Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

LT Vietnam

Xe tải
Chào cụ chủ tịch và các cụ trong diên đàn
Em họ tên là: Hoàng văn Nội
Em quê ơ ba bể bắc kan ạ
Hiên giơ em đang đi xe kia cd5 sản xuốt 2004
Mong nhân đươc sụ tư vân của cụ chủ tich và các cụ trong diến đan ạ
Em xin chân thành cảm ơn các cụ
Chào mừng cụ già nhập hội Pride's club, chúc cụ có nhiều đam mê và niềm vui cùng vợ 2 yêu quý.
Về cái núm xả e két nước, cụ rải cái lót xuống ngay đầu xe và luồn đầu ngửa mặt lên nhìn dọc đáy bình cụ sẽ nhìn thấy con ốc nhựa hình cánh bướm, nó là con ốc xả nước làm mát đấy ạ. Vì là bằng nhựa nên nó cũng hay gẫy nên đôi khi nó cũng sẽ bị thay bằng con bulông sắt thông thường
Về cái van nhiệt, ngay sau két nước có 1 sợi dây điện lòng thòng cắm vào mặt trước may bằng 1 chi tiết bé bằng cái ống hút sữa của trẻ con thì đấy là cái cảm biến nhiệt. Cụ rút cái đầy đấy ra dí vào chỗ nóng hoặc lấy bật nửa hơ nóng và nhờ người nhìn kim nhiệt xem nó có động đạy không, nếu không nhúc nhích tức là đã chết.
Về lớp dầu cụ phát hiện ở dưới chk thì cụ cứ mackeno đã, giờ chưa phải lúc cụ phải quan tâm đến nó đợi cụ đi một thời gian và hiểu nhiều hơn về xe đã rồi hãy tính tiếp. Trừ khi cụ kiểm tra dầu máy thấy hao hụt quá mức cho phép thường xuyên thì mới tìm cách sửa chữa.
Về cái quạt mà cụ nói là quạt điều hòa, vì ở trước máy có 2 cái quạt 1 cái của ket nước và 1 cái của điều hòa, có.khi cụ nhầm lẫn 2 cái đó. Mà nó có bị đấu tắt thế cũng ko sao đâu ợ. Vì khi cụ đi trên đường không trước thì sau nó cũng phải quay khi nóng máy thôi ợ. Cụ cứ mackeno đến Bao giờ cụ thành cao thủ rồi thì cụ phục chế sau cũng được ợ.

Nôi84

Xe hơi

Chào mừng cụ già nhập hội Pride's club, chúc cụ có nhiều đam mê và niềm vui cùng vợ 2 yêu quý.
Về cái núm xả e két nước, cụ rải cái lót xuống ngay đầu xe và luồn đầu ngửa mặt lên nhìn dọc đáy bình cụ sẽ nhìn thấy con ốc nhựa hình cánh bướm, nó là con ốc xả nước làm mát đấy ạ. Vì là bằng nhựa nên nó cũng hay gẫy nên đôi khi nó cũng sẽ bị thay bằng con bulông sắt thông thường
Về cái van nhiệt, ngay sau két nước có 1 sợi dây điện lòng thòng cắm vào mặt trước may bằng 1 chi tiết bé bằng cái ống hút sữa của trẻ con thì đấy là cái cảm biến nhiệt. Cụ rút cái đầy đấy ra dí vào chỗ nóng hoặc lấy bật nửa hơ nóng và nhờ người nhìn kim nhiệt xem nó có động đạy không, nếu không nhúc nhích tức là đã chết.
Về lớp dầu cụ phát hiện ở dưới chk thì cụ cứ mackeno đã, giờ chưa phải lúc cụ phải quan tâm đến nó đợi cụ đi một thời gian và hiểu nhiều hơn về xe đã rồi hãy tính tiếp. Trừ khi cụ kiểm tra dầu máy thấy hao hụt quá mức cho phép thường xuyên thì mới tìm cách sửa chữa.
Về cái quạt mà cụ nói là quạt điều hòa, vì ở trước máy có 2 cái quạt 1 cái của ket nước và 1 cái của điều hòa, có.khi cụ nhầm lẫn 2 cái đó. Mà nó có bị đấu tắt thế cũng ko sao đâu ợ. Vì khi cụ đi trên đường không trước thì sau nó cũng phải quay khi nóng máy thôi ợ. Cụ cứ mackeno đến Bao giờ cụ thành cao thủ rồi thì cụ phục chế sau cũng được ợ.
Vâng em cảm ơn cụ nhiệt tình tu vân cho em ạ mai em xe tiên hành kiemr tra rôi bao cáo cụ nhe hôm nây em kiêm tra nhơt buôi sáng thây không hao nhơt nhung em vấn bù vao 1 ti cụ ạ mà cụ cho em hỏi nhơt xe con va xe tải có dung chung được không ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chào cụ chủ tịch và các cụ trong diên đàn
Em họ tên là: Hoàng văn Nội
Em quê ơ ba bể bắc kan ạ
Hiên giơ em đang đi xe kia cd5 sản xuốt 2004
Mong nhân đươc sụ tư vân của cụ chủ tich và các cụ trong diến đan ạ
Em xin chân thành cảm ơn các cụ
Chào mừng bác đến vs Pride's Club.chúc bác có nhìu niềm vui với em Pride ạ,bác cho vài tấm hình về em nó để mọi người nom và bắt bệnh chuẩn hơm bác nhé.ờ Bắc Kan bác cứ ném đá bác thinhquocltd nhé.

Nôi84

Xe hơi
Chào mừng bác đến vs Pride's Club.chúc bác có nhìu niềm vui với em Pride ạ,bác cho vài tấm hình về em nó để mọi người nom và bắt bệnh chuẩn hơm bác nhé.ờ Bắc Kan bác cứ ném đá bác thinhquocltd nhé.
Cam ơn cụ em có đăng lên vai tâm rôi cụ ạ .vâng em xe nem cụ ây nhiệt tinh ạ

tranthangub

Xe buýt
cái kim nhiệt khá quan trọng, giống như theo dõi sức khỏe của máy vậy.
bây h bác nhờ ai ngồi trong xe bật chìa khóa lên nấc ON, còn bác đứng ngoài khoang máy, rút cái giắc cắm nhiệt ra ( khoanh đỏ trong ảnh - giắc tròn )

sau đó bác gí cái giắc ấy vào thành máy, nếu kim nhiệt lên kịch kim thì tức là hỏng cái cảm biến nhiệt ấy, ngược lại thì hỏng bộ phận báo kím nhiệt trong bảng đồng hồ
Đây là xe của cụ ạ :) . Cháu nhìn mê quá

vuahung105

Xe container

Vâng em cảm ơn cụ nhiệt tình tu vân cho em ạ mai em xe tiên hành kiemr tra rôi bao cáo cụ nhe hôm nây em kiêm tra nhơt buôi sáng thây không hao nhơt nhung em vấn bù vao 1 ti cụ ạ mà cụ cho em hỏi nhơt xe con va xe tải có dung chung được không ạ
Có 2 loại nhởt dùng cho máy xăng và máy dầu đấy nhé. Còn tùy độ đậm đặc của nhớt. Tốt nhất là bác đưa thông số kỹ thuật lên đây thì a e tư vấn rõ hơn. Ví dụ SN 10w - 50 chẳng hạn

cucar

Xe tải
Xe em đay các cụ nhung con điên thoại em cui quá chụp không nét các cụ ạ

=))
V2 cụ nhìn da dẻ còn khá mướt nhể...máy móc thì cụ cứ tìm hiểu dần...pc nhà ta lắm cao nhân lắm...đủ chiêu luôn...

mazda323-2000

Xe tải
Mong các cụ chi giáo em vơi khi em nổ mấy phải đạp ga sâu xe mơi nổ cai nây bị bênh gi các cụ nhi em cung chinh galenty kha cao rôi tâm 1000 vòng/p nêu lân đau tiên nô lên bỏ chan ga là may chết luôn phát thú 2 lại ok luôn ạ
Nội làm ở đâu thế. Gọi cho mình theo số điện thoại nhắn trong hộp thư nhé

Bác Hải đang dùng loại đồng hồ gì ạ? Show cho em xem cái với?
Kích thước dài cỡ cái bật lửa
Đèn led màu xanh huyền bí của màn đêm biển Vũng Áng
Báo giờ, báo bình, báo nhiệt độ trong và ngoài xe theo 0C

Đèn led màu cam rực nóng gió Lào
Báo ngày tháng

Báo nhiệt độ trong ngoài xe theo độ F
Có đặt báo thức ( nhưng không xài nên quên rồi )
Có pin cúc để lưu giữ cài đặt khi tắt nguồn accu

Xôi sáng

Xe buýt
Kích thước dài cỡ cái bật lửa
Đèn led màu xanh huyền bí của màn đêm biển Vũng Áng
Báo giờ, báo bình, báo nhiệt độ trong và ngoài xe theo 0C

Đèn led màu cam rực nóng gió Lào
Báo ngày tháng

Báo nhiệt độ trong ngoài xe theo độ F
Có đặt báo thức ( nhưng không xài nên quên rồi )
Có pin cúc để lưu giữ cài đặt khi tắt nguồn accu
Òa đẹp quá, bác mua bn vậy ạ hi?

Òa đẹp quá, bác mua bn vậy ạ hi?
cũng không rẻ đâu ngày xưa mua đâu dần 300k, nhưng nghe nói chỗ đó bán đắt...cũng có nhiều lần có cơ hội mua đèn hịn của Pride nhưng cảm thấy không tiện ích bằng nên bỏ qua, xài tiếp cái này :))

Xôi sáng

Xe buýt
cũng không rẻ đâu ngày xưa mua đâu dần 300k, nhưng nghe nói chỗ đó bán đắt...cũng có nhiều lần có cơ hội mua đèn hịn của Pride nhưng cảm thấy không tiện ích bằng nên bỏ qua, xài tiếp cái này :))
ôi vậy à, tiếc quá, khi nào có cơ hội bác Hải giúp em cái nha!

PhamQuangThanh

Xe tải

Khoang máy xe em đay cụ ợ từ lúc mua về em chua rủa qua vi bân quá cụ ạ
Xe này là cd5 bản thường cụ ạ chứ chưa phải ps thế mà mấy hôm trước cụ bảo xe ps 2004. Em nhìn qua thì xe của cụ cũng không còn cứng lắm mặc dù là đời cuối của cd5 còn có chạy taxi hay không phải xem kỹ mới biết được. Cái bơm xăng chắc chủ cũ mới thay hay cụ mới thay đấy?