Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Cảm ơn bác, em ở quận 7. Thấy hội mình vui và thân quá em thích ghê, mà xa quá chắc em không off được. Thôi thì đành giao lưu từ xa vậy. Hồi nãy em hỏi mấy bác trong Nam để thi thoảng ý ới nhau cafe đó mà :-c. Hy vọng trong thời gian tới sẽ gặp được các bác SG.
Thui thì cháu cứ xưng "cụ" theo cách gọi của OF ạ.dạ em thì ở quận 12 cụ nhé.mong 1 ngày nào đó em được mời cụ li cafe ạ.hihi.nếu cụ có gặp em này thì cứ cho viên gạch nhé.hihi

minhaudio

Xe tải
Trước e công tác ở lục ngạn, sơn động 7 năm nên chỗ thân tình cũng nhiều, toàn người miền núi nên họ rất tốt và thật thà, nói đồ rừng là rừng và nói đồ nhà là đồ nhà nên cái khoản bakich rừng là đảm bảo đấy ạ. Nhưng cứ xác định 1 kg khô chắc cũng đi tong mất 1 quả lốp là chắc đấy ạ.
Khả năng em phải nghiên cứu kỹ vụ bakich rừng ( đúng là rừng) này rồi nhờ cụ Thế Ngọc bg đổi cho quả lốp vậy! Của em lấy đà mãi không lên được ợ!

Thế Ngọc bg

Xe tải
Khả năng em phải nghiên cứu kỹ vụ bakich rừng ( đúng là rừng) này rồi nhờ cụ Thế Ngọc bg đổi cho quả lốp vậy! Của em lấy đà mãi không lên được ợ!
Cụ cứ đùa thế nào ấy chứ, nhà cháu mà dùng cái này xong ra đường cứ phải chơi 2 cái quần bơi 1 lúc mới dám nhìn các cháu chân dài... sợ là bị chào cờ giữa phố thì ngại lắm ạ. Nhưng theo kinh nghiệm nhà cháu món này uống 1 tuần liền trước khi đi ngủ mỗi hôm 1 chén thì chỉ tác dụng trong khoảng 10 ngày sau tuần uống. Nhà cháu cũng ko dám dùng hơn 1 tuần nên chả biết là nếu uống lâu thì nó tác dụng ra sao.

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Em định tìm cái khoen chốt cửa, mai mà không họp hành gì thì em lên cafe với lão nhé :) có gì để rủ cả cụ Xốm đi chợ cho vui :P
Nếu tìm được hàng xịn nhớ găm giúp em một cái nhé bác Terano :D

dongbaclangtu

Xe điện
tks cụ nhiều...híc...nhà cháu chưa thuộc hết tên các cụ: Bác xồm cho cháu đt của cụ trên Phúc yên nhé, thôi chốt cửa cụ xem cụ nào có cháu lấy hàng nhái cũng dc ạ, nẹp chân kính cháu cũng đồng ý luôn ạ...mấy đồ còn lại thì cháu có biết cụ rotuyn để chaú gọi hỏi xem sao ...hix
Tay công, khẩu thì theo em cụ nên mua bộ tương đối một chút. Tay công chọn loại chữ L để mở đc ốc tắc kê (loại đểu vặn nhiều nó bị vẹo) và các đầu khẩu cỡ 8, 10, 12, 14, 17 và tuýp bugi 16 hoặc 21 tùy theo xe cụ. Mua hàng bãi ko đủ lượng mình cần đâu ạ!
Nhân tiện em nhận cái tay công bác Phi Ngọc mua hộ mà nhìn mãi ko biết nó là hàng bãi hay hàng mới nữa. Trông thì có vẻ là mới. :D. Bác nào thạo hơn giải ngố em phát!

Cerato-6134

Xe container
Tay công, khẩu thì theo em cụ nên mua bộ tương đối một chút. Tay công chọn loại chữ L để mở đc ốc tắc kê (loại đểu vặn nhiều nó bị vẹo) và các đầu khẩu cỡ 8, 10, 12, 14, 17 và tuýp bugi 16 hoặc 21 tùy theo xe cụ. Mua hàng bãi ko đủ lượng mình cần đâu ạ!
Nhân tiện em nhận cái tay công bác Phi Ngọc mua hộ mà nhìn mãi ko biết nó là hàng bãi hay hàng mới nữa. Trông thì có vẻ là mới. :D. Bác nào thạo hơn giải ngố em phát!
Em ko nghĩ nó là hàng bãi đâu, có thể đc tuồn ra từ nhà máy thì mới có số lượng lớn vậy chứ.

vuahung105

Xe container
Đằng nào cũng mua rồi, bác cứ nghĩ tích cực lên là. Nó là hàng bãi , mới 99% :)

dongbaclangtu

Xe điện
Em ko nghĩ nó là hàng bãi đâu, có thể đc tuồn ra từ nhà máy thì mới có số lượng lớn vậy chứ.
Cùng loại giống nhau hết à bác?
Đằng nào cũng mua rồi, bác cứ nghĩ tích cực lên là. Nó là hàng bãi , mới 99% :)
He he! Em về hàn luôn cái khẩu dài vào, sơn đen thế là thành quả côn quay giống cảnh sát Mỹ nhưng công dụng chính là mở tắc kê. :D

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo bác ct, pct, cả nhà, hôm qua em đã gọi thợ mua cái gioăng mặt máy xuống tận quê kiểm tra xe thì đúng như e đoán là xe bị bục gioăng quylat ở 2 xi lanh giữa vì khi tháo bugi kiểm tra e đề nhẹ cái thấy nước làm mát màu xanh phun ra ở 2 bugi giữa ạ thợ tháo ra thay lắp đồng thời vệ sinh bộ chế, bộ chế em bị tịt lỗ phun cao áp với lỗ bơm xăng xuống hic, thay dầu, thay nước làm mát, căn chỉnh,...giá cả thợ quê e làm như sau ạ:
1- Gioăng mặt máy: 120k
2- Công xuống tận nhà thay (2 thợ 1 chính, 1 phụ cách nhà ở quê e khoảng 15km) + vệ sinh CHK: 730k
Tổng thiệt hại 850k
Dầu máy và nước làm mát thì e mua trước đó rồi
Sau gần 1 ngày vật lộn với V2 thì tối qua e đã về lại nhà cách 135km êm đẹp sáng nay lại dậy sớm nấu xôi bán đồ ăn sáng như bt hi, toàn bộ quy trình thay gioăng và vệ sinh bộ chế e đã nắm rõ em thề là nếu sau này xe e có bị lại thì e sẽ tự mua đồ về thay thế sửa chữa đc ạ, nhưng có vài điều em đang lo lắng nhờ bác tc, pct và anh em giúp đỡ:
1- Xe garanti vòng tua khoảng 900-1000v/p, nếu vặn nút nhựa cho vòng tua hạ xuống chút thì lại chết máy?
2- Khi e đi tốc độ đều đều 70-80km/h thì kim nhiệt ở 11-12h, e sợ nóng máy quá nó lại thổi gioăng lần nữa thì xe em đi mất hic?
3- Garanti xe e sao nó ko đều ấy, khi e dừng đèn đỏ thả hết côn, số, ga thì ban đầu vòng tua cao khoảng 2000v/p sau đó nó mới hạ xuống và hạ cũng ko đều e thấy vòng tua vưa hạ thì kim chỉ vòng tua nó cứ giật giật tiếng máy nổ cũng ko đều như kiểu xăng xuống ko đều ấy ạ, e nghi là dây ga bi nghẹt ko biết có đúng ko nữa?
Em xin cảm ơn bác ct, pct hôm qua, hôm trước đã nhiệt tình giúp đỡ qua điện thoại cho em, một lần nữa xin chân thành cảm ơn 2 bác!

huytruongtran

Xe hơi
E đoc mà ngao ngán may mắn xe nhà e mọi thứ vẫn bình thường. Đúng là la già rất nhiều bệnh chỉ cần thay đổi thời tiết 1 tí là y rằng có bệnh ngay ko bị bệnh này lại sọ sang bệnh khác kể ra cũng mệt . Nhưng cũng vui khi sủa và chinh phục và chữa khỏi bệnh cho cụ nhà mình kể cũng vui không các bác

huytruongtran

Xe hơi
Các bác cho e hỏi mua cái cản trước này giống bác kia . Các bác có bt chỗ nào còn bán ko nhỉ

Xôi sáng

Xe buýt
E đoc mà ngao ngán may mắn xe nhà e mọi thứ vẫn bình thường. Đúng là la già rất nhiều bệnh chỉ cần thay đổi thời tiết 1 tí là y rằng có bệnh ngay ko bị bệnh này lại sọ sang bệnh khác kể ra cũng mệt . Nhưng cũng vui khi sủa và chinh phục và chữa khỏi bệnh cho cụ nhà mình kể cũng vui không các bác
Đúng vậy bác ah, thế mới là ng đam mê xe chứ bác, mua xe mới về bị gì rồi ra gara phó mặc cho thợ thì cũng ko thíc lắm hì (em kinh tế ko đủ mua xe mới nên nói thế :D)

huytruongtran

Xe hơi
Đúng vậy bác ah, thế mới là ng đam mê xe chứ bác, mua xe mới về bị gì rồi ra gara phó mặc cho thợ thì cũng ko thíc lắm hì (em kinh tế ko đủ mua xe mới nên nói thế :D)
Xe nhà e cd5 2000 xe e đi dc 5 năm rồi cũng chịu khó tu sửa lên cũng ổn . Những bệnh vặt cũng tụ làm và tự chỉnh dc nhưng chưa thấm sâu như các bác trên vẫn ccòn học hỏi nhiều

Xôi sáng

Xe buýt
Xe nhà e cd5 2000 xe e đi dc 5 năm rồi cũng chịu khó tu sửa lên cũng ổn . Những bệnh vặt cũng tụ làm và tự chỉnh dc nhưng chưa thấm sâu như các bác trên vẫn ccòn học hỏi nhiều
Vậy thì số bác hên rồi, e mới mua con này hơi cũ nên phải chăm sóc khá nhiều, bị ở đâu chăm sóc ở đó lần đầu cứ gọi thợ làm ta chú ý quan sát sau này biết rồi là ta sẽ tự làm đc bác ah, cái gì đơn giản mà chưa rõ thì lên đây hỏi bác ct và anh em, ở đây e thấy ai cũng nhiệt tình cả.

MVTuan

Xe tải
Trước e công tác ở lục ngạn, sơn động 7 năm nên chỗ thân tình cũng nhiều, toàn người miền núi nên họ rất tốt và thật thà, nói đồ rừng là rừng và nói đồ nhà là đồ nhà nên cái khoản bakich rừng là đảm bảo đấy ạ. Nhưng cứ xác định 1 kg khô chắc cũng đi tong mất 1 quả lốp là chắc đấy ạ.
Ngon đấy Bác Thế Ngọc bg

autokia43

Xe hơi
Thưa bác ct, thưa cả nhà,tình hình là sáng nay e kt thì thấy nước làm mát đã vào trong máy,e tháo bugi ra đề nhẹ phát nước làm mát màu xanh phọt ra chỗ 2 bugi giữa, e chuẩn bị kéo xe đi gara ko biết vụ này tn nữa huhu, túi e lại đang cạn nữa chứ :((:((:((
Cụ chủ chớ buồn vội, cho em hỏi tí đã sau có buồn cũng không muộn. Chế hòa khí của cụ vừa rồi có đụng chạm gì đến nó không? nếu có tháo rời ra khỏi xe bảo dưỡng và lắp lại thì nguyên nhân nước vào chỗ cụ than phiền là: ở chỗ 4 con ốc bắt vào chỗ cổ hút chưa chăt đều hoặc bị rách đệm vì chỗ đó cũng nhạy cảm lắm. Bởi vì chỗ chân chế hòa khí và đường nước gần nhau lắm sơ xẩy một tí là có chuyện ngay. Còn nếu không phải chỗ đó thì cụ kéo hay đẩy em cũng chia buồn với cụ.