Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Nếu kịp sau khi ở VT về ta qua thăm nhạc phụ Cé kiếm bữa rồi về HN qua quốc lộ 32 ( qua nhà xuanquanbmc99 kiếm cốc trà giải nhiệt rồi vòng về Khuất Duy Tiến nhà LT Vietnam hút điếu thuốc ) nhà cháu hạ trại chốt đoàn
Độ giàn nóng chắc phải đến chiều mới xong, anh mà ở lại qua đêm đc thì vui, về nhà Nhạc phụ em ẩm tửu ngắm trăng ạ.

ngominhson

Xe buýt
Độ giàn nóng chắc phải đến chiều mới xong, anh mà ở lại qua đêm đc thì vui, về nhà Nhạc phụ em ẩm tửu ngắm trăng ạ.
Nhiều thợ thế thì độ dàn nóng mất cỡ 2 tiếng bác Cé ạ. Rửa dàn nóng thì chắc phải đến đêm chứ không phải chiều nên ở lại chắc là chuẩn đấy.

ramada

Xe điện
Nhiều thợ thế thì độ dàn nóng mất cỡ 2 tiếng bác Cé ạ. Rửa dàn nóng thì chắc phải đến đêm chứ không phải chiều nên ở lại chắc là chuẩn đấy.
2 tiếng thì hơi khó, và đồ phải chuẩn gin ko phải đo độ, sửa chữa gì nữa, vì thường mất công tháo ra thì tiện thể vệ sinh quạt gió, đệm lại mút các cửa chia gió... Hôm độ cho em tính ra phải mất cả buổi 2 thợ chính, 1 thợ phụ và 1 thợ loăng quăng đấy :D

dongbaclangtu

Xe điện
2 tiếng thì hơi khó, và đồ phải chuẩn gin ko phải đo độ, sửa chữa gì nữa, vì thường mất công tháo ra thì tiện thể vệ sinh quạt gió, đệm lại mút các cửa chia gió... Hôm độ cho em tính ra phải mất cả buổi 2 thợ chính, 1 thợ phụ và 1 thợ loăng quăng đấy :D
Cụ gặp phải thợ công nhật rồi, thợ khoán như lão ngominhson một buổi tháo ra lắp vào 1 đôi luôn.

huytruongtran

Xe hơi
Quân tử nhất ngôn tứ mã nan truy ! Từ giờ đến Tết Nguyên Đán nhà cháu dự chạy Việt Trì 1 chuyến ...các cụ có màu không ??? Không máu nhà cháu vưỡn chạy....tất cả phụ thuộc vào vuahung105, vua ới là nhà cháu lên đường, tuần sau đi sắm ống ếnh chuẩn con nhà bà bị
Vô tư luôn đi theo tiếng gọi của các vua hùng luôn về quê cha đất tổ mà

ngominhson

Xe buýt
Phát em đổi dàn nóng mất 1 buổi chiều cho các việc : tháo taplo và hộp chia gió của em, tháo nguyên bộ xe beta, vệ sinh cho xe beta, lắp vào cho xe beta. Nhõn 1 thợ chính với 1 thợ loăng quăng. Bác xồm đang đi chuẩn bị ống nước rồi, có dàn nóng để đo trước nên em nghĩ thi công cật lực, chạy đua với thời gian chắc 2 tiếng vẫn kịp :)

huytruongtran

Xe hơi
Phát em đổi dàn nóng mất 1 buổi chiều cho các việc : tháo taplo và hộp chia gió của em, tháo nguyên bộ xe beta, vệ sinh cho xe beta, lắp vào cho xe beta. Nhõn 1 thợ chính với 1 thợ loăng quăng. Bác xồm đang đi chuẩn bị ống nước rồi, có dàn nóng để đo trước nên em nghĩ thi công cật lực, chạy đua với thời gian chắc 2 tiếng vẫn kịp :)
Có đầy đủ phụ tùng hàng hịn thì nhanh lắm e dự đoán trắc tầm đấy thôi

Tuân120208

Xe máy
Các bác ơi cho e hỏi mua cái tẩu để sạc điện thoại trên xe thì mua ở đâu ạh

bluestar2006

Xe container
Em thấy 2 tiếng thì hơi ép tiến độ đấy. Như bác Ram có ý kiến, đã tháo hộp chia gió ra là nên vệ sinh (nhanh thôi), và làm lại các cửa gió cho kín (khâu này làm cẩn thận và mất thời gian hơn). Khi lắp lại cũng cần chèn cho dàn sưởi không rung lắc trong hộp chia gió nữa.
Quan điểm của em là ưu tiên chất lượng thi công, đằng nào cũng hết cả ngày cơ mà :)

cucar

Xe tải
Nếu bác không cầu kỳ thì thay cái compa kính sau có 150K ở Hải đăng bán đó ạ. Còn xác định lên kính điện thì x 8 đến 10 lần là ra con số :)
dạ...nà cháu cảm ơn bác Ct nhiều, thôi cháu chọn "muốn khoẻ đẹp thì phải tập thể thao ợ..."

bluestar2006

Xe container

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ct và cả nhà cho e hỏi hn e đi xe nghe ngóng bên ngoài có phát ra tiếng kêu két két nhỏ ở phía sau như kiểu vòng bi khô dầu hay mòn ấy nhưng mà hôm trước đi đăng kiểm thợ đã kiểm tra phanh và vòng bi đồng thời tra dầu mỡ rồi, đi số thấp kêu càng rõ, đi càng nhanh không thấy kêu mấy a.? trước đó e có quên hạ phanh tay mất 1 đoạn khoảng 200m ạ.

bluestar2006

Xe container
Bác ct và cả nhà cho e hỏi hn e đi xe nghe ngóng bên ngoài có phát ra tiếng kêu két két nhỏ ở phía sau như kiểu vòng bi khô dầu hay mòn ấy nhưng mà hôm trước đi đăng kiểm thợ đã kiểm tra phanh và vòng bi đồng thời tra dầu mỡ rồi, đi số thấp kêu càng rõ, đi càng nhanh không thấy kêu mấy a.? trước đó e có quên hạ phanh tay mất 1 đoạn khoảng 200m ạ.
Bác để ý và nên kiểm tra sớm guốc phanh sau nhé, đề phòng bị bong má phanh. Nếu đạp phanh có tiếng kêu bất thường, hoặc kéo phanh tay có lúc thấp hơn bình thường thì 90% đã bị bong má phanh rồi đó ạ.