Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Xôi sáng

Xe buýt
lột sàn phải tháo những gì thế bác Xôi sáng ? Em tháo và mà thấy nỉ nó dính chặt xuống sàn nên lại thôi.
Bác cứ mạnh dạn kéo lên chứ nó ko rách đc đâu ạ, em thấy ở mỗi chỗ để chân phía dưới nỉ họ có quét loằng ngoằng vài đường bằng keo như kiểu keo dog ấy ạ. Em thấy sàn gồm 4 lớp Bác tháo trình tự như hình:
1- tất cả ghế,
2- 4 nẹp sàn,
3- 2 cái tai 2 bên gần bản lề 2 cửa trước đc cố định bằng vít nhựa (em ko biết tên gọi là gì :D),
4- hộp phanh tay (3 đinh vít),
5- hộp cần số (6 đinh vít),
6- 2 bulong cố định dây an toàn chỗ trụ B,
7- dãy đinh nhựa phía dưới ghế sau (cái này bác lấy kìm mà nhổ mạnh lên nó hơi chặt ạ),
8- 2 bulong cái thép U cố định khóa dây an toàn,
9- cái giá sắt cố định hộp phanh tay
10- giá sắt cố định phía sau hộp cần số
Em nhớ đc như vậy thôi không biết có gì nữa không tối về em xem mai em bổ sung bác nhé :">

Linh Đan 1414

Xe tải
Bác cứ mạnh dạn kéo lên chứ nó ko rách đc đâu ạ, em thấy ở mỗi chỗ để chân phía dưới nỉ họ có quét loằng ngoằng vài đường bằng keo như kiểu keo dog ấy ạ. Em thấy sàn gồm 4 lớp Bác tháo trình tự như hình:
1- tất cả ghế,
2- 4 nẹp sàn,
3- 2 cái tai 2 bên gần bản lề 2 cửa trước đc cố định bằng vít nhựa (em ko biết tên gọi là gì :D),
7- dãy đinh nhựa phía dưới ghế sau (cái này bác lấy kìm mà nhổ mạnh lên nó hơi chặt ạ),
Em nhớ đc như vậy thôi không biết có gì nữa không tối về em xem mai em bổ sung bác nhé :">
Ghen tị với bác Xôi sáng quá. Trách mình không học dc bác nhiều:-bd

Cerato-6134

Xe container
Thớt đăng ký Vào Hạ.
Vào Hạ năm nay của PC sẽ tổ chức tại Đồ Sơn vào hai ngày thứ 7, CN 16-17/7
Mời các bác đăng ký tham dự. Thời gian đky trước 30/6.
Các bác lưu ý đký rõ số lượng (F1 dưới 6 tuổi) và số phòng, ở ghép hay trọn 1 phòng để còn đặt phòng ạ.
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ
1- CT Le Bluestar + Gấu + 2F1: 2 phòng
2- Phu Nguyen + Gấu + 2F1: 1p
3- Hai Xom + Gấu + F1: 1p
4- Lê Đại Nghĩa + Gấu + 2F1*: 1p
....

LT Vietnam

Xe tải
Thớt đăng ký Vào Hạ.
Vào Hạ năm nay của PC sẽ tổ chức tại Đồ Sơn vào hai ngày thứ 7, CN 16-17/7
Mời các bác đăng ký tham dự. Thời gian đky trước 30/6.
Các bác lưu ý đký rõ số lượng (F1 dưới 6 tuổi) và số phòng, ở ghép hay trọn 1 phòng để còn đặt phòng ạ.
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ
1- CT Le Bluestar + Gấu + 2F1: 2 phòng
2- Phu Nguyen + Gấu + 2F1: 1p
3- Hai Xom + Gấu + F1: 1p
4- Lê Đại Nghĩa + Gấu + 2F1*: 1p
....
Cụ cé cho nhà cháu đăng ký.
5- Lê Xuân Thiệp + 1 đệ tử. Ở ghép. Gấu và F1 nhà cháu trả về bà ngoại gần đó đào tạo lại ạ.

LT Vietnam

Xe tải
1- tất cả ghế,
2- 4 nẹp sàn,
Phê bình cụ Xôi có thời gian không về chăm sóc bà cả mà lại cứ đè bà 2 ra massage thế này làm mất cân bằng khu vực dẫn đến xung đột, đe dọa hòa bình, an ninh khu vực đấy ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Nhận được thông báo của Bác Xê ra tôi đi về chương trình vào Hạ 2016, vì em chưa chủ động được lịch nên xin phép bác cho em vào danh sách dự phòng với thành phần 3 người như sau, số lượng 1p:
1 - Dongbaclangtu trưởng đoàn
2 - Gấu Phó đoàn thường trực
3 - F1
(ganh với chủ tịch quá, bác nào tốt bụng cho em gửi F1 sang thì em cảm ơn nhiều! :D)

LT Vietnam

Xe tải
Ui, bác kỳ kèo thế nào có thời hạn bảo hành dài thế?
Em có đàm phán gì đâu, chơi bài phủ đầu đánh giá NG và trả hàng bà ngoại kèm theo biên bản đào tạo lại thôi cụ ạ kaka

Cerato-6134

Xe container
Em update bác DongBac và Le Xuan Thiep ben Face rồi nhé

cucar

Xe tải
lột sàn phải tháo những gì thế bác Xôi sáng ? Em tháo và mà thấy nỉ nó dính chặt xuống sàn nên lại thôi.
Hôm qua chủ nhật lại vật V2 ra chiến đấu các bác ạ
Đầu tiên là chế cái tay gạt mở cửa đổ xăng

Tay gạt mở cửa

Ruột phanh ngoắc vào lẫy khóa

Lò xo tự mở chế thêm, có tác dụng tự đẩy cửa ra khi kéo tay mở
Thế là hoàn thành ok, từ nay đổ xăng ko cần tắt máy rút chìa khóa xuống mở cửa đổ xăng nữa :D
Tiếp theo là xử lý gioăng nắp máy bị hở làm lọt dầu ra ngoài, tháo nắp máy và vệ sinh gioăng, vệ sinh viền máy đi theo gioăng, cho ít keo máy vào và lắp lại là ok, giàn cò xe em đây ạ

Tiếp theo là lột sạch quần áo em nó ra để vệ sinh và giặt dũ quần áo cho em nó :D

Thân thể em nó vẫn nguyên vẹn chưa bị ghẻ lở chỗ nào và da vẫn 1 màu xanh xanh :D

Tiến hành vệ sinh hút bụi làm sạch cho em, đến cuối chiều thảm vẫn chưa khô nên chưa mặc áo lại cho em đc, để em ở truồng 1 đêm cho khô ráo :D ngày mai mặc áo lại
Hết 1 ngày như vậy là cũng làm đc khá nhiều việc cho V2 hy vọng em nó sẽ hiểu và phục vụ chồng chu đáo, không đổ bệnh hay cho chồng nằm đường >:D<:x
Nhà em cũng phải dùng chìa...hix..nẫy kéo trong xe nhà em vẫn còn, em xem đằng bình xănng thì có vẻ cơ cấu khoá đã hỏng, em cũng chưa hình dung được phải chế thế nào...bác xôi hướng dẫn chi tiết thêm chút được ko a...e cảm ơn bác.

cucar

Xe tải
Em có đàm phán gì đâu, chơi bài phủ đầu đánh giá NG và trả hàng bà ngoại kèm theo biên bản đào tạo lại thôi cụ ạ kaka
thôi chít về quê ngoại cụ này thì cua ghẹ cụ ấy om hàng hết rùi...

Xôi sáng

Xe buýt
Nhà em cũng phải dùng chìa...hix..nẫy kéo trong xe nhà em vẫn còn, em xem đằng bình xănng thì có vẻ cơ cấu khoá đã hỏng, em cũng chưa hình dung được phải chế thế nào...bác xôi hướng dẫn chi tiết thêm chút được ko a...e cảm ơn bác.
Ok tối về em chụp lại hình mai em post hướng dẫn cụ, cụ phải xác nhận là cái vỏ và ruột phanh vẫn còn nhé, xe cụ bêta phải ko nhỉ?

autokia43

Xe hơi
Hôm qua chủ nhật lại vật V2 ra chiến đấu các bác ạ
Đầu tiên là chế cái tay gạt mở cửa đổ xăng

Tay gạt mở cửa

Ruột phanh ngoắc vào lẫy khóa

Lò xo tự mở chế thêm, có tác dụng tự đẩy cửa ra khi kéo tay mở
Thế là hoàn thành ok, từ nay đổ xăng ko cần tắt máy rút chìa khóa xuống mở cửa đổ xăng nữa :D
Tiếp theo là xử lý gioăng nắp máy bị hở làm lọt dầu ra ngoài, tháo nắp máy và vệ sinh gioăng, vệ sinh viền máy đi theo gioăng, cho ít keo máy vào và lắp lại là ok, giàn cò xe em đây ạ

Tiếp theo là lột sạch quần áo em nó ra để vệ sinh và giặt dũ quần áo cho em nó :D

Thân thể em nó vẫn nguyên vẹn chưa bị ghẻ lở chỗ nào và da vẫn 1 màu xanh xanh :D

Tiến hành vệ sinh hút bụi làm sạch cho em, đến cuối chiều thảm vẫn chưa khô nên chưa mặc áo lại cho em đc, để em ở truồng 1 đêm cho khô ráo :D ngày mai mặc áo lại
Hết 1 ngày như vậy là cũng làm đc khá nhiều việc cho V2 hy vọng em nó sẽ hiểu và phục vụ chồng chu đáo, không đổ bệnh hay cho chồng nằm đường >:D<:x
Cái gioăng nắp máy khắc phục chảy dầu tích cực nhât là bác kiếm một miếng amiang rồi làm một cái gioăng mới. Cái cũ để trên nắp máy, cái mới để trên mặt máy lúc đó dầu botay.com. Lý do do các chốt định vị lún vào đệm dưới nên dầu ko ra được. Nếu làm sạch bôi keo thì đến hẹn lại ra dầu.

tranthangub

Xe buýt
Nhà cháu đang lọ mọ đêm hôm trên đường về thì nghe tiếng bụp ( như tiếng nổ cầu trì ) đồng thời xe mất đèn mù và đèn đồng hồ . Chỉ còn đèn chiếu sáng Tháo hộp cầu trì ra thì không thấy cái nào đứt ạ . Có cụ nào gặp bệnh này chưa ạ cho cháu xin lời khuyên chăm Sóc em vợ mới đỏng đảnh điệu đà này ạ :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nhà cháu đang lọ mọ đêm hôm trên đường về thì nghe tiếng bụp ( như tiếng nổ cầu trì ) đồng thời xe mất đèn mù và đèn đồng hồ . Chỉ còn đèn chiếu sáng Tháo hộp cầu trì ra thì không thấy cái nào đứt ạ . Có cụ nào gặp bệnh này chưa ạ cho cháu xin lời khuyên chăm Sóc em vợ mới đỏng đảnh điệu đà này ạ :)

Bác xem cầu chì tail nhé