Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

ngominhson

Xe buýt
Cụ khéo tay quá..trông sáng sủa cả V2 ra...nếu cụ "ngâm kứu xong món bọc vô lăng cụ nhớ cho cho cả nhà xem nhé (...nhà cháu thì hóng nhất...vì cái vôlăng của nhà cháu bị cụ chủ trước độ rồi nên hơi bé..tay cháu thì thuộc loại tay trâu nên cầm cứ lọt lọt không "khít" cụ ạ....)
Em còn 1 cái vo lăng nguyên của Pride chưa dùng, như mới này. Em "đổi cho bác" để cho giống nhà Pride :P

LT Vietnam

Xe tải
Ngon quá. Phần da còn thừa có đủ dán nốt cái trần không chú? Tappi của anh vẫn còn ngon, anh đang định dán lại cột A, B, C và trần xe. Cảm ơn chú
Không đủ cụ ạ. hôm nào có thời gian chắc nhà cháu cũng bọc nốt quả trần cho đóng bộ. Hihi

ngominhson

Xe buýt
Không đủ cụ ạ. hôm nào có thời gian chắc nhà cháu cũng bọc nốt quả trần cho đóng bộ. Hihi
Vậy hôm nào cụ đi thì ước lượng mua giúp nhà cháu ít da đủ để bọc cột A, B, C và trần nhé. Chọn da hợp màu với tông màu ghi của nhà mình ấy ạ. Thanks cụ.

LT Vietnam

Xe tải
Vậy hôm nào cụ đi thì ước lượng mua giúp nhà cháu ít da đủ để bọc cột A, B, C và trần nhé. Chọn da hợp màu với tông màu ghi của nhà mình ấy ạ. Thanks cụ.
Vâng ợ, hôm nào có nhà cháu ới cụ.

Lúc chiều nhà cháu gọi cụ thì cụ pảo đang bận họp, tiếng cụ nói như nói thầm. mà nhà nhà cháu vanh tai ra lắng nghe mà hổng thấy tiếng micrô hay tiếng ai phát biểu cả. Hổng lẽ cụ họp 1 mình kaka. Nhà cháu nghi nghi có khi cụ lúc đó đang tranh thủ abc lắm lắm
À hoá ra cuộc gọi chiều nay là của cụ, bình thường thì khi họp, hay trong lớp.... nhà cháu không nhận máy nhưng thấy số lạ nên cũng ngại chẳng may có chuyện gì đột xuất với vợ con nên nghe thôi. Chiều nhà cháu đang ngồi trong Hội đồng nhiệm thu đề tài, Hội đồng chỉ có gần 10 người thì sao phải cần micro.

cucar

Xe tải
Em còn 1 cái vo lăng nguyên của Pride chưa dùng, như mới này. Em "đổi cho bác" để cho giống nhà Pride :P
éc có khi e lại cho e volang này lên sàn mất...#-o, E cảm ơn cụ...cụ vua hùng cũng co nhã hứng đó ợ...e chỉ muốn bọc thêm da cho nó đầm tay thui...:>

xuanquanbmc99

Xe tăng
CÔNG CUỘC TÁI THIẾT
Cụ nhà ta đã dạy "Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng không bền"
và cũng đã có cụ trong hội nói với em rằng " chơi xe cỏ là phải biết cách chơi, không phải cứ thấy hỏng hóc là mua mới và thay thế trừ những bộ phận bắt buộc"
ngẫm đi ngẫm lại em chí lý, và em bắt đầu vào cuộc tái thiết những bản nội thất của em nó, biến cái chuồng gà của em thành em thiếu nữ trăng tròn đích thực.
và đúng là không có gì là không thể, mọi việc có khó khăn đến mấy thì nếu mình yêu và đam mê em nó thì cũng sẻ trở lên rễ ràng.

Xốp để lót trong tấm tapi, vừa làm đẹp vừa chống nóng

Da mua ngoài chợ

Cắt CNC Khung tapi

cắt Alumi và tạo hình để tạo xương những chỗ yếu và vỡ

phủ keo để bọc da

với phương châm dán nhầm còn hơn bỏ sót,

và cuối cùng thì em cũng hài lòng về tác phẩm của mình.
em đang nghiên kứu bọc nốt quả vô lăng nữa các cụ ợ.
ngon quá ợ, pc lại nóng rồi cụ ơi...đề nghị cụ mô tả kỹ thuật bịc chi tiết để anh em học hỏi ở chỗ làm thao để da căng ko bị trùng ạ. cụ ngâm cứu nốt vái taplo đi cho nó đỡ lạc đàn.

LT Vietnam

Xe tải
ngon quá ợ, pc lại nóng rồi cụ ơi...đề nghị cụ mô tả kỹ thuật bịc chi tiết để anh em học hỏi ở chỗ làm thao để da căng ko bị trùng ạ. cụ ngâm cứu nốt vái taplo đi cho nó đỡ lạc đàn.
Cụ nói đến taplô em lại thấy ngứa ngứa cái tay roài đới, có khi phải châm cứu thật cụ à. Kỹ thuật thì thực ra hổng có gì, bản thân da nó có tính đàn hồi. Chỉ cần cứ dải phẳng rồi đặt cốt vào, khi gấp các mép thì kéo một chút là okiê thôi cụ ạ. Quan trọng là phải kiên trì thoai cụ ơi,

LT Vietnam

Xe tải
nà cháu đã thông...mà hình như hôm of ở mê linh e nhớ cụ ở thái nguyên chỗ cụ Lâm tặc phải không nhỉ...theo nick thì cụ chuyên về món này ợ...hay hnào đẹp trời nhà cháu chạy lên lên đó nhờ cụ thiết kế giùm nhà cháu chơi tết nhé...có gì thì cụ nt lại cho nhà cháu mừng...:-c
Theo nhà cháu không nhầm thì cụ minhaudio này là phó tướng, xếp sau cụ Vuahung thuộc chi hội PC Phú Thọ cụ ợ. Xe cụ ý mới lắm nên chưa phải lên Thái Nguyên đâu.hihi

huytruongtran

Xe hơi

xuanquanbmc99

Xe tăng
Cụ nói đến taplô em lại thấy ngứa ngứa cái tay roài đới, có khi phải châm cứu thật cụ à. Kỹ thuật thì thực ra hổng có gì, bản thân da nó có tính đàn hồi. Chỉ cần cứ dải phẳng rồi đặt cốt vào, khi gấp các mép thì kéo một chút là okiê thôi cụ ạ. Quan trọng là phải kiên trì thoai cụ ơi,
Cụ theo dõi xem một thời gian nó có bị bong ko, nếu ko bong thì tiếp tục dự án taplo cho em đu theo với

Xôi sáng

Xe buýt
Ok。
Tháo ra cũng không khó nếu hiểu nguyên lý cụ ạ. Tất cả các tấm ốp nhựa hay ốp cửa đều được gắn vào thành xe bắng chốt cài bằng nhựa và sắt. Đầu tiên cụ lấy tovít nhỏ cụ luồn vào vị trí nào đấy và phanh ra 1 khe nhỏ đủ nhìn vào bên trong. Sau đó cụ soi tìm vị trí cái chốt và kê đầu tô vít vào vị trí sát chốt và bẩy nhẹ. Cái chốt ấy sẽ bật ra khỏi lỗ. Cụ làm lần lượt từng chốt một cho đến hết. Lúc lắp vào thì chỉ việc đặt đúng vị trí và ấn vào là xong. Chúc cụ thành công.
Ok em cảm ơn bác nhiều!

Xôi sáng

Xe buýt
Xin các bác chỉ giúp em cách thay dầu máy với lọc dầu với? em đã mua dầu castrol 20W-50 4lit, va 1 cái lọc dầu rồi ạ, e nghe nói thay hết khoảng 3,4lit thì phải giờ ko biết đong thế nào cho chuẩn hả các bác?

Cerato-6134

Xe container
Xin các bác chỉ giúp em cách thay dầu máy với lọc dầu với? em đã mua dầu castrol 20W-50 4lit, va 1 cái lọc dầu rồi ạ, e nghe nói thay hết khoảng 3,4lit thì phải giờ ko biết đong thế nào cho chuẩn hả các bác?
Bác xả hết dầu cũ ra, lắp ốc đáy và lọc dầu vào sau đó đổ dầu ở nắp phía trên, đổ chừng 3l rồi bác đổ từ từ và đo bằng que thăm, đến vạch F là ok.
Nhưng thay cả lọc dầu thì tầm 3,2 lít là đầy rồi, ko đến 3,4l đâu ạ, thừa là nguy hiểm đó bác

Vuha.bdann

Xe tải
Theo nhà cháu không nhầm thì cụ minhaudio này là phó tướng, xếp sau cụ Vuahung thuộc chi hội PC Phú Thọ cụ ợ. Xe cụ ý mới lắm nên chưa phải lên Thái Nguyên đâu.hihi
ai giới thiệu thiệu cho bác vụ này thế ạ. tắc trách quá. Mời bác lên PCVT để anh e chiêm ngưỡng xe bác và giới thiệu lại cho bác. Công nhận bác khéo tay, nên đăng ký đề tài đi ạ.

Xôi sáng

Xe buýt
Bác xả hết dầu cũ ra, lắp ốc đáy và lọc dầu vào sau đó đổ dầu ở nắp phía trên, đổ chừng 3l rồi bác đổ từ từ và đo bằng que thăm, đến vạch F là ok.
Nhưng thay cả lọc dầu thì tầm 3,2 lít là đầy rồi, ko đến 3,4l đâu ạ, thừa là nguy hiểm đó bác
Vâng em cảm ơn bác nhiều!

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Hình như bác Cé quên chỉ vụ tháo cái lọc dầu bằng tuốc lơ vít xiên ngang?

Xôi sáng

Xe buýt
Vậy thì tháo lọc dầu bằng cách nào xin các bác chỉ giúp e với ạ?