Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
E đang nói vấn đề đăng kiểm ạ. Ko nói ca phạt
Chắc sắp tới đăng kiểm lại phải thêm khoản chụp ảnh nội thất xe khi đi đk bác nhỉ, đề phòng khi bị CA phạt thì CA lại trách đk ngậm miệng ăn tiền khi cho qua lỗi thay đổi kết cấu so với nhà sản xuất.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chỉ việc lắp cản sau mà cũng bị phạt mà cụ hpleminh thì huống hồ là thay đổi kết cấu xe.ca hầu như họ xử lý xe theo đkiểm mà(những gì liên quan đến đăng kiểm)

hpleminh

Xe tải
Chỉ việc lắp cản sau mà cũng bị phạt mà cụ hpleminh thì huống hồ là thay đổi kết cấu xe.ca hầu như họ xử lý xe theo đkiểm mà(những gì liên quan đến đăng kiểm)
vâng, các cụ vẫn chưa hiểu ý em. Nhưng nói túm lại các cụ nói ko sai, còn em, sự thật là em bỏ hàng ghế sau, đổi mầu xanh khác khi đi đăng kiểm ko bị củ hành gì ạ.

hpleminh

Xe tải
Em chưa biết công an có phạt gì em ko? Nhưng nói túm lại em đi đúng luật giao thông thì chả có ca nào tự nhiên chặn em cả.

hpleminh

Xe tải
Hôm nay các cụ có of ẹp gì không để em phi xe đến giao lưu với ạ.

cafe sáng

Xe buýt
Em muốn hạ trọng tâm của bánh trước xuống, đầu ngỏng lên xấu quá.
Thi công thế nào các bác nhỉ?

xuanquanbmc99

Xe tăng
lâu lâu ko gặp, cụ quẩy dạo này có còn xoắn ko? :D
V2 vưỡn bình thường chứ ạ? ko nhõng nhẽo như V cả. :D
dạ, cảm ơn bác, em dạo này thanh niên cứng hơn rồi ạ, cũng là nhờ các cụ nhà mình nhiệt tình chỉ bảo. v2 nhà em vưỡn phục vụ em đến nơi đến chốn ạ, em vưỡn vít em nó hơn trăm cây chuối bình thường ạ. dạo này em phải ở nhà chăm con nhỏ nên cũng ít off ẹp đc, các cụ thông cảm choa em ợ

hpleminh

Xe tải
Vâng, vì thấy các cụ hay off thứ 7 nên e hóng chút ạ

vuahung105

Xe container
Em muốn hạ trọng tâm của bánh trước xuống, đầu ngỏng lên xấu quá.
Thi công thế nào các bác nhỉ?
Đầu ngỏng lên là do mít xệ xuống. Giải pháp là thêm miếng cao su phía trên giảm sóc sau bác ơi.

vuahung105

Xe container
Đệm vào trên bát bèo hay giữa lò xo và bát bèo bác ơi.
Phía sau lại chả có bát bèo. Đệm phía trên cái chụp sắt úp lò so ấy bác ah. Các bác ấy có kinh nghiệm lây cao su giảm giật của xe kích. Còn e thì tiện cao su ( nhờ lão zinger )

cafe sáng

Xe buýt
Phía sau lại chả có bát bèo. Đệm phía trên cái chụp sắt úp lò so ấy bác ah. Các bác ấy có kinh nghiệm lây cao su giảm giật của xe kích. Còn e thì tiện cao su ( nhờ lão zinger )
Thank bác, em hiểu rồi ạ.
Em hỏi thêm vè chỉnh phanh sau. Thay má phanh mới thì gạy cái rẻ quạt ra ngoài hay tụt vào trong ạ?

tranthangub

Xe buýt
nhà cháu đang thay ổ CD các cụ à. cháu đấu ok nhạc nhẽo xập xình đủ cả . còn tới phần radio thì nhà cháu thấy trên đầu cái dây màu xanh . không biết đấu vào đâu các cụ nhỉ . ngoài ra cháu mò mãi chưa thấy cái đầu cắm antena ở đâu. , cháu kiếm tra dọc xường xe từ anten bên ngoài đi suống taplo vẫn có dây

vậy các cụ cho cháu hỏi

- cái dây auto antena này thì đấu vào đâu ?

- dây antena thường là màu như nào và trong trường hợp ko tìm thâý dây antena thì theo các cụ phải xử như thế nào ạ :D

cháu cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
nhà cháu đang thay ổ CD các cụ à. cháu đấu ok nhạc nhẽo xập xình đủ cả . còn tới phần radio thì nhà cháu thấy trên đầu cái dây màu xanh . không biết đấu vào đâu các cụ nhỉ . ngoài ra cháu mò mãi chưa thấy cái đầu cắm antena ở đâu. , cháu kiếm tra dọc xường xe từ anten bên ngoài đi suống taplo vẫn có dây

vậy các cụ cho cháu hỏi

- cái dây auto antena này thì đấu vào đâu ?

- dây antena thường là màu như nào và trong trường hợp ko tìm thâý dây antena thì theo các cụ phải xử như thế nào ạ :D

cháu cảm ơn

Dây auto antena dành cho xe có anten điện cụ nhé( cấp điện cho moto đẩy anten lên, tắt radio anten tụt xăng)

vuahung105

Xe container
Thank bác, em hiểu rồi ạ.
Em hỏi thêm vè chỉnh phanh sau. Thay má phanh mới thì gạy cái rẻ quạt ra ngoài hay tụt vào trong ạ?
Tùy thôi bác. Bác chỉnh sao để quay bánh xe trơn và có cảm giác hơi chạm má là đc. Mặc dù về lý thuyết thì cái bác nói nó tự động điều chỉnh ra ngoài đến lúc phù hợp ( nhưng e toàn thấy thợ chỉnh bằng tay :))

bluestar2006

Xe container
Tùy thôi bác. Bác chỉnh sao để quay bánh xe trơn và có cảm giác hơi chạm má là đc. Mặc dù về lý thuyết thì cái bác nói nó tự động điều chỉnh ra ngoài đến lúc phù hợp ( nhưng e toàn thấy thợ chỉnh bằng tay :))
Em toàn gẩy sao cho nó ko đẩy má phanh ra tẹo nào, rồi khi mình đạp phanh tự nó tăng phanh.
Mục này em toàn phải dạy thợ làm theo ý mình, nếu ko muốn phanh bị bó