Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Chào mừng bác đến vs Pride's Club.chúc bác có nhìu niềm vui với em Pride ạ,bác cho vài tấm hình về em nó để mọi người nom và bắt bệnh chuẩn hơm bác nhé.ờ Bắc Kan bác cứ ném đá bác thinhquocltd nhé.
Chào bác. Bác cho e hỏi giong cao su cửa xe bêta có thể thay loại tương tự của loại xe nào đc vậy, hai cửa sau xe em nó bị hở nên nươc nó cứ tung tăng chui vào đến khổ, bác chỉ giúp e,

tranthangub

Xe buýt

Khoang máy xe em đay cụ ợ từ lúc mua về em chua rủa qua vi bân quá cụ ạ
xe cụ là bản thường độ thêm trợ lực rồi ạ . cụ cứ từ từ chăm sóc ạ :) . xe tùy tình trạng mà có giá . có em 2000 vẫn hơn trăm củ mà có em 2004 cũng chỉ có 80 cành . :D

Xôi sáng

Xe buýt

Khoang máy xe em đay cụ ợ từ lúc mua về em chua rủa qua vi bân quá cụ ạ
Đúng vậy xe bác là bản thường chứ ko phải ps vì trợ lực độ thêm và ko có vành đúc, bác vệ sinh khoang máy thì mua dầu diesel về đển lau chùi cho sạch chứ dùng nước thì sợ chùi xong ko nổ máy đc, rồi găm các dây cao áp vào giá nhựa cho gọn nhé, chúc bác luôn yêu và chăm sóc V2.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chào bác. Bác cho e hỏi giong cao su cửa xe bêta có thể thay loại tương tự của loại xe nào đc vậy, hai cửa sau xe em nó bị hở nên nươc nó cứ tung tăng chui vào đến khổ, bác chỉ giúp e,
Bác cứ đồ Pride mà dùng nhé,ko có hịn thì dùng hàng For ạ,hàng hịn thì khoảng 200-250k/cánh bác ạ.mà bác phải xem khung cửa có bị mọt ko nhé,nếu mọt thì phài làm rồi thay gioăng mới hiệu qả.
P/s:máy lạnh bác đã okie chưa ạ?

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đúng vậy xe bác là bản thường chứ ko phải ps vì trợ lực độ thêm và ko có vành đúc, bác vệ sinh khoang máy thì mua dầu diesel về đển lau chùi cho sạch chứ dùng nước thì sợ chùi xong ko nổ máy đc, rồi găm các dây cao áp vào giá nhựa cho gọn nhé, chúc bác luôn yêu và chăm sóc V2.
Cẩn thận thì dầu diesel a ạ,còn em lười cứ vòi nước mà sịt a ạ,trộm vía ko sao ạ.hehe

Mr_Bon

Xe máy
Kích thước dài cỡ cái bật lửa
Đèn led màu xanh huyền bí của màn đêm biển Vũng Áng
Báo giờ, báo bình, báo nhiệt độ trong và ngoài xe theo 0C

Đèn led màu cam rực nóng gió Lào
Báo ngày tháng

Báo nhiệt độ trong ngoài xe theo độ F
Có đặt báo thức ( nhưng không xài nên quên rồi )
Có pin cúc để lưu giữ cài đặt khi tắt nguồn accu
Xin hỏi cụ mua đồng hồ này ở đâu vậy...cháu cũng đang quan tâm mà chưa biết chỗ... cái này lắp đặt có đơn giản không vậy cụ???

Linh Đan 1414

Xe tải
Báo cáo các cụ chả là đêm hôm cháu đi thăm gấu và f1 trên ngoại. Đang về v2 cháu bỗng dưng giận dỗi chết máy, không nổ dc. Vậy là cháu phải cầu cứu bác Tre và các cụ nhà ta, các cụ tư vấn kiểm tra bộ chia điện cháu kiểm tra thì i như rằng bị đứt dây cao áp cấp điện vào bộ chia điện, tại tối hí hoáy phát hiện nguyên nhân thì lại rơi mất cái nắp chụp đâu mất. Cháu cắm thẳng vào luôn rồi lấy dây buộc néo vào bộ chia điện cho khỏi tuột. Xong lại nổ ngon lành cành đào. Đúng là có hội có thuyền có khác. Cháu cảm ơn các cụ nhà ta nhiều lắm. Giờ cháu lại biết thêm một thứ, lại phải lòng v2 thêm =))0

Xin hỏi cụ mua đồng hồ này ở đâu vậy...cháu cũng đang quan tâm mà chưa biết chỗ... cái này lắp đặt có đơn giản không vậy cụ???
Cụ ở đâu ? cái này nhà cháu mua ở HN, trong ngõ nên mô tả hơi khó để nhà cháu ngó nghiêng lại địa chỉ xem sao. Lắp thì hơi "Phức tạp" cắm tẩu vào ổ tẩu thuốc là tự nhiên nó chạy, cảm biến nhiệt trong xe thì nó nằm luôn trong máy, cảm biến nhiệt ngoài xe thì phải luồn dây và cảm biến ra ngoài ( riêng cảm biến ngoài nhà cháu nhét vào khe gió điều hoà để đo nhiệt độ cửa gió)

Nôi84

Xe hơi
Xe này là cd5 bản thường cụ ạ chứ chưa phải ps thế mà mấy hôm trước cụ bảo xe ps 2004. Em nhìn qua thì xe của cụ cũng không còn cứng lắm mặc dù là đời cuối của cd5 còn có chạy taxi hay không phải xem kỹ mới biết được. Cái bơm xăng chắc chủ cũ mới thay hay cụ mới thay đấy?
Chủ cú nó thây cụ ạ

Nôi84

Xe hơi
Mà đơi 2004 cung có bản thương hả các cụ ?em nghi xe em bi thợ nó luôc bộ vành đê giam giá

Xôi sáng

Xe buýt
Cẩn thận thì dầu diesel a ạ,còn em lười cứ vòi nước mà sịt a ạ,trộm vía ko sao ạ.hehe
Đợt xe trước bác ct bày cho anh dùng dầu hỏa anh dùng lau khoang máy sạch bong có sao đâu em Hoàng Nam.

vuahung105

Xe container
Mà đơi 2004 cung có bản thương hả các cụ ?em nghi xe em bi thợ nó luôc bộ vành đê giam giá
sở dĩ mọi người chắc chắn, vì cái bình dầu trợ lực kia là của xe mazda bác nhé :) dù sao thì có vẫn hơn không :)

xuanquanbmc99

Xe tăng
Báo cáo các cụ chả là đêm hôm cháu đi thăm gấu và f1 trên ngoại. Đang về v2 cháu bỗng dưng giận dỗi chết máy, không nổ dc. Vậy là cháu phải cầu cứu bác Tre và các cụ nhà ta, các cụ tư vấn kiểm tra bộ chia điện cháu kiểm tra thì i như rằng bị đứt dây cao áp cấp điện vào bộ chia điện, tại tối hí hoáy phát hiện nguyên nhân thì lại rơi mất cái nắp chụp đâu mất. Cháu cắm thẳng vào luôn rồi lấy dây buộc néo vào bộ chia điện cho khỏi tuột. Xong lại nổ ngon lành cành đào. Đúng là có hội có thuyền có khác. Cháu cảm ơn các cụ nhà ta nhiều lắm. Giờ cháu lại biết thêm một thứ, lại phải lòng v2 thêm =))0
Chúc mừng cụ lại có thêm ít kinh...nghiệm để đời

vuahung105

Xe container
nó gọi là dây cao áp trung tâm. hàng hịn - giá 80k bán tại Phạm gia - nhưng bác nên mua cả bộ - thêm 4 dây nữa thì giá là 240k - về cho yên tâm nhé

PhamQuangThanh

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi là xe cháu đang dùng bơm điện, bây h cháu muốn trở lại bơm cơ của kia cd5. Theo các cụ thì bơm điện ngon hay bơm cơ ngon ạ, cái roăng giữa bơm và mặt máy là roăng cao su chịu dầu hay là amiang ạ. Cái roăng đó thì đâu bán hay cắt hả các cụ?

tranthangub

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi là xe cháu đang dùng bơm điện, bây h cháu muốn trở lại bơm cơ của kia cd5. Theo các cụ thì bơm điện ngon hay bơm cơ ngon ạ, cái roăng giữa bơm và mặt máy là roăng cao su chịu dầu hay là amiang ạ. Cái roăng đó thì đâu bán hay cắt hả các cụ?
hồi trước nhà cháu hỏng bơm. thợ bảo chế bơm điện . nhưng cháu tham khảo thì được lời khuyên dùng bơm cơ theo xe. vì đã tính toán lượng xăng phù hợp để dùng cho xe tránh tình trạng bơm yếu quá hoặc khỏe quá dẫn tới không tốt cho máy . :) . vậy là cháu cho xe nằm 1 ngày đợi bơm cơ từ chỗ Hải đăng về ạ :)

PhamQuangThanh

Xe tải
hồi trước nhà cháu hỏng bơm. thợ bảo chế bơm điện . nhưng cháu tham khảo thì được lời khuyên dùng bơm cơ theo xe. vì đã tính toán lượng xăng phù hợp để dùng cho xe tránh tình trạng bơm yếu quá hoặc khỏe quá dẫn tới không tốt cho máy . :) . vậy là cháu cho xe nằm 1 ngày đợi bơm cơ từ chỗ Hải đăng về ạ :)
Bơm từ Hai Dang bao tiền bác nhỉ?

thinhquocltd

Xe tăng
Cam ơn cụ em có đăng lên vai tâm rôi cụ ạ .vâng em xe nem cụ ây nhiệt tinh ạ
Bác Nôi 84 là ở đâu ạ? có dịp anh em giao lưu tel: 0982009354 (Đăng Sở VHTTDL)

Mr_Bon

Xe máy
Cụ ở đâu ? cái này nhà cháu mua ở HN, trong ngõ nên mô tả hơi khó để nhà cháu ngó nghiêng lại địa chỉ xem sao. Lắp thì hơi "Phức tạp" cắm tẩu vào ổ tẩu thuốc là tự nhiên nó chạy, cảm biến nhiệt trong xe thì nó nằm luôn trong máy, cảm biến nhiệt ngoài xe thì phải luồn dây và cảm biến ra ngoài ( riêng cảm biến ngoài nhà cháu nhét vào khe gió điều hoà để đo nhiệt độ cửa gió)
vâng ạ nhờ cụ xem giúp cháu địa chỉ, cháu ở Kim Giang, Thanh Xuân, HN nên chắc sẽ tìm đơn giản hơn là ở tỉnh ạ. Trước khi lắp xin qua cụ chỉ giáo, gl luôn ạ :D