Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Bamboo029

Xe buýt
Thế thì đích thị là nó rồi ạ. Chiều cháu thấy nc dưới gầm chỗ khoang máy. Cháu kiểm tra két nc vẫn đầy, các loại dầu ko hao. Đúng là nc điều hòa rồi. Tiện đây cháu hỏi thêm phanh của cháu sâu quá hai đĩa phanh mòn không đều, cái dầy cái mỏng. Có phải thay ko ạ, giá rổ thế nào ạ
Cụ phải luôn để ý bảng đồng hồ để bảo đảm ko thấy đèn nào đỏ thì mới lăn bánh, dần sẽ tạo dc thói quen! Thỉnh thoảng phải để ý kim nhiệt xem có tăng ko, nhất là thời tiết mùa hè này! Xe bác kim chỉ cao nhất là 11h đổ về thôi!

báo cáo cả nhà là hôm qua em đa mua đc bộ cao su gầm và càng A, thiệt hại 1,1tr. Em muốn hỏi các cụ là em có nên thay bát bèo luôn ko hay đợi khi nào thay giảm sóc thì thay bát bèo luôn ạ. Song đợt làm máy này em dự định sơn lại luôn nên đang hơi bị sót tiền chưa muốn thay giảm sóc, các cụ tư vấn giúp em phát ợ
Hàng có hịn không mà đắt thế ! Mua cả càng sau á ??? 1,1 củ!!!

Bác nhìn mà nó chưa bị nứt, vỡ thì makeno.
Thay bát bèo còn liên quan đến bi bát bèo, chắc chắn là bác chưa có. Nên cú kệ nó ( nếu GS chưa hỏng, bát bèo chưa vỡ )
Anh tưởng trong bát bèo có cả bi rồi chứ, hay ý chú là chỉ cao su bát bèo thôi.....không sao, dù sao anh vẫn có bộ bi bèo rời rồi, thế nào cũng được :))

bluestar2006

Xe container
Ko phải do má phanh mòn ạ. Hôm lấy xe của bác Tre về e đã đi bảo dường làm phanh rồi, má phanh cả 4 cái mới thay. Thấy thợ bảo cái đĩa phanh mỏng quá chỉ Tiện ắc phanh dc rất mỏng. Mà đĩa phanh bên lái mỏng hơn bên phụ. Hôm nay e lại để nguyên phanh tay đi hơn chục cây số thấy khét mới phát hiện ra. Từ lúc đấy đạp phanh rất sâu gần như heeta hành trình phanh. E nghĩ cũng như phanh xe máy má phanh còn nhiều mình tăng chân phanh lên là được chứ như xe máy có thấy phải thay đĩa phanh do mòn bao giờ đâu nhỉ, trừ khi cong vênh phải ko bác
Bác quên phanh tay như vậy thì bây giờ nên tháo mayo sau ra kiểm tra xem má phanh đã mòn đến đâu, và có bị bong không nhé.

vuahung105

Xe container
Anh tưởng trong bát bèo có cả bi rồi chứ, hay ý chú là chỉ cao su bát bèo thôi.....không sao, dù sao anh vẫn có bộ bi bèo rời rồi, thế nào cũng được :))
Nó riêng ra chứ k đi theo bát bèo bác ah ( dù sao thì cũng chúc mừng bác. Hàng hiếm đấy. K có mà mua đâu ah) :)

Linh Đan 1414

Xe tải
Phanh sau Pride nó tự tăng má phanh mà bác ơi.mà bác hơi vô ý qá,depart là phải hạ phanh tay mới đi chớ,mà bác cũng nên để ý đhồ công tơ mét ạ,quên phanh hay hụt dầu nó đều báo mà ạ.
Vâng ạ. Cháu cũng sợ cháu luôn, mấy lần cháu quên hạ phanh tay rồi, mà đi mãi mới phát hiện. Thế mới tài chứ:D:D. Thay má phanh có hết bị phanh sâu ko ạ. Chiều nay cháu đi thay má phanh. Mai cháu đi hải phòng, nó chẳng biết các cụ tin ko, từ khi cháu rửa chế xong cháu căn chuẩn 298km trong đó có 50km chạy điều hòa mà hết có 250k xăng. Vậy là 5.3 l/100km. Ngạc nhiên chưa=D>

Nó riêng ra chứ k đi theo bát bèo bác ah ( dù sao thì cũng chúc mừng bác. Hàng hiếm đấy. K có mà mua đâu ah) :)
Thấy King nói vậy phải đi kiểm tra ngay, bát bèo đây nhé, bóc luôn 1 gói ra xem, đúng là không có vòng bi thật

Còn đây có phải bi bát bèo không King, 1 mới 1 cũ ....lắp vào bát bèo thấy lọt thỏm, không biết có đúng là bi bát bèo không nữa, nếu không đúng thì nó là bi gì vậy King???

vuahung105

Xe container
Chuẩn rùi bác ơi. Ngon thế. Bác mua ở đâu thế. Dạo trước cả nhà phải hô nhau đặt hàng handmade đấy.

bluestar2006

Xe container
Thấy King nói vậy phải đi kiểm tra ngay, bát bèo đây nhé, bóc luôn 1 gói ra xem, đúng là không có vòng bi thật

Còn đây có phải bi bát bèo không King, 1 mới 1 cũ ....lắp vào bát bèo thấy lọt thỏm, không biết có đúng là bi bát bèo không nữa, nếu không đúng thì nó là bi gì vậy King???

Đôi vòng bi này có liên quan đến cafe Trung Nguyên hay sao ý bác Yxhb nhỉ? :)

Chuẩn rùi bác ơi. Ngon thế. Bác mua ở đâu thế. Dạo trước cả nhà phải hô nhau đặt hàng handmade đấy.
Vậy sao khi mình lắp vào bát bèo nó lỏng toèn toẹt ra ấy, phải chăng còn thiếu cao su nữa ??? Nếu đúng vậy thì việc đầu tư bát bèo hơi phí, vẫn phải mua cao su ngoài. Hàng này được lão Râm tặng ....bị quý là khộ thế đấy, chật hết cả nhà, sướng hết cả cái thằng người.....chỉ tiếc là chỉ có 1 vòng mới thôi, vòng kia rơ rồi

Đôi vòng bi này có liên quan đến cafe Trung Nguyên hay sao ý bác Yxhb nhỉ? :)
Chủ tịch cái gì cũng biết ! :((

vuahung105

Xe container
Vậy sao khi mình lắp vào bát bèo nó lỏng toèn toẹt ra ấy, phải chăng còn thiếu cao su nữa ??? Nếu đúng vậy thì việc đầu tư bát bèo hơi phí, vẫn phải mua cao su ngoài. Hàng này được lão Râm tặng ....bị quý là khộ thế đấy, chật hết cả nhà, sướng hết cả cái thằng người.....chỉ tiếc là chỉ có 1 vòng mới thôi, vòng kia rơ rồi

Chủ tịch cái gì cũng biết ! :((
Thế thì e biết roài. Cái này là của Nubira. Lão Râm mua nhưng k lắp vừa. Sau đó mới đến giai đoạn sản xuất hàng loạt kia. Thảo nào bác lắp lỏng toẹt. Ke ke

dongbaclangtu

Xe điện
Thế thì e biết roài. Cái này là của Nubira. Lão Râm mua nhưng k lắp vừa. Sau đó mới đến giai đoạn sản xuất hàng loạt kia. Thảo nào bác lắp lỏng toẹt. Ke ke
Vậy cái sx hàng loạt là bản sao của cái khác chuẩn hơn à bác? Cụ bồ mua cái nữa thay vào đê nếu đá của bác King ném trúng.

Vậy cái sx hàng loạt là bản sao của cái khác chuẩn hơn à bác? Cụ bồ mua cái nữa thay vào đê nếu đá của bác King ném trúng.
Tối nay gặp Râm sẽ hỏi về vụ này, cảm ơn King !

vuahung105

Xe container
Bây h lão Râm và bác york thảo nào cũng còn hàng thửa trong kho, k dùng đến . he

Cerato-6134

Xe container

Bát bèo hàng Part mall ah anh, hôm e mua cũng ko có hang hịn ạ

vuahung105

Xe container