Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Em thấy có nick Cuong Manh yêu cầu tham ra face nhưng ko biết của ai vì ko thấy bác giới thiệu bên này.
Nhưng xét quy định thì bác ý đã đủ chưa anh Yêu xe hơn bồ nhỉ vì lần off tất niên em cũng vắng mặt ạ
cucar đã off đủ 2 lần chính, SN 2016 và Tất Niên Cé ạ.

mazda323-2000

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm mở cái ốp nhựa dưới của tay lái hướng dẫn hộ em nhé, em đã vặn hết ốc dưới nhưng chưa dám mạnh tay bung ra và còn thấy vướng ổ khóa. Và cụ nào đã chế khóa côp sau chỉ hộ em cái zác và hướng dẫn em dây 12v để đấu nhé. Cảm ơn các cụ nhiều

xuanquanbmc99

Xe tăng

Xoắn có off bao giờ đâu mà biết rõ thía ????
OFF chui nhưng chăm lắm đấy Xoắn à....off chui "chính thức" mà

Chết thật, anh chả thông báo em cứ nghĩ là các cụ nhà mềnh đang hụt hơi sau vụ đi Lờ sờ...Em đi off chui mấy lần ở Làng cót rồi mà anh bồ ko nhớ seo, oan quá, oan quá ...

tranthangub

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm mở cái ốp nhựa dưới của tay lái hướng dẫn hộ em nhé, em đã vặn hết ốc dưới nhưng chưa dám mạnh tay bung ra và còn thấy vướng ổ khóa. Và cụ nào đã chế khóa côp sau chỉ hộ em cái zác và hướng dẫn em dây 12v để đấu nhé. Cảm ơn các cụ nhiều
nắp dưới nó ăn lẫy với nắp trên đó. chụ tháo cái bên trên trước rồi bạy theo ổ khóa đưa ra là được mà. cứ mạnh dạn lên cụ .

Cerato-6134

Xe container
cucar đã off đủ 2 lần chính, SN 2016 và Tất Niên Cé ạ.
Vậy thì welcome bác ý thôi.
Tại em thấy anh bảo còn phấn đấu nhiều nên. Cứ từ từ ạ.
Với lại đã ghi rõ muốn add vào face thì phải giới thiệu bên này, các bác mỗi bên một nick mà avatar lại toàn ảnh hot girl thì sao em dám mở cửa.
Mời bác cucar

xuanquanbmc99

Xe tăng
Với lại đã ghi rõ muốn add vào face thì phải giới thiệu bên này, các bác mỗi bên một nick mà avatar lại toàn ảnh hot girl thì sao em dám mở cửa.
Mời bác cucar
EM tưởng hốt girl thì cửa phải tự mở chứ nhỉ :D

titackbuon

Xe máy
Mời bác cucar
Hi anh cucar đã được phát logo sao hok đăng nên để minh chứng đủ đk với bác Cé nhỉ? Với lại để anh em cùng chiêm ngửng chứ anh.

Linh Đan 1414

Xe tải
Kính chào các cụ ạ
Các cụ cho cháu xin phép được điếu đóm học hỏi các cụ với ạ
Cháu có khát khao được sở hữu một cô vợ 2 từ lâu. Điều kiện chưa cho phép nên vẫn chỉ là mơ ước nay quyết tâm cưới một e cd5 tầm 100tr đổ lại. Cháu ko biết về xe nhiều nhưng nghiềm ngẫm thớt của các cụ đã lâu qua thớt cháu các cụ đã cho cháu thấy cd5 là lựa chọn tối ưu cho ước mơ của cháu.
Các cụ chỉ giáo giúp cháu và truyền tình yêu cd5 thêm cho cháu. Kính mong các cụ tìm giúp và tư vấn để cháu sớm có vợ 2 ạ. Thật sự là cháu sốt ruột lắm rồi như là cho chửa mà ko cho đẻ ấy ạ

vuahung105

Xe container
Kính chào các cụ ạ
Cháu có khát khao được sở hữu một cô vợ 2 từ lâu. Điều kiện chưa cho phép nên vẫn chỉ là mơ ước nay quyết tâm cưới một e cd5 tầm 100tr đổ lại. Cháu ko biết về xe nhiều nhưng nghiềm ngẫm thớt của các cụ đã lâu qua thớt cháu các cụ đã cho cháu thấy cd5 là lựa chọn tối ưu cho ước mơ của cháu.
Các cụ chỉ giáo giúp cháu và truyền tình yêu cd5 thêm cho cháu. Kính mong các cụ tìm giúp và tư vấn để cháu sớm có vợ 2 ạ. Thật sự là cháu sốt ruột lắm rồi như là cho chửa mà ko cho đẻ ấy ạ
Bác có niềm đam mê, chịu khó học hỏi thì pride đúng là lựa chọn đúng rồi.
Hiện giờ e cũng chưa biết nhà mình có bác nào muốn đổi xe . tuy nhiên bác cứ theo dõi , thế nào cũng có .
Bên cạnh đo bác cứ tìm và xem, nếu chưa có kinh nghiệm thì chụp ảnh đưa lên đây, các cụ sẽ tư vấn giúp bác.
Chúc bác sớm cưới đc cô v2 như ý

Cerato-6134

Xe container
Kính chào các cụ ạ
Welcome bác, bác đã có sự lựa chọn đúng đắn và hi vọng bác sẽ có niềm đam mê với dòng Pride này.
Bác theo dõi thớt, chém gió cùng ae biết đâu lại tìm đc xế ưng ý.

Linh Đan 1414

Xe tải
Cháu cũng đã nhiều chuyến bôn ba nhưng chưa cưới dc vợ do ko hiểu về xe và ko biết xem nên nhiều chuyến đi mất công toi.
Cháu xem xe trên 4 bánh rồi tìm đến trc tết cháu cũng lên Sơn Tây xem 2 em. Nhưng đến lúc thấy tận mắt thì nản ạ. Một lần vô tình đi làm cháu gặp 1 e cd5 đời 2004 hỏi bác chủ bảo đang có ý định bán. Cháu nhìn kết ngay xe bác chủ để giữa nhà luôn như chăm vợ cả cháu nhìn đồng hồ mới 13 vạn nội thất còn đẹp lắm cháu mở khoang máy thấy sạch sẽ khô ráo. Kiểm tra côn phanh êm ái. Lắc cần số vẫn còn khít chưa dơ,vào số lắc cần số cũng còn chặt. Kiểm tra lấy mở cửa còn đẹp chưa bong tróc hoen ố. Ấn bốn góc xe vẫn nhún lên từ từ. Cháu học mấy chiêu xem xe trên mạng nên chỉ áp dụng được thế. Xe chính chủ bác chủ phán 110 tr cháu cũng hơi lăn tăn về giá xe còn xe thì cháu cũng ưng rồi
Các cụ cho cháu cao kiến xem giá rổ thế nào ạ. Hy vọng cháu sớm có xe để lên chém gió với các cụ ạ. Cháu ở nam định. Cụ nào chán vợ ới cháu với số cháu 0919064968

vuahung105

Xe container
Cháu cũng đã nhiều chuyến bôn ba nhưng chưa cưới dc vợ do ko hiểu về xe và ko biết xem nên nhiều chuyến đi mất công toi.
Cháu xem xe trên 4 bánh rồi tìm đến trc tết cháu cũng lên Sơn Tây xem 2 em. Nhưng đến lúc thấy tận mắt thì nản ạ. Một lần vô tình đi làm cháu gặp 1 e cd5 đời 2004 hỏi bác chủ bảo đang có ý định bán. Cháu nhìn kết ngay xe bác chủ để giữa nhà luôn như chăm vợ cả cháu nhìn đồng hồ mới 13 vạn nội thất còn đẹp lắm cháu mở khoang máy thấy sạch sẽ khô ráo. Kiểm tra côn phanh êm ái. Lắc cần số vẫn còn khít chưa dơ,vào số lắc cần số cũng còn chặt. Kiểm tra lấy mở cửa còn đẹp chưa bong tróc hoen ố. Ấn bốn góc xe vẫn nhún lên từ từ. Cháu học mấy chiêu xem xe trên mạng nên chỉ áp dụng được thế. Xe chính chủ bác chủ phán 110 tr cháu cũng hơi lăn tăn về giá xe còn xe thì cháu cũng ưng rồi
Các cụ cho cháu cao kiến xem giá rổ thế nào ạ. Hy vọng cháu sớm có xe để lên chém gió với các cụ ạ. Cháu ở nam định. Cụ nào chán vợ ới cháu với số cháu 0919064968
Theo e thì ... mua ngay và luôn, tìm đc xe đẹp k rễ dàng đâu. Có cơ hội thì cố nắm lấy . vì nghe noi thì bác cũng biết xem xe rồi còn gì.

Cerato-6134

Xe container
Xe 2004, đẹp như bác tả kể cả biển tỉnh mà bác kết rồi thì quất thôi, biển HN chắc ít có gía đó.

hpleminh

Xe tải
Xe 2004, đẹp như bác tả kể cả biển tỉnh mà bác kết rồi thì quất thôi, biển HN chắc ít có gía đó.
máu là nhích thôi, giờ bác có thể kiểm tra thêm nước làm mát có dầu không? Máy nổ êm tai ko? có khói đen ở bô không? mở khoang máy ra xem đầu có cong vênh hay không khớp khít chỗ nào không? Hoặc nếu không thì chụp choẹt vài cái ảnh từ nội thất đến ngoại thất đến ruột già cho các cụ cao thủ nhà mình phán. Em tin là cụ chốt được với con xe đời 2004 PS này, giá thì Pride theo chất xe chứ. Em biết có 1 cụ giám đốc 1 ngân hàng tuy nhà có 1 xe tiền tỷ và 1 em CD5 2004 mà gạ 200 củ còn ko bán kia kìa.
Chúc cụ sớm gia nhập Club. Em mới biết lái và trình còi cũng còn đang học hỏi nhiều lắm.

LT Vietnam

Xe tải
Xem nhiều cũng không giải quyết được vấn đề đâu cụ ạ, em 2004 này cụ máu thì mặc cả xem được đồng nào ko rồi quất luôn, xe đẹp và cụ đã kết thì múc thôi. Mua xe đôi khi cũng là cái duyên. Nhà cháu trước kia cũng chưa đi xem xe bao giờ, cũng ko có kinh nghiệm gì về xe cộ. Gặp em giao trên otofun này giao đến nửa tháng rồi không ai mua, hết người nọ người kia chê nọ chê kia. Khi nhà cháu biết và đến xem thấy vừa miếng, nhà cháu múc luôn, ko thèm mặc cả. Quan trọng là mình thấy hợp lý cụ ợ. Chúc cụ sớm chốt được em ưng ý.

Chỉnh sửa cuối:

mazda323-2000

Xe tải
Em thì thấy biển tỉnh với biển Hà Nội nó cũng giống nhau thôi mà, quan trọng là người mua ở đâu. Chứ ví dụ người mua ở Cao Bằng mà giữa cao bằng và hà nội có cùng xe ngon như nhau, thì chắc chọn Cao Bằng cho thủ tục nhanh chóng, tiết kiệm kinh phí, hoặc ở Hà Giang mà Lao Cai có xe ngon như ở Hà Nội chọn mua ở Lao Cai có khi tiết kiệm hơn.

Chỉ hơn cái là nếu người mua ở tỉnh mà vẫn muốn có biển Hà Nội để đi ở tỉnh cho oách hoặc để đi về Hà Nội đỡ bị chê quê hoặc để mấy bác Công an Hà Nội đỡ "à thằng này lớ ngớ chém tý đã". Nhưng các cụ khi mua cũng nên cẩn thận về Giấy ủy quyền nhé không cẩn thận là một người trong giấy ủy quyền chết (bên bán) thì đã phát sinh quyền thừa kế và người ở các hàng thừa kế đã có quyền đòi chia tài sản là cái ô tô đó, vì về mặt pháp luật cái ô tô đó vẫn thuộc quyền sở hữu của người bán, lúc đó thì phức tạp lắm. Hoặc người bán là một người xã hội đen thì việc bật lại cũng rất dễ dàng. Nếu các cụ mà vừa công chứng hợp đồng mua bán, vừa hợp đồng ủy quyền thì cũng phát sinh việc nếu đi đăng ký thì sẽ bị phạt và cũng mâu thuẫn giữa hai hợp đồng về thời gian ký hợp đồng, thời hạn ủy quyền..... Cẩn thận thì nên đổi biển là OK.

Nói theo chủ quan, các cụ thông giúp vì vẫn chưa hiểu rõ lắm về biển tỉnh, biển Hà Nội

hpleminh

Xe tải
Xem nhiều cũng không giải quyết được vấn đề đâu cụ ạ, em 2004 này cụ máu thì mặc cả xem được đồng nào ko rồi quất luôn, xe đẹp và cụ đã kết thì múc thôi. Mua xe đôi khi cũng là cái duyên. Nhà cháu trước kia cũng chưa đi xem xe bao giờ, cũng ko có kinh nghiệm gì về xe cộ. Gặp em giao trên otofun này nhà cháu đến múc luôn, ko thèm mặc cả. Quan trọng là mình thấy hợp lý cụ ợ. Chúc cụ sớm chốt được em ưng ý.
cụ đúng chất đồng hương của em, tiếc quá hôm tết ko giao lưu được với cụ. Hay cụ xem tầm trưa nào đó em phi xe đến cụ giao lưu chè cháo bún cha

Linh Đan 1414

Xe tải
Thank các cụ.
Lúc nào rảnh cháu qua chụp vài kiểu về xin cao kiến các cụ

Linh Đan 1414

Xe tải
Em thì thấy biển tỉnh với biển Hà Nội nó cũng giống nhau thôi mà, quan trọng là người mua ở đâu. Chứ ví dụ người mua ở Cao Bằng mà giữa cao bằng và hà nội có cùng xe ngon như nhau, thì chắc chọn Cao Bằng cho thủ tục nhanh chóng, tiết kiệm kinh phí, hoặc ở Hà Giang mà Lao Cai có xe ngon như ở Hà Nội chọn mua ở Lao Cai có khi tiết kiệm hơn.

Chỉ hơn cái là nếu người mua ở tỉnh mà vẫn muốn có biển Hà Nội để đi ở tỉnh cho oách hoặc để đi về Hà Nội đỡ bị chê quê hoặc để mấy bác Công an Hà Nội đỡ "à thằng này lớ ngớ chém tý đã". Nhưng các cụ khi mua cũng nên cẩn thận về Giấy ủy quyền nhé không cẩn thận là một người trong giấy ủy quyền chết (bên bán) thì đã phát sinh quyền thừa kế và người ở các hàng thừa kế đã có quyền đòi chia tài sản là cái ô tô đó, vì về mặt pháp luật cái ô tô đó vẫn thuộc quyền sở hữu của người bán, lúc đó thì phức tạp lắm. Hoặc người bán là một người xã hội đen thì việc bật lại cũng rất dễ dàng. Nếu các cụ mà vừa công chứng hợp đồng mua bán, vừa hợp đồng ủy quyền thì cũng phát sinh việc nếu đi đăng ký thì sẽ bị phạt và cũng mâu thuẫn giữa hai hợp đồng về thời gian ký hợp đồng, thời hạn ủy quyền..... Cẩn thận thì nên đổi biển là OK.

Nói theo chủ quan, các cụ thông giúp vì vẫn chưa hiểu rõ lắm về biển tỉnh, biển Hà Nội
Cháu thấy nếu chưa muốn đăng ký lại tên mình thì khiong công chứng mua bán mà làm công chứng trao tặng, hạn 15 năm ạ