Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Em dân cơ điện nên muốn mua về để vọc vạch tí cụ ạ. Nhưng em sợ phải xe nào ko có khả năng phục hồi thì cũng ôm hận ngàn thu.
Em nhắm phần sơn bả, máy móc đơn giản thì em có thể tự chiến đc.
Mua xe của ở trên về ko có việc gì tí toáy cũng chán cụ a :D
Xe cũ thì chả có lúc nào nó không lục nó lạc cả. Quan trọng gần bệ tốt , khung sườn chưa đâm đụng ở đâu , mấy thứ kia có thể ném tiền vào được. Còn khung mà đã nắn thì có ném tiền bằng giời cũng ko lại được. Đi sẽ vặn vẹo , hoặc bị nhao lái .. Cụ cứ để ý khoản đó. Máy móc , phụ kiện mà cụ ham học hỏi , mày mò thì ném khoảng 20 củ vào là đảm bảo nuột là ngay.

bluestar2006

Xe container
Xe này chủ xe đòi 65tr, đời 2000, có lấy đc ko các cụ.

Em chịu cách hỏi của bác. Cứ ngắn gọn quá đến mức cộc lốc. Sozi bác em nói hơi thẳng.

Còn 3 cái ảnh xe đấy thì chả có thông tin bao nhiêu để gọi là xem xe cả bác ạ.

ketpo

Xe điện
Em chịu cách hỏi của bác. Cứ ngắn gọn quá đến mức cộc lốc. Sozi bác em nói hơi thẳng.

Còn 3 cái ảnh xe đấy thì chả có thông tin bao nhiêu để gọi là xem xe cả bác ạ.
Trước hết, cho em xin lỗi cụ chủ tịch và các cụ khác, em ruts kinh nghiem.
Em cũng thường xuyên theo dõi các topic liên quan tới xe pride của các cụ cũng tìm hiểu và có comnent, cũng cảm thấy thân thiết và gần gũi nên có lẽ hơi xuồng xã quá.

tranthangub

Xe buýt
Ngày chủ nhật nhà cháu tháo chế làm lại tấm amang bị bục ( nước mát tràn ra ngoài gây hao nước ) . Thôi thì một công đôi ba việc. Tiện công đang có cái khuôn zin theo xe và có tấm amang thửa . Cụ nào cần joang đó thì cháu cắt cho luôn một thể ạ

c

trunghieuads

Xe hơi
Các Cụ cho Hỏi Van hằng nhiệt tháo ra có ảnh hưởng tới bù ga buổi sáng không nhỉ các cụ . theo ngu ý của Em thì tháo van hằng nhiệt ra bù ga buổi sáng phải làm việc nhiều hơn đến khi nào nước trong két và nước trong máy nóng lên đến độ nhất định thì bù ga buổi sáng mới hết làm việc . trong miền nam mấy gara xe chuyên kia thường tháo van hằng nhiệt ra không . mục đích cho mát máy .Cụ nào rành vụ này cho e tỏ với . xe của E chủ cũ nói thợ tháo van hằng nhiệt rồi . buổi sáng chạy một lúc lâu 10 phút kim nhiệt mới lên .

vuahung105

Xe container
Ngày chủ nhật nhà cháu tháo chế làm lại tấm amang bị bục ( nước mát tràn ra ngoài gây hao nước ) . Thôi thì một công đôi ba việc. Tiện công đang có cái khuôn zin theo xe và có tấm amang thửa . Cụ nào cần joang đó thì cháu cắt cho luôn một thể ạ

c

Bác giỏi đấy. Tiện công và vật tư thì cho e xếp 1 viên gạch ợ. Thanks bác

dongbaclangtu

Xe điện
Vẽ hộ anh 1 cái và giữ nguyên mẫu lại nhé!

tranthangub

Xe buýt
Lang thang đợi nhận hàng vào cửa hàng nội thất oto kiếm được cái chụp larang tuy ko đẹp bằng cái zin nhưng vừa khít các cụ à . Đỡ sợ nước vào trong
:)

Chỉnh sửa cuối:

trunghieuads

Xe hơi
Bác chế làm sao
Lang thang đợi nhận hàng vào cửa hàng nội thất oto kiếm được cái chụp larang tuy ko đẹp bằng cái zin nhưng vừa khít các cụ à . Đỡ sợ nước vào trong

Bác chế làm sao trên nắp capo logo kia mỗi khi mở khóa điện logo thò Lên kiêu hãnh giống R R là đỉnh của đỉnh đó

vuahung105

Xe container

Cái này là chụp xe zace . 300k/ 4 cái. Chợ giời

khanhquantn

Xe máy
Bác tranthangub cho em xin cái mẫu zoăng chk nhe, bác cho e sdt em hỏi chút, sdt của e0964808638 e tên Quân

tranthangub

Xe buýt
Bác tranthangub cho em xin cái mẫu zoăng chk nhe, bác cho e sdt em hỏi chút, sdt của e0964808638 e tên Quân
bác inbox cho em cái địa chỉ em gửi bưu điện cho nhé .bác có tâm tư tình càm gì về xe cứ giãi bày tâm hự trên này , sẽ nhận được nhiều lời tư vấn bổ ích đó ạ :)

Xôi sáng

Xe buýt
Hôm qua chủ nhật lại vật V2 ra chiến đấu các bác ạ
Đầu tiên là chế cái tay gạt mở cửa đổ xăng

Tay gạt mở cửa

Ruột phanh ngoắc vào lẫy khóa

Lò xo tự mở chế thêm, có tác dụng tự đẩy cửa ra khi kéo tay mở
Thế là hoàn thành ok, từ nay đổ xăng ko cần tắt máy rút chìa khóa xuống mở cửa đổ xăng nữa :D
Tiếp theo là xử lý gioăng nắp máy bị hở làm lọt dầu ra ngoài, tháo nắp máy và vệ sinh gioăng, vệ sinh viền máy đi theo gioăng, cho ít keo máy vào và lắp lại là ok, giàn cò xe em đây ạ

Tiếp theo là lột sạch quần áo em nó ra để vệ sinh và giặt dũ quần áo cho em nó :D

Thân thể em nó vẫn nguyên vẹn chưa bị ghẻ lở chỗ nào và da vẫn 1 màu xanh xanh :D

Tiến hành vệ sinh hút bụi làm sạch cho em, đến cuối chiều thảm vẫn chưa khô nên chưa mặc áo lại cho em đc, để em ở truồng 1 đêm cho khô ráo :D ngày mai mặc áo lại
Hết 1 ngày như vậy là cũng làm đc khá nhiều việc cho V2 hy vọng em nó sẽ hiểu và phục vụ chồng chu đáo, không đổ bệnh hay cho chồng nằm đường >:D<:x

Chỉnh sửa cuối:

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Cụ Xôi còn mục vệ sinh taplo chưa làm kìa! Tháo banh nó ra xử lý điện đóm nếu không nguyên bản, rửa sạch các đường gió và bụi phía sau taplo đi là xe thơm phức

dongbaclangtu

Xe điện
lột sàn phải tháo những gì thế bác Xôi sáng ? Em tháo và mà thấy nỉ nó dính chặt xuống sàn nên lại thôi.

tranthangub

Xe buýt
Hôm qua chủ nhật lại vật V2 ra chiến đấu các bác ạ
Đầu tiên là chế cái tay gạt mở cửa đổ xăng

Tay gạt mở cửa

Ruột phanh ngoắc vào lẫy khóa

Lò xo tự mở chế thêm, có tác dụng tự đẩy cửa ra khi kéo tay mở
Thế là hoàn thành ok, từ nay đổ xăng ko cần tắt máy rút chìa khóa xuống mở cửa đổ xăng nữa :D
Tiếp theo là xử lý gioăng nắp máy bị hở làm lọt dầu ra ngoài, tháo nắp máy và vệ sinh gioăng, vệ sinh viền máy đi theo gioăng, cho ít keo máy vào và lắp lại là ok, giàn cò xe em đây ạ

Tiếp theo là lột sạch quần áo em nó ra để vệ sinh và giặt dũ quần áo cho em nó :D

Thân thể em nó vẫn nguyên vẹn chưa bị ghẻ lở chỗ nào và da vẫn 1 màu xanh xanh :D

Tiến hành vệ sinh hút bụi làm sạch cho em, đến cuối chiều thảm vẫn chưa khô nên chưa mặc áo lại cho em đc, để em ở truồng 1 đêm cho khô ráo :D ngày mai mặc áo lại
Hết 1 ngày như vậy là cũng làm đc khá nhiều việc cho V2 hy vọng em nó sẽ hiểu và phục vụ chồng chu đáo, không đổ bệnh hay cho chồng nằm đường >:D<:x
Thôi xong. Thợ khu bác mất đi một khách hàng tiềm năng rồi :)

Xôi sáng

Xe buýt
Cụ Xôi còn mục vệ sinh taplo chưa làm kìa! Tháo banh nó ra xử lý điện đóm nếu không nguyên bản, rửa sạch các đường gió và bụi phía sau taplo đi là xe thơm phức
Hi cảm ơn bác đã nhắc nhở, mục đó em định để tới tháng 10 mùa mưa về em độ giàn nóng cho xe rồi làm luôn thể ạ!