Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

PhamQuangThanh

Xe tải
Nó là 1 trong 3 cái phía sau đèn pha bên lái ấy ah. Cái ấy khó còn nguyên bản nên phải mò thôi. 2 cái còn lại là cho quạt giàn nóng, két nước. Phân biệt bây h bằng cách rút từng cái một ợ.
Cụ cho em hỏi luôn là con xe của em sáng nay lại bị bệnh đang vòng tua 1000v/p rồi tụt xuống 200/v máy giật và không đệm ga thì ngẻo mà điệm ga tầm 1500v/p mới thấy tròn máy, đi vẫn thấy máy khoẻ bt nhưng buông chân ga ra là lại tụt xuống thấp, máy giật, lúc bị lúc không cụ ạ. Cụ phán em cái nhé.

hieuvuls

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhé, cụ mua sao hay vậy. Shop niêm yết 700K mà cụ mua đc có 300K. Bí quyết gì để cháu mua giá đó giống cụ vậy...?[/QUOTE]

Bí quyết là vào mua cụ phải đọc đúng Mật Khẩu thì cụ mua gì cũng đc giá ưu đãi ạ. :D:D:D

Xôi sáng

Xe buýt
Túm lại là thao ????
Túm lại là cháu đang tìm cái nào mà chế đc vào cái nắp nhựa của đồng hồ mà nó có phát sáng ban đêm và cũng chạy điện 12v có sẵn đó cho nhỏ gọn khẻo lịch kịch bác ạ, bác đi chợ có cái nào thì nhặt cho em cái ạ!

Xôi sáng

Xe buýt
Xe em sáng nghiêng chìa là nổ, không cần ga. Nhưng khi nóng máy, để cỡ 10' đề phải dài và nháy ga mí nổ.
Xe nhà ta khi nào trước khi đề bác cũng nhấp chân ga phát xong đề luôn thì nó mới dễ nổ bác ạ!

vuahung105

Xe container
Cụ cho em hỏi luôn là con xe của em sáng nay lại bị bệnh đang vòng tua 1000v/p rồi tụt xuống 200/v máy giật và không đệm ga thì ngẻo mà điệm ga tầm 1500v/p mới thấy tròn máy, đi vẫn thấy máy khoẻ bt nhưng buông chân ga ra là lại tụt xuống thấp, máy giật, lúc bị lúc không cụ ạ. Cụ phán em cái nhé.
Bác tháo 4 cái bugi ra xem màu có cái nào bất thường k? Ê dự là đang có dấu hiệu bỏ một máy. Do bugi hoặc dây cao áp

mazda323-2000

Xe tải
Xe em sáng nghiêng chìa là nổ, không cần ga. Nhưng khi nóng máy, để cỡ 10' đề phải dài và nháy ga mí nổ.
Xe mình cũng thế nhưng sau khi xử lý như cụ Vua Hùng bảo (Xịt Carmel vào đường xăng) là lại nổ ngon lành mà không cần đề dài.

Hôm nay em thử đổ vài lít A 95 xem sao, biểu hiện: Chả khỏe, bốc hơn gì, khó nổ hơn (đề dài hơn), tốn tiền hơn, nhưng đc cái không thấy gõ khi ép ga

bluestar2006

Xe container
Bác lôi đường nước qua cục bù ga buổi sáng ra vệ sinh, thông cho nước chảy nhé.

PhamQuangThanh

Xe tải
Bác lôi đường nước qua cục bù ga buổi sáng ra vệ sinh, thông cho nước chảy nhé.
Nhưng lúc nóng máy rồi vẫn bị cụ ạ, với lại bây h đề phải đạp ga 2/3 mà đề dài mới nổ thì phải kiểm tra bắt đầu từ đâu hả CT? Mà em nói thêm là sáng qua em thay cái bơm xăng kia pride vào và bỏ cái bơm điện theo xe từ lúc e mua về. Lúc thay vào chay bt chả làm sao mà đến tối thì bị như vậy, chả có nhẽ lại do bơm xăng hả CT?

bluestar2006

Xe container
Nhưng lúc nóng máy rồi vẫn bị cụ ạ, với lại bây h đề phải đạp ga 2/3 mà đề dài mới nổ thì phải kiểm tra bắt đầu từ đâu hả CT? Mà em nói thêm là sáng qua em thay cái bơm xăng kia pride vào và bỏ cái bơm điện theo xe từ lúc e mua về. Lúc thay vào chay bt chả làm sao mà đến tối thì bị như vậy, chả có nhẽ lại do bơm xăng hả CT?
Bác xem cái mắt xăng có bị đầy không, có thể thao tác thay bơm xăng làm bẩn cái kim 3 cạnh dẫn đến tràn xăng trong CHK rồi đó ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe mình cũng thế nhưng sau khi xử lý như cụ Vua Hùng bảo (Xịt Carmel vào đường xăng) là lại nổ ngon lành mà không cần đề dài.

Hôm nay em thử đổ vài lít A 95 xem sao, biểu hiện: Chả khỏe, bốc hơn gì, khó nổ hơn (đề dài hơn), tốn tiền hơn, nhưng đc cái không thấy gõ khi ép ga
Để em thử cái coi.

PhamQuangThanh

Xe tải
Bác xem cái mắt xăng có bị đầy không, có thể thao tác thay bơm xăng làm bẩn cái kim 3 cạnh dẫn đến tràn xăng trong CHK rồi đó ạ
Mắt xăng bt CT ạ, với lại thay cái bơm xăng thì chả ảnh hưởng gì đến chk cả vì em cũng không động gì đến nó và lúc thay xong thì thấy ngon lắm, đến tối nó mới dở chứng cụ ạ.

Nôi84

Xe hơi
Thưa các cụ xe cua em mở điện thi co 1 trong 3 cai role kêu tec tec đay là bi sao vậy các cụ có lúc không sao các cụ ạ

thinhquocltd

Xe tăng

thinhquocltd

Xe tăng
Mắt xăng bt CT ạ, với lại thay cái bơm xăng thì chả ảnh hưởng gì đến chk cả vì em cũng không động gì đến nó và lúc thay xong thì thấy ngon lắm, đến tối nó mới dở chứng cụ ạ.
Đề dai có thể do nhiều nguyên nhân như hơi tụt, bộ chia điện đặt sai, dây cao áp cũ hỏng, bu zi đánh lửa yếu, củ đề yếu, ắc quy yếu, thiếu xăng hoặc thừa xăng. Trường hợp của bác thì kiểm tra xăng trước vì e nghĩ là thiếu xăng vì em cũng đã từng phải hạ kim 3 cạnh khi thay bơm cơ thay cho bơm điện rồi đấy.

thinhquocltd

Xe tăng
Chắc điện khỏe quá, nó phọt cả ra bên ngoài rồi bác ạ.

Cuối tuần chắc cháu sẽ thu xếp qua giao lưu, học mót tí kiến thức găm khi cần ạ... ngáo ngơ cháu thấy sờ đâu cũng rét mà toát mồ hôi ạ...

Cháu cảm ơn cụ xôi nhé! Cụ chỉ dẫn cụ thể lắm ạ, ko thể chi tiết hơn cụ ạ. Còn lại là phần cháu có dám nhấc tay lên và làm không thôi ạ. Hihi... cháu làm gì hay bị cái bệnh cần có khán giả bên cạnh, vì bụng cháu hay bị RUN khi xờ lần đầu :D...

Cảm ơn cụ nhé, cụ mua sao hay vậy. Shop niêm yết 700K mà cụ mua đc có 300K. Bí quyết gì để cháu mua giá đó giống cụ vậy...?
1 mặt hàng, cửa hàng A xuất xứ Hàn, hàng B xuất xứ Tập....giá cả khác nhau là thường, cụ chịu khó hỏi anh Gù có khi chỉ 200k

Báo cáo bác chỉ tịch, bác phó chủ tịch các bác trong hội . Thế là em đã chính thức chia tay v2 bé bỏng , tiễn đưa e nó , em ko khỏi bùi ngùi, thật sự đến bây giờ em vẫn thấy tiếc nuối các bác ạ. Nhưng biết sao bây giờ, chồng mới của em kết em quá các cụ ạ, em mới đăng tin gả e thế mà các anh cứ xoắn lấy . Em đành gật đầu mà cầm tạm 44 củ, rồi chia tay e. Giờ này ko biết em nó thế nào, chồng mới đối xử sao các bác ợ. Thật là một đêm dài khó ngủ

Mr_Bon

Xe máy
1 mặt hàng, cửa hàng A xuất xứ Hàn, hàng B xuất xứ Tập....giá cả khác nhau là thường, cụ chịu khó hỏi anh Gù có khi chỉ 200k
Cụ ợ... cháu hỏi anh Gù rồi anh ấy toàn đưa ra câu trả lời khó hiểu. Chưa thấy thông tin nào khả quan để cháu tìm đến ạ... :D

Mr_Bon

Xe máy
Báo cáo bác chỉ tịch, bác phó chủ tịch các bác trong hội . Thế là em đã chính thức chia tay v2 bé bỏng , tiễn đưa e nó , em ko khỏi bùi ngùi, thật sự đến bây giờ em vẫn thấy tiếc nuối các bác ạ. Nhưng biết sao bây giờ, chồng mới của em kết em quá các cụ ạ, em mới đăng tin gả e thế mà các anh cứ xoắn lấy . Em đành gật đầu mà cầm tạm 44 củ, rồi chia tay e. Giờ này ko biết em nó thế nào, chồng mới đối xử sao các bác ợ. Thật là một đêm dài khó ngủ
Không biết chia buồn hay chia vui với cụ nữa. Vì sắp tới cụ lại mang em v2 chân dài mông mẩy về thay thế vợ cả.... cụ gả em ấy đi sao giá lại bèo vầy nhỉ.