Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Linh Đan 1414

Xe tải
Dạ
Bây giờ có mấy điểm bác cần lưu ý:
Khó nổ: có thể nới vít xăng ra 1 chút, và khi đề bác đạp ⅓ hành trình chân ga xem có dễ hơn không.
Khó giữ ga sau khi nổ: Chỉnh bù ga buổi sáng lên cao hơn.
Vòng tua tụt xuống 200 khi bật điều hòa: kiểm tra phần bù ga điều hòa (tuột ống cao su hoặc chết bù ga).
Mùi xăng: có vẻ hiện tượng bẩn kim 3 cạnh đang trở lại. Bác xem cái lọc xăng thay từ hôm nọ đến giờ mà bẩn rồi thì nên súc rửa lại bình xăng nhé.
Mà nếu đoạn ống cao su dẫn xăng từ lọc - bơm - CHK nó cũ, mủn cũng sẽ làm bẩn kim 3 cạnh bác nhé.

Giờ này chắc bác YXHB đang sử lý giúp bác các vấn đề trên. Nếu sau đó vẫn ko hết ta lại bàn tiếp bác nhé.
Vâng ạ. Các cụ cho phép cháu thứ 7 tuần tới off chui với các cụ. Để cháu dc khai thông ạ:D

tranthangub

Xe buýt
Em nó đẹp em nó có quyền các cụ ạ. Em nó hành cháu 3 hôm nay rồi mà vẫn chưa xong. Bỏ cả việc để chăm xe . Chứ để thợ làm mà không giám sát nhiều lúc cháu ko an nòng :(

vuahung105

Xe container
Xe đẹp quá. Chính tỏ e nó dc giữ gìn rrất tốt đấy chứ

YORK

Xe tăng
cháu đã in bốc cho cụ rồi ạ. cụ cần xem cái gì thì cháu chụp cho ạ :D
Cụ mún gả em nó thì đưa chi tiết lên đây lun, ae ai có nhu cầu thì múc không thì mách. Giá có vẻ........ngon so với xe mềnh trước đới ;)

vuahung105

Xe container
Cụ mún gả em nó thì đưa chi tiết lên đây lun, ae ai có nhu cầu thì múc không thì mách. Giá có vẻ........ngon so với xe mềnh trước đới ;)
Nhị ca lại rung rinh hư? Chả lẽ làm e nữa sơ cua để lượn phố :)

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com

cucar

Xe tải

Ngày mưa gió nhà cháu lên cho ướt át ạ...
- nhà cháu tập tành vụ thanh giằng các cụ ạ, xuất phát từ sự tò mò và quê cháu nhiều ổ voi.nà cháu mới xực hiện được 1/3 công đoạn tuần sau cháu triển tiếp...
- hôm nay cháu đi làm gặp mưa to quá, thấy hiện tượng này nhờ các cụ tư véo giùm ạ: trời mưa cháu phải bật đh, đèn, thì con int gạt mưa nhà cháu lại dừng, cháu dừng xe tắt đh,quạt gió và đèn thì để 1 lúc e nó lại chạy ạ,cháu sờ xuống bảng cầu chì thì nóng lắm, hôm qua cháu phải thay cái cầu chì chân to 15vote vào chân ghi chữ heat vì cái cũ bị chảy nhựa, hôm nay kiểm tra lại cháu thấy cái mới cũng có hiện tượng chảy nhựa, biến dạng, nhưng chưa tạch hẳn ạ..tình hình này cháu phải kiểm tra những gì, và món gì cần phải thay ko ạ, kính nhờ các cụ...

Chỉnh sửa cuối:

LT Vietnam

Xe tải

Ngày mưa gió nhà cháu lên cho ướt át ạ...
- nhà cháu tập tành vụ thanh giằng các cụ ạ, xuất phát từ sự tò mò và quê cháu nhiều ổ voi.nà cháu mới xực hiện được 1/3 công đoạn tuần sau cháu triển tiếp...
- hôm nay cháu đi làm gặp mưa to quá, thấy hiện tượng này nhờ các cụ tư véo giùm ạ: trời mưa cháu phải bật đh, đèn, thì con int gạt mưa nhà cháu lại dừng, cháu dừng xe tắt đh,quạt gió và đèn thì để 1 lúc e nó lại chạy ạ,cháu sờ xuống bảng cầu chì thì nóng lắm, hôm qua cháu phải thay cái cầu chì chân to 15vote vào chân ghi chữ heat vì cái cũ bị chảy nhựa, hôm nay kiểm tra lại cháu thấy cái mới cũng có hiện tượng chảy nhựa, biến dạng, nhưng chưa tạch hẳn ạ..tình hình này cháu phải kiểm tra những gì, và món gì cần phải thay ko ạ, kính nhờ các cụ...
Chúc mừng cụ triển khai vụ thanh rằng, nhìn thấy cũng triên nghiệp đới. Cụ xem sét quả gò hốc lốp sau để nhà cháu đu theo nhé.
Cái vụ cầu chì mà chảy dư này e là cũng khó thật roài, nếu mà là của gạt mưa thì e rằng motơ gạt mưa bẩn , két, om điện đẫn đến nóng. Cụ mạnh dạn tháo ra vệ sinh bộ moto gạt mưa sem sao. Muốn triệt để thì chỉ còn nước cuối tuần lên thủ
đô ọp chui là sẻ giải quyết được ối vấn đề ợ.

tranthangub

Xe buýt
Xe đẹp quá. Chính tỏ e nó dc giữ gìn rrất tốt đấy chứ
xe đẹp vì không phải họ giữ gìn mà ..........tại họ không đi cụ à. đại gia nhiều xe không đi lên cứ để đó chơi chơi thì thoảng lượn vòng đi câu cá thôi ạ :D

em có đưa lên một vài lần rồi thì phải nhưng vẫn ậm ờ vì hồi đó chưa tìm được xe để đi ạ . giờ tìm được rồi nên cháu mới rao ạ :D

cucar

Xe tải
Chúc mừng cụ triển khai vụ thanh rằng, nhìn thấy cũng triên nghiệp đới. Cụ xem sét quả gò hốc lốp sau để nhà cháu đu theo nhé.
Cái vụ cầu chì mà chảy dư này e là cũng khó thật roài, nếu mà là của gạt mưa thì e rằng motơ gạt mưa bẩn , két, om điện đẫn đến nóng. Cụ mạnh dạn tháo ra vệ sinh bộ moto gạt mưa sem sao. Muốn triệt để thì chỉ còn nước cuối tuần lên thủ
đô ọp chui là sẻ giải quyết được ối vấn đề ợ.
Moto cần gạt tháo lắp có khó xử lý ko cụ..lưu ý gì ko ạ.tại cháu vụng lắm...còn vụ hốc sau thì e sơ sơ dc 1 bên lái rồi..đơn giản thôi cụ.e vụng chân tay,nên chỉ đưa ra ý tưởng rùi đè ông hàn xì nhà e ra hành tỏi thôi...hnao rảnh nhà cháu chụp ụ sau lên các cụ ngó thử...còn vụ cầu chì cụ nào bị rồi cho cháu cao kiến...thời gian tới cháu sẽ thu xếp lên thủ đô thỉnh các cụ ạ..

vuahung105

Xe container
Moto cần gạt tháo lắp có khó xử lý ko cụ..lưu ý gì ko ạ.tại cháu vụng lắm...còn vụ hốc sau thì e sơ sơ dc 1 bên lái rồi..đơn giản thôi cụ.e vụng chân tay,nên chỉ đưa ra ý tưởng rùi đè ông hàn xì nhà e ra hành tỏi thôi...hnao rảnh nhà cháu chụp ụ sau lên các cụ ngó thử...còn vụ cầu chì cụ nào bị rồi cho cháu cao kiến...thời gian tới cháu sẽ thu xếp lên thủ đô thỉnh các cụ ạ..
Bác thử xem chân cầu trì có lỏng k ? Lỏng là nó sẽ oánh điện và sinh nhiệt làm biến dạng cầu trì đấy

Linh Đan 1414

Xe tải
Báo có các cụ. Sau một hồi cùng cụ yxhb và các cao thủ cùng online đánh vật với vụ bù ga điều hòa bác Hải cũng đã xử lý thành công xe cháu. Nhưng của cháu nó hơi lạ dư lày ạ
Đầu tiên kiểm tra dù không đóng mặc dù ilinoi có hút. Xong bác Hải bắt đúng toi dù vậy là hai thầy trò yên tâm đi ngủ vì cũng đã khuya nay triển là ăn chắc. Đến sáng hai ae hì hụi thay dù bác Hải đã chuẩn bị sẵn. Lắp xong bật ac vòng tua vẫn tụt xuống 200 dù có đóng tì vào bướm ga nhưng ga ko thêm. Thôi xong 2ae lại cầu cứu các cụ trên fb, các cụ chỉ nhiều nguyên nhân, 2ae đã kiểm tra hết các ống đều thông, kiểm tra rơ le đều ổn mà vẫn không bù dc ga mà dù đã hoạt động đúng nguyên lý. Cuối cũng thử lại bật ac vòng tua vẫn tụt nhưng nhồi thêm tí ga là lên 1000 máy hết rung. Khi bật ac cái dù có đóng con ốc bù ga điều hòa cí tì vào bướm ga nhưng bướm ga vẫn ở vị trí bn đâù, thêm tí ga bướm ga tăng thêm ga, nhả chân ga ra bướm ga không về vị trí ban đầu. Vậy là bù ga đã có tác dụng
2ae nhẹ cả người
Vậy là ngon lành rồi do trục bướm ga bị kẹt nên bù ga ko ăn ngay mà phải thêm ga qua điểm kẹt là ổn
Cụ nào có bệnh giống cháu thì lưu ý ạ
Qua đây cháu xin chân thành cảm ơn cụ YXHB, CT, PCT, cụ King và các cụ trong pc đac nhiệt tình hỗ trợ cháu ạ
Mặc dù ko biết cháu là ai, cháu cũng chưa tham gia chính thức PC nhưng bác Hải bãm nhiệt tình đến tận nhà xử lý cho cháu. Cháu chưa thấy hội nào như hội nhà ta
Quả thật là khâm phục ạ

vuahung105

Xe container
Dạ có lỏng ạ...kéo ra kéo vào nhẹ ạ...dư vậy phải xử lý sao hả cụ.:-s
Một là bác kiếm cái cầu trì hịn thì chân nó dày hơn sẽ chặt.
2. Chỉnh lại phần chân nhận cầu trì cho chặt
3. Đệm thêm miếng đồng mỏng khi cắm cầu trì.
4. Bla blo.... miễn sao nó chặt :)

vuahung105

Xe container
Chào các cụ! Tình hình là: Thứ nhất sau bao nhiêu khó khăn vất vả vượt qua bao kiếp nạn cuối cùng em cũng tích góp được 1 khoản nho nhỏ để cưới 1 em kia pride b đời 97 về ở cùng ^^ Các cụ cùng mừng cho em và em xin gia nhập hội cùng các cụ ạ. Thứ 2 là các cụ cho em hỏi em muốn làm cái khóa điện từ xa thì làm ở đâu và giá cả khoảng bao nhiêu hả các cụ? (em ở Hà Nội ạ)
Chào mừng bác vào với " niềm tự hào " hỵ vọng nó k bay hơi quá nhanh :)
Bộ khóa đk từ xa bọn e hay mua ở chợ giời loại Goridon giá 250k và bộ chuột giá 140k về tự lắp lấy.
Còn ra thợ thì chắc cộng thêm khoảng 200- 300k công và dây điện.

mazda323-2000

Xe tải
Báo có các cụ. Sau một hồi cùng cụ yxhb và các cao thủ cùng online đánh vật với vụ bù ga điều hòa bác Hải cũng đã xử lý thành công xe cháu. Nhưng của cháu nó hơi lạ dư lày ạ
Đầu tiên kiểm tra dù không đóng mặc dù ilinoi có hút. Xong bác Hải bắt đúng toi dù vậy là hai thầy trò yên tâm đi ngủ vì cũng đã khuya nay triển là ăn chắc. Đến sáng hai ae hì hụi thay dù bác Hải đã chuẩn bị sẵn. Lắp xong bật ac vòng tua vẫn tụt xuống 200 dù có đóng tì vào bướm ga nhưng ga ko thêm. Thôi xong 2ae lại cầu cứu các cụ trên fb, các cụ chỉ nhiều nguyên nhân, 2ae đã kiểm tra hết các ống đều thông, kiểm tra rơ le đều ổn mà vẫn không bù dc ga mà dù đã hoạt động đúng nguyên lý. Cuối cũng thử lại bật ac vòng tua vẫn tụt nhưng nhồi thêm tí ga là lên 1000 máy hết rung. Khi bật ac cái dù có đóng con ốc bù ga điều hòa cí tì vào bướm ga nhưng bướm ga vẫn ở vị trí bn đâù, thêm tí ga bướm ga tăng thêm ga, nhả chân ga ra bướm ga không về vị trí ban đầu. Vậy là bù ga đã có tác dụng
2ae nhẹ cả người
Vậy là ngon lành rồi do trục bướm ga bị kẹt nên bù ga ko ăn ngay mà phải thêm ga qua điểm kẹt là ổn
Qua đây cháu xin chân thành cảm ơn cụ YXHB, CT, PCT, cụ King và các cụ trong pc đac nhiệt tình hỗ trợ cháu ạ
Mặc dù ko biết cháu là ai, cháu cũng chưa tham gia chính thức PC nhưng bác Hải bãm nhiệt tình đến tận nhà xử lý cho cháu. Cháu chưa thấy hội nào như hội nhà ta
Quả thật là khâm phục ạ
Thế cụ đã khắc phục được tình trạng dí ga nhưng không vọt ngay là hơi lựng khựng chưa vậy

2ae nhẹ cả người
Quả thật là khâm phục ạ
Mô tả hiện tượng bằng hình ảnh dù bù ga điều hoà đóng nhưng cần nhồi thêm ga để chế độ bù làm việc hiệu quả
( nguyên nhân do bệnh rơ trục, kẹt "đồng xu" bởi chế cũ, căn chỉnh chế chưa chuẩn )