Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Chắc nó bảo sơn tút lại cho long lanh, gật đầu và ân hận phỏng cụ?
không !!! đỗ gần cửa xưởng của tụi sơn xe, nó thấy xe đẹp quá nên phụt cho tí sơn dư, cũng đủ bao kín xe cả kính =))

Trường nhà cháu có nhõn mấy cái Ngọc Truynh này, các cụ ngó có thấy bị kích thích không ???

Nôi84

Xe hơi
Cụ chủ tịc va các cụ cho em hỏi tăng phanh bánh sau nhu thê nào ah em đã tháo ra vê sinh cupen nhưng nhin mái không thây chô tăng má phanh ạ

Cụ chủ tịc va các cụ cho em hỏi tăng phanh bánh sau nhu thê nào ah em đã tháo ra vê sinh cupen nhưng nhin mái không thây chô tăng má phanh ạ
Phanh sau có cơ chế tăng tự động cụ ạ, nếu cụ thích tự tăng thì có con ốc ngay bên dưới cần phanh tay nhé ( nhà cháu nghe lỏm giang hồ PC bảo thế )

vuahung105

Xe container
Nó là cái giẻ quạt, có bánh răng đấy. Khi đạp phanh nó sẽ tự tăng lên mức phù hợp.
Còn tăng phanh tay mới vặn cái ốc 10 ngay gần cần kéo phanh tay bác nhé

phivu

Xe hơi
Chỉ lấy tô vít 2 cạnh gẩy cái răng cưa ra ngoài là tăng và vào trong là giảm bác ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Cụ Linh Đan cứ vướng đâu tìm trong các tập thớt chuyên môn là cũng đc cỡ 70% rồi. Độ hăng hái thích mò mẫm của cụ đến đâu thôi.
Xe cũ nó khỏi bệnh nọ lại có bệnh khác, vừa đi vừa theo dõi và xử lý.
Vâng cháu cũng máu chọc ngoáy xe. E nỗi cháu ở xa TW ngoáy lợn lành thành lơn què giả dụ vụ xặc. Lúc đầu xe dư xăng nhưng vẫn chạy dc cháu ngoáy ốc chỉnh xăng càng chỉnh càng hỏng nửa đêm xa nhà xe nằm dg luôn. Nên giờ cháu cũng hơ run:D

Linh Đan 1414

Xe tải
Chắc nó bảo sơn tút lại cho long lanh, gật đầu và ân hận phỏng cụ?
Hix chỉ cụ YXHB mới hiểu dc nỗi đau của cháu. Cháu lấy xăng tẩy thử bay luôn một mảng trên capo. Khắp quanh xe một cảm giác thô giáp không hề nhẹ. Bố tiên xư nhà nó

Nôi84

Xe hơi
Nó là cái giẻ quạt, có bánh răng đấy. Khi đạp phanh nó sẽ tự tăng lên mức phù hợp.
Còn tăng phanh tay mới vặn cái ốc 10 ngay gần cần kéo phanh tay bác nhé
Cam ơn cụ tu vân em ạ.vậy tức là nó tăng tụ động phải không cụ ?

Nôi84

Xe hơi
Phanh sau có cơ chế tăng tự động cụ ạ, nếu cụ thích tự tăng thì có con ốc ngay bên dưới cần phanh tay nhé ( nhà cháu nghe lỏm giang hồ PC bảo thế )
Vâng cụ ạ các cụ cũng tư vân nhu cụ vậy va em đã tăng được phanh tay con phanh chan có khi em phai thay má phanh mơi cho an toan cụ ạ.cụ biết giá đôi phanh sau khoang bao nhiêu không ạ em chua thay bao gio chua biêt gia cụ ạ

Vâng cụ ạ các cụ cũng tư vân nhu cụ vậy va em đã tăng được phanh tay con phanh chan có khi em phai thay má phanh mơi cho an toan cụ ạ.cụ biết giá đôi phanh sau khoang bao nhiêu không ạ em chua thay bao gio chua biêt gia cụ ạ
260k/bộ, hàng xịn Hàn xẻng

Chỉnh sửa cuối:
Hix chỉ cụ YXHB mới hiểu dc nỗi đau của cháu. Cháu lấy xăng tẩy thử bay luôn một mảng trên capo. Khắp quanh xe một cảm giác thô giáp không hề nhẹ. Bố tiên xư nhà nó
Nếu cái vụ sơn lại này Linh Đan 1414 nhờ vả LT Vietnam, chắc chỉ mất đôi củ và 2 ngày xuống HN ( nếu nhu cầu không đòi hỏi quá cao về chất lượng )
Còn đây là dây cáp trung tâm nhé

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
kệ nó thôi, lúc nào sơn lại khoảng 6 trđ là long lanh cụ ạ!
Cháu cũng xa TW nên có lúc tháo ra ko biết lắp vào và hỏi các cụ trên này rôi đâu lại vào đấy. Lần thứ 2 thì làm sẽ nhanh.
Cụ định làm gì thì cứ tìm các bài trên này và ko hiểu nữa thì hỏi. Có thời gian, chút ham mê và sự hỗ trợ của các cụ nhà PC là xử lý đc hết. Thậm chí còn chuẩn hơn thợ ko chuyên về Pride.

kệ nó thôi, lúc nào sơn lại khoảng 6 trđ là long lanh cụ ạ!
Cháu cũng xa TW nên có lúc tháo ra ko biết lắp vào và hỏi các cụ trên này rôi đâu lại vào đấy. Lần thứ 2 thì làm sẽ nhanh.
Cụ định làm gì thì cứ tìm các bài trên này và ko hiểu nữa thì hỏi. Có thời gian, chút ham mê và sự hỗ trợ của các cụ nhà PC là xử lý đc hết. Thậm chí còn chuẩn hơn thợ ko chuyên về Pride.
6t thì chuyển cho LT Vietnam làm, lấy 4t thoai chi phí 2T còn 2t rủ người mai mối đi nhậu LT Vietnam nhỉ ? Anh đăng kí góp máy nén khí nha:))

trunghieuads

Xe hơi
Chào Các Bác Bác nào có thông số bạc đạng bánh trước ,sau của xe mình cho E với . Hôm qua nâng bánh trước bên tài lên thấy bánh bị rơ .không biết là nên thay 2cái bánh trước hay cái nào rơ thì thay . giá của 1cái là bao nhiêu , có rễ làm không bác nào đã thay qua cho Ý kiền dùm với nha

dongbaclangtu

Xe điện
Chào Các Bác Bác nào có thông số bạc đạng bánh trước ,sau của xe mình cho E với . Hôm qua nâng bánh trước bên tài lên thấy bánh bị rơ .không biết là nên thay 2cái bánh trước hay cái nào rơ thì thay . giá của 1cái là bao nhiêu , có rễ làm không bác nào đã thay qua cho Ý kiền dùm với nha
https://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2.180454/page-504
Rất đơn giản là cụ dùng lệnh tìm kiếm trên trang OF. Những thông tin do chủ tịch Bluestar2006 cung cấp về kỹ thuật sẽ mang tính pháp lý cao nhất. :D, thông tin giá cả thì mang tính tham khảo.
Giá vòng bi Nhật thì hơn trăm một cái, cụ nên mua hàng Nhật. Bi bánh sau thay dễ bánh trước thay khó, đồng thời thay vòng bi thì cụ cần thay cả phớt vòng bi. Em thì hỏng cái vòng bi nào thay cái đó thì đỡ lãng phí nhưng cần cần đối với chi phí công thợ.
Bánh trước thì cụ mua phụ tùng ra thợ nhé và thấy họ làm ngon ăn thì lần sau tự thay.