm lần nữa ko bác :-??
Bác ợ.E đang lo chống dột cho e nó đã,trận mưa hôm qua làm em tốn mất lọ keo silicon rồi nhưng 2 cánh cửa bên phụ nuớc hắt qua Khe kính vì rách zoang Khe kính chưa tìm ra cách khắc phục
Trông xe cụ mượt thế mà cg bị dột giống xe em hey, e đg tính lắp cái vè che mưa hẳn lên phía trên khung xe (thẳng từ cửa lên ấy) như thế nó sẽ che lun dc cái gioăng cửa, chứ xử lý gioăng cửa còn liên quan đến cái vành cửa bằng tôn kẹp gioăng vào ấy, nếu nó mọt rồi thì cụ thay joăng mới cg thế thôi

vuahung105

Xe container
Tại e mới đi thay mới rotuyn, má phanh, cao su thước lái, cao su càng rồi, thợ gara cg tháo ra rồi lắp lại rồi (ko có máy căn chỉnh, căn bằng mắt thôi) nhưng vẫn bị, có lẽ e nên ra chỗ cụ Hunter đối diện 168 Ng Khánh Toàn thử cân chụm xem sao, nếu ko ok thì tính đến thước lái phải ko cụ, mà nếu do thước lái thì sau khi làm thước lái có phải quay lại chỉnh độ chụm lần nữa ko bác :-??
chỉnh độ chụm thì tối thiểu cũng phải bằng thước chứ, chỉnh bằng mắt thì chịu thợ rồi.
bác cứ căn chỉnh lại xem sao. còn khi phải xử lý thước lái thì đương nhiên sau đó thợ sẽ căn chỉnh lại độ chụm cho bác. không có máy thì tối thiểu phải yêu cầu thợ chỉnh bằng thước nhé .

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com

bluestar2006

Xe container

Trông xe cụ mượt thế mà cg bị dột giống xe em hey, e đg tính lắp cái vè che mưa hẳn lên phía trên khung xe (thẳng từ cửa lên ấy) như thế nó sẽ che lun dc cái gioăng cửa, chứ xử lý gioăng cửa còn liên quan đến cái vành cửa bằng tôn kẹp gioăng vào ấy, nếu nó mọt rồi thì cụ thay joăng mới cg thế thôi

Vụ này bác với thợ sẽ phải mất công và tỉ mẩn trước đã, rồi mới ra chỗ hịn để căn chỉnh độ chụm.

Kiểm tra bát bèo (nếu thay rồi thì kiểm tra chỗ bắt bát bèo chắc chắn và cân nhau)
Bi bát bèo còn hay không. Cái này nhỏ nhưng rất quan trọng
Rotuyn càng I (thợ hay gọi là càng A) còn tốt không,

Nói chung là có nhiều thứ chứ không phải chỉ mỗi thước lái là nguyên nhân (nó có thể là 1 nguyên nhân nếu bác để xe đứng yên, lắc tay lái thấy độ rơ quá lớn)

amatuer

Xe tải
Vụ này bác với thợ sẽ phải mất công và tỉ mẩn trước đã, rồi mới ra chỗ hịn để căn chỉnh độ chụm.

Kiểm tra bát bèo (nếu thay rồi thì kiểm tra chỗ bắt bát bèo chắc chắn và cân nhau)
Bi bát bèo còn hay không. Cái này nhỏ nhưng rất quan trọng
Rotuyn càng I (thợ hay gọi là càng A) còn tốt không,

Nói chung là có nhiều thứ chứ không phải chỉ mỗi thước lái là nguyên nhân (nó có thể là 1 nguyên nhân nếu bác để xe đứng yên, lắc tay lái thấy độ rơ quá lớn)
Vâng, bát bèo e mới thay cả đôi rồi, E ra chỗ bác Hà Hunter ở Ng Khánh Toàn thì thợ kiểm tra hóa ra là do điểm cuối càng I bắt vào trục xe bác ah, cái bu lông bắt vào càng nó bị dơ ra, thợ bác Hà bảo ko xử lý cái đấy sập càng xuống thì tèo X_X, e đg phải ra gara để thợ xử lý vụ đấy. Cụ CT cho e hỏi cỡ lốp nguyên bản của Pride là bao nhiêu ah vì xe e lốp 165/70/R13 thì bẻ hết lái là bên lốp lái bị chạm càng đỡ

vuahung105

Xe container
Vâng, bát bèo e mới thay cả đôi rồi, E ra chỗ bác Hà Hunter ở Ng Khánh Toàn thì thợ kiểm tra hóa ra là do điểm cuối càng I bắt vào trục xe bác ah, cái bu lông bắt vào càng nó bị dơ ra, thợ bác Hà bảo ko xử lý cái đấy sập càng xuống thì tèo X_X, e đg phải ra gara để thợ xử lý vụ đấy. Cụ CT cho e hỏi cỡ lốp nguyên bản của Pride là bao nhiêu ah vì xe e lốp 165/70/R13 thì bẻ hết lái là bên lốp lái bị chạm càng đỡ
lốp đúng theo đăng kiểm là 165/65/R13 - bác lắp lốp khác nên bị kích la đúng rồi, chưa kể sai số công tơ mét nữa đấy, đăng kiểm nó phát hiện ra là mời bác quay lại lần sau ngay.

bluestar2006

Xe container
Cỡ lốp Pride là 165/65R13 bác ạ.

Mà bực quá các cụ ạ. Xe em không bị dột ở nóc mà lại từ gầm lên, hôm qua về quê bị ướt hết bên phụ, con bên lái vẫn khô keng. Bây giờ làm thế nào ạ