Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

hat65

Xe điện
Thưa các cụ em vùa thay 4 cai bugi mơi nhưng vân thay hiên tương đốt không hêt thua xăng va thao ra thay bugi đen xì .em mang 1 cai ra hỏi thợ nó bảo loại nây la bugi đêu đanh lua kém nên gio em muôn thay loại xịn ạ các cụ nha minh thương dung bugi háng nao ạ giá cả thê nào ạ?
Cụ lấy xăng rửa sạch mấy cái buzi đó lắp vào máy,
- Mở bầu gió xem bướm có bị đóng ko( nếu đóng gần kín thì buộc nó lại cho mở hết cỡ).
- Xem mức xăng ô kính có cao qua 2/3 ô kính ko
Nếu 2 cái trên ổn thì cụ nổ máy rồi vặn vít gió sau lưng chế vào dần khi thấy máy nổ đều và to lên là dc.
Lắp lọc gió vào chay thử nếu vẫn thấy buzi đen thì lại vặn vít gió vaò tiêếp.

bluestar2006

Xe container
Thưa các cụ em vùa thay 4 cai bugi mơi nhưng vân thay hiên tương đốt không hêt thua xăng va thao ra thay bugi đen xì .em mang 1 cai ra hỏi thợ nó bảo loại nây la bugi đêu đanh lua kém nên gio em muôn thay loại xịn ạ các cụ nha minh thương dung bugi háng nao ạ giá cả thê nào ạ?
Bọn em hay mua loại NGK, mã BPR5EGP lắp cho Pride bác nhé.
Nếu bugi tốt mà đốt ko hết, bác có thể thử chỉnh vít xăng (phía sau CHK, gần vách máy) theo chiều kim đồng hồ, mỗi lần vặn vào ¼ vòng và theo dõi màu bugi.

Nôi84

Xe hơi
Bọn em hay mua loại NGK, mã BPR5EGP lắp cho Pride bác nhé.
Nếu bugi tốt mà đốt ko hết, bác có thể thử chỉnh vít xăng (phía sau CHK, gần vách máy) theo chiều kim đồng hồ, mỗi lần vặn vào ¼ vòng và theo dõi màu bugi.
Vâng em cam ơn cụ ct ạ nêu minh muôn chinh gió và xăng thi phai tháo lọc gió không cụ ct?

bluestar2006

Xe container
Dạ cám ơn cụ ý kiến của cụ rất hay bánh rơ chưa chắc đã bị bi .chiều e về làm thử xem sao
Thêm 1 nguyên nhân làm bánh trước bị rơ là các rutin bị rơ, lỏng lẻo bác nhé.

Nôi84

Xe hơi
Cụ lấy xăng rửa sạch mấy cái buzi đó lắp vào máy,
- Mở bầu gió xem bướm có bị đóng ko( nếu đóng gần kín thì buộc nó lại cho mở hết cỡ).
- Xem mức xăng ô kính có cao qua 2/3 ô kính ko
Nếu 2 cái trên ổn thì cụ nổ máy rồi vặn vít gió sau lưng chế vào dần khi thấy máy nổ đều và to lên là dc.
Lắp lọc gió vào chay thử nếu vẫn thấy buzi đen thì lại vặn vít gió vaò tiêếp.
Em đă ngó cái o kính đay rôi cụ ạ binh thương không nô máy thi nó có 1 nủa ạ nô may lên thi nó lên đây luôn cụ ạ

bluestar2006

Xe container
Vâng em cam ơn cụ ct ạ nêu minh muôn chinh gió và xăng thi phai tháo lọc gió không cụ ct?
Lọc gió thì bác tháo ra xem nó có bị bẩn, nghẹt không. Tùy mức độ mà xịt cho sạch lọc hay thay cái lọc gió mới ạ.
Vì lọc gió tắc thì xe thiếu o xi, ko đốt hết xăng được.

bluestar2006

Xe container
Em đă ngó cái o kính đay rôi cụ ạ binh thương không nô máy thi nó có 1 nủa ạ nô may lên thi nó lên đây luôn cụ ạ
Đây cũng là 1 nguyên nhân chính gây thừa xăng, đen bugi.
Bác phải ra thợ vệ sinh lại CHK, chỉnh mức xăng thấp xuống, thay lọc xăng. Và quan trọng là kiểm tra bình xăng có bị cặn bẩn ko, cổ bình có bị thủng ko để khắc phục bệnh tận gốc

bluestar2006

Xe container
Chỉ lấy tô vít 2 cạnh gẩy cái răng cưa ra ngoài là tăng và vào trong là giảm bác ạ
Bác làm vậy thì phanh dễ bị kêu ken két đấy.
Cơ mà nhiều thợ làm sai giống bác lắm :)

bluestar2006

Xe container
Cam ơn cụ tu vân em ạ.vậy tức là nó tăng tụ động phải không cụ ?
Muốn cho nó tăng được tự động thì khi tháo may ơ, má phanh ra bảo dưỡng phải reset cơ cấu này (gẩy rẻ quạt cho nó co vào hết cỡ). Sau đó lắp lại trống phanh, thì lúc đạp phanh nó sẽ tự động tăng bác nhé.
Vì cơ cấu này nó ko tự động điều chỉnh giảm được, chỉ hoạt động 1 chiều. Thợ mà trót gẩy tăng quá đà thì chỉ chờ cho má phanh mòn đi nó mới tăng tiếp.

Nôi84

Xe hơi
Đây cũng là 1 nguyên nhân chính gây thừa xăng, đen bugi.
Bác phải ra thợ vệ sinh lại CHK, chỉnh mức xăng thấp xuống, thay lọc xăng. Và quan trọng là kiểm tra bình xăng có bị cặn bẩn ko, cổ bình có bị thủng ko để khắc phục bệnh tận gốc
Vâng em cám ơn cụ chủ tịch nhiêu ạ mai em sẽ lam theo cụ chi bảo ạ

bluestar2006

Xe container
Em cũng phải làm thế, không gẩy răng vào đạp phanh bánh vẫn quay bằng tay được Chủ tịch ạ.
Một là cơ cấu đó của xe bác bị bẩn-kẹt, hay lò xo yếu, lúc đạp căng guốc phanh ra nó ko nhảy.
Hai là xilanh phanh có thể kẹt, làm giảm hành trình piston phanh.
Ba là trống phanh của xe bác độ ma sát kém, nên phải căng sẵn guốc phanh ra để tăng lực phanh.
Chứ ko phải do lỗi thiết kế của cơ cấu tăng phanh này đâu.

Vuha.bdann

Xe tải
Một là cơ cấu đó của xe bác bị bẩn-kẹt, hay lò xo yếu, lúc đạp căng guốc phanh ra nó ko nhảy.
Hai là xilanh phanh có thể kẹt, làm giảm hành trình piston phanh.
Ba là trống phanh của xe bác độ ma sát kém, nên phải căng sẵn guốc phanh ra để tăng lực phanh.
Chứ ko phải do lỗi thiết kế của cơ cấu tăng phanh này đâu.
hiện tượng rất giống xe e. Hôm nào đi vệ sinh tổng phanh, e cho thợ làn y như vậy.

PhamQuangThanh

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi là mua cái hộc đựng đồ ở chỗ cần số thì mua ở đâu ạ, với lại của gió xe cháu bị lỏng lẻo cần mua loại sáp bôi vào cho chặt thì mua ở đâu ạ?

Linh Đan 1414

Xe tải
Vâng
Ok sẽ mua dây cao áp trung tâm, nhưng có đúng là hỏng dây hay hỏng con quay điện ? tốt nhất hôm nào lên cụ hat65 sửa cho phần lò so ga, khám và kết luận rồi mua vẫn kịp mà

Nói túm lại, LT Vietnam nhận làm 2 vụ này đê, mất công cả thể, cứ 4củ/xe...sau vụ này có khi mua được cái máy nén khí và máy đánh bóng thì chuyển nghề là ok
Để hôm nào cháu nhờ cụ Hà khám bệnh cho rồi đầu tư cụ thể. Một tin rất buồn là xe e lại tèo quạt két nước rồi ạ. Tình hình là mô tơ nóng quá chẩy cả bánh răng cánh quạt. Tháo mô tơ ra mất một miếng má tứ, chổi than cháy đen xì ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Vâng

Để hôm nào cháu nhờ cụ Hà khám bệnh cho rồi đầu tư cụ thể. Một tin rất buồn là xe e lại tèo quạt két nước rồi ạ. Tình hình là mô tơ nóng quá chẩy cả bánh răng cánh quạt. Tháo mô tơ ra mất một miếng má tứ, chổi than cháy đen xì ạ
Quạt két nc của cháu đây ạ các cụ cho ý kiến xem khắc phục hay là thay ạ. Cháu ở nam định e là không có hàng thay

bluestar2006

Xe container
Quạt két nc của cháu đây ạ các cụ cho ý kiến xem khắc phục hay là thay ạ. Cháu ở nam định e là không có hàng thay

Như thế này thì bác nói thợ dán lại má từ và vệ sinh hết muôi than bên trong đi. Chắc sẽ dùng thêm được thời gian nữa đấy.