Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

titackbuon

Xe máy
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT
Cụ nhà ta đã dạy "Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền"
và cũng đã có cụ trong hội nói với em rằng " chơi xe cỏ là phải biết cách chơi, không phải cứ thấy hỏng hóc là mua mới và thay thế trừ những bộ phận bắt buộc"
ngẫm đi ngẫm lại em chí lý, và em bắt đầu vào cuộc tái thiết những bản nội thất của em nó, biến cái chuồng gà của em thành em thiếu nữ trăng tròn đích thực.
và đúng là không có gì là không thể, mọi việc có khó khăn đến mấy thì nếu mình yêu và đam mê em nó thì cũng sẻ trở lên rễ ràng.

Xốp để lót trong tấm tapi, vừa làm đẹp vừa chống nóng

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

cắt Alumi và tạo hình để tạo xương những chỗ yếu và vỡ

phủ keo để bọc da

với phương châm dán nhầm còn hơn bỏ sót,

và cuối cùng thì em cũng hài lòng về tác phẩm của mình.
em đang nghiên kứu bọc nốt quả vô lăng nữa các cụ ợ.
Cung hỉ, cung hỉ,
Hum nào trà đá cho em chiêm ngửng sản phẩm của cụ tận mẹt cái nào.
Quả đôi vỏ loa mà lắp vô trông cũng đẹp ghê nhỉ ? :)

cucar

Xe tải
Lắp đặt thêm sub ko sao vì sub điện đã có bộ khuếch đại luôn trên loa rồi cụ à! Lắp thêm sub thì cụ giảm bớt bass ở các loa trung kia đi là ổn, chỉ dùng bass ở sub thôi.
nà cháu đã thông...mà hình như hôm of ở mê linh e nhớ cụ ở thái nguyên chỗ cụ Lâm tặc phải không nhỉ...theo nick thì cụ chuyên về món này ợ...hay hnào đẹp trời nhà cháu chạy lên lên đó nhờ cụ thiết kế giùm nhà cháu chơi tết nhé...có gì thì cụ nt lại cho nhà cháu mừng...:-c

cucar

Xe tải
Củ aaaaaa...ặc ! tiếp chiêu ta đây : 0903250165
ay....za...các hạ tung có 1 chưởng mà vận khí công mất mấy ngày lận...nội công "thâm hụt" quá đi...đợi cụ hết tuần này, tuần sau nhà cháu sẽ hồi chiêu...

cucar

Xe tải
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT
và cũng đã có cụ trong hội nói với em rằng " chơi xe cỏ là phải biết cách chơi, không phải cứ thấy hỏng hóc là mua mới và thay thế trừ những bộ phận bắt buộc"
ngẫm đi ngẫm lại em chí lý, và em bắt đầu vào cuộc tái thiết những bản nội thất của em nó, biến cái chuồng gà của em thành em thiếu nữ trăng tròn đích thực.
và đúng là không có gì là không thể, mọi việc có khó khăn đến mấy thì nếu mình yêu và đam mê em nó thì cũng sẻ trở lên rễ ràng.

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

phủ keo để bọc da

Cụ khéo tay quá..trông sáng sủa cả V2 ra...nếu cụ "ngâm kứu xong món bọc vô lăng cụ nhớ cho cho cả nhà xem nhé (...nhà cháu thì hóng nhất...vì cái vôlăng của nhà cháu bị cụ chủ trước độ rồi nên hơi bé..tay cháu thì thuộc loại tay trâu nên cầm cứ lọt lọt không "khít" cụ ạ....)

thientuanxd

Xe tải
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

phủ keo để bọc da

Bác khéo tay quá. Cái này là bác mua da rồi dùng keo dán vào ạ. Chi phí có đắt đỏ k ạ :D

Ơ cái Kia Pờ Rai Giầy Cấu này thành lập lâu chưa các cụ nhỉ :)
Biết ngay thế nào Cé cũng vào chém mà :)) nhà cháu chỉ chú thích có tí tẹo để các mem mới liệu đường tìm thôi ạ, chỉ sợ các cụ ấy đi lạc sang quận khác thì thật tội nghiệp mà Cé, nên nhà cháu có dám đề chi hội này nọ đâu, thứ 7 này Cé bớt chút thời gian càng ngọc ra sinh hoạt cùng anh em cho đỡ quan liêu nhể ? Nếu tiện bồng thêm bình nhung hươu gạc nai cho nhà cháu xin chén chứ dạo này trên bảo dưới cứ cãi nhem nhẻm như chém chả vậy =))

ngominhson

Xe buýt
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

phủ keo để bọc da

Đẹp quá. Anh gọi cho chú thì lại ngoài vùng phủ sóng. Chú cắt CNC bộ cốt tappi hết bao tiền thế? Da cũng đẹp, để anh đú

Welcome chú! lát anh sẽ mần vợ 3 của chú xem tn.
Đây là cậu em làm cùng công ty với em các cụ ah, sau một thời gian chung thủy với mát da 323 thì đã bị ly dị và cưới e này. Có gì nhờ các cụ tận tình chỉ bảo và hỗ trợ ah.
Ôi xời ! Lại họ nhà Tre, Trúc, Vầu, Luồng, Mai, Nứa ....đây hỉ ?

vuahung105

Xe container
Cụ khéo tay quá..trông sáng sủa cả V2 ra...nếu cụ "ngâm kứu xong món bọc vô lăng cụ nhớ cho cho cả nhà xem nhé (...nhà cháu thì hóng nhất...vì cái vôlăng của nhà cháu bị cụ chủ trước độ rồi nên hơi bé..tay cháu thì thuộc loại tay trâu nên cầm cứ lọt lọt không "khít" cụ ạ....)
E lại thích cái vô lăng ấy. Bác có thích undo k ? E các thêm cái bọc hịn cho sang.

LT Vietnam

Xe tải
Nhà cháu trân thành cảm ơn cụ chủ tịch, cụ ttk cùng toàn thể các cụ đã không tiếc lời động viên nhà cháu ợ. Nhà cháu mong rằng các cụ luôn dìu dắt, chỉ bảo để nhà cháu hiểu biết nhiều hơn, chăm sóc vợ 2 tốt hơn, yêu em ý nhiều hơn để em phục vụ nhà cháu tốt hơn ạ. Nhà cháu kính các cụ vài ly ợ.

cucar

Xe tải
E lại thích cái vô lăng ấy. Bác có thích undo k ? E các thêm cái bọc hịn cho sang.
hì hì...cám ơn cụ đã vote cho cái vốlằng nhà cháu...nhà cháu chỉ muốn bọc thêm cho nó đầm tay thôi...vì T.Y của nhà cháu chỉ có bộ lazang và cái vốlằng là được các cụ dòm ngó mỗi khi of ợ...:):):)

LT Vietnam

Xe tải
Đẹp quá. Anh gọi cho chú thì lại ngoài vùng phủ sóng. Chú cắt CNC bộ cốt tappi hết bao tiền thế? Da cũng đẹp, để anh đú
Bẩm cụ, nhà cháu ở chung cư nên hay mất sóng ợ, nhà cháu cắt hết 400k 1 bộ 4 cánh cụ ạ. Cụ cần bản vẽ thì cháu gửi lên cho rồi cụ cắt. Cụ thích thì nhà cháu cắt rồi gửi lên cho cụ ạ. Da nhà cháu mua hết 420k dán khắp xe luôn. 75k/1x1.5m. Keo hết 210k. Tổng hết 1củ. Ngoài ra là 1 ngày và 2 buổi tối làm việc cật lực ạ.

LT Vietnam

Xe tải
Cụ ơi! chỉ giúp em cách tháo mấy cái ốp trụ để bọc với, xe em ốp trụ cũng bị mục mủn như cụ rồi ạ, em muốn bọc lại cho đẹp như cụ đó, cảm ơn cụ nhiều
Tháo ra cũng không khó nếu hiểu nguyên lý cụ ạ. Tất cả các tấm ốp nhựa hay ốp cửa đều được gắn vào thành xe bắng chốt cài bằng nhựa và sắt. Đầu tiên cụ lấy tovít nhỏ cụ luồn vào vị trí nào đấy và phanh ra 1 khe nhỏ đủ nhìn vào bên trong. Sau đó cụ soi tìm vị trí cái chốt và kê đầu tô vít vào vị trí sát chốt và bẩy nhẹ. Cái chốt ấy sẽ bật ra khỏi lỗ. Cụ làm lần lượt từng chốt một cho đến hết. Lúc lắp vào thì chỉ việc đặt đúng vị trí và ấn vào là xong. Chúc cụ thành công.

ngominhson

Xe buýt
Bẩm cụ, nhà cháu ở chung cư nên hay mất sóng ợ, nhà cháu cắt hết 400k 1 bộ 4 cánh cụ ạ. Cụ cần bản vẽ thì cháu gửi lên cho rồi cụ cắt. Cụ thích thì nhà cháu cắt rồi gửi lên cho cụ ạ. Da nhà cháu mua hết 420k dán khắp xe luôn. 75k/1x1.5m. Keo hết 210k. Tổng hết 1củ. Ngoài ra là 1 ngày và 2 buổi tối làm việc cật lực ạ.
Ngon quá. Phần da còn thừa có đủ dán nốt cái trần không chú? Tappi của anh vẫn còn ngon, anh đang định dán lại cột A, B, C và trần xe. Cảm ơn chú

panhdungkt

Xe buýt
Tháo ra cũng không khó nếu hiểu nguyên lý cụ ạ. Tất cả các tấm ốp nhựa hay ốp cửa đều được gắn vào thành xe bắng chốt cài bằng nhựa và sắt. Đầu tiên cụ lấy tovít nhỏ cụ luồn vào vị trí nào đấy và phanh ra 1 khe nhỏ đủ nhìn vào bên trong. Sau đó cụ soi tìm vị trí cái chốt và kê đầu tô vít vào vị trí sát chốt và bẩy nhẹ. Cái chốt ấy sẽ bật ra khỏi lỗ. Cụ làm lần lượt từng chốt một cho đến hết. Lúc lắp vào thì chỉ việc đặt đúng vị trí và ấn vào là xong. Chúc cụ thành công.
Cụ làm mấy cái ốp trụ A đẹp quá. Nhà cụ ở đâu vậy hôm nào chỉ e cách làm với xe e mủn hết rui ah

Cerato-6134

Xe container
Biết ngay thế nào Cé cũng vào chém mà :)) nhà cháu chỉ chú thích có tí tẹo để các mem mới liệu đường tìm thôi ạ, chỉ sợ các cụ ấy đi lạc sang quận khác thì thật tội nghiệp mà Cé, nên nhà cháu có dám đề chi hội này nọ đâu, thứ 7 này Cé bớt chút thời gian càng ngọc ra sinh hoạt cùng anh em cho đỡ quan liêu nhể ? Nếu tiện bồng thêm bình nhung hươu gạc nai cho nhà cháu xin chén chứ dạo này trên bảo dưới cứ cãi nhem nhẻm như chém chả vậy =))
Em mời anh chén vodka mà máy nó mắng sao để ý đến anh nhiều thế :)

LT Vietnam

Xe tải
Ôi xời ! Lại họ nhà Tre, Trúc, Vầu, Luồng, Mai, Nứa ....đây hỉ ?
Lúc chiều nhà cháu gọi cụ thì cụ pảo đang bận họp, tiếng cụ nói như nói thầm. mà nhà nhà cháu vanh tai ra lắng nghe mà hổng thấy tiếng micrô hay tiếng ai phát biểu cả. Hổng lẽ cụ họp 1 mình kaka. Nhà cháu nghi nghi có khi cụ lúc đó đang tranh thủ abc lắm lắm

LT Vietnam

Xe tải
Cụ làm mấy cái ốp trụ A đẹp quá. Nhà cụ ở đâu vậy hôm nào chỉ e cách làm với xe e mủn hết rui ah
Bẩm cụ hành chính thì nhà cháu sinh hoạt ở Khuất Duy Tiến, ngoài giờ thì nhà cháu ở xala Hà Đông cụ ạ. Khi nào cụ rảnh cụ cứ ới nhà cháu. đt: 0913 060280

panhdungkt

Xe buýt
Bẩm cụ hành chính thì nhà cháu sinh hoạt ở Khuất Duy Tiến, ngoài giờ thì nhà cháu ở xala Hà Đông cụ ạ. Khi nào cụ rảnh cụ cứ ới nhà cháu. đt: 0913 060280
Cám ơn cụ nhất định sẽ qua thỉnh giáo cụ.